• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thành lập CLB người yêu chó bắc hà

Đợt sau thằng bạn em ở lào cai xuống chơi em cũng bảo nó mang cho em mấy cặp xuất sắc có gì em nuôi không xuể em sẽ pm gửi các bác nuôi giúp!

"Xôn" bây giờ khác trước ngày xưa...

phải nói là đã vài tháng rồi tôi chưa post ảnh "Xôn" (chó bắc hà) của tôi lên để mọi người ngắm thằng e nó....Tôi thì chỉ có thể khẳng định chắc chắn rằng Xôn giờ khác xưa nhiều lắm...
Và ở đây là một CLB những người nuôi chó bắc hà, tôi thấy mọi người tham gia đông đủ lắm và cũng nhiều chó bắc hà lắm, ắt hẳn đó là 1 tín hiệu mừng cho anh em đã cố gắng mang 1 giống chó tuyệt với từ vùng núi xa xôi xuống đồng bằng khắc nghiệt. xin chúc mừng mọi người nhé....

Tôi cũng phải nói lên quan điểm riêng của tôi rằng cho đến tận bây giờ khi mà tôi ngồi ngắm thằng e nó mà thấy mãn nguyện lắm, tuyệt vời lắm hung dữ lắm trông như 1 " quái thú" kì quặc đầy man rợ.....nhiều lúc tôi tự hỏi có phải chăng đó là 1 tác phẩm mà thượng đế đã ban tặng cho tôi 1 người bạn tuyệt vời đến thế....

và khỏi để chờ đợi sốt ruột lâu là tôi xin post vài tấm hình của thằng " xôn " để mọi người so sánh thằng e nó trước kia và bây giờ như nào....

leopon

Em rất thích chó Bắc Hà nhưng em chưa có chó thì có được tham gia hội không ạ?

Sieugau

có bác nào nhà sắp có cún không ạ, em đang háo hức 1 em bắc hà mà chưa tìm được

Xin thông báo với toàn thể anh em....Mình đã bị mất chó rồi...thực sự 1 tuần nay tôi đã mất ăn mất ngủ... quá buồn, quá đau....quá căm phẫn kẻ đã bắt chó.......wa buồn

bmw252

Member
Ặc, xin chia buồn cùng bác. E Xôn đẹp thế mà ... :((
Hiện nay bọn bắt chó toàn dùng súng bắn điện để bắt chó, nên chó dù to, dữ thế nào cũng bị tóm hết. Ngay cạnh nhà e, bọn nó còn trèo lên tầng 2, bắt trộm 1 e Alaska hơn 50kgs :((

CuHeu

Member
Hiện nay bọn bắt chó toàn dùng súng bắn điện để bắt chó, nên chó dù to, dữ thế nào cũng bị tóm hết. Ngay cạnh nhà e, bọn nó còn trèo lên tầng 2, bắt trộm 1 e Alaska hơn 50kgs :((
Xin bác nói rõ hơn về loại súng này được không ạ? Để em bít còn đề phòng bọn cẩu%-(
Chia buồn với bác Xôn...

tuoichoiboi

Em cũng tham gia:
Tên em là Lê Ngọc Thanh
Địa chỉ : Ngõ Thông Phong Ton Đức Thắng
Yahoo: yeu_me_vo_hon_vo_1983@yahoo.com
Mobi: 0987537770.
hiện em đang nuôi một chú lông màu xám, vì chưa biết post ảnh nên hẹn khi khác. chưa có kinh nghiệm nuôi lắm. ai biết xin chia sẻ cách nuôi chó bắc hà cho em với. Em xin cảm ơn trước

HQ-empire

Senior Member
Xin loi cac bac vi chu khong co dau, may tinh em bi thang cu nghich chua sua duoc.
Em la Bui Huy Cuong
Dia chi: 33 ngo 286 Tay Son, Dong Da Ha Noi

Yahoo: cuong74_hn
mobile: 0904228393
Hien dang nuoi mot em Bac Ha, mau den, Duc, khoang 6 thang tuoi
Xuat xu: Em mua tai Meo Vac - Ha Giang
anh cua no khi moi mua ve day

Day la anh chup cach day 3 thang, con hien tai em ban nen chua chup duoc, no khoang hon 10kg roi

Mời bác sang đây chơi với anh em đang quan tâm tới con BH...

Link : http://quockhuyen.com/showthread.php?3-Nuôi-chó-Bắc-Hà-ở-Hà-Nội...

Rất yêu quí giống chó này. Nhưng kẹt nổi giống này k sống ở miền nam đc. Nhưng sẽ luôn cổ vũ phong trào này cho các bác nuôi Bắc Hà.

Cutmang

Chó của bác đẹp qua! Mình cũng đang muốn kiếm một em BH nhưng chưa có dịp đi phượt làm em về ra nhập hội yêu BH với các bác ! hix..........

gaubi

Member
Nhận xét

Tên: Nguyễn Q.Cường
Sinh:1981
Nơi cư trú : cầu giấy- Hà Nội
Mình nuôi 1 em Bắc Hà đực - 6 tháng tuổi
Hôm nay gia nhập, giao lưu với anh em, mong học hỏi kinh nghiệm :D
Đây là mấy hình ảnh lúc em nó được 3 tháng tuổi. anh mình sẽ gửi sau:love struck:

Bác ơi theo em nhìn qua ảnh(chưa kỹ vì chụp không toàn diện) thì cún nhà bác
không hẳn là chó bắc hà vì chó bắc hà lông xù và đuôi ngắn vuốt ngược về trước thường vắt sang một bên.Có gì không phải mong bác bỏ qua

cho e hỏi: chó Bắc Hà có đắt ko ak? giá tầm bao nhiu, nhìn thik quá, nếu giá mềm có lẽ e cũng kiếm 1 chú