• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thêm vài dụng cụ tặng hội đầu xuân!!!

Mit2011

Member
*

Oh , tuyệt vời .
Xin dạt ngay 10 chiếc tầm trung cho Hội Bos . Dụng cụ này rất cần thiết , không có không được trong việc huấn tập chó bảo vệ . Mỗi chó phải ít nhất có ba cái ba kích cỡ .
Bên Pháp mua ba cái thứ này mắc lắm .
Các đồ như tạ gỗ hoặc dây vòng thừng cũng là những thứ không có không được .

supper . mẻccii anh em .
Như Mít đã nói, Mít không nhận đặt hộ ai ngoài Hội Malinois...
nhưng riêng anh Bưởi là ngoại lệ...
sắp tới có dịp sang Pháp.. Mít sẽ tận tay cầm sang và tặng anh 3 bộ thửa riêng đặc biệt...

Mit2011

Member
Nhà Mít đã hoàn thành xong 20 bộ (2 cái, một cỡ to và 1 cỡ trung)..
anh em Hội Malinois ai lấy báo Mít để buổi off sau mang đi... Anh Bưởi đặt 10 bộ, chỉ còn 10 bộ cho anh em hội Malinois, Mít sẽ để lại cho anh em theo thứ tự đăng ký với Mít...
Anh Bưởi cho biết ai Bên Boss sẽ đại diện lấy 10 bộ xin liên lạc với Mit nhé
3 bộ biếu anh Mít đã để riêng.. Mít sẽ gửi người hay tận tay cầm sang cho anh ạ

Giá gia công là 500.000 VND cho 1 bộ, Mít làm hộ anh em nên chỉ xin thu lại giá gốc...

.

bưởi

Member
anh em Hội Malinois ai lấy báo Mít để buổi off sau mang đi... Anh Bưởi đặt 10 bộ, chỉ còn 10 bộ cho anh em hội Malinois, Mít sẽ để lại cho anh em theo thứ tự đăng ký với Mít...

Giá gia công là 500.000 VND cho 1 bộ, Mít làm hộ anh em nên chỉ xin thu lại giá gốc...

.
Cảm ơn Bác Mít . Đạo sẽ giữ dùm anh em Bos và gơỉ anh các chi phí .
Còn những bộ Bác tặng . Khi nào Bác Âu du , xin mang cho Bưởi .
Bơỉ nếu Bác giữ để mang qua thì Bác mơí không quên cái hẹn vơí Bưởi . Không có chúng nó kề kè bên ngươì , công việc sẽ làm Bác quên mất tên Bưởi hâm hấm này .
Kính .
@ Đạo : Lo dùm Bưởi thông báo đến anh em Bos . Thứ này là thứ không có không được .Cả đơì chó bảo vệ phải cần thứ này .
@ Các anh em : Cái nhỏ còn có thể huấn tập việc hướng chónvvào mục tiêu ta muốn .
* _ chọn tiếng lệnh cho mụcttiiêuu . (thí dũ tiéng lệnh "đầu " . Chó sẽ bốc đánh đầu . Quan xanh cầm vật này vắt len trán trước khi chủ chó hô lệnh đánh đầu . Chó phóng cắn vào bao găng. (phải phảnuứnngg thật nhanh nếu không có mũ bảo vệ chuyên ngạch ). Khi đã quen , chó chỉ cần nghe tiếng lệnh là sẽ bốc đánh đúng vào nơi chủ yeu cầu . Hô lệnh "chim " , chó ắt sẽ tắp ngay "thằng ông cụ " (nhớ phải đeo đồ "phòng hộ đại bàng" ). Kinh nghiệm của Bưởi là anh em không nên tập cho chó cắn cổ . quá nguy hiểm , khó điều hướng lại , bơỉ đỉem nhạy cảm này làm tăng rất nhanh tiềm thức sát thủ của chó .

hahaha :D đặt hàng bác nào giờ ta :))

Chú Mít phần cháu nhé :D

từ nhỏ đến giờ Aid nhà cháu biết món này :D

.
Dạ, Chú cho cháu đặt vs ạ!
Cháu Huy!

