• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thông báo buổi huấn luyện Mals tại CV Thống Nhất 27/11/2011

minhcuong

Active Member
Chào các anh,

minhcuong xin thông báo để các anh chuẩn bị cho buổi huấn luyện Mals sắp tới.
Địa điểm:
- Gặp nhau: tại sân bê tông. Nếu đi từ cổng Nguyễn Đình Chiểu vào thì rẽ phải.
- Huấn luyện: cần tách riêng chó to và chó nhỏ ít nhất khoảng 200 mét.
- Khi vào cổng: các anh lưu ý mua vé và gửi xe để tạo ấn tượng tốt với bảo vệ công viên.

Thời gian:
1- 8:30 - 8:45: chúng ta sẽ gặp nhau và cho chó giao lưu.
2- 8:45- 9:30: chúng ta sẽ chia thành 2 nhóm huấn luyện riêng biệt: chó nhỏ và chó to. Nhóm huấn luyện chó nhỏ sẽ do anh Mit và PetLoveHN phụ trách. Đây là hai thành viên có những kinh nghiệm còn tươi mới huấn luyện chó thiếu niên.

Chó to: do anh Hoan và anh Đạo phụ trách. Bạn Linh Animal Rescue sẽ hỗ trợ thêm.

minhcuong không có chó nhỏ lẫn chó to nên sẽ tham gia cả hai đội huấn luyện, để học hỏi và hỗ trợ các anh.
3- 9:30 - 10:00: chúng ta sẽ tập họp lại, và xem kết quả huấn luyện trong ngày và chia xẻ kinh nghiệm. Chúng ta sẽ cùng xem lại phần biểu diễn kỹ năng của từng chú chó.

Kịch bản cho VietPet cũng sẽ được anh Đạo trình bày và mọi người góp ý thêm cho sát thực tế.

Nội dung huấn luyện buổi tới
1- Đi cạnh (anh Hoan chia xẻ kinh nghiệm với chó to, anh Mit chia xẻ kinh nghiệm với chó nhỏ)

2- Nhảy vượt rào (từ mức rất thấp để đảm bảo 100% Malinois của CLB sẽ vượt qua được và thấy thích thú). Phát triển lên thành các lệnh vượt chướng ngại vật có sẵn tại CV Thống Nhất

3- Phần tấn công (cắn nhả trực diện, quay về, đi cạnh quân xanh, bàn bạc cách nào giúp Malinois cắn có đà quăng)

4- Tìm hiểu về kỹ năng Search - Bark - Hold trong thi đấu. (các bác chủ phải chuẩn bị dây huấn luyện rất dài: khoảng 5 mét để tập bài này).

Quy tắc an toàn, vệ sinh và phòng bệnh
1- Chó tham gia bài tập tấn công như Ali, Tarzan buộc phải đeo rọ mõm trước và sau lúc tập
2- Không mang chó bị ốm, bệnh ngoài da đến sân huấn luyện.
3- Không mang chó cái đang kỳ salo đến
4- Không khiêu khích chó tùy tiện hay kích thích chó tấn công chó khác.
5- Chủ chó chịu hoàn toàn trách nhiệm về chó của mình
6- Không mang theo trẻ em đến sân tập huấn luyện tấn công. Bác nào mang tự chịu trách nhiệm đảm bảo an toàn cho các cháu nhỏ.
7- Không để chó vệ sinh lên đường đi, tường, hay sân bê tông. Chỉ nên cho chó vệ sinh vào bãi cỏ.
8- Chủ chó chủ động mang xích, rọ mõm, nước cho chó của mình
9- Tuyệt đối không để chó nhảy vào bồn hoa hay bới đất ở những bãi cỏ đẹp.

Phạt thẻ đỏ những trường hợp sau đây
1- Chó cắn chó khác: lập tức sẽ bị dừng tập, và xích riêng ra một góc
2- Chó có biểu hiện hung dữ quá mức với người lạ: xích riêng ra một góc cho đến khi chủ làm nó bình tĩnh trở lại.

Dụng cụ huấn luyện
1- Áo giáp, bao tay tập cắn của anh Hoan
2- Bite tug
3- Roi tre của anh Hoan
4- Rào tập nhảy do anh Mit2011 làm
5- Bóng tennis và thức ăn thưởng (các bác chủ hết sức chủ động cái này)
6- Dây xích tự co 5 mét của minhcuong

Thông tin liên lạc
phụ trách huấn luyện chó to:
Anh Hoan 01 676 33 8888
Anh Đạo (VangLai213)
Anh Cường (minhcuong) 0902 209011
Anh Dũng (Mit2011)

Mit2011

Member
Hôm qua vòng hai tay xin phép cẩn thận rồi mà vẫn bị vợ cau mày... hu hu:(:)(:)((

vanglai213

Active Member
Em cũng xin phép các bác mai em có việc nhà phải đi lên không đến được.Mong các bác thông cảm..Hẹn các bác vào buổi tới nữa .
Thân .

