• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

thành lập CLB người yêu chó bắc hà

Cập nhật tiếp tục thành viên đã tham gia CLB người nuôi chó Bắc Hà như sau:
1. Tên: Quang
Nick chat, email tong xuan quang
Địa chỉ: gần chợ mơ - Minh Khai – Hà Nội
Mobile: 093 234 6810
Hiện đang nuôi chó bắc hà giới tính đực, màu nâu, được 3 tháng tuổi hiện đang rất khỏe mạnh, đã tiêm chủng đầy đủ, (đã có hình cho các bác rôi)
2. Bác: Đỗ Văn Trung Tú
Địa chỉ : TP Nam định
Nick chat yahoo: dovantrungtu ; email: dovantrungtu@yahoo.com
Mobile:0914770196
Hiện đang nuôi chó bắc hà cái, màu xám, đã đẻ được 1 lứa. nhưng bố của chúng nó lại là chó phú quốc nên là ra được 4 thằng đen tuyền có xoáy phú quốc. chưa tiêm phòng gì hết. t đã đến nhà bác xem chó rồi. chó rất khôn và nghe lời
3.Bác Shakhi viet
Lí do bác muốn tham già là bác cũng có sở thích về chó bắc hà nhưng lí do là bác chưa tậu được 1 e nào về nên bác khất lần sau
4. Bác Akieng Bùi Huy Cường
Địa chỉ: 33 ngõ 286 Tây sơn, đống đa hà nội
Yahoo: cuong74_hn
Mobile 0904228393
Hiện đang nuôi 1 e bắc hà màu đen, giới tính đực, 6 tháng tuổi xuất xứ tù Mèo Vạc – Hà Giang ảnh đã có rồi
5.Bác nhatchithien
Tên: Dũng , 43 tuổi
Địa chỉ Sài đồng – Gia Lâm hà nội
Mobile chưa có
Bác đã nuôi chó và mang 3 lần từ bắc hà về hà nội nhưng đều chết. Phải nói bác là thành viên được phong tặng dũng sĩ về chó bắc hà rồi. Nhưng không sao, hi vọng bác lại mang chó bắc hà về nuôi tiếp và bác chú ý hơn chế độ ăn và công nghệ chuyển vùng thì sẽ sớm thành công để nuôi chó Bắc hà thôi. Hoặc bác đợi đi vì sắp có lứa bắc hà ra đời tại hà nội khi ấy bác sẽ không lo chuyển vùng khó khăn nữa vì bố mẹ đều đẻ tại HN cả.

Tính đến giờ là có 5 bác tham gia. Vậy còn có bác nào tham gia thì mời các bác đăng ký và để lại đầy đủ thông tin như mẫu nhé. Thanks các bác !

Shakhi Viet

Active Member
5.Bác nhatchithien
Tên: Dũng , 43 tuổi
Địa chỉ Sài đồng – Gia Lâm hà nội
Mobile chưa có
Bác đã nuôi chó và mang 3 lần từ bắc hà về hà nội nhưng đều chết. Phải nói bác là thành viên được phong tặng dũng sĩ về chó bắc hà rồi. Nhưng không sao, hi vọng bác lại mang chó bắc hà về nuôi tiếp và bác chú ý hơn chế độ ăn và công nghệ chuyển vùng thì sẽ sớm thành công để nuôi chó Bắc hà thôi. Hoặc bác đợi đi vì sắp có lứa bắc hà ra đời tại hà nội khi ấy bác sẽ không lo chuyển vùng khó khăn nữa vì bố mẹ đều đẻ tại HN cả.
Dũng sĩ..., ha ha bác vui quá.
Tiết lộ với bác Xônnhàem, bác nhất chỉ thiên nuôi chó bác hà lâu năm lắm rồi đấy. Trên diễn đàn cũ, bác ấy còn bị bác AQ phán ý là: Bác ấy béo nên nuôi chó BH, bác AQ cao gầy nên nuôi chó PQ :D.

vì sắp có lứa bắc hà ra đời tại hà nội khi ấy bác sẽ không lo chuyển vùng khó khăn nữa vì bố mẹ đều đẻ tại HN cả.
Hay quá, bác giới thiệu về bố mẹ bọn chúng nhé, có thêm ảnh nữa nhé.

Tiết lộ với bác Xônnhàem, bác nhất chỉ thiên nuôi chó bác hà lâu năm lắm rồi đấy. Trên diễn đàn cũ, bác ấy còn bị bác AQ phán ý là: Bác ấy béo nên nuôi chó BH, bác AQ cao gầy nên nuôi chó PQ :D.

bác hỏi bác dovantrungtu ấy bác ấy nuôi chó bh cái đấy đẻ rồi đấy nhưng tiếc wa bác lại cho bh lai với phú quốc không sao hi vọng bác dovantrungtu lứa sau sẽ phối với bh để ra dòng bh sinh sản tại hn.