Mit2011

Member
Nhà Mít nhiều việc quá sợ nhớ lộn nên xin thống kê những thành viên đã đăng ký với Mít bộ bao cắn Bite Tugs bằng da Madein Vietnam:

1. Anh Bưởi 10 bộ --> Ngày mai 19/2 sẽ chuyển cho Đạo
2. Anh Hoan 1 bộ --> đã chuyển ngày 15/2 (đã thanh toán)
3. Anh Hưng Bugati 1 bộ --> đã chuyển 1 chiếc, còn 1 chiếc to (đã thanh toán)
4. Anh Tuấn Ali 1 bộ
5. Linh Animal 1 bộ
6. Hòa Pumpkin 1 bộ
7. Anh Dương 2man 1 bộ
8. Bạn Huy Ullho_h_u_y 1 bộ

Anh em đã đăng ký buổi off sau nhà Mít xin mang đi để chuyển cho anh em ạ, anh em nào đã báo Mít mà Mít quên, xin báo lại hộ Mít
Vậy chỉ còn 3 bộ nữa

emily_vn

Member
Em xin đính chính, với tugs để chó tập cắn, em có thể mua với giá $15-17/ cái, may bằng vải linen hoặc vải bọc ống cứu hỏa, chiều dài 1 gang rưỡi - 2 gang.

Nhưng nể các bác quá, sáng tạo con người là vô hạn...Em chỉ có ý kiến là da lộn nếu chó cắn nhiều sẽ ngấm nước bọt, không biết có ảnh hưởng đến độ bền không ah? Mùi và thêm nữa là bị trơn trượt khi ướt. Có thể thay bằng loại chất liệu khác được không?

Mit2011

Member
Em xin đính chính, với tugs để chó tập cắn, em có thể mua với giá $15-17/ cái, may bằng vải linen hoặc vải bọc ống cứu hỏa, chiều dài 1 gang rưỡi - 2 gang.

Nhưng nể các bác quá, sáng tạo con người là vô hạn...Em chỉ có ý kiến là da lộn nếu chó cắn nhiều sẽ ngấm nước bọt, không biết có ảnh hưởng đến độ bền không ah? Mùi và thêm nữa là bị trơn trượt khi ướt. Có thể thay bằng loại chất liệu khác được không?
Amazon bán loại vải như bạn nói giá khoảng 42-45$ tùy hãng.. Còn loại bằng da lộn không dưới 6-70$/ chiếc...nếu không sale off (giá ở châu Âu cũng con số đó nhưng tính bằng Euro). .. Bạn có mối mua rẻ đó... Ở mỹ sướng kiếm đồ thật....

Bằng da lộn chó cắn rất thích, thích hơn bằng vải nhiều.. vừa có mùi vừa mềm mà. Nhà Mít không sáng tạo đâu, copy trên mạng đó thôi.... Ở VN rất khó tìm được loại vải yêu cầu, Mít đã cố làm thử bằng nhiều loại vải có sẵn, dùng chỉ 1 tuần là rách... Trong khi da ở VN dễ kiếm hơn... Nếu biết cách dùng, có thể tập hàng năm...

Chất liệu da có 1 số chú ý khi dùng đúng như bạn nói, sau khi tập cần lấy giấy vệ sinh lau sạch bẩn và dãi (có thể dùng khăn ẩm cũng được hay bông thấm cồn nếu bẩn quá)....sau đó treo lên phơi khô là lại như mới... chỉ dùng tập hay thưởng cho chó chứ không nên để chó nhá cả ngày....

.

