• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông Báo Khẩn về việc mất trộm chó bắc hà

rongbien

Member
kính chào các AE.
chú gấu nhà tôi vừa bị cẩu tặc bắt mất .
vậy tôi thông báo đến anh em nếu có thông tin gì về em nó .xin vui lòng gọi hoặc nhắn cho tôi theo số đt .0943394958.mình tên long .
đặc điểm nhận dạng .
màu đen tuyền có một chấm trắng trước ngực .
giới tính.đực
nặng 8 đến 10kg .tai cụp .
vậy một lần nữa nhờ toàn thể anh em nếu có thông tin gì về em nó xin vui lòng báo giúp .
xin chân thành cảm ơn .

hoangthuy

Member
bác có hình thì gửi lên thì anh em mới nhận dạng và để ý hộ bác được chứ.Tiện đây bác cho em hỏi cô nàng từ hà giang về tình trạng sức khoẻ thế nào rồi ạ

th832003

Member
chia buồn với bác,em cũng từng bị mất nên hoàn toàn hiểu và thông cảm với bác nếu là giống chó quý thì cơ hội tìm để chuộc chắc cao hơn nhưng cẩu tặc lại không ngĩ được thế.chúc bác sớm tim lại đươc em nó

Shakhi Viet

Active Member
Chó bé thế thì sẽ thoát, không phải lên Nhật tân, anh Rongbien cứ yên tâm. Theo tôi anh chịu khó đi chơi chợ bưởi thì sẽ tìm lại được thôi. À hình như còn cái chợ nữa ở trong Hà đông, anh chịu khó đi thử xem. Chúc thành công.

mike1803

Member
Nếu bác rongbiển định đi tìm ở chợ trong Hà Đông thì đi vào các ngày 5 10 15 20 25 30 âm lịch bác ạh. Bác đi qua bưu điện Hà Đông đến cột đèn xanh đèn đỏ tiếp theo rẽ trái đi sâu vào khoảng 3-400 m là tới.Mong là bác sẽ sớm tìm lại đc cún.

rongbien

Member
buồn quá .cả nhà nhớ nó .em nó béo mỡ lông đen bóng lộn .vài hôm trước chú em ở quê điện ra ,con chó cộc đen vàng mua ở cao bằng bị cẩu tặc vào tận của nhà dùng dùi cui điện bắn sửu bế nên xe máy chạy mất đuổi ko kịp.căn dặn chú em phải thật cẩn thận với chú đen còn lại vậy mà mình lại bị bắt mất .
cám ơn các bạn đã chia buồn .
thân chào .

Cố gắng tìm em nó ở mọi nơi có thể bạn nhé! Cầu mong bạn may mắn tìm được cún yêu!!!

TA_HUA

Member
Chia buồn cùng a Long, em cũng vùa bị mất một con chó ta nhỏ vậy mà cứ ngẩn ngơ mấy ngày nay rồi.

TaiVenh

Active Member
Chán ông Rong biển này quá. Ông này hay có chó đẹp nhưng toàn để mất.

Biết thế lần trước em qua cướp của bác con Gấu này có phải là hay hơn không?

Tiếc ngẩn tiếc ngơ...

PS: Đính chính hộ bác RB: Em gấu đen này là Hmong cộc chứ không phải BH cả nhà ạ.

KimCuong

Active Member
Chán ông Rong biển này quá. Ông này hay có chó đẹp nhưng toàn để mất.
Chán là đúng. Ông này ngoài món chó mèo ra còn món chim chóc nữa, suốt ngày cứ ngửa mặt lên nghe Hoạ Mi hót thì có ngày còn mất nhiều thứ chứ chẳng riêng gì Mông cộc đâu. :))

Lordrich

Member
đành muối mặt đi lấy em vàng cùng đàn .nhưng là cái mang về nuôi .
Chúc mừng bác có thêm em cún mới nuôi cho đỡ buồn, em này bác cố gắng nuôi nấng chăm sóc cẩn thận hơn vậy, chúc bác khỏe và hạnh phúc.

hoangthuy

Member
đành muối mặt đi lấy em vàng cùng đàn .nhưng là cái mang về nuôi .
cún của bác được mấy tháng rồi ạ,bác có thể cho biết ít thông tin ko,em có 1 em đực đến tuổi rồi mà chưa có ai thèm yêu nên em nó chu chéo suốt ngày nghe mà sốt hết cả ruột:(
Tiện thể bác cho em hỏi thăm tình hình nàng cộc mà mike gửi về tình hình thế nào rồi ạ

rongbien

Member
em này mới đc khoảng 4 tháng cùng đàn với em đen mất .em hà giang hiện qua cơn bĩ cực tới hồi thái lai.hii hii :-bd:-bd

hoangthuy

Member
nguồn hmông của bác dồi dào thế,bác cố gắng chăm em nó cho ngon lành cành đào,1 năm nữa là ok