• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo Offline định kỳ Chủ Nhật 03 - 06 - 2012

Khánh Nhữ

Active Member
Đến hẹn lại lên 2 tuần 1 lần những thành viên trong CLB American Bully Hà Nội lại gặp gỡ, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, nhằm phát triển thú chơi ngày 1 chuyên nghiệp hơn.

Thời gian : 15h30' ngày Chủ Nhật 03 - 06 -2012

Địa điểm : Vườn Hoa Hàng Đậu

Rất mong sự góp mặt của tất cả mọi người, ai có chó mang chó, ai ko có cũng mời tham gia biết đâu đam mê trỗi dậy, đến kỳ Off sau lại có chó mang đi :D

jenny_Q

Vietpet sponsor
chắc chủ nhật này 1 loạt các em chó nhi đồng chưa cắt tai sẽ tụ tập rất đông đây....:D

chekute

Member
chắc chủ nhật này 1 loạt các em chó nhi đồng chưa cắt tai sẽ tụ tập rất đông đây....:D
Anh Huy bh còn nuôi em bully nào không anh, hôm nọ off không thấy anh dắt cún nào đi . :-??

1 nhóm off tại vườn hoa Hàng Đậu, 1 nhóm off ở CV Thống Nhất. sao k tập trung lại cho đông vui nhỉ? :)

Khánh Nhữ

Active Member
1 nhóm off tại vườn hoa Hàng Đậu, 1 nhóm off ở CV Thống Nhất. sao k tập trung lại cho đông vui nhỉ? :)
Đi sâu vào sẽ hiểu, 1 đất ko thể có 2 vua, bạn có thể đi Off bên phía VBKC để xem chó giống, chó con, và giá của họ rồi quay về bên này xem và so sánh nhé, khác nhau mỗi cái tờ "A4" thôi mà chó toàn $$$$$$, thế thì làm sao có nhiều người biết đến Bully được 8->8->8->

jenny_Q

Vietpet sponsor
Anh Huy bh còn nuôi em bully nào không anh, hôm nọ off không thấy anh dắt cún nào đi . :-??
Giờ anh đang nuôi 2 con mẹ màu vàng thôi, chuẩn bị lên giống nên không đem đi off được, không các em đực ở đấy lồng lộn lên ngay....:x

Đi sâu vào sẽ hiểu, 1 đất ko thể có 2 vua, bạn có thể đi Off bên phía VBKC để xem chó giống, chó con, và giá của họ rồi quay về bên này xem và so sánh nhé, khác nhau mỗi cái tờ "A4" thôi mà chó toàn $$$$$$, thế thì làm sao có nhiều người biết đến Bully được 8->8->8->
Ra là vậy. Em cũng mới tập tẹ chơi bully thôi, cũng chưa đi off lần nào cả :)
Thú chơi quan trọng ở 2 chứ "đam mê". Cứ A4, $$$$$$ nghe nó nặng nề quá. Anh em giao lưu vì đam mê là chính thì thú vui mới bền được nhỉ :)

Khánh Nhữ

Active Member
Ra là vậy. Em cũng mới tập tẹ chơi bully thôi, cũng chưa đi off lần nào cả :)
Thú chơi quan trọng ở 2 chứ "đam mê". Cứ A4, $$$$$$ nghe nó nặng nề quá. Anh em giao lưu vì đam mê là chính thì thú vui mới bền được nhỉ :)
Đúng rồi, nhưng 1 số người cho rằng chơi là phải có " giấy tờ " còn nếu ko là ko chuyên nghiệp, với giá chó cao như vậy làm sao số lượng người chơi Bully tăng lên được :)|

loc194

Member
Nhưng mà theo tôi thấy thì bên VBKC có hướng đi rất chuyên nghiệp, họ liên kết với ABKC của Mỹ và thường niên còn tổ chức dog show,... Còn nói về giá cả thì chỉ có 1 câu đã thành chân lí đó là "Tiền nào của đấy" thôi, chó đắt vì có gia phả, giấy tờ đầy đủ, vậy thôi

Nhưng mà theo tôi thấy thì bên VBKC có hướng đi rất chuyên nghiệp, họ liên kết với ABKC của Mỹ và thường niên còn tổ chức dog show,... Còn nói về giá cả thì chỉ có 1 câu đã thành chân lí đó là "Tiền nào của đấy" thôi, chó đắt vì có gia phả, giấy tờ đầy đủ, vậy thôi
Bạn này nói chuẩn. Cái gì cũng có cái giá của nó cả thôi k ai Buôn gian bán Lân đâu mà phải thắc mắc. 1 con chó cái có giấy tờ thì đàn con đẻ ra cũng đem lại được nguồn lợi nhiều cho chủ. Còn 1 con chó đực có gia phả có thể giúp người ta tìm hiểu tốt về nòi giống để xác định xem đàn chó con sau này đẻ ra sẽ thế nào. K phải tự dưng mà cái tờ giấy A4 đấy lại có giá trị đắt hơn 1 con Bully k giấy như vậy. Còn VBKC không quan trọng việc chó có giấy hay không cùng đam mê đến chung vui cùng câu lạc bộ là tốt r. Còn việc chó VBKC đắt hay việc chó của clb hà nội rẻ thì...rồi sẽ biết. Ng ta đầu tư chuồng trại sạch sẽ, nòi giống tên tuổi đẹp mà bán cùng với chó không nguồn gốc để mà Loạn à. Còn về chuyện chơi theo hướng chuyên nghiệp thì khỏi bàn đi sắp tới nếu không có gì thay đổi thì trọng tài mỹ làm show về mời các bác bên Bully HN qua xem tí cho vui nhỉ....

Vâng hihi thế là quá nhất rồi còn gì nữa. VBKC không nhất thì cũng về giải đặc biệt....
Thân!!!