ThuanVo

Bác Mít ơi!
Cháu không có trong hội Mali, nhưng rất thích Mali. Vừa rồi có dc bác và mấy bác nữa tư vấn cháu nên train con Rott của cháu cho tốt rồi mới nên mang Mali về.
Cháu có thể đặt một bộ để train cho con Rott của cháu dc ko ạh ? Cháu ở trong SG ạ

tran van hoan

Active Member

emily bảo nghiên cứu qua sách vở nhưng uyên thâm và rất hiểu biết , thực tế khi dùng bằng chất liệu da thì con chó cắn rất thích vì không bị chảy máu răng nhiều , nhất là ở lứa chó còn nhỏ . nhưng có 1 điều là sau mỗi lần tập thì tốt nhất là phải lau chùi cho sạch , vì cái gì cũng có cái ưu và cái nhược , nếu ta không vệ sinh mà để ẩm ướt khi dãi của con chó tiết ra thì sẽ bị trơn trượt , mà trơn trượt thì khi ta cầm phải thì nó sẽ nhày nhày và dính + thêm dễ bám bụi bẩn . nhưng con chó thì rất thích .

Mit2011

Member
Bác Mít ơi!
Cháu không có trong hội Mali, nhưng rất thích Mali. Vừa rồi có dc bác và mấy bác nữa tư vấn cháu nên train con Rott của cháu cho tốt rồi mới nên mang Mali về.
Cháu có thể đặt một bộ để train cho con Rott của cháu dc ko ạh ? Cháu ở trong SG ạ
Dụng cụ này mình đặt làm hộ Anh Em Trong hội Malinois chứ mình không Kinh doanh nên đã nói ngay từ đầu, trừ Anh Bưởi, ngừoi có công lớn với hội Malinois VN ra, mình không đặt hộ được cho Anh Em ngoài hội... Số lựong cũng có hạn nên bạn thông cảm nha...
Tuy nhiên, Bạn có thể ra chỗ may cặp túi đặt may được, cứ copy cái ảnh của mình, nếu cần kích thước, PM cho mình mình sẵn sàng chia xẻ...
Rot bản thân rất dữ trong chuyện cắn, chó nhỏ bạn nên tập trung tập cho cún các lệnh cơ bản, tuân lệnh chủ trước khi tập cắn.....
Hy vọng bạn thành công với chú Rot và là HLV chuyên nghiệp trong tương lai với Malinois.

Thân

.

ThuanVo

Dụng cụ này mình đặt làm hộ Anh Em Trong hội Malinois chứ mình không Kinh doanh nên đã nói ngay từ đầu, trừ Anh Bưởi, ngừoi có công lớn với hội Malinois VN ra, mình không đặt hộ được cho Anh Em ngoài hội... Số lựong cũng có hạn nên bạn thông cảm nha...
Tuy nhiên, Bạn có thể ra chỗ may cặp túi đặt may được, cứ copy cái ảnh của mình, nếu cần kích thước, PM cho mình mình sẵn sàng chia xẻ...
Rot bản thân rất dữ trong chuyện cắn, chó nhỏ bạn nên tập trung tập cho cún các lệnh cơ bản, tuân lệnh chủ trước khi tập cắn.....
Hy vọng bạn thành công với chú Rot và là HLV chuyên nghiệp trong tương lai với Malinois.

Thân

.
Dạ vâng ko sao ạ, vậy bác cho cháu xin cái qui cách nhé bác. Cho cháu hỏi da lộn ổ mặt ngoài còn lót ở trong là gi vậy bác ?
Nếu bác ko tiện nói ở đây thì bác email cho cháu nhé "thuanvo121@gmail.com".
Cảm ơn bác rất nhiều.

emily_vn

Member
Họ cũng có loại bằng da lộn, và giá cái đó cũng không rẻ hơn so với 2 mặt hàng kia. Để em show ảnh cho anh xem

Loại bằng linen (vải gai pha nilon này anh)

Còn đây là loại em đang dùng cho con chó 5 tháng của em, vải bọc ống cứu hỏa đó. Cái này sạch sẽ và dễ bảo quản hơn da lộn, tại lau dễ.