minhcuong

Active Member
Em cũng xin phép các bác mai em có việc nhà phải đi lên không đến được.Mong các bác thông cảm..Hẹn các bác vào buổi tới nữa .
Thân .
Đạo đã lên kịch bản cho ..... Hôm trước Đạo đã phổ biến qua email và anh em nhất trí để em làm đạo diễn rồi đấy nhé. Nếu có thay đổi bổ xung gì thì email cho mọi người em nhé.

vanglai213

Active Member
Đạo đã lên kịch bản cho ..... Hôm trước Đạo đã phổ biến qua email và anh em nhất trí để em làm đạo diễn rồi đấy nhé. Nếu có thay đổi bổ xung gì thì email cho mọi người em nhé.
Phần này anh Mít cũng có thể phổ biến cho anh em cũng được, em có việc nhà lên không thể đi được cách thức tập trong giáo án cả .Anh cũng đọc qua anh phổ biến giúp em luôn.Nhất trí em chưa có gì bổ xung cả .Tất cả các bài tập, đã lên trình time cứ thế mà tập, cách thức tập đúng hay sai ta sửa dần anh nhé .Chúc mọi người vui vẻ .

tran van hoan

Active Member
Hôm qua vòng hai tay xin phép cẩn thận rồi mà vẫn bị vợ cau mày... hu hu:(:)(:)((

Bác mit lại chơi trò ú tim đây . Vợ em lại bảo đi thì nhớ uống cho say rồi về , chứ đi về thì đừng có ngất ngất ngưởng ngưởng ...... Hà hà.........

john-sam

Member
Các bác ơi, mai cho em xin xuất tham gia cùng để học hỏi kinh nghiệm các bác nhé. Em xẽ đưa em GSD 24 tháng ra cho vui các bác nhé.8->

tran van hoan

Active Member
Các bác ơi, mai cho em xin xuất tham gia cùng để học hỏi kinh nghiệm các bác nhé. Em xẽ đưa em GSD 24 tháng ra cho vui các bác nhé.8->

Anh em trong clb malinois vietnam rất hân hạnh được đón tiếp bác .

Thân .

minhcuong

Active Member
Các bác có Malinois, Dob thông báo lại cho anh em quan tâm. Lưu ý buổi ngày mai, off ít mà huấn luyện và tập luyện nhiều hơn.

ở trong công viên có nhiều quán nước, các anh em cứ tập luyện xong xuôi, sau đó tha hồ giao lưu,

Anh Hoan chuẩn bị bộ áo giáp nhé. Lâu lâu không mặc áo giáp của anh thấy nhớ nhớ.

bugatti

Member
Lại đến buổi huấn luyện mới rồi vậy mà kỳ vừa qua bận quá chưa dậy thêm được gì cho Mars cả thế này thì con học đúp lại mất thôi. Mà học đúp thì thương lắm vì tại miếng cơm manh áo của mình cả đây.

tran van hoan

Active Member
Lại đến buổi huấn luyện mới rồi vậy mà kỳ vừa qua bận quá chưa dậy thêm được gì cho Mars cả thế này thì con học đúp lại mất thôi. Mà học đúp thì thương lắm vì tại miếng cơm manh áo của mình cả đây.

Gửi mars qua cho em.! Em cho đi học cao học luôn .. hè hè ...

Cảm ơn bác Minhcuong đã quay phim và up lên rất kịp thời động viên tinh thần của anh em hội Malinois. Những hình ảnh và clip này rất có giá trị, quảng bá hình ảnh hoạt động của hội Malinois Hà Nội, giới thiệu tới mọi người về Malinois – Béc giê Bỉ, khuyến khích nuôi và huấn luyện loài chó này tại Việt Nam.

Sau một quá trình huấn luyện chúng ta đã có những thành quả bước đầu. Chúng ta đã sẵn sàng cho Hội Vietpet (vietpet festival 2011) sắp tới. Mọi người cố gắng lên nhé. Bravo!

Các cháu malinois lứa B và malinois nhỏ từ Pháp về sắp tới tại festival vietpet 2011 sẽ cố gắng tập luyện để làm nền cho anh chị lứa A thi triển những bài học ở đẳng cấp cao, chứng minh cho mọi người thấy những đặc tính tối ưu của Malinois. Mà biết đâu cũng có thể đóng góp một số tiết mục tạo vui cho hội.

Ngoài những đồ tập luyện của Bác Bưởi gửi từ Pháp về thì sức sáng tạo của anh em hội Malinois Việt Nam trong việc huấn luyện đã có hiệu quả ví dụ: bao cắn của anh Minhcuong, xà ngang lắp ghép cho các cháu Malinois nhảy qua của anh Mit2011 đã tạo cảm hứng cho cả chủ lẫn chó. Bước nhảy đẹp mắt của các cháu được hỗ trợ rất nhiều của thiết bị này. Bên cạnh đó còn có gối cắn, đai cắn, dây cắn, que lệnh… của bác Mit và những ae khác đã tạo ra nhiều đồ chơi cho các cháu nó với chất lượng không kém của Châu âu. Hàng toàn hand-made nên vô giá, không đồ nào có thể so sánh được về giá trị. Về phương pháp thì em thực sự đánh giá cao phương pháp dạy đi sát 3-trong-1 của anh Hoan cùng dây xích. Với cách dạy này thì chỉ mất một thời gian rất ngắn Ali đã làm được điều mà anh em hằng mơ ước (chủ dịch chuyển ngang, chó cũng dịch sát theo cạnh chân chủ).

