• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành viên 047 CLB.GSD.MN xin chào !

ngoc_anh

Member
Có thể thấy Kimho và Kimmy có thân hình giống cha chúng nó là Hobbit. Riêng Kimmy em thấy giống Kimba cái khuôn mặt nhiều hơn so với Kimho. Được cái Kimho ăn uống tốt hơn nên vóc dáng nó "đè chết" dáng Kimmy rồi :)):)):)). Em đang tìm cách để Kimmy ăn uống nhiều hơn và tốt hơn nữa, chứ bây giờ em thấy nó ăn uống tiểu thư quá. Cũng có lẽ tại thay đổi thời tiết: Ninh Thuận bắt đầu nắng và nóng rồi nên nó ăn uống thất thường. Nhưng mà nhờ có nắng nhiều và sau vụ chân cẳng em bổ sung canxi cho nó khá nhiều nên giờ tai đã dựng gần đạt rồi. Chắc qua 6 tháng là tai nó dựng đứng xong.

tonhuanTB

Member
các bác xem giúp em con nay và nhận xét thật lòng giúp em với nhé. em chưa chụp được ảnh của nó bằng máy ảnh nên hơi mờ một chút, ráng nghe các anh.

hi vọng qua đợt nắng nóng này Kimmy sẽ "nở nang" nhưng cũng đừng quá........:)) chắc trưởng thành cũng phải đạt 30-35kg hả anh ngoc_anh :D
To tonhuanTB: bạn nên tạo 1 topic và giới thiệu về chó của bạn chứ làm như vậy gây loãng chủ đề lắm hi vọng lần sau bạn cẩn thận hơn

Xin chào anh Liêm, anh cho em hỏi tí nhé anh ở đồng nai anh cho em xin địa chỉ nhé, có dịp em lên cậu hai của em cũng ở đồng nai huyện Long Thành, em ghé anh chơi.
Cảm ơn em quan tâm !
Từ Long Thành đền nhà anh gần 40km , nếu đến được thì em điện thoại cho anh : 0982790363 anh sẽ chỉ đường và tiếp đón .
Thân chào.

các bác xem giúp em con nay và nhận xét thật lòng giúp em với nhé. em chưa chụp được ảnh của nó bằng máy ảnh nên hơi mờ một chút, ráng nghe các anh.

Chào em ! Thái Bình là quê nội của anh : Xã Thuỵ Thanh , Thái Thuỵ , coi như đồng hương đi . Năm 1993 anh có mua 1 con chó Bergie từ Thái Bình về nuôi nhân dịp về thăm quê , nhưng là chó dòng sói của Nga .
Về chó của em , anh không đủ trình độ để nhận xét đâu , nhưng nhìn mặt nó có thể là chó khôn đấy, còn tiêu chuẩn thì phải cân đong , đo , đếm và tuỳ theo hiểu biết + cảm nhận của mỗi người không thể nói ở đây , dể dẫn đến " bình loạn " .
Thân chào em .

thuongvu

Member
Gửi anh Liêm

Cảm ơn em quan tâm !
Từ Long Thành đền nhà anh gần 40km , nếu đến được thì em điện thoại cho anh : 0982790363 anh sẽ chỉ đường và tiếp đón .
Thân chào.
Kimho hôm nay được bao nhiêu tháng rồi anh Liêm, cân nặng bao nhiêu ký, anh update thêm hình của Kimho cho mọi người xem đi nhìn nó mà thấy mắc thèm quá.

ngoc_anh

Member
hi vọng qua đợt nắng nóng này Kimmy sẽ "nở nang" nhưng cũng đừng quá........:)) chắc trưởng thành cũng phải đạt 30-35kg hả anh ngoc_anh :D
Cảm ơn Việt Châu nhé!
Vì Ninh Thuận năng nóng nên em nó khảnh ăn quá! Chưa như mình mong muốn. Khi nào có điều kiện sẽ update hình em nó sau nhé.

Xin chào Ngọc Anh và các ACE đã ghé thăm và quan tâm đến Kimho !
Tháng vừa rồi mình phải chuyển công tác xa nhà , đi từ sáng đến tối mới về nên không chăm sóc Kimho được . Hôm nay ngày nghỉ nên tranh thủ chụp vài tấm hình Kimho khi vừa được 6 tháng tuổi , hôm nay cân nặng 26 kg . Nếu chăm sóc tốt hơn có thể sẽ là 27-28kg .

