• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo buổi huấn luyện Mals tại CV Thống Nhất 27/11/2011

CuHeu

Member
Vợ chồng nhà này ém hàng kinh thật. Phải công nhận là Arika thần kinh rất tốt, xoay mòng mòng liên tục thế mà không bị chóng mặt:))

minhcuong

Active Member
Bác minh Cường chắc buồn vì Carla về nhà em ít được dậy dỗ :(

tặng Bác clip của Carla , từ bây giờ sẽ cố gắng dậy nó nhiều hơn :D

http://www.youtube.com/watch?v=DNogPfaH7ko

Hòa chung với không khí tâp luyện sôi nổi của Club malinois HN em cũng xin góp vui với clip của Arika

http://www.youtube.com/watch?v=jiE9E60FhfY
Quá tuyệt. Cảm ơn hai vợ chồng Tùng Linh. Anh chọn đúng người để gửi.

Lần tới đóng góp 1-2 tiết mục của Arika nhé. Aid, Ali ở Hà nội cũng tập rất hăng say. Festival này có bác Admin VietPet bảo là đãng nhẽ là không tổ chức, chỉ vì thấy các anh em club Malinois tập hăng hái quá nên các bác Admin mới suy nghĩ lại đấy nhé.

Anna bị đau chân thương quá. Hồi nó 5 tháng tuổi, nó đã nhảy cao vượt qua cái ghế đá công viên để tập bài bay người cắn. Cố gắng chữa cho nó khỏi đau chân nhé. Đi chụp phim xem sao.

CuHeu

Member
Quá tuyệt. Cảm ơn hai vợ chồng Tùng Linh. Anh chọn đúng người để gửi
Bác nói chính xác, em thấy TùngLinh cũng có rất có tâm huyết trong việc phát triển phong trào Malinois

tran van hoan

Active Member
Hòa chung với không khí tâp luyện sôi nổi của Club malinois HN em cũng xin góp vui với clip của Arika

http://www.youtube.com/watch?v=jiE9E60FhfY

Anh thấy arika thần thái rất tốt đấy em ạ . Arika mà được dậy dỗ thường xuyên như vợ chồng em thì anh nghĩ nó sẽ là một con chó rất thông minh . Chỉ có 1 điều anh góp ý với em là các động tác em chỉnh cho nó dứt khoát và làm nhanh theo lệnh , đừng để cho nó đứng hoặc sát người không vuông góc với chủ .! Anh nghĩ với đà này mà vợ chồng em cùng dạy thì sẽ hơn Ali nhà anh rất nhiều đấy .

Anh thấy arika thần thái rất tốt đấy em ạ . Arika mà được dậy dỗ thường xuyên như vợ chồng em thì anh nghĩ nó sẽ là một con chó rất thông minh . Chỉ có 1 điều anh góp ý với em là các động tác em chỉnh cho nó dứt khoát và làm nhanh theo lệnh , đừng để cho nó đứng hoặc sát người không vuông góc với chủ .! Anh nghĩ với đà này mà vợ chồng em cùng dạy thì sẽ hơn Ali nhà anh rất nhiều đấy .
Vấn đề này em đang tìm cách khắc phục bằng cách nâng cao sự hưng phấn của nó trong khi làm việc nhưng vẫn chưa tìm ra :(:)(:)(:)(:)((

vanglai213

Active Member
Vấn đề này em đang tìm cách khắc phục bằng cách nâng cao sự hưng phấn của nó trong khi làm việc nhưng vẫn chưa tìm ra :(:)(:)(:)(:)((
Ý ,Phương án thì dễ thôi mà, nhưng đáng lẽ từ nhỏ tùng lên luyện phản xạ cho cún nhiều hơn thì Arika giờ rất nhanh và hoạt bát .Anh nhận thấy, arika chỉ điềm đạm thôi ,nó là 1 dạng chó mẫu mực không ưa hoạt động, cái này thường chỉ nằm trong những con chó đực.Các con chó cái ít có lắm thi thoảng mới xuất hiện .CHo lên giờ có mấy phương pháp cho tùng, tập phản xạ , chú ý nhìn vật để đôi mắt arika tập trung 100% như nhìn vật yêu thích, Tùng cứ đặt nhiều hướng để arika nhìn theo,Động tác chó ngồi im nhìn vật .Cái thứ 2 đạp xe cho Arika chạy theo tốc độ 30km/h . Thứ 3 Tùng làm 1 cây gậy dài, buộc 1 vật cho Arika chạy theo đuổi mỗi buổi 20p mệt thì thôi dùng lệnh cắn vật, gậy có 2 kiểu 1 đuổi bắt vật, kiểu2 chó chó tập nhẩy cao tại chỗ .Luyện phản xạ cần phải tăng thể lực, tăng độ nhanh nhậy của chó sau này chó lớn lên nó luôn thích hoạt động cường độ cao, tăng sự hưng phấn rất nhanh . Tùng cố luyện thêm không mất gì cả, cứ xen lẫn các buổi sớm tập thể dục .

tran van hoan

Active Member

cai nay em van dung do choi ma arika van hay choi nhu binh thuong . tay trai em cam do choi de tao su hung phan , con tay phai em dung day dat vong qua sau lung ! roi keo day dat ngay sau khi em ho lenh SAT chang han ! neu no DUNG SAT chua vuong goc voi minh thi em chinh lai nguoi no ! neu no lam tot roi thi em lay ngon tay trai gai gai vao co no roi khen GIOI , sau do tung do choi cho no lay ! ( anh thay dung day dat huan luyen rat hieu qua )

lam nhu vay con cho khong bi cang thang than kinh ma van tao duoc su HUNG PHAN cao ! cai nay anh cung chi moi phat hien ra thoi ! khi anh tap cho ali nha anh ! anh rat tin vao kha nang cua arika ! theo anh danh gia Arika la 1 con cho rat thong minh , co khi chi so thong minh cua Arika con hon Ali nha anh rat nhieu day !

chuc em thanh cong

Xin loi MOD vi may hong vietky nen khong viet co dau duoc >

phamhuyhoang

Active Member
năm nay tiết mục biểu diễn của Mal sẽ là những màn biểu diễn chủ lực của Festival nên em cũng mong các anh cố gắng thêm để cho thành viên cả nước thấy được thành quả lao động của các anh ^_^

minhcuong

Active Member
Cứ 2 ngày 1 lần mới dạy.

Còn lại thời gian em dạy Carla, Anna. Arika sẽ phát cuồng lên và phải tuân lệnh khi có yêu cầu. Ngày nào em cũng dạy là không đúng phương pháp đâu.

tran van hoan

Active Member
Cứ 2 ngày 1 lần mới dạy.

Còn lại thời gian em dạy Carla, Anna. Arika sẽ phát cuồng lên và phải tuân lệnh khi có yêu cầu. Ngày nào em cũng dạy là không đúng phương pháp đâu.
Mc nói đúng đó , dạy nhiều quá gây nó nhàm chán . Bản chất của bọn này là thích được nghe lệnh chủ . Hà hà..... Cứ cho nó phát cuồng lên đến lúc đó tập ôn lại bài nó sẽ như 1 cỗ máy . Em cứ thử mà xem .