• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên mới toe tòe tòe ạ!Em Beo ngu nhà em!

à méo

Member
Tên là Beo chứ không phải Béo bởi vì trông nó rất là...beo ^^ (hình như cái tên nó vận vào người ý các bác ạ! Từ mặt mũi chân tay đến đi đứng ăn uống cũng....+___+ Không hẳn là mập mạp đâu!)
Nó rất khôn, bảo gì cũng hiểu, mỗi tội...tồ! Các bác xem ảnh sẽ hiểu!

Cái này là giả vờ công chúa để lừa tình, chứ một chốc nữa "bản chất bộc lộ" ngay:

Mắt trong veo nhá, gớm!;;) Còn hồi mới đón về, bị buộc dây, mắt ướt trông thương không:

Mặt đần đần theo kiểu Nobita:

Rất thích nghịch mèo con (do con mèo ta đẻ) và trông như cho bú ti nhờ, thực ra "lạnh quá cho bọn tớ chui vào ngủ nhờ bụng ấy với!" :love struck:

Rình chim (trông rất oai có điều...sợ độ cao nên chả bắt được chim bao giờ!^^)

Thích cào cào gặm gặm những cái mềm mềm lông lông (giả vờ bú tí mẹ) và kêu "gru gru...":blusshing:

Tư thế nằm ưa thích (mát quá!mát quá!) ... và ngáp~! (ối giời ơi là duyên!!+__+)

Ý!! Anh nào đẹp trai ghê!!;;)

Và...dzai đến nhà! "Mày muốn tán bà mặc kệ mày!Bà phải ăn đã!" :not talking: (cơ mà công nhận thằng chồng nó xấu thật cơ!kiêu là phải!) :-"

May các con được gen tốt của mẹ, xinh cực! :love struck:

Yêu con cực :love struck::love struck: Hai mẹ con lăn lộn tắm nắng =))

Làm miu miu phát ghen :shame on you:

Hết câu chuyện về em Beo nhà tớ! >:D<

Em ý đẻ lứa đầu 2 bé được 4,5 người xin. Từ đấy đến nay đã 3 tháng, tối nào cũng có một thằng mèo vàng đến à ơi kêu "Tắc kè" nhưng không lần nào em ý xiêu vẹo (kiêu đến thế là cùng!^:)^ )

Kết: Tớ rất yêu em Beo nhà tớ :D

Không post quá 4 ảnh cho một bài, À Méo nhé! - Mod Phù Dung

như con mèo bông í, trắng trắng hồng hồng, tụi mi con cũng quá yêu luôn :x
cái ảnh nó gặm cái gối hồng, mắt nhắm nghiền, trông xinh thế, làm mình nhớ đến mấy em mèo của mình, cũng hay mút mút liếm liếm ướt cả chăn lông,áo len của mình,tay thì đạp đạp nhẹ, miệng cũng gru gru, hình như điểm này mèo nào cũng giống nhau, đặc biệt có 1 con chuyên tự mút đuôi của nó nữa chứ, bỏ ra ướt nhẹp thấy ghê.... vừa đáng yêu, vừa thương vì các em í đang nhớ mẹ :(

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Ôi thích quá bạn ơi, ảnh đầu tiên đẹp cực luôn!!! Ảnh 2 mẹ con tắm nắng nhìn ngố quá =)), mèo nào đi lăn lăn cũng đáng yêu không đỡ được>.<... Nhà bạn cũng ở HN, hôm nào đi offline đưa mèo đi bạn nhá:D!

à méo

Member
@ khoai-heoquay: Dạ, :"> bọn mèo con vừa bú ti mẹ vừa đạp đạp thế (không giải thích được^^). Em Beo bị tách mẹ từ nhỏ, 4 anh chị em bị nuôi trong lồng chờ khách ngắm. Em rước em này về vì em ý trông cũng xinh xinh, nhưng mà đang ngồi cạnh lồng mèo hỏi về giống Ba Tư lai Nga (đã từng nuôi 1 con đẹp tuyệt trần nhưng bị ngã chết - câu chuyện buồn....em xin phép kể sau) thì em Beo này cứ thò tay (nhầm, chân chứ :D ) tóm tóm tay áo theo kiểu níu kéo "mua em đi này!" ý ^^ Thương cực luôn! :X Và không nhìn vào mặt khách kêu ồn ào như bọn còn lại, thấy em ý có ý có tứ, đẹp "tiềm ẩn" kiểu Việt Nam nên bỏ tiền ra chuộc (hehe!)
@ Neko: Hí, vâng, em thích vụ đưa nó đi giao lưu lắm ạ! Beo nhà em không hổ danh là giống Angora (Thổ Nhĩ Kỳ), quê nghèo nên ăn uống rất ngoan, lại tuyệt đối thân thiện, thích chơi đùa (gái một con mà nhí nhố không kém gì con :"> ), sống cực kỳ tình cảm...Em muốn đưa em nó đi cho em nó tăng khả năng giao tiếp. Dạo này hơi kiêu, mẹ gọi không thèm thưa. Không quan tâm em nó lại mắc bệnh tự kỷ thì chết! ^0^
Cám ơn các bác đã yêu quý em nó ạ!

