• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thành lập CLB GSD VietPet Hà Nội

Vladavia

Member
Vladavia thân mến,

ACE trong CLB đang tập hợp lại các bài viết trong topic này cũng như các bài khác trên diễn đàn VP và ( cả những mối quan hệ ,người chơi Berger ngoài diễn đàn nữa ).Đăng ký hội viên chính thức sẽ tính từ ngày 24/9 em ạ .
Ngày hôm nay,25/9 CLB GSD VP HN chào đón hội viên mới : bạn Vladavia
Các liên quan tới Hội viên sẽ được CLB thông tin trên diễn đàn sắp tới.
Cảm ơn Vladavia
Thanks anh Trung đã tận tình quote lại bài, làm em ngại quá! :D
Em đùa chút thôi, vì anh em với nhau cả mà, giờ là lúc đang còn trứng nước nên những việc lớn cần quan tâm hơn cả. Chứ có tên hay kể cả ko có tên thì em vẫn sẽ theo dõi và tham gia ủng hộ phong trào. :D

Họ tên: Hoàng Anh
Nick: Vladavia
Số ĐT: 0912 ai cũng biết rồi :D

NPKG6875

Member
Mọi người đăng kí thì cố gắng ghi cả số điện thoại (trừ ai du kik :))) nhé để em còn ghi lại, để có gì còn alô mọi người cho tiện.

Manonero

Member
Còn em nữa anh Trung ơi, vừa ở TQ về là nhào vô giơ tay đăng kí ngay đó ạ!

Nhất trí cao!
Vũ Hồng Quang,nick: nqd123, Đt: 0989199679
Anh Quang ơi còn cái mục có chó tham gia hay ko nữa đề nghị bác mang ra đi nhé toàn cất ở nhà chơi 1 mình là sao vậy.
Chị Giang lưu danh sách vào nhé để hôm đó ông nào ko ra thì alô hỏi tội :D:D:D

vhungvhn

Member
Em xin tham gia 1 chân
Tên: Hưng
Nick:vhungvhn
Đang nuôi Dobermann chứ không phải GSD, nhưng tương lai chắc sẽ có.

NPKG6875

Member
Còn em nữa anh Trung ơi, vừa ở TQ về là nhào vô giơ tay đăng kí ngay đó ạ!
Ai đây, có quen không, tại sao k ghi số điện thoại :phbbbbt:, đùa chứ nhắn cho tôi số của chú ngay, tôi mất máy nên mất hết số mọi người rồi :thingking:, cả cái chú 0912 ai cũng biết nữa nhá, nhắn tin cho tôi ngay và luôn $-)

@ Khương sói: tôi save hết lại rồi, bác nào k ra off gọi điện truy nã :D

Xin Chúc Mừng CLB Thành công tốt đẹp !

Chào Hoan_2008,

sau khi trao đổi với em qua điện thoại ( cách đây 3 ngày ) và nêu 1 vài phuơng án để đưa ( vận chuyển ) Henry từ Nam Sách-Hải Dương lên ( quả là mất công và phí vận chuyển đi về đáng kể ), Anh và CLB luôn mong và tin là Henry sẽ tham dự buổi giao lưu Berger đầu tiên ở Miền Bắc.Lý do :

- Em là 1 fan GSD rất nồng nhiệt và sự đóng góp của em trên diễn đàn cũng như các hoạt động khác về GSD hết sức nhiệt tình và ý nghĩa ( chắc em còn nhớ buổi Off lần đầu tiên Hải Dương do em đề xướng và tổ chức chính rất thành công.... )
- Henry là 1 chú GSD rất nổi tiếng đối với diễn đàn VP. Henry là 1 chú GSD thuần chủng,đẹp,hệ thần kinh rất tốt,được đào tạo cơ bản cho các cuộc trình diễn,đặc biệt đã từng tham gia cuộc thi GSD thế giới tháng 9 vừa qua ở Đức...với những gì Henry đã có,anh tin rằng Henry ( tất nhiên là ông chủ Hoan nữa ) được tất cả mọi người vui mừng và nồng nhiệt chào đón trong buổi giao lưu ngày 12/10 tới.

Ngày 12/10 CLB sẽ mời các bạn bè là phóng viên báo,ảnh,truyền hình đến thao tác các công việc nghiệp vụ để sau đó đăng tải trên 1 số phương tiện truyền thông đại chúng. Vì vậy : ''....sự hiện diện của bạn sẽ là niềm vui của gia đình GSD chúng tôi ''.