Nhưng con chó của em nó ham căn cái giày da của em hơn =)). Không biết chỗ bác Mit gia công họ may chỉ có bền không? ngày xưa em làm mấy đồ may ở Hà Trung, xong về toàn bong mối chỉ, tự nhiên mất lòng tin hàng VN lắm ấy. Cái này mà chó đang gặm, đang giật mà tuột ra thì buồn lắm é.

Mit2011

Member
Họ cũng có loại bằng da lộn, và giá cái đó cũng không rẻ hơn so với 2 mặt hàng kia. Để em show ảnh cho anh xem
Đúng đấy nhà Mít bắt chước cái này.. có đợt nó off còn có 47-48$ gì đó.. chuyển về VN gia cũng phải xấp xỉ 60-70$/ chiếc.
Với giá đó có thể gia công 4-5 cái ở VN theo kiểu nhà Mít.. có thể hơn nữa nếu tìm được chỗ nhận gia công rẻ... Mít bận quá chỉ ra mẫu còn giao cậu lái xe đi đặt, thấy giá hợp lý là làm thôi...

Chất liệu này thì nhất rồi, nhưng không tìm ra chỗ mua tại VN.. giá chắc cũng không rẻ.... có chất liệu này mà may bao tay tập cắn thì tuyệt với... anh em nào có chỗ mua ở VN, chỉ cho Mít với...

Còn đây là loại em đang dùng cho con chó 5 tháng của em, vải bọc ống cứu hỏa đó. Cái này sạch sẽ và dễ bảo quản hơn da lộn, tại lau dễ.

Cũng tốt quá ta, tương tự, không tìm được chất liệu này ở VN, mua mới ống cứu hỏa về làm thì chắc giá đắt hơn nhập

Nhưng con chó của em nó ham căn cái giày da của em hơn =)). Không biết chỗ bác Mit gia công họ may chỉ có bền không? ngày xưa em làm mấy đồ may ở Hà Trung, xong về toàn bong mối chỉ, tự nhiên mất lòng tin hàng VN lắm ấy. Cái này mà chó đang gặm, đang giật mà tuột ra thì buồn lắm é.
Chỉ may là chỉ khâu giày.. nhà Mít cũng cố gắng yêu cầu loại chỉ tốt nhất họ có, đai cầm làm bằng da luôn, cầm không đau tay hơn đai nylon...nhưng câu trả lời chắc cần thời gian... Hiện tại Mít cho Bean tập bằng cái này khoảng 1 tháng rồi nhưng chưa có dấu hiệu sút chỉ hay tuột đai... mặc dù buổi tập nào cũng cho đu quay chục vòng và treo lên cây cho cắn đu như PitB để tập cắn chặt... mà Bean nặng khoảng 27kg đó nhé...
Giả sử nhà rộng, Mít sắm hẳn cái máy may khâu đồ da, chắc chắn sẽ làm đẹp và chắc hơn đi gia công thế này (lộ bim là nhà Mít cũng có tay nghề may kha khá đó)

Của bền tại người.. biết giữ gìn chắc sẽ rất bền..

..

condomdom

Member
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

Tai nạn vừa xảy ra, may mà có con găng tay da nó đỡ hộ nếu không ....
Bác chế thêm bộ giáp bảo vệ tận tay nữa thì tốt quá

