• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thân gửi anh em nuôi chó Phú Quốc.

Status
Không mở trả lời sau này.

MạchYTân

Cảnh giác cảnh giác thanh viên truonghuykhoa
Đó là chuyện thường ngày rồi mà anh , chó người ta nuôi biết bao nhiêu tiền của rồi mang ra cho phối không sao !!!! nếu sanh ra chó con có cho không người khác hay không hay bán 1 đến 2 triệu 1 em !!!!!

#### Hằng ngày anh em chúng ta còng lưng ra làm việc kiếm tiền nuôi chó nuôi bản thân , Chủ nhật ngồi lại với nhau bên ly cà phê quên đi những lo toan thường nhật , và ở đây cái TÌNH là cái đáng quý nhất , nên em mới nói TIỀN chẳng là gì cả mà TÌNH CẢM anh em mới đáng quý nhất mà thôi . Có gì không đúng cũng mong anh không chấp nhất .

Lại thêm một anh nuôi chó Phú Thái mà bày đặt phối giống lấy tiền 500K con chó xấu , 2 triệu cho 1 lần phối chó đẹp (xin thưa đẹp theo kiểu chó Phú Thái vì ông này là người thân cận của trái chó Phú Thái Sơn củ chi mà ) . Đã là anh em trong hội thì người ta cần Tình vậy sao ko phối không lấy tiền cho người ta đi =)) vì chủ yếu là Tình Cảm mà .
Còn biện minh là "TIỀN chẳng là gì cả "
Xin thưa với anh em trong hội là anh TruongHuyKHoa này đã lợi dụng uy tín những người yêu chó Phú Quốc nói riêng và hội yêu chó miền Nam nói chung để hòng tổ chức offline line thu lại lợi nhuận và Ban Quản Trị thông báo đến anh em trong hội là anh truonghuykhoa đã bị ban níck vĩnh viễn với các lý do "Có yếu tố lừa đảo anh em trong hội", nhân đây mình cũng xin thông báo đến toàn thể anh em đọc phần thông báo của BQT để dề cao cảnh giác thành viên truonghuykhoa nuôi chó Phú Thái này
Link thông báo của Ban quản trị chó Phú Quốc đây :

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=33070

Mong anh em cảnh giác hơn cho những người miệng nói "Tiền không là gì cả" nhưng thật chất là người lừa đảo và cảm ơn Ban quản trị sớm phát hiện ra những người như thế này để anh em đề cao cảnh giác hơn !

sophia83

Cho mình hỏi nha, các bạn nói người ta lừa gạt vậy cho bằng chứng cụ thể đi ạ. Các bạn chỉ nói và các mod chỉ nghe có 1 chiều không cho người ta nói mà đã khóa topic và ban nick rồi, không cho người ta giải thích không biết là có ý gì ???? Còn nếu mà có bằng chứng như Mạch Y Tửng nói"Có yếu tố lừa đảo anh em trong hội" vậy sao mình không để pháp luật xử lý, như vậy sẽ rõ ràng trắng đen hơn

vietyen

Member
Cảnh giác cảnh giác thanh viên truonghuykhoa
Lại thêm một anh nuôi chó Phú Thái mà bày đặt phối giống lấy tiền 500K con chó xấu , 2 triệu cho 1 lần phối chó đẹp (xin thưa đẹp theo kiểu chó Phú Thái vì ông này là người thân cận của trái chó Phú Thái Sơn củ chi mà ) . Đã là anh em trong hội thì người ta cần Tình vậy sao ko phối không lấy tiền cho người ta đi =)) vì chủ yếu là Tình Cảm mà .
Còn biện minh là "TIỀN chẳng là gì cả "
Xin thưa với anh em trong hội là anh TruongHuyKHoa này đã lợi dụng uy tín những người yêu chó Phú Quốc nói riêng và hội yêu chó miền Nam nói chung để hòng tổ chức offline line thu lại lợi nhuận và Ban Quản Trị thông báo đến anh em trong hội là anh truonghuykhoa đã bị ban níck vĩnh viễn với các lý do "Có yếu tố lừa đảo anh em trong hội", nhân đây mình cũng xin thông báo đến toàn thể anh em đọc phần thông báo của BQT để dề cao cảnh giác thành viên truonghuykhoa nuôi chó Phú Thái này
Link thông báo của Ban quản trị chó Phú Quốc đây :

