• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành Viên Mới chào cả nhà, mời các bạn vào xem mèo yêu của tớ

chuotmeo

Member
Tớ vừa được tặng 1 em mèo. Hình em nó đây
[/IMG]
:D Nhìn yêu ko??? em ý tên là "Mi - Money"
Em ý mập mạp kinh khủng và ăn ko biết chán.
Tình hình là em ý đang có vẻ bị táo bón, mà em ý chỉ ăn thức ăn bán sẵn và uống sữa ba vì. Hức có ai biết làm thế nào cho nó hết táo bón ko??

Ôi trời nhìn bạn này mafia quá =)).
Mấy htrc mình cũng đọc thấy bài ăn thức ăn hạt có thể làm mèo bị thận và táo bón, thấy phân mèo nhà mình cũng có vẻ rắn mà nó k chịu ăn cơm, rau thì càng không nên mấy hôm mình thử cho nó uống nước diệp lục tố ( cái này thực phẩm chức năng dành cho ng,thấy nó đề là uống 1 thìa bằng ăn 1kg rau, mẹ mình bị chứng táo bón kinh niên uống cái này thấy đi thoải mái và rất tươi tỉnh nên mình lén lấy cho mèo uống :D ). Mấy hôm để ý thì phân e ý bh mềm và đi khuôn rất tốt, có màu xanh xanh nữa :)). Nhưng không biết cho uống đc đến bh, mẹ mình mà phát hiện thì xong. hehe

ruồi bẹp

Active Member
á há em này béo béo yêu quá đi
trông hai cái má với cái mắt híp kìa trông rất chi là ... cool!
zai nhà bạn được mấy cân rồi đó

keimoon

Member
Ôi giời ơi! đẹp quá cơ! nhìn cái mặt ngầu, thêm cái xẻ giữa trán như sẹo của Harry Potter í :)) yêu thế.
Táo bón à. Bạn thử cho em nó ăn sữa chua xem sao. Bạn chịu khó dành thời gian làm thức ăn tươi cho bé nhé, thức ăn khô có hại lắm. khi nào bé quen thức ăn tươi, bạn xào thêm ít rau , trộn vào sẽ giúp bé " đi" tốt hơn.:)

nguyenthuy

Member
:)):)):)), ớ bà con ơi, có mafia từ Mĩ về thăm VP kìa!!!! Thằng này gấu quá bạn ạ, có khi nhà bạn đi vắng cứ để mở, bọn trộm thấy còn khiếp vía ấy chứ=))=))=)). Chúc mừng bạn có cả chó lẫn mèo, 2 in 1 nhé, he he

artoo123

Member
Ôi giời ơi! đẹp quá cơ! nhìn cái mặt ngầu, thêm cái xẻ giữa trán như sẹo của Harry Potter í :)) yêu thế.
Táo bón à. Bạn thử cho em nó ăn sữa chua xem sao. Bạn chịu khó dành thời gian làm thức ăn tươi cho bé nhé, thức ăn khô có hại lắm. khi nào bé quen thức ăn tươi, bạn xào thêm ít rau , trộn vào sẽ giúp bé " đi" tốt hơn.:)
Ôi chuẩn quá, giống Harry Potter :))
Mèo nhà tớ táo bón cũng cho ăn sữa chua là ok ngay, thử xem nhé

fat.L.T

Member
bạn ơi nhà bạn ở đâu vậy bé này đã làm bố bao h chưa bạn cho mình đăng kí kết thông gia với

cun0206

Member
trời ơi bé nay hoành tráng thật đấy.bé bự thật bạn hãy chăm sóc bé để bé mãi giữ dáng vẻ đẹp trai vậy nha

bạn cho bé ăn thử rau muống luộc xem sao. mèo nhà tớ rất thích món ấy. Tớ nghĩ là mèo của bạn bị thiếu rau xanh đấy

ô cái thằng ha ry poọc tơ =)) mặt ngầu quá vậy...dạo này VP có lắm đứa mặt rất chi là gấu đấy nhé =)) mình bị hâm mộ bé ha ry poọc tơ này rồi

nhìn em ý giống đại ca giang hồ quá, đáng yêu ghê!!!
theo mình, nếu như mèo nhà bạn bị táo bón thì khoảng 1 tháng 1 lần bạn nên trộn cơm với 1 chút cá và rau (rau gì cũng được). Nếu để mèo suốt ngày ăn thức ăn khô thì không chỉ táo bón đâu, mèo nhà bạn sẽ còn mắc nhiều bệnh nguy hiểm hơn đấy