• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo OFF ngày 1-7

Mit2011

Member
Mưa cứ rơi tơi bời. Ta vẫn mong mưa ngừng. Mà sao mưa vẫn rơi, hoài rơi. Làm sao mưa thôi rơi. Để ta đi, ta đi. Khà khà không có dấu hiệu ngớt. Dạo này cứ về đến Hà Nội là mưa. Khống lẽ do Mụ nhà mình hắn cầu mưa.

Nắng mưa là chuyện của trời.. Tập tành là chuyện (hội) ma lì chúng ta....
Vợ không cho đi thì phải trốn mà đi chứ, giờ đó họ đã dậy đâu... lén mở cửa rồi chuồn lẹ... giờ mới biết anh Bu gà sợ vợ đó... Sáng nay lúc tạnh lúc mưa nhưng anh em vẫn đến tập khá đầy đủ... Hoan, Hòa, Tuấn Anh, Thành, Ngọc, Thuận, Mít....đều có mặt cả... hôm nay có 4 anh em hội Dob mang 2 chú Dob cũng qua tham quan sân tập và giao lưu.. vui thế mà có ngừoi ngồi nhà than mưa không đi....chiều ngồi xem video mà tiếc nhé....

Mà các bác đã bào giờ thấy cảnh chủ cầm ô tập chó chưa? chiều anh Hoan Cac lốt sẽ có video báo cáo... có lẽ sẽ lên mục "chuyện chỉ có ở Việt nam"...

Anh em hôm nay thông nhất 1 vấn đề: từ nay cứ sáng CN....nếu trời không mưa thì mang chó đi tập... Trời mà mưa thì Anh em đi người không, ăn sáng.. Uống coffe giao lưu học hỏi....

.

vanglai213

Active Member
Trời mưa, vậy mà các bác nhiệt tình quá cho em nợ nần sau nhá. Nắng to đến mấy chịu được chứ trời mà mưa ướt áo em thì taxi không cho em về nhà ....^^

john-sam

Member
Bác Mít up gì lâu thế đợi mỏi cả con mắt lên rồi anh nè .
Bác Mit không có tài liệu để up đâu, bác Mít quên máy ảnh ở sân rồi, Hoan nhận trách nhiệm up ảnh và clip nhưng không thấy Hoan đâu cả, ơi ông Hoan ơi là ông Hoan, đi đâu rồi.......
Thôi có tạm mấy hình 2 thầy trò nhà ông Thuận vậy(vì lười nên mời AE click chuột vào ảnh để xem ảnh lớn hơn nhé)

tran van hoan

Active Member
Hình ảnh thì em không có , chỉ có mỗi mấy cái Clip để cho ace trong Clb xem tạm thôi , mong toàn thể gia đình CLB thông sờ cảm cho choa em nhé . mà em thấy hình như là Cờ Líp nó hiệu quả hơn thì phẩy , vì xem xong cờ líp mình tự rút được ra kinh nghiệm cần phải chỉnh sửa như nào cho hợp sờ lý , và chỉnh cho như thế nào để người khác coi vào động tác của mình nó có tí chuyên nghiệp .

Thôi dài dòng quá , trước tiên là màn chào hỏi của Bean nhà anh Mít

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=aH98syMe2bU&feature=youtu.be]Bean nhà anh Mít - YouTube[/YOUTUBE]

trời mưa là việc trời mưa , trời mưa ta đội Ô ta tập cho chó , còn chó thì bị trời mưa
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3jgMkM0wW7g&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Cô bé gái nhỏ nhất đàn của Elia nay đã lớn , và người chủ mới là đồng chí Tuấn anh bắp chuối to
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=CeoFhl8v1Yk&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Athen chiến binh Hy Lạp
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=1uG_j8hEXHw&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Quân xanh mới được đào tạo từ Pháp trở về
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=8ISNnCRr-b0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Vì phần mặt sân tập hôm nay rất bẩn vì gặp phải trời mưa , và 1 phần cũng là do cún chạy đùa nghịch khắp mặt sân , nên chủ chó phải dành một ít thời gian để tắm rửa cho chó
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=FBMOsHa1_z0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Khoản HL này của chủ chó cũng được thường xuyên anh em trong CLB tập luyện
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=_6ZBYDSkMRQ&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Hình ảnh thì em không có , chỉ có mỗi mấy cái Clip để cho ace trong Clb xem tạm thôi , mong toàn thể gia đình CLB thông sờ cảm cho choa em nhé . mà em thấy hình như là Cờ Líp nó hiệu quả hơn thì phẩy , vì xem xong cờ líp mình tự rút được ra kinh nghiệm cần phải chỉnh sửa như nào cho hợp sờ lý , và chỉnh cho như thế nào để người khác coi vào động tác của mình nó có tí chuyên nghiệp .