KHông biết bao giờ mới có được 1 em BH màu như này hic hic
hì, tôi nói thật là hồi tôi alo cho bác tuyên đặt mua e nó về, e cứ không nghĩ là đến lượt mình mua được ai ngờ rằng lúc mình alo cho bác tuyên là người đầu tiên và mình đọc được topic bác tuyên rao bán bh này vừa mới được mấy phút và mình là người đâu tiên gọi điện lên là bác mới để cho người đầu tiên. hit sau khi bác tuyên ok đồng ý bán cho mình và giữ cho mình kể cả ai trả giá cao hơn bác ý cũng không bán, công nhận bác tuyên làm ăn uy tín, ngày hôm sau chó được chuyển về bến xe gia lâm và mình ra nhận e nó ở nhà xe, lúc mình xách cái giỏ e nó mà mọi người nhìn mình cứ tưởng mình vận chuyển thú rừng cấm, người thì nói là gấu, người nói là khỉ, hít, nhưng khi nghe sủa lại là chó...he he

Đàn con bắc hà được sinh ra tại thành phố

Đây bác xem này đã có chó con được sinh ra tại thành phố
http://5giay.vn/showthread.php?t=2906854

bác hỏi bác dovantrungtu ấy bác ấy nuôi chó bh cái đấy đẻ rồi đấy nhưng tiếc wa bác lại cho bh lai với phú quốc không sao hi vọng bác dovantrungtu lứa sau sẽ phối với bh để ra dòng bh sinh sản tại hn.
:D:D:D mời các bác đăng ký trước đi - mai em chụp hình con đực bắc hà và con cái nhà em lên để cả nhà bình luận !!!

bác dovantrungtu ơi bác bán đàn xoáy phú quốc đen tuyền hết chưa, nếu còn thì bác để cho em 1 con đi bác ơi.

giải tán hôm mồng 5 âm rồi em - thôi để lứa này - anh phối giống chính tông cho nó máu !!!!!

giải tán hôm mồng 5 âm rồi em - thôi để lứa này - anh phối giống chính tông cho nó máu !!!!!
Có bác Tú này nuôi nhiều Hmông cộc vậy sao im ỉm thế chụp vài kiểu ảnh cho mọi người coi tí. Im nặng quá gần nhảy giống được rồi đấy bác Tú nhỉ? Cho bọn em xem ít ảnh xem thế nào?
Một vện Hmông được 4-5 tháng
Hai em cộc xù: đen và vàng 6-8 tháng tháng
Một vài em linh tinh nữa cho xin nốt ảnh nhé bác.
Sau này bác nhượng lại cho anh em ở Nam Định là ổn đấy ạ.

Có bác Tú này nuôi nhiều Hmông cộc vậy sao im ỉm thế chụp vài kiểu ảnh cho mọi người coi tí. Im nặng quá gần nhảy giống được rồi đấy bác Tú nhỉ? Cho bọn em xem ít ảnh xem thế nào?
Một vện Hmông được 4-5 tháng
Hai em cộc xù: đen và vàng 6-8 tháng tháng
Một vài em linh tinh nữa cho xin nốt ảnh nhé bác.
Sau này bác nhượng lại cho anh em ở Nam Định là ổn đấy ạ.
cho mình nợ ảnh đến ngày kia chụp đi - máy ảnh cho thàng cu sinh viện cạnh nhà mượn rồi !
sơ bộ báo cáo thế này cho chú Tuyên mừng!
anh bắt trên đó 5 con cộc thì sống khoẻ cả 5
một cộc đực xù vàng mà chú gọi là " tấm chăn mùa đông không sợ rét " đó - giờ nặng 19 kg, đã thay hết răng - mới thay được ít lông ở lưng - còn vẫn là lông tơ.
cộc cái xù đen yếm trắng cũng đã nặng 12kg đã thay hết răng - đang thay lông
cộc vện lửa - cái - bắt của chú Quan - chưa thay răng nhưng bắt đầu thay được vài sợi lông nặng 9 kg
hai cộc đen tuyền và khoang - chú Tuyên gửi cùng con cộc cái đen xù đó - mới bị con bécgiê cái đẻ nhà anh nó cắn chết rồi - vì hai con cộc con này mắc tội rất lớn là vào ổ chó con sơ sinh để:(( .... chơi !:(:)(:)((

xin phép xom_nha_em chủ topic cho mình được pots vài hình ảnh về h'mông cộc nhà mình tại đây nhé ! khi nào đủ lượng chó - mình sẽ mở một topic riêng về mông cộc khu vực hà nam ninh !!!
giới thiệu với anh em con cộc thứ nhất của mình bắt của chú Tuyên Hà Giang - con chó được chú ta gọi là - tấm chăn mùa đông không sợ rét - nhưng bây giờ khi nó thay lông thì nó lại về chất lông mịn chứ không phải chất xồm !

giới thiệu với ace con bắc hà ở gần nhà em !
giới tính đực
nặng 40kg
sinh năm 2007
tên - Cò
theo lời của ông chủ nó - người trong ảnh =>> cực khôn - gần như hiểu tiếng người !