tina90

Member
Mèo nhà bạn đáng yêu quá xinh ơi là xinh cả mèo ta lẫn mèo tây.Hehe kiêu là đúng rồi phải kén chọn chứ người ta xinh thế kia cơ mà bao nhiêu anh theo.Hình như bạn có cái giường cho nó đúng không hay là cái nhồi bông hình trái tim nhỉ nhìn để nó nằm hợp lý phế;;);;);;)

chà chà! bác ơi, sao nhà bác nuôi nhiều mèo quá vậy, bác có phải chăm các em nó mệt lắm không

ashita

Dịch giả Vietpet
ối giời Turkish Angora à bạn ơi. cái giống này cũng có ở VN à. đắt ko bạn ? tớ là tớ thích lũ này lắm ạ. trông chúng như công chúa seherazat ấy ^^ đẹp lắm ạ

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Bạn À Méo thân mến,

Bạn có thể list ra tổng cộng tất cả những chú mèo xinh nhà bạn không, mình tò mò quá, nhà bạn như vườn động vật vậy...

à méo

Member
Hix, thanx chị Dung đã xếp lại ảnh cho em. Mí cả lần sau e ko post nhìu ảnh một lúc thế nữa!^^

@ bạn Tina: hí hí, cái gối đấy là tớ đi siêu thị mua về, định ôm nằm ngủ ai ngờ con Beo nó chiếm mất! Thấy nó thik nên nhường, thỉnh thoảng cho vào máy giặt quay cho sạch (quay cái gối ý) ^^ Mùa đông mới gọi là nó quấn quít cái gối, chứ mùa hè nó chỉ lên cơn nhớ mẹ thì gặm găm thôi!

@ ashita: con này có 200k/con thôi. Tớ là tớ tín nhiệm cái nhà bán mèo trên đường Trường Chinh lắm ạ! Các em chó em mèo ở đấy đều khôn cực kỳ (cứ khách vào là mỗi con một kiểu làm đỏm để ..gây sự chú ý! Siêu ko?) Quan trọng là nhà đấy làm ăn rất có trách nhiệm, biết giá biết hàng, giữ giống (ko cho phối bừa), lại yêu động vật. Mấy em tớ mua ở đấy về đều được tiêm phòng dại hết. Em Ba Tư lai Nga của tớ hồi trước mua ở đấy là 400k/con, lông dài lượt thượt, nằm bè cái bụng ra ngủ trên ghế, khách vào cứ tưởng...mèo giả, lúc nó động đậy mới biết. Cho ăn gói whiskas mèo con một mình em ý chén gần hết, ăn no xong là bụng tròn xoe!^^ Yêu lắm ý! :X

@ Pumpkin & chuột Nghệ An: Dạ, nhà có 2 đứa nó thôi :'> Em mèo ta tên là Miu, em kia là Beo. Bọn còn lại là do 2 đứa chúng nó đẻ ra, em ko biết gì hết! :D
Chăm sóc cũng không vất vả vì các em đều rất tự giác. Đến giờ ngủ là đi ngủ (trừ mùa động đực). Đến bữa ăn mỗi con ăn một bát. Không kêu ca giục giã chủ, em chia đôi đĩa cơm ra, xẻ vào 2 bát. Nếu bảo "bát này là của Miu nhé!" thì Miu chạy lại ăn, "bát này của Beo" thì Beo chạy lại ăn. Khi ăn cũng không tranh giành nhau, đứa nào cũng miệt mài măm bát của mình, no rồi thì đi ngủ. Con nhà nghèo nên cũng không hay bỏ mứa hoặc kén ăn đâu :X Phù! Được kết quả như ngày hôm nay là bao nhiu công lao dạy dỗ. Hồi trước Beo tham ăn, toàn giành ăn của Miu, đánh nhau chí choé! Nhà mình như cái trại cải tạo ý! Bọn nó như kiểu đối tượng vào trung tâm giáo dưỡng ý! ^^ Nuôi mèo thích lắm cơ!!!

À, đây là chùm mèo con do Miu nhà ta đẻ! Yêu thằng mèo Vàng mà đẻ ra toàn đen trắng, gen Miu át hết gen chồng rồi!^^

Còn đây là 2 em bé do Miu đẻ đợt đầu - đúng bức tranh đối xứng nhé!