Các ACE góp ý dùm nhé . Xin cảm ơn .

thuongvu

Member
Gửi anh Liêm

Tháng vừa rồi mình phải chuyển công tác xa nhà , đi từ sáng đến tối mới về nên không chăm sóc Kimho được . Hôm nay ngày nghỉ nên tranh thủ chụp vài tấm hình Kimho khi vừa được 6 tháng tuổi , hôm nay cân nặng 26 kg . Nếu chăm sóc tốt hơn có thể sẽ là 27-28kg .

Các ACE góp ý dùm nhé . Xin cảm ơn .
Xin chào anh Liêm, Kimho bộ đang thay lông hả anh? theo em anh chăm sóc tốt hơn Kimho theo em Kimho hình như hơi gầy tí. Thấy Kimho đứng tạo dáng mà thấy giềng quá. Chúc anh nuôi tốt Kimho.

em nó trổ vàng nhìn đẹp thật :D nói chung thì ko chê được gì nhưng cái dáng đứng sao thấy ngang ngang ko dốc cũng ko gù tôm vậy chú Liêm? Hi vọng trong nay mai em nó sẽ đẹp hơn thế nữa :D

Vấn đề VC đề cập không phải lỗi của chú chó đâu. Dáng nó bị thế là do nó đứng sai dáng thôi, nếu em để ý, chân sau bên kia để hơi cao, nếu kéo thấp về phía sau 1 tý là trông nó sẽ khác hăn thôi. Cái này anh nhận thấy từ con nhà anh. Nếu không đứng đúng dáng, trông nó rất ngang và xấu

ngoc_anh

Member
[
Đúng là anh ít có thời gian chăm sóc Kimho thời gian qua nên trông Kimho không được mỡ màng như thời gian trước và có vẻ ít được cho chạy nhảy như xưa.
Nhìn mặt Kimho em thấy giống Hobit nhiều hơn so với Kimmy mặc dù cả 2 chị em nó mặt cũng đen xì xì như nhau.
Thời gian này em cũng bận quá do có nhiều lớp và SV học nên em chưa đưa hình Kimmy nên được. Nhưng nói chung chị em nó cũng xấp xỉ nhau rồi anh ạ :D:D:D. Lúc nào rảnh em sẽ đưa anh Kimmy lên sau.
Chúc anh chăm sóc Kimho thật tốt nhé!

Cảm ơn các ý kiến của các bạn ! Đúng là Kimho có vấn đề về chăm sóc cần phải quan tâm hơn , mình đang tập trung bồi dưỡng lại cho nó . Hẹn các bạn sau 1 tháng nữa sẽ báo cáo kết quả . Thân mến .

tranminhchau

chú ơi cháu sẽ gửi hình con mysa nhà cháu lên để chú so sánh nhé.Có lẽ con của cháu đẹp và thông minh hơn chú ạ

chú ơi cháu sẽ gửi hình con mysa nhà cháu lên để chú so sánh nhé.Có lẽ con của cháu đẹp và thông minh hơn chú ạ
đọc vài bài bác post mà toàn là chê bai người khác ko biết chó của bác thế nào có thể cho mọi người xem hình và học hỏi ko ạ:D Thân chào bác:)

tonhuanTB

Member
Thân chào anh Liêm

Thuỵ Thanh ngay cầu Vô Hối đó anh, quê em ở Quỳnh Phụ nhưng em lại rất có duyên với người Thái Thuỵ anh ạ. Bạn bè em ở Thái Thuỵ đông lắm. Công tác xa vậy anh có hay về quê hương không? Khi nào về nhớ nhắn thằng em này câu nhé. Trước lạ sau quen vả lại anh em mình có chung sở thích GSD mà anh Liêm nhỉ. Em vẫn chưa tìm được con nào ưng ý cả, lần này đang chờ bác LongDL cấp cho mà không biết thế nào nữa. Hy vọng anh em ta sẽ có những con thật đẹp đẩy mạnh phong trào GSD Việt NAm anh liêm nhé. Xin chúc anh và toàn thể gia đình mạnh khoẻ, công tác tốt và có nhiều GSD đẹp.:beer:)]:D

Chào Anh !

Đã lâu không gặp anh lên diễn đàn cũng như không thất hình ảnh KIMHO nhà anh đâu hết ? :D
hôm nay em có món quà tặng anh để biết nguồn gốc con chó nhà mình .
mời anh vào đường link này .
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/608136.html
Chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ và thành đạt trong công việc thân chào anh - em Longdalat