• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên 047 CLB.GSD.MN xin chào !

Anh Liêm Thân Mến

Hôm nay anh cho anh em xem hết những hình ảnh của KIMHO trong sinh hoạt hằng ngày , chắc ít nhiều anh em cũng hình tượng ra được KIMHO nhà anh ? :))
Nhân đây em cũng xin gởi tặng lại ANH 2 tấm ảnh anh em nhà KIMHO đều chụp lúc bé , hai anh em nó đều cùng cha mẹ sinh ra ( HENRY và KIMHO) , chỉ khác nhau lớp anh trước lớp em sau cùng nhau lên diễn đàn VP =))=))=)) mời anh và các bạn yêu mến GSD xem hình

Mong anh phát huy những gì tốt đẹp nhất mà bản KIMHO đã có nuôi và chăm sóc KIMHO ngày càng phát triển tốt hơn - THÂN CHÀO ANH

Công nhận Henry thì đẹp trai, Kimho thì lại đẹp gái, chú Long nhỉ :)) chứng tỏ chất lượng ko đổi theo thời gian :D
Chú Liêm đã chăm sóc Kimho quá tốt, một bãi đất như thế thì quá tuyệt vời cho những chú GSD thật :)

Tặng Anh Liêm

Hôm nay lục lại danh sách họ hàng , anh em cùng cha mẹ với KIMHO nhà anh , có tấm ảnh em trai này ( anh em cùng bày đàn thế hệ với HENRY ) hiện nay theo em được biết bé trai này đang ở tại VŨNG TÀU mời anh xem hình

ngoc_anh

Member
Gửi tặng anh Liêm hình của Kimmy em mới chụp tối 16/02

Trong lúc cho Kimmy ăn em ngẫu hứng làm vài kiểu, xin gửi tặng anh và mọi người. Trong thời gian tới em sẽ tăng cường thể lực và dinh dưỡng cho Kimmy để nó sớm được như chị Kimho của nó.

Chào Ngọc Anh !
Cảm ơn em đã cho A xem hình KimMy , cho nó tăng cân chút nữa và vận động nhiều hơn .
Kimhô khoảng 19kg cân lúc sáng sớm .Ráng bồi dưỡng cho nó đến 6 tháng sẽ điều chỉnh lại .
Thân chào .

Anh Liêm Thân Mến

Hôm nay em có tấm ảnh HENRY mới chụp được ( do con gái em và chủ nhân đạo diễn ) mời anh xem hình HENRY , anh em với KIMHO nhà anh (cùng cha mẹ )

CHÚC ANH VÀ GIA ĐÌNH GẶT HÁI NHIỀU THÀNH CÔNG CŨNG NHƯ PHÁT HUY NHỮNG GÌ MÀ KIMHO CÓ ĐƯỢC , HY VỌNG MỘT NGÀY MAI - THÂN CHÀO ANH

ngoc_anh

Member
Chào Ngọc Anh !
Cảm ơn em đã cho A xem hình KimMy , cho nó tăng cân chút nữa và vận động nhiều hơn .
Kimhô khoảng 19kg cân lúc sáng sớm .Ráng bồi dưỡng cho nó đến 6 tháng sẽ điều chỉnh lại .
Thân chào .
Em cảm ơn anh Liêm rất nhiều!
Em nhận lại Kimmy ngày 16/02 vừa rồi. Hiện tại hệ tiêu hoá của nó đang có vấn đề. Chân cẳng của nó thì anh và mọi người cũng đã thấy rồi. Em đang lo điều chỉnh hệ tiêu hoá của nó cho ổn định lại để nó có thể hấp thụ thức ăn em cung cấp cho nó. Em rất muốn nó mập hơn nữa (nhưng mà phải sau khi chân cẳng nó bình thường lại đã :D:D:D), kể cả mập hơn Kimho nhà anh cũng không sao :)):)):)). Khi sức khoẻ nó tăng lên rồi thì cho nó gầy gầy một chút thì đâu có khó gì đúng không anh? Mình chịu khó đạp xe thêm vài km nữa là em nó eo thon ngay thôi mà.
Kính chúc anh chị luôn mạnh khoẻ để cùng chăm sóc bầy chó đẹp hơn nữa. Khi Kimmy bình phục thì em sẽ cố gắng chăm sóc để nó còn đẹp hơn Kimho nhà anh :)):)):))

