• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thành viên mới nhà em !

vanthong196

em xin ra mắt các bác, đây là thành viên mới nhà em ạ ! em nó mới đi xa về nên còn hơi mệt, em post tạm mấy bức để các bác đánh giá, hôm nào rảnh em sẽ post đầy đủ ạ.

. . . .

kendyo

Member
Lông cún của bạn có vẻ dài quá, nhìn rất lạ
Mình cũng thấy thế , em này trông lạ lạ thế nào . Bạn chủ của em nó đã bắt em nó ở đâu về vậy . Trông lạ lùng thật , xoáy của em nó như kiểu Vuốt Keo Sấy lên vậy :D
MÌnh nhận xứt vậy có gì không phải bạn thông cảm bỏ quá nhé:D

nguyenducminh63

Active Member
Mình cũng thấy thế , em này trông lạ lạ thế nào . Bạn chủ của em nó đã bắt em nó ở đâu về vậy . Trông lạ lùng thật , xoáy của em nó như kiểu Vuốt Keo Sấy lên vậy :D
Vì bản tiêu chuẩn thì lông chó PQ không quá 2cm, tôi đồng ý với ý kiến của kendyo

vanthong196

em cũng không rõ, vì con chó này em bắt của một người quen về nuôi,em có hỏi người chủ cũ, người ta bảo con này nuôi từ nhỏ, được một người bộ đội ở ngoài đảo PQ đem về biếu,vì ông chủ cũ cũng là bộ đội đã về hưu,còn bộ lông em nó là tự nhiên đấy ạ,chứ không phải em vuốt keo đâu,từ khi bắt ở đảo về nuôi, em nó được nuôi thả rất hoang dã như trong tự nhiên, vì ở đấy là cả 1 quả đồi nên được thả tự do chạy nhảy suốt ngày,khi mà em bắt nó về cũng rất là vất vả phải 5,6 người mới bắt được em nó,có gì các bác cứ góp ý cho em nha !thanks các bác nhiều nha ! :D

em cũng không rõ, vì con chó này em bắt của một người quen về nuôi,em có hỏi người chủ cũ, người ta bảo con này nuôi từ nhỏ, được một người bộ đội ở ngoài đảo PQ đem về biếu,vì ông chủ cũ cũng là bộ đội đã về hưu,còn bộ lông em nó là tự nhiên đấy ạ,chứ không phải em vuốt keo đâu,từ khi bắt ở đảo về nuôi, em nó được nuôi thả rất hoang dã như trong tự nhiên, vì ở đấy là cả 1 quả đồi nên được thả tự do chạy nhảy suốt ngày,khi mà em bắt nó về cũng rất là vất vả phải 5,6 người mới bắt được em nó,có gì các bác cứ góp ý cho em nha !thanks các bác nhiều nha ! :D
Các bác chuyên gia đánh giá của VP nếu vào đây sẽ có nhận xét cho bạn. Nhìn chú cún này lông rất dị.

nguyenducminh63

Active Member
Các bác chuyên gia đánh giá của VP nếu vào đây sẽ có nhận xét cho bạn. Nhìn chú cún này lông rất dị.
Mình xem ảnh với tư liệu và đang nuôi 1 cún nhưng chưa thấy em nào bờm trên lưng như em của vanthong196 cả.

vanthong196

Mình xem ảnh với tư liệu và đang nuôi 1 cún nhưng chưa thấy em nào bờm trên lưng như em của vanthong196 cả.
Chào bác Minh , ngay hôm sau em cũng có hỏi lại người ta, và người ta bảo con này lúc đầu nuôi thì lông nó ngắn và sát lắm, nhưng từ khi nó thay lông được khoảng tầm nửa năm nay, thì lông nó mọc ra như vậy, hiện tại nhà em đang nuôi 3 con PQ va 4 con chó con, các bác mổ sẻ tự nhiên để cho em thêm kinh nghiệm nhé !em tên là Thông ở HN chỗ Đê Tô Hoàng , Đường Bạch Mai, nếu bác rảnh hôm nào anh em minh giao lưu nha ! đây là số ĐT của em : 0914140012,

kendyo

Member
Chào bác Minh , ngay hôm sau em cũng có hỏi lại người ta, và người ta bảo con này lúc đầu nuôi thì lông nó ngắn và sát lắm, nhưng từ khi nó thay lông được khoảng tầm nửa năm nay, thì lông nó mọc ra như vậy, hiện tại nhà em đang nuôi 3 con PQ va 4 con chó con, các bác mổ sẻ tự nhiên để cho em thêm kinh nghiệm nhé !em tên là Thông ở HN chỗ Đê Tô Hoàng , Đường Bạch Mai, nếu bác rảnh hôm nào anh em minh giao lưu nha ! đây là số ĐT của em : 0914140012,
Nhà bạn nuôi được nhiều chó thích nhỉ......Mình thì chưa thấy có em nào thay lông xong lại bị xấu tướng đi nhiều vậy , mà theo mình thì có thay lông xấu tướng đi thì cũng ko thể nào trông lạ thường như em này được , cùng lắm là lông dài , mất dáng là cùng . Bạn cứ thử theo dõi mấy anh em trong Vieetpet post ảnh các em nhà các bác ý lên mà xem , sẽ thấy e PQ nhà bạn có nhiều điểm lạ lắm:D:D:D:D

nguyenducminh63

Active Member
Chào Thông, nhà Minh ở ngõ 860 Minh khai đối diện trường Quản trị Kinh doanh ngày trước, nhà mình nuôi có 1 em PQ tên Zô thôi. Đt của Minh : 0912 277355

vanthong196

Chào Thông, nhà Minh ở ngõ 860 Minh khai đối diện trường Quản trị Kinh doanh ngày trước, nhà mình nuôi có 1 em PQ tên Zô thôi. Đt của Minh : 0912 277355
ok có gì em sẽ gọi nha !anh em mình đi :coffee: giao lưu học hỏi nhé !

tonduongPQ

Member
Chào thông!
Anh thấy xoáy của nó lạ thật, cũng là lần thứ 2 anh nhìn thấy...ở pic thứ 4 anh tháy chú cún đằng sau đẹp đấy, không biết bờm nó có thế không? em có 3 con phú quốc mà post thêm ảnh đi

binhdan

Member
vì thấy bạn giới thiệu chó của bạn được tăng từ người làm trong bộ đội trên đảo PQ nên minh có vài lời.con CPQ của bạn chăng có gì để chê cả,hơn nữa nếu nguôn gôc của nó là từ Vùng 5 hải quân Việt nam thì phải nói là bạn gặp may rồi.CPQ rặt thì trên đảo không thiếu nhưng thể hình nhỏ hiếm có con có dược thể hình lực lưỡng,nhưng để "tuồn" 1 em từ trong V5HQ ra thì chăng dễ tí nào.ở ngoài đảo PQ thì nơi đó là nơi duy nhất còn giữ lại những con CPQ với nhiều hình thái thể hiên sự phát triển theo thời gian với nhưng đặc điểm rất khác biệt nhưng nếu đem ra so sanh với những dong chó xoáy như xoáy thái,xoáy nam phi,xoáy campuchia thì phải công nhận CPQ đúng là tổ tiên của chúng.