Mong anh em cảnh giác hơn cho những người miệng nói "Tiền không là gì cả" nhưng thật chất là người lừa đảo và cảm ơn Ban quản trị sớm phát hiện ra những người như thế này để anh em đề cao cảnh giác hơn !
=))=))=))Dog EyeỐI LÀNG NƯỚC ÔI LẠI GẶP PHẢI THẰNG VU OAN GIÁ HOẠ NỮA RỒI,????????????? ÔNG TỬNG ƠI ĐỂ CHO MỌI NGƯỜI TÂM PHUC KHẨU PHỤC THÌ ÔNG CÓ BẰNG CHỨNG GÌ KHÔNG???? HAY LẠI CHƠI TRÒ BẮN LÉN VẬY. Đúng là chó dại mới cắn bừa.

MạchYTân

to VietYen :
HA ha , Vietyen đã vào cuôc rồi , nói nghe hay lắm ráng tiếp tục đi anh :)
To các anh em trong hội :
Tại vì cái anh truonghuykhoa nói "tiền chẳng là cái gì cả", lại còn nói TÌNH CẢM LÀ TRÊN HẾT" nhưng không ngờ lại có thông báo quan trọng của BQT thì ra là "truonghuykhoa là một tên mạo danh để lừa dảo anh em trong hội" đó mà .
Tôi chỉ thông báo cảnh giác đến anh em thôi ! là một người lúc nào cũng nói : "nhân đạo" , "Tiền không là vấn đề gì cả ".
Anh này luôn đưa anh em đ với trại chó Phú Thái của Sơn củ chi để hòng trục lợi cá nhân , mặc cho người mua ôm hận vừa tố ntiền vừa mua con có Phú Thái không ra gì với giá cao . Xin dẫn chứng cụ thể việc anh này thường xuyên dụ dỗ anh em đến trại chó anh Sơn củ chi, người nhà của anh truonghuykhoa này mà :
Trích dẫn 1 :
To : huyengaxl bạn gọi cho A này nha 0903713530 anh này có nhiều vện lắm ! hoặc gọi cho A. Sơn 0988113979 nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trích dẫn 2:
khi có chó con thì bán hay để lại cho e 1 con nhe,đực cái ko quan trọng,mê e phú quốc lém nhưng ko chưa có tiền mua.có gì thì cho e xin nhe.
To : KATA bạn lên xưởng a .sơn ( củ chi ) sẽ có giá ưu đãi cho tất cả ACE đam mê giống chó phú quốc . Số đt a. sơn có ở phía trên đó bạn .

Các anh em coi thông báo nhé của Ban Quản Trị :

MạchYTân

Quả nhiên ban quản trị không sai , bên VD cũng có tranh cãi om xòm về cái vụ truonghuykhoa và cô bạn gái Ngọc Hân thu tiền anh em trong hội mà không biết số tiền đó để làm gì kìa !
Một lần nữa cám ơn BQT đã phát hiện kịp thời kẻ mạo danh này !

Songbac

.....................
Xin chào ace,
Lâu không vào VP nên tôi cũng không rõ vụ này thế nào, anh em nào có đường link để tham khảo không. Từ hôm qua xem mới có thông tin 1 chiều từ Mod và bạn Mạch này nói về TKD thôi, chưa thấy anh chị em hội Phú Quốc - HCM lên tiếng gì cả. Việc này có đúng sự thật không hay chỉ là một cách "Xóa nick vĩnh viễn với lý do chính đáng"

@Mạch: Ở Vietpet này có rất nhiều trường hợp "LỪA ĐẢO" thật chứ không phải là "Có yếu tố lừa đảo" đâu, bạn cần cảnh báo cho mọi người thì tôi cho một số danh sách cụ thể, trong những trường hợp cụ thể. Tôi không bênh những trường hợp sai nhưng thấy bạn nói thế không phải lắm.

Cám ơn bạn Quydat đã lên tiếng trong vụ này. Còn anh em nào ở PQ-HCM khác thấy KHÔNG ĐÚNG hay ĐÚNG thì lên tiếng nhé

Xin cám ơn ace!

