• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 24-6

Mit2011

Member
Tình hình là quá nửa thành viên CLB hiện vẫn đang mải mê ăn chơi đất Quảng Ninh giờ này chưa về nên BQT CLB xin thông báo HOÃN buổi tập ngày mai .................................với toàn thể các thành viên và chó hôm nay đi Quảng Ninh...

Anh em khác vẫn đi tập bình thường nếu trời không mưa...

Hôm nay Kenton biểu diễn dưới Quảng Ninh nhảy từ trên cầu Bãi cháy xuống biển nên bị phạt mai không cho đến tập, cho ở nhà suy nghĩ về tội liều lĩnh... tuy nhiên chủ Kenton phải có mặt để nộp phạt 1 chầu bia và làm quân xanh cho chó khác cắn vì tội gặm chân gà móng đỏ dưới QN...

Thông tin:

-Thời gian: 6:00 - 9:00 sáng
-Địa điểm : Sân tập CLB Malinois VN khu Vạn Phúc

Thời gian biểu như sau:

Cho tất cả các chó:
. 6:00-6:30 tập trung, dọn cắt cỏ,dọn vệ sinh, thả chó chơi, làm quen
. 6:30-7:15 tập tuân lệnh (cạnh, theo, ngồi, nằm, đứng, yên bao gồm cả ra lệnh từ xa) ..Tập với dụng cụ (chui cống, cầu thăng bằng, bập bênh, thang chữ A, nhảy cao, vượt tường...)

Cho chó to
. 7:15-8:30 Tập trông đồ và bảo vệ chủ, Tập tấn công (tầm cao)

Buổi tập tuần này sẽ tập trung chó chó con
. 7:15-7:45 Tập thần kinh (mỗi chủ chó con được yêu cầu nộp 10 chai nhựa loại nhỏ rỗng ruột để làm dụng cụ nhé)
. 7:45 - 8:15 Tập tuân lệnh
. 8:15 - 9:00 Tập khích cắn, tấn công, nhả

Do thời tiết mùa hè nên buổi tập sẽ kết thúc trước 9:00

Chú ý cho các thành viên:
- Không mang chó đang bệnh tới sân tập.
- Cho chó ăn thật nhẹ hoặc nhịn trước khi tập.
- Mang theo dụng cụ cá nhân, đồ chơi, mồi
- Mang theo nước có pha Oresol và Gluco để giải nhiệt cho chó
- Đến đúng giờ và tuân theo thời khóa biểu buổi tập..
- Đề nghị chủ dọn VS ngay nếu chó của mình đi VS trong sân tập.

.

john-sam

Member
Chúc AE CLB ngày mai off vui vẻ, các cún thực hiện các bài tập gọn gàng.
Nhà em hiện đang cùng gia đình nghỉ tại Đà Nẵng, xin nghỉ không có mặt tuần này, tuần sau sẽ có mặt.
AE đi QNinh hôm nay có ảnh ọt và clip up lên ngay cho sốt nhé

bưởi

Member
Hình như anh Mit có lầm lẫn . Thông tin hành...khoai Bươỉ nhận được là con Elfy chứ không phải con Kenton nhảy cầu Bãi cháy .
Hình như có cả giải thưởng cho Elfy .
Nhờ anh dò ...lê lại .
Kính báo .

Em đã mua cọc tiêu nhưng cửa hàng chỉ còn 7 cái em lấy nốt. Mai sẽ có mặt đúng giờ.
Các bác đi Sứ về mà chẳng có report gì nhỉ???? Sốt ruột quá rồi!!!

Mit2011

Member
Hình như anh Mit có lầm lẫn . Thông tin hành...khoai Bươỉ nhận được là con Elfy chứ không phải con Kenton nhảy cầu Bãi cháy .
Hình như có cả giải thưởng cho Elfy .
Nhờ anh dò ...lê lại .
Kính báo .
Elfy đã bị "cấm túc" ở cung cấm vì tội bắt cá hai tay.. giờ này đang chờ khai hoa.. sao mà nhảy nhót được nữa anh???
Kenton nhảy từ bờ kè cao 4m so với mặt biển thôi.. ông vanglai thông báo là cầu Bãi cháy làm nhà Mít gọi điện chửi vốn ông Hoan... oan cho Hoan già quá... sorry nha.../

Update: có ảnh Kenton rồi anh kìa
.

