• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên mới..Ốc tiêu..mọi người cho em y' kiến với nhé..

Mình vừa mới mua Ốc tiêu thôi, bé được hơn hai tháng, nặng 750gr, như thế có ôm' quá không vậy mấy bác?? Bé này có lai không? Em chỉ hỏi thế thôi, lai cũng không sao, thương be' lắm..rất biết nghe lời..:):)..Hình của Ốc tiêu nè..Hình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ..

Còn đây là hình bé bông lan nhà em:):)

huynhhung

Member
bạn mua bé ở đâu thế? mình thấy bé có nét nét giống chó trại bên hùng phát không biết phải không bạn?

_HALEY_

Member
nhìn thì có lẽ không có gì là lai cả :) , trong bầy thì có em xinh em ít xinh giống con người vậy .Cún cưng của bạn dễ thương đấy .chúc mừng !!!

nh0kkUn

Member
Cún của bạn xinh quá, bé hams bông lan cũng xin. Bé cún với bông lan là trai gái bạn nhỉ. Nhà tớ có 1 thằng campell 3 tháng màu đen :))

Hi Bạn:)

bạn mua bé ở đâu thế? mình thấy bé có nét nét giống chó trại bên hùng phát không biết phải không bạn?
Thank bạn đã quan tâm nhé..Mình rất vui khi bạn nói bé Ốc Tiêu nhà mình có nét giống bên chỗ anh Hùng Phát..Mấy bes bên đó, bé nào cũng đẹp, mình thích lắm..Mình mua bé của một người quen ở Hoc' Môn đó, lúc đầu tính không mua nữa, nhưng thấy bé nhanh nhẹn, cứ chạy tới chân mình hoài, thấy thương nên mua luôn..:):)..

Chào bạn haley!

nhìn thì có lẽ không có gì là lai cả :) , trong bầy thì có em xinh em ít xinh giống con người vậy .Cún cưng của bạn dễ thương đấy .chúc mừng !!!
Thank bạn Halley nhé..Bé Ốc Tiêu nhà mình có màu vàng nhạt, nhưng chưa đều,có phải là đang thay lông không nhỉ? Mình mới tập nuôi thôi, nên chưa rành lắm..Mong bạn cho vài lới khuyên..:):)..Thank bạn nhiều..

Chào bạn nhokkun:)

Cún của bạn xinh quá, bé hams bông lan cũng xin. Bé cún với bông lan là trai gái bạn nhỉ. Nhà tớ có 1 thằng campell 3 tháng màu đen :))
Thank bạn đã khen..:)..Bé cún nhà mình là gái đấy, màu vàng nhạt nhưng lông mọc chưa đều..Nha` mình có đến hơn 10 bé hams lận..2 bear xù satin & xù dài, 1 panda thuần, 1 panda thuần satin, và một bé campel bông lan đó..:):)..Chăm nhiều quá cực bạn ah, chẳng có thời gian nữa..Bé đầu tiên là boy, bé dưới lá satin girl..Bé dưới vừa há sinh được 9 babíe đấy bạn ah..xinh iu không thể tả..ít bữa nữa mình sẽ update tiếp hình mấy bé, mong bạn vào ủng hộ nhe..:)

mRhOrIzAn

Bé này 2 tháng rồi mà tai chưa " lên " nhỉ. Đầu to mặt mũi nhìn đc đấy :D:D

_HALEY_

Member
hồi đó khi mới nuôi chuhuahua em cún nhà mình cũng bị tai cụp thế đó ,dù ông chủ bán nói lớn nó sẽ đứng lên .Thế là mình hỏi thăm vài bạn cũng nuôi chihuahua về cách cho tai cún đứng lên ,mấy bạn ấy bảo cho nó ăn lòng đỏ trứng gà hay vịt ,mình nghe theo luộc trứng cho nó ăn tròng đỏ ,sau đó 1 thời gian tai nó dựng lên .Mình cũng không biết do ăn tròng đỏ hay tự nó vậy nữa :)

nó hồi nhỏ nè

Tomy-SP

Member
Mình vừa mới mua Ốc tiêu thôi, bé được hơn hai tháng, nặng 750gr, như thế có ôm' quá không vậy mấy bác?? Bé này có lai không? Em chỉ hỏi thế thôi, lai cũng không sao, thương be' lắm..rất biết nghe lời..:):)..Hình của Ốc tiêu nè..Hình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ..