Thôi dài dòng quá , trước tiên là màn chào hỏi của Bean nhà anh Mít
Bean nhà anh Mít - YouTube
các bác coi tạm cái này trước nhé , được cái nào em pots luôn cái đó
Không xem được anh Hoan ơi! Uống về từ 3 giờ chiều, vậy mà giờ mới post, mà post lại bị lỗi nữa! Hic!

tran van hoan

Active Member
Không xem được anh Hoan ơi! Uống về từ 3 giờ chiều, vậy mà giờ mới post, mà post lại bị lỗi nữa! Hic!

xem được mà em . em xem lại đi , anh vào trích dẫn của em vẫn xem được bình thường

my_lucky

Active Member
Chỉnh sửa hộ anh em...........................

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=aH98syMe2bU&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=3jgMkM0wW7g&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=CeoFhl8v1Yk&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Mit2011

Member
Tức quá.. viết nhận xét rõ dài bấm cái vụt mất tiêu.. đanh gõ lại...

Thời tiết hôm nay lúc mưa, lúc tạnh.. nhưng tinh thần tập luyện của AE không bị hao hụt... do thời tiết nên một số AE đến muộn và một số bài tập dự định phải bỏ vì mặt sân quá trơn và ướt, riêng phần tập tấn công phải kéo nhau ra ngoài đường nhựa bên ngoài để tập...

Về chó:
- Bean nhà Mít hôm nay ra khỏi cửa bước chân trái trước nên hơi bị đen, đầu tiên là tập cầu thăng bằng giữa trời mưa nên trượt chân, bị trầy cả chân sau, tiếp đó "so găng" với Dob nhà Hoang khuyenmo rách tí mi mắt, cuối cùng khi tập tấn công cắn chưa chặt phát đầu nên bị quân xanh lăng ngã đập vai xuống đường nhựa.. phải khập khễnh mất 1 lúc... Tuy nhiên biểu dương tính tuân lệnh có tiến bộ.. dù các chó khác chơi đùa chạy nhảy nhưng vẫn nghiêm túc thực hiện bài tập và lệnh YÊN tốt... về tấn công Bean bị quân xanh nhận xét là "cắn hiểm" (điểm cắn luôn khác nhau, cắn luồn, điểm cắn không là điểm gần nhất...) chả biết có tốt hay xấu đây...
- Các chó con hôm nay được tập thần kinh và khích cắn đều thể hiện khá tốt.. độ xung cao, tuy nhiên lệnh nhả vẫn còn phải tập thêm nhiều...
- Athen rất ham bóng nên phần tuân lệnh khá tốt.. tập cắn cũng rất tốt... độ cắn rất chặt và chắc...
- Cún nhà Tuấn Anh phần tuân lệnh cũng khá tốt, cắn chặt nhưng lệnh nhả còn kém.. buổi sau có lẽ phải dùng đến vòng điện cho lệnh THÔI.
- Đặc biệt khen ngợi lần này là Jack nhà anh Ngọc... Jack hoàn thành rất tốt lệnh YÊN.. chủ ra lệnh và bỏ đi xa 30m, không dây... gần 30p vẫn không dời vị trí dù đôi lúc mỏi quá nằm xuống thôi... lệnh Yên Jack thực hiện có lẽ không kém gì các đàn anh như Ali, Kenton, Bean...
-Frido phần tuân lệnh khá tốt, lệnh THEO hoàn hảo nhưng buổi sau cần nhiều thời gian với giáo trình đặc biệt cho phần khích cắn... hôm nay thấy người lạ cầm roi và bao tay là có dấu hiệu lảng ... anh Thuận cần tách chó tránh tiếp xúc với người lạ, buổi sau phải xích lại, chủ phải ra chỗ khác... sẽ sử dụng trợ giúp từ Ali, Kenton, Bean, TZ để khích tấn công, khích cắn...

AE hội DOb hôm nay cũng xuống giao lưu và trao đổi kinh nghiệm với 2 chó... tuy nhiên phần kỷ luật và cách cắn phải tập thêm khá nhiều, chó chưa tuân lệnh chủ tuyệt đối, căn hời hợt.. hay cắn vằng lại chủ... nếu cứ để như vậy chó thành nếp, sẽ khó khăn gấp nhiều lần để uốn ắn... hơn nữa sẽ là rất nguy hiểm nếu dạy chó cắn mà phần kiểm soát không tốt... cuối buổi anh em có trao đổi lại phương pháp HL riêng cho từng chó...

Phần quân xanh hôm nay bị mất phong độ khơ khớ... sau đợt nghỉ mát.. quân xanh có vẻ xuống sức... chắc do ăn "chân gà" quá nhiều:D:D. Anh Este-sam hôm nay mới 3-4 hiệp mà đã chóng mặt và thấy khói "xì" ra đằng tai... Hòa đại nhân thì chả chịu mặc quần bảo hộ, chả chịu đeo kuki, do đó sợ bị tỉa "trym" nên bao tay luôn có độ cao ngang... đầu gối để che "dụng cụ"=))=))=))... đáng khen nhất là trình quân xanh của anh Hoan được "lên" đáng kể... ăn vận nghiêm chỉnh hơn chút lúc tập có lẽ chả khác gì "tiêu chuẩn châu Âu"... tuy nhiên quân xanh nhà ra hơi ít mồm la hét và hơi tiết kiệm chiêu "ăn vạ"...