Chào Ngọc Anh !
May mắn là Kimho từ nhỏ đến giờ không bệnh gì cả , ăn uống thì cũng thường thôi , nhờ thể trạng nó khoẻ nên tăng cân đều đều . Nuôi chó sợ nhất là bị đường ruột , như Kimmy bị tiêu hoá là phải tốt nhiều công sức đấy .
Có lẽ Ngọc Anh bất ngờ vì Kimho dể dạy phải không ? Chính mình cũng vậy thôi , dù đã nuôi nhiều con rồi nhưng Kimho là con khôn nhất , mình không bao giờ phải dùng " cây gậy hoặc củ cà rốt đâu " , mà khả năng vốn có của Kimho là sự chú ý rất tốt , đó là sự may mắn thôi , nếu Kimho được người nào đó rảnh và có nghề dạy chó thì sẽ phát huy hết tố chất của nó , còn mình do công việc nên chỉ tiếp xúc , dạy dổ nó rất hạn chế .
Chúc Ngọc Anh khoẻ .

Nhìn em dáng đứng bến xe này đẹp quá,em này ngồi trên cái cân trông rất ngoan và dễ cưng quá

THAO2009

Xin chào tất cả các bạn, mình muốn rinh về 01 bé trai GSD thuần chủng khoảng 01 tháng tuổi, làm ơn chỉ mình địa chỉ nào có GSD con đẹp, uy tín với. Xem hình thèm quá !!! :love struck:

Anh Liêm Thân Mến

Chào Ngọc Anh !
May mắn là Kimho từ nhỏ đến giờ không bệnh gì cả , ăn uống thì cũng thường thôi , nhờ thể trạng nó khoẻ nên tăng cân đều đều . Nuôi chó sợ nhất là bị đường ruột , như Kimmy bị tiêu hoá là phải tốt nhiều công sức đấy .
Có lẽ Ngọc Anh bất ngờ vì Kimho dể dạy phải không ? Chính mình cũng vậy thôi , dù đã nuôi nhiều con rồi nhưng Kimho là con khôn nhất , mình không bao giờ phải dùng " cây gậy hoặc củ cà rốt đâu " , mà khả năng vốn có của Kimho là sự chú ý rất tốt , đó là sự may mắn thôi , nếu Kimho được người nào đó rảnh và có nghề dạy chó thì sẽ phát huy hết tố chất của nó , còn mình do công việc nên chỉ tiếp xúc , dạy dổ nó rất hạn chế .
Chúc Ngọc Anh khoẻ .

Nếu nói may mắn cũng đúng , :D vì anh là người ưu tiên bắt trước đúng không anh ạ ? nhưng may mắn hơn là trong bày đàn anh chị em Kimho lúc đó theo sự nhận xét và kinh nghiệm sau bao năm nuôi chó con thì Kimho có những đặc tính lúc nhỏ như sau :
Khi tới giờ cho ăn nó là con chó nhanh nhạy nhất ( xông tới trước dành ăn với bày đàn )
Khi sinh họat thì có vẻ lấn lướt với những con khác và khi nghĩ ngơi hay nằm riêng một mình , tính độc lập cao , lúc nhỏ sống chung với mẹ luôn được sự ưu ái của mẹ hơn so với những con khác , hôm hay được biết kimho nhà anh có những đặc tính tốt đó em rẩt mừng ,
Chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe cũng như thành đạt trong cuộc sống - thân chào