Còn đây là hình bé bông lan nhà em:):)

Ốc Tiêu thế là không ốm đâu. Có phần mũm mẽm đấy. Thường thì lũ nhóc chihuahua 2 tháng nặng 500-700gr là mai kia chúng sẽ to đến 2 ký lận.:)
Hic, nhưng mà chó với chủ cũng là cái duyên. Nhà mình Julie về nhà đầu tiên, xấu nhất nhà nhưng được cưng nhất vì thông minh nhất.
Giờ thì nhà đã gần chục con, nhưng Julie vẫn được yêu đắc biệt
Cũng thích mấy chú chuột các màu nhưng rinh về nữa chắc chủ ra đường ở quá.
Chúc Ốc Tiêu ngoan hay ăn chóng lớn

hồi đó khi mới nuôi chuhuahua em cún nhà mình cũng bị tai cụp thế đó ,dù ông chủ bán nói lớn nó sẽ đứng lên .Thế là mình hỏi thăm vài bạn cũng nuôi chihuahua về cách cho tai cún đứng lên ,mấy bạn ấy bảo cho nó ăn lòng đỏ trứng gà hay vịt ,mình nghe theo luộc trứng cho nó ăn tròng đỏ ,sau đó 1 thời gian tai nó dựng lên .Mình cũng không biết do ăn tròng đỏ hay tự nó vậy nữa :)

nó hồi nhỏ nè
Thank bạn nha, mình sẽ thử mua trứng gà về luộc lên cho bé ăn tròng đỏ xem thế nào :):).. bé của bạn nhìn cute đi...chúc bé cún nhà bạn càng lớn càng xinh nhé

Ốc Tiêu thế là không ốm đâu. Có phần mũm mẽm đấy. Thường thì lũ nhóc chihuahua 2 tháng nặng 500-700gr là mai kia chúng sẽ to đến 2 ký lận.:)
Hic, nhưng mà chó với chủ cũng là cái duyên. Nhà mình Julie về nhà đầu tiên, xấu nhất nhà nhưng được cưng nhất vì thông minh nhất.
Giờ thì nhà đã gần chục con, nhưng Julie vẫn được yêu đắc biệt
Cũng thích mấy chú chuột các màu nhưng rinh về nữa chắc chủ ra đường ở quá.
Chúc Ốc Tiêu ngoan hay ăn chóng lớn
Thank bạn nhiều lắm..Đúng là giữa cún và chủ có duyên thật, lúc đầu mình không định mua bé đâu, định đi vài nơi nữa xem thế nào nhưng nhìn bé cứ quấn lấy chân mình, chạy lăng xăng, thấy thương quá nên ma luôn..Mình chúc bé Julie nhà bạn càng lớn càng xinh nha..và mấy bé kia nữa, khoẻ mạnh nhanh nhẹn ..:):)

Update hình ảnh Ốc Tiêu xinh xinh:):)

Thế là đã tròn một tháng từ lúc Ốc tiêu vè nhà chị rồi, Ốc tiêu vừa ngoan, vừa biết nghe lời..Iu Ốc tiêu lắm lắm..
Ốc tiêu và cô chủ nhỏ:):)

Ốc tiêu ngủ đây chi ơi..:):)

Còn đây là hình mí bé hảmste xinh iu-tình yêu của mình đây...Đây la baba-mama:):)
6 babies sinh ngay 23/7 đây anh chị ạh:):)