Điểm đặc biệt là Miu nhà em có một cái đuôi màu đen, chót đuôi màu trắng. Hai em này đuôi y hệt mẹ, và đều có một đốm đen ở một bên bụng :) 5 đứa đợt sau thì...con nào cũng có một cái đuôi màu đen =)) Chắc đấy là truyền thống họ nhà nó!^^

MeoMia

Ui , mấy bé mèo đáng yêu quá đi mất :love struck: . Lông bé nào cũng trắng muốt trông mà yêu ghê luôn ý :love struck: . Thích nhất là tấm bé Beo nghịch với mèo con á :D , dễ thương quá chừng
Sẵn đây cho mình làm quen với Àméo luôn ha , mình cũng là mem mới toe , chưa quen biết ai hết đó :D

To À méo & MeoMia: các bạn post bài nhưng không thấy bài mình được hiển thị vì bài đã bị bộ lọc ngôn ngữ của hệ thống giữ lại do có ngôn ngữ chat, @. Sau khi có Mod duyệt thì mới cho hiển thị được. Do đó nếu không thấy bài thì đừng gửi lại nhiều lần, sẽ dẫn tới bị trùng bài nhé! - Mod Phù Dung

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mèo Angora sao bạn? Tớ thấy Angora thường có đuôi xù kia, bé này thì mặt và mắt khá giống đó, nhưng đúng là khó phân biệt, hay nó bị lai rồi nhỉ:D? 200k thì vừa $ đấy, hì hì, thế sao này có thể sắm được rồi!

à méo

Member
À há! Rút kinh nghiệm! Rút kinh nghiệm! :D :D
@ I'm Neko: Chắc em này "Việt Nam hóa" nhiều rồi nên mới có giá 200k đó! ^^ Nhưng bản tính của em ý thì rõ lắm lắm! Tớ yêu em ý vì sự hâm đơ của em ý mà! :p
Em Beo nhà tớ thích ăn khoai tây chiên (khoai-tây-chiên chứ không phải bimbim nhé!). Mỗi lần thấy tớ ăn là nó...cuống cuồng cuồng lên như bị nghiện ý! Còn hơn cả ngửi thấy mùi cá! Có lần tớ ăn xong để túi trên bàn. Nó chui đầu vào tìm tìm tìm...một hồi sau là bị thế này đây:
Nàng đi giật lùi một lúc vòng quanh nhà, đâm cả mông vào tường thì cái túi cũng rơi ra! Hú hồn! Tớ có cả video clip! Buồn cười lắm! :))

ashita

Dịch giả Vietpet
méo à bao giờ Beo có em bé cho tớ đăng ký 1 bé được ko ^^

à méo

Member
Hehe! Rất sẵn lòng bạn ashita ạ! Tớ đang phờ râu đi kén chồng cho em Beo nhà tớ đây này! Phải cái em ý dù sao cũng là con gái nên không "tô hô" như các chàng được, giữ ý giữ tứ cho em Beo một tí! :p Kín đáo gửi thư tình xức nước hoa cho các chàng thôi! Chả biết em ý sẽ lọt vào mắt xanh chàng nào! Thôi, ráng chờ.... Nó chả sốt ruột --> mình đành sốt ruột hộ nó! :( :(
PS: cái ava của bạn là con mèo tồ tẹt trong Home sweet home! ^^ Tớ rất phê em mèo này! Ngố dã man ý!!

bumbi

mèo nhà bạn lông trắng muốt đẹp thật. Mình để ý thấy lông hơi xù xù ra, chắc không phải mèo ta hả bạn :)

à méo

Member
@bumbi: nó là con Thổ Nhĩ Kỳ bạn ạ!^^ Nhưng quanh nhà tớ tòan mèo ta, em ý mới lấy chồng có 1 lần, đẻ ra cái bọn nửa tây nửa việt mất gốc như thế này này:

Cứ chụp ảnh là nó thế này -------------------- Ba mẹ con nhà mèo

chilan95

Member
Ước gì nhà mình cũng có nhiều mèo :x .hay chị à méo xin mẹ em cho nuôi thêm mèo đi ,cho em Mèo có bạn.

à méo

Member
Chị xin mẹ em cho Ai nuôi thêm mèo cơ? Em hay là chị? :D :D :p :p
Sau này chị thích có một nhà mèo cơ nhưng bây giờ chắc chưa được vì mẹ chị chưa cho! Thôi ráng nhịn....đợi sau này lấy chồng vậy!
hehe :D

à méo !!! lấy chồng luôn đi, hôm nay tớ đi ăn cưới 3 đứa bạn cấp 3, nhìn chúng nó hoành tráng lắm....... cưới xong được nuôi mèo sướng thế còn gì!!!!!!! =))=))=))

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hí hí là Chii sweet home À Méo ạ:D, đọc truyện, xem hoạt hình hay dã man luôn, trước đấy muốn post cả bộ lên cho Nhà mèo xem nhưng mod bảo không có bản quyền không được post, buồn thế chứ:(. À Méo cứ gọi là yên sờ tâm đi nhá, ở hội mèo hơn 50% là bọn đực rựa đấy, khị khị, hôm nào off đưa nàng Beo đi xem kết anh nào thì xin luôn về nhá, nhưng mà cấm sờ mó đến anh nào tên Lác đấy nhá, khị khị... Để xem nàng Beo xinh nhà ta cảm hóa con Lợn điên nhà Neko thế nào nhá, nếu cảm hóa được, Neko sẽ tặng cho bé Béo một vòng cổ hình hoa nhé, cho bé Beo nhà mình ra dáng hơn nhờ:kiss:!