bưởi

Member
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

*
@ Các bạn làm quân xanh .
Kỹ thau-(t cơ bản của quân xanh là phải để CHÓ ĐÁNH CẮN NGẬP HÀM. Chớ có rụt rè tìm cách cho nó chỉ đánh vào mép vải. Chó vừa không sảng khoái mà tai nạn lại càn nhiều vì ta không thể căn chính xác bằng cú đánh của con chó . Nên khi chó phóng tới sát tay , ta dùng lực tay ấn thẳng bắp tay vào hàm chó . Ấn sâu như vậy , bốn rrang nanh của chó sẽ ngập vào cả bộ giáp tay , sẽ không bập vào được da thịt làm bầm .
Nếu ta liưỡng lực , nửa chừng , đó chính là tạo cơ hội cho tai nạn xảy ra vì sẽ là cú cắn mím . Bốn ngàm răng nah sẽ nằm chính các ngay bắp tay của quân xanh , gây bầm tím và bật máu .
Bộ màu xanh anh em đang tập , Malinois không thể đánh bầm tím được nếu ta dứt khoát cho hàm đánh ngập vào giắp bắp tay ( ta phải ấn mạnh vào hàm răng chó ).
Rất nhièu tai nạn đã xảy ra ở trường chó cho quân xanh , chỉ vì quân xanh không dứt khoát cho chó đánh ngập hàm .
Bàn tay cũng vậy . Không nhét bàn tay vào trong cổ tay giáp . Thò hẳn bàn tay ra ngoài (trong trường hợp tập đánh con một ) . Chó được tập bao gang từ bé , sẽ chỉ đánh phần bắp tay có áo. Chính vì sự co tay áo vào trong mơí là cơ hội nảy sinh tai nạn .

@ condomdom : Ông tướng nào đây ? Ai biểu ông lấy cái nịckk khiêu khích quá làm chi .Con đánh vào găng tay bạn là con cái phải không ?
Sẽ mua gang tay đạc biệt cho ông tướng .

emily_vn

Member
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

Hình như vết cắn này là của chó con hả anh? Vết rạch giống kiểu nó cắn rồi anh giật mình, rút tay lại nên để lại vết rách dài, và do nanh chó con nên nó sắc lẹm...Không hiểu sao những vết chó cắn rất độc nhé, da thịt lâu liền hơn vết đứt tay, bầm tím cũng lâu tan hơn. Hay do nanh chó và da thịt ta ko hợp nhau nhỉ?

vanglai213

Active Member

Oái cái vàng thứ 2 lúc bác bưởi mang về mình có sử dụng cho TZ xài 2 hôm rách toạc 1 góc nhỏ ^^. vì loại này làm bằng sợi to có lỗ, khi răng cắn vào răng lanh rất dễ móc được ra hoặc răng hàm sắc nhọn vẫn có thể luôn qua được , lên tỉ lệ rách rất cao Giang à .

condomdom

Member
*
@ Các bạn làm quân xanh .
Kỹ thau-(t cơ bản của quân xanh là phải để CHÓ ĐÁNH CẮN NGẬP HÀM. Chớ có rụt rè tìm cách cho nó chỉ đánh vào mép vải. Chó vừa không sảng khoái mà tai nạn lại càn nhiều vì ta không thể căn chính xác bằng cú đánh của con chó . Nên khi chó phóng tới sát tay , ta dùng lực tay ấn thẳng bắp tay vào hàm chó . Ấn sâu như vậy , bốn rrang nanh của chó sẽ ngập vào cả bộ giáp tay , sẽ không bập vào được da thịt làm bầm .
Nếu ta liưỡng lực , nửa chừng , đó chính là tạo cơ hội cho tai nạn xảy ra vì sẽ là cú cắn mím . Bốn ngàm răng nah sẽ nằm chính các ngay bắp tay của quân xanh , gây bầm tím và bật máu .
Bộ màu xanh anh em đang tập , Malinois không thể đánh bầm tím được nếu ta dứt khoát cho hàm đánh ngập vào giắp bắp tay ( ta phải ấn mạnh vào hàm răng chó ).
Rất nhièu tai nạn đã xảy ra ở trường chó cho quân xanh , chỉ vì quân xanh không dứt khoát cho chó đánh ngập hàm .
Bàn tay cũng vậy . Không nhét bàn tay vào trong cổ tay giáp . Thò hẳn bàn tay ra ngoài (trong trường hợp tập đánh con một ) . Chó được tập bao gang từ bé , sẽ chỉ đánh phần bắp tay có áo. Chính vì sự co tay áo vào trong mơí là cơ hội nảy sinh tai nạn .