Mít xin hết phần nhận xét bằng lời... phần hình và tiếng xin các bác .................................................................. dài cổ chờ anh Hoan nhà ta tiêu xong món "chân gà" đã thì có nhé=))=))=))

.

Mit2011

Member
Phải viết lại... trong lúc viết lại thì anh Hoan đã tiêu xong món chân gà rồi... nên các "cờ líp" đã xuất hiện... mấy ông "kém tắm" (sợ tắm mưa) thấy thèm chưa????????????????

.

tran van hoan

Active Member
Phải viết lại... trong lúc viết lại thì anh Hoan đã tiêu xong món chân gà rồi... nên các "cờ líp" đã xuất hiện... mấy ông "kém tắm" (sợ tắm mưa) thấy thèm chưa????????????????

.

Anh không thấy tiêu đề Chủ đội ô sợ mưa còn chó thị chịu mưa à 8-> , thế mà cũng đòi ra vành ra vẻ :)):)) đáng nhẽ ra anh phải bỏ Ô ra nó mới có tí chuyên nghiệp , đằng này lại đội ô :)):)) anh không biết em có biệt danh Hoan Già à ? em tiến bao giờ cũng có đường rút đấy nhé ............... kha kha :)):))

mà ơ dưng tự nhiên Mob Box sửa lại bài của em lại bị thiếu Clip mới chết chứ lị :-o

Mit2011

Member
Anh không thấy tiêu đề Chủ đội ô sợ mưa còn chó thị chịu mưa à 8-> , thế mà cũng đòi ra vành ra vẻ :)):)) đáng nhẽ ra anh phải bỏ Ô ra nó mới có tí chuyên nghiệp , đằng này lại đội ô :)):)) anh không biết em có biệt danh Hoan Già à ? em tiến bao giờ cũng có đường rút đấy nhé ............... kha kha :)):))

mà ơ dưng tự nhiên Mob Box sửa lại bài của em lại bị thiếu Clip mới chết chứ lị :-o
Thế mới đáng đưa vào chuyên mục "chuyện chỉ có ở Việt nam" chứ... nhân tiện có trời mưa và chó khác chơi đùa.. Bean có thêm môi trường tập luyện hiếm có... buổi sau rút kinh nghiệm.. nếu trời có mưa thì... chế thêm 1 cái ô cho chó nữa cho Hoan già đỡ bắt bẻ.... ông Hoan già không biết rằng mình đang sở hữu 1 clip độc có 1 0 2 đó...

Ơ quả mơ có hột....ông post clip thì làm ơn nghía cái nút cuối cùng bên trên của sổ soạn thảo có chữ Youtube đo đỏ ấy... Bấm vào đó "dồi" dán cái đương link youtube video muốn post vào.. video sẽ hiện lên luôn trong bài.. đỡ mất thời gian AE bấm vào link để xem clip..

.

tran van hoan

Active Member
Thế mới đáng đưa vào chuyên mục "chuyện chỉ có ở Việt nam" chứ... nhân tiện có trời mưa và chó khác chơi đùa.. Bean có thêm môi trường tập luyện hiếm có... buổi sau rút kinh nghiệm.. nếu trời có mưa thì... chế thêm 1 cái ô cho chó nữa cho Hoan già đỡ bắt bẻ.... ông Hoan già không biết rằng mình đang sở hữu 1 clip độc có 1 0 2 đó...

Ơ quả mơ có hột....ông post clip thì làm ơn nghía cái nút cuối cùng bên trên của sổ soạn thảo có chữ Youtube đo đỏ ấy... Bấm vào đó "dồi" dán cái đương link youtube video muốn post vào.. video sẽ hiện lên luôn trong bài.. đỡ mất thời gian AE bấm vào link để xem clip..

.

em bấm vào clip đang phát thì thấy chữ YOUTUBE bên tay trái cạnh cửa sổ đúng không ? em bấm vào đấy nó lại ra chữ duyệt qua kênh dưới chữ YOUTUBE , NÓI CHUNG KHOẢN NÀY EM DỐT LẮM , anh chụp hình rồi hướng dẫn em , chứ nói thế này em vẫn chưa hiểu hết được .

Mit2011

Member
em bấm vào clip đang phát thì thấy chữ YOUTUBE bên tay trái cạnh cửa sổ đúng không ? em bấm vào đấy nó lại ra chữ duyệt qua kênh dưới chữ YOUTUBE , NÓI CHUNG KHOẢN NÀY EM DỐT LẮM , anh chụp hình rồi hướng dẫn em , chứ nói thế này em vẫn chưa hiểu hết được .
.
Vụ này làm gì có chuyện hướng dẫn xuông qua diễn đàn? mà Mít này không thể lấn sân Tech-Admin được... tối ra hồ NK.. dùng mấy chai bia để chỉ là rõ ràng ngay thôi....

.

vanglai213

Active Member

.
Hehe ngồi nhà nhìn clip mà thèm . Các bác máu nóng quá em đành cam chịu mà thôi ^^