Còn nhiều, nhiều nữa những bất ngờ thú vị nữa. Chúng ta cố gắng phát huy sáng tạo, dành tâm huyết, tình cảm với chú chó của mình bằng cách chăm sóc, nuôi dạy, huấn luyện bài bản, có khoa học; giúp đỡ tư vấn đóng góp ý kiến cho thành viên trong hội thì sẽ đạt được điều chúng ta mong muốn với tiêu chí Đoàn Kết, Sáng tạo, Hợp tác, Cầu tiến.

Nếu có ai biết khi nào thì có Vietpet Festival 2011 thì thông báo cho ae biết để lên kế hoạch tập luyện cho kịp thời nhé.

Gửi ae màn tấn công của Ali

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=6VCQzKRi96s&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=6VCQzKRi96s&feature=youtu.be

minhcuong

Active Member
..
Sau một quá trình huấn luyện chúng ta đã có những thành quả bước đầu. Chúng ta đã sẵn sàng cho Hội Vietpet (vietpet festival 2011) sắp tới. Mọi người cố gắng lên nhé....
Anh Hoan đang tỉ tê là nên có thêm buổi nữa vào cuối tuần để cho các cháu tập thêm, không theo hình thức off mà đi nhẹ nói khẽ

Các bác tính thế nào nhỉ???

Hung.tinhyeu

Active Member
Sau một quá trình huấn luyện chúng ta đã có những thành quả bước đầu. Chúng ta đã sẵn sàng cho Hội Vietpet (vietpet festival 2011) sắp tới. Mọi người cố gắng lên nhé. Bravo!

Nếu có ai biết khi nào thì có Vietpet Festival 2011 thì thông báo cho ae biết để lên kế hoạch tập luyện cho kịp thời nhé.
Nếu không nhầm thì cuối năm 2011 này, không có FESTIVAL. Vài lời chia sẻ mong các anh em hội Malinoi thông cảm. THân

vanglai213

Active Member
Nếu không nhầm thì cuối năm 2011 này, không có FESTIVAL. Vài lời chia sẻ mong các anh em hội Malinoi thông cảm. THân
Anh Hùng tư vấn cho club mali đi anh, không có Fs thì cuối năm ở hà nội Buồn quá, mà trong nam lại nhiều điều vui lớn .

tran van hoan

Active Member
Ali nhà anh Hoan tốt quá , triển vọng tương lai mới tốt đẹp ..Cuối năm sẽ có nhiều màn hấp dẫn đấy, anh Hoan tập kín vài bài tập ém hàng nhé ,Đừng tung ra cho bà con xem vội .

Ali còn có tiết mục do MinhCuong sáng tạo là cho vượt rào tấn công quân xanh rất hay , lúc đó hình như bác Mit có quay cảnh đó , chắc bây giờ đang bị bà chị la ó lên chưa pots clip lên được ! cảnh đó rất hay vì khi Ali tung người bay qua ghế đá công viên mà vẫn kịp cắn dính tay quân xanh do MinhCuong đảm nhiệm ! nếu bác mít quay được cảnh đó thì tuyệt cú mèo luôn ! mà rơi vào tay kỹ xảo điện ảnh như MinhCuong sử lý bằng hình thức quay chậm thì quả là mỹ mãn và nhãn mãn !..... kkkkkkkkkkkkk :))

minhcuong

Active Member
Có lẽ trong VietPet, không có clb nào mong Festival như Malinois. Nếu 2011 không có Festival VP thì thật là tiếc. Hy vọng sẽ có tin tốt lành từ ban quản trị VP.

Anh em nuôi Malinois luôn xác định tập Malinois là để chó khỏe mạnh, ngoan, an toàn, và có ích cho chủ. Tập cho chó của mình và bản thân mình vui. Vậy các bác có Malinois cứ kiên trì tiếp tục nhé.

baizen82

Member
Ali nhà anh Hoan tốt quá , triển vọng tương lai mới tốt đẹp ..Cuối năm sẽ có nhiều màn hấp dẫn đấy, anh Hoan tập kín vài bài tập ém hàng nhé ,Đừng tung ra cho bà con xem vội .
cái này anh Cường khòi phải bàn, với bản chất tốt của ali cộng với sự khéo léo trong việc huấn luyên của anh Hoan em nghĩ từ giờ đến cuối năm ali còn nhiều bài rất hay. mưu "hèn" thì nhiều nhưng không biết chủ nhân liệu có giữ được bí mật ém hàng đế phút chót không thôi.
cư tính bình thường 2-3 ngày ali học xong một bài mới với mức độ đó từ giờ đến cuối năm không biết sẽ có bao nhiêu bài nữa đây.
may quá em lại được làm trợ giảng hi vọng sẽ học được nhiều kiến thức trong việc nuôi cũng như huấn luyện của giáo sư thạc sĩ bùi Hoan.