Luu Khai Van

Ăn không được phá cho hôi,hành động này chỉ những người tiểu nhân mới dùng đến.
Tôi xin nhắc với bạn Huy Bình rằng cuộc đời có nhân quả,sống làm sao để về sau đừng ân hận nha bạn.

gnoulal

Member
Mình cũng có mấy lần đi off, thường có mặt Khoa, thấy rất sòng phẳng, với lại ai cũng là người lớn tuổi, có trình độ, khó có thể xảy ra lường gạt kiểu này
Chỉ có một lần Trình-catsamac thu mỗi người 20.000 tiền cafe, còn dư thì để đó xem như quỹ nhóm.
Hy vọng sự việc sớm được minh bạch.
còn chuyện này với việc PQ, Phú Thái hay phối giống gì đó đâu có liên quan, lôi tất cả vào đây giống như cố tình bôi nhọ người khác nghĩ cũng chẳng hay ho gì

vietyen

Member
wau wau mình thấy cái ông mạch y tửng đang chuẩn bị lòi cái mặt chuột nhắt ra rồi anh em ơi. nếu xâu chuỗi sự việc lại và những bài viết của ông tửng này lại và ráp nối sự việc thì cũng ko khó đoán cái ông Tửng này là ai?........ha ha ha ha ha ha thật ko ngờ phải ko, sau khi chắp nối sự việc lại mình thấy ông Tửng này chính là..................??????????????????????????????????????????/ NÊN ĐẦU THÚ ĐI ÔNG TỬNG Ạ.

huyengaxl

Member
....sống ở đời mấy khi vừa lòng thiên hạ,anh em trong hội hiểu nhau là ok,tranh luận chi cho cực trí óc vậy??????

Luu Khai Van

....sống ở đời mấy khi vừa lòng thiên hạ,anh em trong hội hiểu nhau là ok,tranh luận chi cho cực trí óc vậy??????
Thật sự em không muốn tranh cãi đâu anh,nhưng mà thấy anh em mình bị người ta bôi nhọ nên tức không chịu được.Lấy cái đầu tiểu nhân của mình đi so với người khác.
Mọi người hãy suy nghĩ lại thử xem,nếu để lợi dụng lònh tin thu tiền mọi người thì thu đại 100ngàn/người đi,chứ thu có 10ngàn/1 người thì có đáng không.
Em cũng có ý kiến là BQT nên dở bỏ thông báo của mình,nếu việc này còn kéo dài em hứa với anh em trong hội PQ là sẽ có pháp luật can thiệp để lấy lại sự trong sạch cho anh Khoa.

Songbac

.....................
Đọc 2 trang thông tin ace cũng đã hiểu được 3 đồng chí liên quan tới vụ này: TruongKhoaDuy, Mod & Mạch

Kính đề nghị Mod cho ý kiến, nếu đúng đ/c TKD sai thì bảo SAI, mà Mod sai thì bảo SAI :)

Cám ơn ace PQ-HCM!

PS: Vụ này rõ ràng thì vui, cứ mập mờ thế này thì anh em trong hội ấm ức, MOD cũng lơ mơ :)

quangvu

Member
Songbac;Đọc 2 trang thông tin ace cũng đã hiểu được 3 đồng chí liên quan tới vụ này: TruongKhoaDuy, Mod & Mạch

Kính đề nghị Mod cho ý kiến, nếu đúng đ/c TKD sai thì bảo SAI, mà Mod sai thì bảo SAI :)

Cám ơn ace PQ-HCM!

PS: Vụ này rõ ràng thì vui, cứ mập mờ thế này thì anh em trong hội ấm ức, MOD cũng lơ mơ :)
@@@@ Cho mình có ý kiến..Mod thì ở tại HN..chỉ nghe nói...mà sự việc cách nay khoảng 1 năm rồi..??? vậy sao bây giờ mới nói...Còn Mach ở Vĩnh PHúc ..đâu có tham gia off chung thì sao mà biết..vậy hai vị bị giật dây rồi..mà ai giật,2 người tự biết thôi. nói có sách ,mách có chứng...tai nghe mà mắt không thấy vậy cũng như mù..bây giờ trong diễn đàn ai cũng biết chuyện này ..đã lở nói rồi thì nói luôn..chứ nghe nói ..như vậy không mang tính thuyêt phục ai hêt..Thực sự có off thì những người làm công tác tổ chức chỉ có mệt thôi,không có lợi nhuận gì cả..thậm chí có phát sinh thì lấy tiền túi mà cho vô..vài dòng ý kiến..vì mình thấy DK bị oan ức..mong các vị phản hồi..

sophia83

Đọc 2 trang thông tin ace cũng đã hiểu được 3 đồng chí liên quan tới vụ này: TruongKhoaDuy, Mod & Mạch

Cám ơn ace PQ-HCM!