Elfy đã bị "cấm túc" ở cung cấm vì tội bắt cá hai tay.. giờ này đang chờ khai hoa.. sao mà nhảy nhót được nữa anh???
Kenton nhảy từ bờ kè cao 4m so với mặt biển thôi.. ông vanglai thông báo là cầu Bãi cháy làm nhà Mít gọi điện chửi vốn ông Hoan... oan cho Hoan già quá... sorry nha.../

.
Tam sao thất bản =))

chú Mit ơi có nên phạt anh Đạo vì lầm lẫn ấy không nhỉ :))

bưởi

Member
4 mét xuống mặt biển ! Chà kinh nhỉ .
Nhớ Bươỉ có con Bos Juky , hắn phóng qua lancan pảkkiinngg nổi hai tầng (tồng cao 6m50) xuống mặt đường bê tông . Thoái mái rượt tiếp đối tựong . Khỏe ru bà rù .
Hì hì , tưởng 8 mét xuống biển chứ 4 mét thì ....bình thường thôi . Đốm của tớ đã nhầy cầu 8 thước xuống sông Sein .Thải mái .
hè hề , có thể mà cũng ầm ĩ . Tưởng con Elfy chứ . Kenton thì khỏi bàn luận .

Mit2011

Member
Thời tiết không ủng hộ chúng ta... Mưa nặng hạt....

DO VẬY BUỔI TẬP CHÍNH THỨC BỊ HOÃN...

Mít chui lại gường ngủ tiếp đây... 8 g sáng vẫn sẽ chạy xuống sân uống coffe với Anh Ngọc để xem tình hình sân bãi thế nào... Nhân tiện mang ít đồ vừa đặt về xuống cho AE Hà Đông ... Ai rảnh xuống coffe cùng nhé....

.

vanglai213

Active Member

.
Haha lúc đi cầu bãi cháy nó ngó mặt ra ngoài đòi nhảy rồi biển đẹp quá ^^...Em bảo bờ kè bãi cháy bác nghe nhầm cầu bãi cháy , lúc về ngồi nói với bác Thuận và bác Ngọc , anh ơi con Kenton nhảy cầu bãi cháy 3 anh em cười phớ lớ vì bác Dũng Mít nghe nhầm khà khà ...8->8->

- XOng không biết tin tình báo ở đâu Bác Bưởi cho 1 tin Elfy nhảy cầu bãi cháy , sâu kết 2 vụ này trứng tỏ tin Làng đồn đại quả không sai ^^ toàn tin vỉa hè ...=))=))=))=))=))=))

Mit2011

Member
Thời tiết không ủng hộ chúng ta... Mưa nặng hạt....

DO VẬY BUỔI TẬP CHÍNH THỨC BỊ HOÃN...

Mít chui lại gường ngủ tiếp đây... 8 g sáng vẫn sẽ chạy xuống sân uống coffe với Anh Ngọc để xem tình hình sân bãi thế nào... Nhân tiện mang ít đồ vừa đặt về xuống cho AE Hà Đông ... Ai rảnh xuống coffe cùng nhé....

.
Đúng là ông trời trêu ngươi, 8 h dậy trời khô, tạnh ráo, không nắng... thật quá phí 1 buổi tập... biết thế....
Xuống tới sân 8:30 đã thấy Sơn và Lucky xuống rồi... Lucky hôm nay thành "minh tinh" độc diễn toàn sân... tí nữa sẽ có báo cáo chi tiết..
Hoan già về cũng không chịu nổi, phải phi xuống "chém gió"... và giữ lời phạt cho chó cắn... tuy nhiên thấy lờ vụ vác mấy thùng bia theo... không lờ được đâu...
Hòa, Tuấn Anh, Sơn, Ngọc, Thuận, Mít... cuối cùng Lucky được bao nhiêu trợ giảng hôm nay...

.

billadin

Member
Haha lúc đi cầu bãi cháy nó ngó mặt ra ngoài đòi nhảy rồi biển đẹp quá ^^...Em bảo bờ kè bãi cháy bác nghe nhầm cầu bãi cháy , lúc về ngồi nói với bác Thuận và bác Ngọc , anh ơi con Kenton nhảy cầu bãi cháy 3 anh em cười phớ lớ vì bác Dũng Mít nghe nhầm khà khà ...8->8->

- XOng không biết tin tình báo ở đâu Bác Bưởi cho 1 tin Elfy nhảy cầu bãi cháy , sâu kết 2 vụ này trứng tỏ tin Làng đồn đại quả không sai ^^ toàn tin vỉa hè ...=))=))=))=))=))=))

Tưởng bác Mit cố tình đùa thôi chứ nghe nhầm mà đăng đàn thế làm em phát hoảng ... Hi hi . Cầu Bãi cháy cao 150m ,tầu chở hàng hạng nặng còn qua lại để vào cảng Cái Lân mà Kenton nhảy xuống chắc k về đc luôn .