• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 4-8

bưởi

Member
Từ ngày tham gia Club tới giờ không biết ông anh laika2009 là ai ca, chỉ nghe nói thôi chứ chưa có được gặp bao giờ. Pacha cũng vậy! hic chỉ thấy tiếng mà chẳng thấy hình thì cũng buồn nhỉ??
Pacha không phải là dòng đại nhưng là dòng tiêu chuần của các sân ring . Không bài tập nào mà nó không làm nổi.

laika2009

Xin lỗi các anh em trong Hội Malinois, thời gian vừa qua bận quá không tham gia được, cố gắng tối thứ bảy này sẽ ra sân. Tuy nhiên, do nhà chật (không có vườn) sợ em nó thiếu không gian vận động, nên em đã tạm chuyển Pacha lên Trang trại ở trên Thái Nguyên (trong Thành phố gần đường Cách Mạnh Tháng 8, cùng với các em Gà Chín cựa) cho em nó có chỗ chạy nhảy, tắm. Cám ơn Anh Bưởi rất nhiều em sẽ cố gắng làm mấy cái video để gửi mọi người. Tks

tran van hoan

Active Member
Xin lỗi các anh em trong Hội Malinois, thời gian vừa qua bận quá không tham gia được, cố gắng tối thứ bảy này sẽ ra sân. Tuy nhiên, do nhà chật (không có vườn) sợ em nó thiếu không gian vận động, nên em đã tạm chuyển Pacha lên Trang trại ở trên Thái Nguyên (trong Thành phố gần đường Cách Mạnh Tháng 8, cùng với các em Gà Chín cựa) cho em nó có chỗ chạy nhảy, tắm. Cám ơn Anh Bưởi rất nhiều em sẽ cố gắng làm mấy cái video để gửi mọi người. Tks

Ôi con này mà lên trang trại thì nó trông trang trại thì ai dám vào , ngày lúc nó còn nhỏ tôi bảo con này lớn lên dữ lắm , nhìn cái mặt đấy thì nó không hiền chút nào đâu , ông bạn đã cân thử em nó chưa vậy ? chắc cũng sấp sỉ 28 kg đấy ông nhỉ , ông nhớ quay clip đấy nhé hay là ông bảo ai trên đó quay tạm vài cái Clip gửi qua gửi lên đi ông đi .........

Nhưng qua nói chuyện điện thoại với ông , tôi thấy con này tính cách hay đấy , nó cảnh giác dữ dằn nhưng không tấn công vô cớ là thần kinh tốt rồi , chỉ lưu ý đừng cho cả 2 con thả cùng 1 lúc ra ngoài nơi công cộng là được , vì là chó đàn nên nó sẽ adua theo con kia của ông đang nuôi . ôi tôi rất ấn tượng với cái mặt của nó và cái dải ngực trắng từ cổ nó xuống ngực đấy :x

Mit2011

Member
Chú này được đấy anh Dũng ơi, có mang được về Việt Nam không anh? Pacha nhà em bây giờ cũng "Gấu" như chú này đấy
Hay lắm Long à... nhưng không mang về được... anh Bưởi đâu có chịu nhả đâu:D:D:D

.

tran van hoan

Active Member
Xin lỗi anh em, chưa upload clip lên được, bị lỗi, đang cố mong anh em thông cảm anh em xem tạm qua đường link này nhé
2 Siêu nhân bơi - Pacha - audi - YouTube

Để tôi up lại cho anh em dễ nhìn , mà ông lắm tiền nhiều của không kiếm cái máy quay xịn xịn tí để quay Pacha đê , tôi nghèo nên tôi chỉ dùng tạm con HTC Desire HD vừa nghe được vừa quay được nhưng xem clip cũng tàm tạm được chứ không mờ như Clip này của ông ....hehe :)):)) .

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=H1QMVU8IXIE&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

ông ơi xem Clip này mới thấy con Pacha hoạt động rất nhanh nhẹn và thần tốc , con này tuyệt đó ông ạ =(( con này ông mà chịu khó dạy nữa thì không 1 bài nào mà nó không làm được ở sân tập của CLB ,

Màu mảng đẹp nhanh nhẹn thần kinh tốt =(( Chúc mừng ông sở hữu được con chó quí

laika2009

Vì nhờ thằng cháu nó quay nên rất mờ, hôm nào rảnh tôi mang máy lên quay một ngày để giới thiệu với anh em, Pacha nhảy xa và nhảy cao tốt lắm Hoan ah, đặc biệt mà bắt chuột thì không có đối thủ luôn

tran van hoan

Active Member
Vì nhờ thằng cháu nó quay nên rất mờ, hôm nào rảnh tôi mang máy lên quay một ngày để giới thiệu với anh em, Pacha nhảy xa và nhảy cao tốt lắm Hoan ah, đặc biệt mà bắt chuột thì không có đối thủ luôn

Tôi nhìn qua Clip là tôi biết tố chất con này như thế nào rồi , thế nên tôi mới dùng từ dành riêng cho Pacha Nhanh nhẹn và thần tốc , còn này mà đầu tư vào dạy thì nó làm bài rất tuyệt , cái hay nhất của con Malinois là thể hiện được ở cái thần thái và độ nhanh nhẹn thì con Pacha nó đã thể hiện được qua Clip này rồi .

hehe ........ bây giờ ông mới biết à , ông không nhớ là tôi nuôi cả chó săn nhưng là chó săn mang thương hiệu Chó Phú Quốc à :-?? vậy tôi mới trêu anh em nuôi PQ có thích thi đi săn với Malinois không ??? ha ha =))=))=))