PS: Vụ này rõ ràng thì vui, cứ mập mờ thế này thì anh em trong hội ấm ức, MOD cũng lơ mơ :

Theo anh Sóng Bạc em thấy Mod và Mạch sao giống 02 trong một , tuy 01 mà 02 . Cái này nhờ những anh em IT nghiên cứu truy tìm giúp .

sophia83

@@ Có điều này em hơi thắc mắc nè sao thông tin của BAN QUẢN TRỊ nó không nằm ở mục THÔNG TIN BQT Việt Pet mà MOD lại dịch chuyển xuống Box PQ , điều này anh em nào để ý sẽ thấy nó lập lờ thế nào đó ????? Rất khó giải thích cho sự dịch chuyển liên tục của MOD .

chờ đọc 1 lời giải thích thật hợp lý, càng ngày box CPQ tụôt hạng trầm trọng ko ai còn múôn vào tham gia nữa

yennhi

Member
Thiệt tình là sau gần 1 năm quay lại diển đàn em vẫn chĩ thấy cải nhau + ganh ghét + những thứ linh tinh... chẳn thấy đi vào vấn đề chính là " tìm hướng đi cho con PQ " , biết bao giờ mới = người ta khi cứ " Trâu cột ghét trâu ăn " thế này.

Chó Thái cứ cho là có góc từ chó PQ, nhưng hãy xem họ đã phát triển nó vượt bật như thế nào...!

Còn nhà ta suốt ngày chỉ tranh nhau xem chó nhà ai đẹp, xấu rồi ném đá..v.v.., cuối cùng cũng chẳn đi đến đâu.

Dần dần các t/v tâm huyết + kinh nghiệm về PQ cũng chán nản bỏ đi đâu hết ko biết. diển đàn về PQ dạo này ko còn sôi động như xưa nữa buồn thật.:(

Vài dòng xuy nghỉ...!:broken heart:

sophia83

Thiệt tình là sau gần 1 năm quay lại diển đàn em vẫn chĩ thấy cải nhau + ganh ghét + những thứ linh tinh... chẳn thấy đi vào vấn đề chính là " tìm hướng đi cho con PQ " , biết bao giờ mới = người ta khi cứ " Trâu cột ghét trâu ăn " thế này.

Chó Thái cứ cho là có góc từ chó PQ, nhưng hãy xem họ đã phát triển nó vượt bật như thế nào...!

Còn nhà ta suốt ngày chỉ tranh nhau xem chó nhà ai đẹp, xấu rồi ném đá..v.v.., cuối cùng cũng chẳn đi đến đâu.

Dần dần các t/v tâm huyết + kinh nghiệm về PQ cũng chán nản bỏ đi đâu hết ko biết. diển đàn về PQ dạo này ko còn sôi động như xưa nữa buồn thật.:(

Vài dòng xuy nghỉ...!

Vâng thống nhất với ý kiến của thành viên Yennhi nên mình thân mời ACE đến cà phê Giọt Đắng chủ nhật , lúc 9h30 ngày 27/09/2009 uống cà phê với mình và cùng giao lưu với các ACE theo hình thức campuchia ( ai uống nước gì thì trả tiền cho quán nước theo bảng giá , vậy nha ACE . Vui là chính thêm bạn cùng chung niềm đam mê , thêm niềm vui . 0953662895

Sao câu của mọi người chưa được trả lời vậy ta. Đang quan tâm lắm, phải để anh Khoa có 1 lời giải bày với anh em trong dd chứ sao đánh phủ đầu người ta rồi im luôn là sao

sophia83

Mình thấy trong chuyện này đã có người lên kế hoạch từ lâu rồi. Chứ hỏi xem tự mình mở topic thông báo rồi tự mình khóa topic không cho người ta giải thích mà bản thân mình cũng im hơi lặng tiếng ngối ăn bánh uống nước trà xem mọi người sẽ có phản ứng như thế nào , ai ngờ ACE đã và đang đi off lên tiếng dữ dội quá nên dành im lăng thôi. Có hỏi cũng bằng thừa

Status
Không mở trả lời sau này.