ngoc_anh

Member

Nếu nói may mắn cũng đúng , :D vì anh là người ưu tiên bắt trước đúng không anh ạ ? nhưng may mắn hơn là trong bày đàn anh chị em Kimho lúc đó theo sự nhận xét và kinh nghiệm sau bao năm nuôi chó con thì Kimho có những đặc tính lúc nhỏ như sau :
Khi tới giờ cho ăn nó là con chó nhanh nhạy nhất ( xông tới trước dành ăn với bày đàn )
Khi sinh họat thì có vẻ lấn lướt với những con khác và khi nghĩ ngơi hay nằm riêng một mình , tính độc lập cao , lúc nhỏ sống chung với mẹ luôn được sự ưu ái của mẹ hơn so với những con khác , hôm hay được biết kimho nhà anh có những đặc tính tốt đó em rẩt mừng ,
Chúc anh và gia đình nhiều sức khỏe cũng như thành đạt trong cuộc sống - thân chào
Cái vụ chạy nhanh nhất khi đến giờ ăn và được mẹ ưu tiên nhất thì em không để ý nhưng em chỉ thấy nó là đứa có tính độc lập rất cao khi mới được khoảng 1 tháng tuổi: nằm một chỗ quan sát "thế sự" :)):)):)). Hôm em lên thấy chỉ còn 4 con và không thấy con lông vàng sậm đâu nên biết là muộn rồi :(:)(:)(( Đành phó mặc cho đại ca chọn thôi :)):)):)). Con Kimmy chỉ tội hơi nhát, chứ độ bướng và nghịch ngợm thì thành thần rồi :)):)) Nó toàn rình em sơ hở là lao đến vồ người rồi giỡn, đang bị tiêu chảy cũng không bỏ được thói nghịch ngợm tinh quái đó.

Nhìn hình Kimmy ăn thấy dễ thương thật, mong là nàng ta mau mau hết bệnh để còn đua với Kimho chứ :))

ngoc_anh

Member
Anh Liêm post hình Kimho lên đi cho anh em cùng xem sự phát triển của nó đến đâu rồi? Và cũng là để cho em làm đích phấn đấu chăm sóc Kimmy nữa chứ. Lâu rồi chưa thấy hình Kimho đâu cả. Kimmy nhà em thì lại người rất nhanh sau vụ đường ruột, nhưng vẫn bướng và nhát. Em đang cho nó chạy bộ với khoảng cách và tốc độ tăng dần. Hiện tại nó chạy bền còn thua em nữa :)):)):)):)) Vì thế đành phải kiên trì vậy!

Xin chào Tấn Long , Ngọc Anh và các ACE đã ghé thăm và góp ý . Mấy hôm nay đi du lịch miền tây nên không tham gia diễn đàn được . Kimho mới cân sáng nay được 21kg . Mấy hôm trước khi mình đi còn ở Hà Tiên thì bà xã báo cáo Kimho lẽn vào nhà ngoặm chú mèo con ra cuồng chơi nhưng đùa quá nặng tay nên chú mèo hết thở luôn , bị bà xã đánh cho một roi .
Mấy hôm nữa mình sẽ chụp hình và báo cáo với ACE .
Ngọc Anh có sáng kiến tập họp các hình ảnh chó xuất từ trại LongDL để giao lưu là quá hay .
Xin cảm ơn ACE .

ngoc_anh

Member
Em gửi tặng anh Liêm mấy tấm hình của Kimmy

Hôm nay rảnh hai thầy trò em làm vài kiểu ảnh cho Kimmy. Thân gửi tặng anh Liêm và các bạn!

Cảm ơn Ngọc Anh , Kimmy phát triển tốt rồi đấy , chỉ cần tròn trịa chút nữa thì ngon lành . Hôm qua mình có chụp hình Kimho rồi nhưng chưa chuyển lên được , hãy chờ nhé !
Thân mến .