• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo off ngày 15-7

Mit2011

Member
Hjhj thế thì phải nà lết la thùy mị mới dậy xớm được hả anh ..... Ha ha :)):)) anh nàm như vậy không thấy nỗi nầm à , hay tối lay anh em mình đi ăn lầm lướng thay chân gà đi .....kha kha ..... Bắt nỗi đi anh
"lầm lướng" của con gì? có phải "lầm" của con gà không?

:)):)):)) :)):)):)) :)):)):))

.

Đề nghị ông Phá Hoan và ông Hòa Đại nhân không khen nữa... phải biết thương cho đồng bọn chứ.. bố cháu được khen nổ mũi thì lấy ai làm quân xanh cho Kenton, Bingo đây...

Nhà Mít thì ngược lại: bố Thành mới chỉ làm được 1 nửa tốt: phần NUÔI thì tàm tạm nhưng phần DẠY thì chưa được...cố ốốốố lên THÁI BÌNH DƯƠNG...

.
Este đẹp thì phải nhận xét vậy thôi anh! Buổi trước nhìn nó ục ịch cộng với lông hơi dài ( có thể là lông chó con chưa thay) nên nhìn hơi giống Bingo, Làm em cứ nhận chằng. Giờ thì chẳng giống Bingo nữa rồi...hic.. thế là Bingo hết " đồng bọn" rồi. Đúng là Este đẹp thì không cần phải nói nhiều mà tự nó sẽ đẹp anh nhỉ!! ;;)Cố lên anh Thành nhé! Chỉ cần dạy dỗ nó tốt nữa thôi là chuẩn không phải chỉnh nữa đâu. <:p<:p

Mit2011

Member
Huấn Luyện nâng cao: cắn đúng mục tiêu.. tấn công bằng chân-cắn chân, bằng tay nào- cắn tay đó... anh em nào thử huấn luyện Malinois theo thế này xem sao?

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=VGuYvC46M68[/YOUTUBE]

tình huống thực tế với Malinois:

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=SjOgzUdExpU&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

tran van hoan

Active Member
Anh ơi để dạy được bài này đều do kỹ thuật của quân xanh hết anh ạ .

Ví dụ bài học đầu tiên cho cắn thì mình đưa thẳng bao cắn vào miệng nó .
Còn cắn chuyển tay nó cũng giống như kiểu dạy lệnh nhả , ví dụ muốn nó nhả mình dụ nó cái tug cho nhả để cắn tug chẳng hạn . Nhưng bài này chủ yếu là phải cần có 1 người có kỹ thuật kích thích cắn khi chuyển tay roi , em nghĩ bài này không khó bằng bài chủ đưa lệnh đâu chó cắn đấy trên cơ thể quân xanh 8-> . Hay để lần tập tới em đội mũ Linda bịt mặt làm quả bài này với cu bean nhà anh nhé .

Mit2011

Member
Anh ơi để dạy được bài này đều do kỹ thuật của quân xanh hết anh ạ .

Ví dụ bài học đầu tiên cho cắn thì mình đưa thẳng bao cắn vào miệng nó .
Còn cắn chuyển tay nó cũng giống như kiểu dạy lệnh nhả , ví dụ muốn nó nhả mình dụ nó cái tug cho nhả để cắn tug chẳng hạn . Nhưng bài này chủ yếu là phải cần có 1 người có kỹ thuật kích thích cắn khi chuyển tay roi , em nghĩ bài này không khó bằng bài chủ đưa lệnh đâu chó cắn đấy trên cơ thể quân xanh 8-> . Hay để lần tập tới em đội mũ Linda bịt mặt làm quả bài này với cu bean nhà anh nhé .
he he... tự nhiên tưởng tượng: nếu kẻ gian 2 tay 2 dao thì chó cắn thế nào nhỉ? chắc cắn 1 bên, bên kia dùng chân sau đạp còn đuôi vả một cái thật mạnh vào mặt... híc Malinois thành siêu nhân mất....

Nhân tiện anh phá đề cập đến cái mũ mới nhớ ra buổi trước đã nhắc mấy anh em quân xanh làm cái mũ bịt mặt lại... chó nhận ra người quen sẽ đánh kiểu đùa hay nhớ mặt quân xanh, lúc không tập cũng phang thì hỏng

.