@ condomdom : Ông tướng nào đây ? Ai biểu ông lấy cái nịckk khiêu khích quá làm chi .Con đánh vào găng tay bạn là con cái phải không ?
Sẽ mua gang tay đạc biệt cho ông tướng .
Chú Bưởi thân mến!
Đây là 1 em bé mới gần 1 tuổi của bạn cháu, do em nó ham cắn quá nên chẳng may quá đà cắn vào tay thôi. Bộ đội việt nam thế là thường hí hí!
[/url][/IMG]

Sáng nay vào viện các bác sĩ nói là không phải khâu mà chỉ tiêm cho 1 mũi hình như là chống uốn ván thôi. Những hình trên chưa lột tả hết được sự đau đớn và vết rách đâu.
Trong tập luyện không tránh khỏi những lúc gặp sự cố, lúc đấy mặc dù bị cắn 1 phát rồi vẫn bảo ông bạn vào khen em nó đơn giản vì nó làm đúng những gì mình muốn còn sự cố kia là ngoài sự mong đợi.
Mọi người để ý và rút kinh nghiệm cho mình trong lúc tập luyện nhé!

Mit2011

Member
Chú Bưởi thân mến!
Đây là 1 em bé mới gần 1 tuổi của bạn cháu, do em nó ham cắn quá nên chẳng may quá đà cắn vào tay thôi. Bộ đội việt nam thế là thường hí hí!

Sáng nay vào viện các bác sĩ nói là không phải khâu mà chỉ tiêm cho 1 mũi hình như là chống uốn ván thôi. Những hình trên chưa lột tả hết được sự đau đớn và vết rách đâu.
Trong tập luyện không tránh khỏi những lúc gặp sự cố, lúc đấy mặc dù bị cắn 1 phát rồi vẫn bảo ông bạn vào khen em nó đơn giản vì nó làm đúng những gì mình muốn còn sự cố kia là ngoài sự mong đợi.
Mọi người để ý và rút kinh nghiệm cho mình trong lúc tập luyện nhé!

có phải tai nạn này do PitPull gây ra không bạn?
PitPull nói thật khó kiểm soát chuyện cắn lắm.. Rất nhiều video và ảnh về tại nạn do PitPull gây ra.... Malinois cắn khác...

Việc khi tập luyện cần có kiến thức về an toàn, phán đoán được tình huống, đòn của chó và ứng phó linh hoạt và kịp thời...
chó cắn Tugs cần hướng thân bao vào hàm chó... nhét nhanh và ngập hàm... giằng nhẹ để chó khóa hàm lại, không nên để chó cắn lỏng, cắn lỏng nó sẽ nhả ra rồi bập tiếp, khả năng vào tay khá cao...

Hội Malinois có khuyến cáo rồi, các bạn không nên tập thử, tập theo nếu tự tập, không có hướng dẫn hay người có kinh nghiệm trợ giúp.... các buổi tập của Hội luôn có phần hướng dẫn an toàn...

Quân xanh cũng không phải ai cũng làm được đâu... chưa chắc HLV giỏi đã là quân xanh giỏi... người làm quân xanh cần có thể lực, nhanh nhẹn đối ứng... nhất là hiểu tâm lý, đòn đánh của chó, đựoc trang bị bảo hộ thích hợp... chỉ "chìa" phần được bảo hộ ra cho chó tập...

Chơi dao sắc lần đầu không cẩn thận, để dao cứa đứt tay thì chỉ có 2 cách: đừng sờ vào dao nữa hay nhờ ngươì hướng dẫn cho cách dùng dao... không đủ kỹ năng cần thiết mà dám làm quân xanh, dám để chó tập thì bị thương như thế còn là nhẹ, nhiều tai nạn còn ghê sợ và nguy hiểm hơn....

..