• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thái Bình vui mừng đón Rottweiler

phamhuyhoang

Active Member
đón chó tại sảnh trả hành lý là đúng mà.bác hùng về chụp hình up lên và cho kèm cái gia phả nưã là ae biết ngay ma.hehe. Khi nào bác thấy mệt vì em nó thì chuyển xuông hạ lo g em nuôi cho.kiểu này phải qua thái bình chơi một chuyến mơí được.

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
đón chó tại sảnh trả hành lý là đúng mà.bác hùng về chụp hình up lên và cho kèm cái gia phả nưã là ae biết ngay ma.hehe. Khi nào bác thấy mệt vì em nó thì chuyển xuông hạ lo g em nuôi cho.kiểu này phải qua thái bình chơi một chuyến mơí được.
ROT về HL nữa thì Ngao Tạng nhốt ở đâu, nếu không có chỗ nhốt Ngao Tạng thì chuyển về HP em nuôi hộ cho nhé, cái em bún bò huế thì hay quá :D

Tuấntú CV

Vietpet sponsor
Nước nga xa xôi không biết có lồng bằng tre nữa không các bác nhỉ???
Phạm cư ơi .Chỉ có đại gia mới dùng lồng bằng (trúc,tre,mây song) để vận chuyển chó thôi.Với anh em Việt Nam mình thì chuyện bỏ ra 700 ero để mua loại lồng này để vận chuyển chó về Viêt Nam.Là 1 chuyện quá xa vời với thực tế.

kanguru

Member
chúc mừng anh Hùng nha ^_^ anh định làm cuộc cách mạng về rott tại thái bình ah ?anh về up hình khi về đến thái bình anh nhé
mấy ông ở nga gửi hàng không cho vào lồng vận chuyển đàng hoàng cho vào cái lồng như vậy mà cũng được đi anh nhỉ ?
Bạn này chê lồng nhưng "mê" Rott ?......................................................................??

viet-hong

Member
chúc mừng bác hùng. vậy là bác đã sở hữu được một em như ý muốn. hi vọng em nó sẽ cho ra những con giống tuyệt vời

phamhuyhoang

Active Member
Bạn này chê lồng nhưng "mê" Rott ?......................................................................??
tất nhiên là vậy mà .em cũng đã nói chuyện với a hùng rồi nên cũng biết. Vận chuyển ntn cũng không quan trọng miễn sao con chó cuả mình đẹp và khỏe mạnh là ok rồi. Vì xưa nay vận chuyển từ xa về ,nhất lại từ nước nga xa xôi.mọi người có nhận thức là chó nhập phải có lồng nhựa nên ai cũng thắc mắc thôi.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chó đi kèm với người theo vé thì ra cùng với người là đương nhiên rồi chứ ạ, nếu các bác gửi qua dịch vụ thì mới nhận ở kho chứ ạ! Xin chúc mừng anh chị em Thái Bình ạ!

trantantai

Active Member
Cho thêm hình và thôing tin ngắm tí đi bác chủ. Ngoài ấy chịu khó đầu tư thế mai mốt trong này phài lấy hàng rồi. Chúc mừng chủ trại nhe

cuongtb

Member
Cho thêm hình và thôing tin ngắm tí đi bác chủ. Ngoài ấy chịu khó đầu tư thế mai mốt trong này phài lấy hàng rồi. Chúc mừng chủ trại nhe
Vâng cảm ơn các bác đã quan tâm,sẽ còn nhiều bất ngờ từ quê lúa đấy ạ. Chúng em vẫ chuyển cún từ trong đó ra đấy thôi
Xin chúc mừng bác Hùng đã tiên phong,xin gửi thêm những hình ảnh cún tại gia chủ

trantantai

Active Member
sao noi cho ở nước ngoài không bị cắt đuôi??????????????
Chắc bác chủ này yêu cầu nên ...., tuy nhiên vẫn có trừong hợp cắt đưôi ngoài vóng pháp luật phải không?
Nhìn 1 con chó mập ú không có đuôi thì liên tửong đến 1 con gấu, còn 1 con rot ốm nhom thì mình lại liên tửong đến 1 con khỉ con . Hi hi

dung_bth

Member
ước gì em được ở gần các anh chị có Rotti

Chúc mừng anh và cộng đồng ngoài ấy, em thì ở Sài Gòn, lại chỉ mới gia nhập nên cũng không quen biết được nhiều các anh chị có Rott, nếu biết chắc em qua nhà xem hoài cho tới lúc rước được Rott về thì thôi quá

trantantai

Active Member
Chúc mừng anh và cộng đồng ngoài ấy, em thì ở Sài Gòn, lại chỉ mới gia nhập nên cũng không quen biết được nhiều các anh chị có Rott, nếu biết chắc em qua nhà xem hoài cho tới lúc rước được Rott về thì thôi quá
Có tiền thì rứoc liền thôi chứ có gì đâu, bạn ở Sài Gòn thì bao la mà. Đang có mấy bầy be bé bên Khải Q.4 và Thantai79 ấy, hai bầy này có dòng giống chơi đựoc. Còn muốn bắt hàng thừong hơn chờ mình nửa tháng nữa mình dắt lên coi. ANh bạn đang có 2 em sắp đẻ dứoi 6 củ. Bác chủ thớt ơi có ngừoi xem chó bác rồi ghiền chơi rot rồi đấy, chúc mấy bé mau làm cho chủ nó hoàn thành tâm nguyện nhé.:D

nhamhungtb

Lời cảm ơn

Lời đầu tiên cho tôi cảm ơn chú Quân,chú Tú,chú Đoàn.Cung toàn thể các ACE mến mộ dòng Rottwieler đã tạo điều kiện,cổ vũ,động viên giúp đỡ tôi đẻ tôi có thể sở hữu được những hạt giống đầu tiên cho quê lúa TB.
Tôi đang bố trí về thêm 2 em nữa.Vào ngày gần nhất tôi sẽ cập nhật các thông tin phả hệ của các em nó sau.Mong ACE thông cảm.Xin chân thành cảm ơn!
Nhâm Hùng Thái Bình
Email:nhamhungthaibinh@yahoo.com.vn
ĐT:0986486717