CLB GSD rất vui được đăng ký tên Hoan_2008 từ Hải Dương là hội viên.

Sáng hôm nay anh cũng đã có thư mời Minh_Germany từ CHLB Đức vào làm hội viên CLB GSD Vietpet HN. Mong rằng Minh sẽ tham gia hội viên.

P/M : về phần đưa,dắt,chạy,vài tư thế đứng ngồi cơ bản với Henry hôm đó, nếu ko bận quá vì công việc tổ chức thì anh xin được ''' cầm cương '' chú GSD này để mọi người được thưởng thức những động tác rất hấp dẫn của Henry. Nếu ko sẽ có AE chuyên môn khác đảm nhận ( cho đến hôm nay a vẫn nhớ rất rõ cảm xúc khi ôm đón Henry vào bên mình,cũng như những bước chạy của nó ở sân bay Nội bài.Đó là 1 cảm giác rất đặc biệt về 1 chú GSD thuần chủng đẳng cấp cao ).

Nhân đây,CLB GSD xin hỏi ai có xe ô tô có thể hôm đó đến nhà Hoan để đón GSD Henry và Hoan lên Hà Nội tham gia giao lưu ngày 12/10 không nhỉ . CLB GSD xin cảm ơn sự quan tâm,hỗ trợ,giúp đỡ.
Minh_Germany xin Kính chào tất cả AE Trong BCN CLB Và toàn thể ACE VP.Qua thời gian xẩy ra sự việc.Minh rất buồn và ân hận vì cái tính hấp tấp của mình.Trong đời ai mà không có lỗi phải không các bạn ?Đến như một cựu tổng thống của một siêu cường quốc (Ông Clinton) còn có lỗi huống chi là một người bình thường như Minh.Mỹ và VN trước kia và hôm nay như thế nào thì các bạn đều biết.Còn đối với Minh thì đây là bài học lớn trong đời.
Minh rất cảm động và biết ơn tất cả AE bên nhà đã thông cảm và bỏ qua cho Minh.
Để tỏ lòng biết ơn tất cả ACE bên nhà và cũng là để chứng minh thiện chí và tình cảm của một người con sống xa sứ đối với tổ quốc, quê hương mình.Minh_Germany chính thức xin đăng ký làm thành viên của CLB.Nguyện sẽ đem hết hiểu biết và khả năng của mình để cống hiến cho CLB nói riêng và VP nói chung.Mong cho phong trào GSD Việt Nam mình trong tương lai sẽ không thua kém bất cứ một quốc gia nào trên thế gới.
Kính chúc toàn thể ACE bên nhà sức khoẻ.Chúc cho CLB thành công tốt đẹp !=D>=D>=D>

Tên: Nguyễn Hiền Minh
Nick: Minh_Germany
Quốc tịch : Đức (Germany)
ĐT :00491778483831
E-mail:hienminhnguyen2000@yahoo.de

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Thân gửi Ban Quản trị cùng tất cả anh chị em diẽn đàn VP!
Như phần đầu của Topic đ/c Khương - (Sói đồng hoang -"Phó Ban chủ nhiệm") đã nêu rõ lý do dẫn đến sự ra đời của Câu lạc bộ Berger Hà Nội - Vietpet (GSD-HN-VP) và sau đó đ/c Trung - (Trung-AC "Trưởng Ban") đã có đôi lời sơ qua về tiêu chí, định hướng hoạt động và phát triển của Hội trong tương lai. Riêng suy nghĩ của cá nhân tôi (và có lẽ cũng là những suy nghĩ chung) của anh em trong Ban chủ nhiệm như sau: Việc ra đời của một "Câu lạc bộ" (hay nói đơn giản hơn là sự tụ hội có tổ chức của một nhóm những người có cùng một sở thích) là điều hết sức đơn giản và dễ hiểu. Tiêu chí trước mắt được đặt ra của GSD-HN-VP chỉ đơn giản: "là nơi hội tụ, gặp gỡ, giao lưu, trao đổi, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau của tất cả các anh chị em đã, đang và sẽ nuôi GSD trong mái nhà chung của VP". Với phương trâm: " đoàn kết, nhất trí, không vụ lợi cá nhân, tất cả vì sự phát triển chung của phong trào..."; rồi dần dần đưa hoạt động của câu lạc bộ đi vào chuyên nghiệp hoá. Để những ý tưởng trên trở thành hiện thực, chúng tôi rất mong nhận được sự tham gia, góp ý, cổ vũ, động viên thẳng thắn, chân tình từ phía Ban Quản trị Diễn đàn, của các Mod và đặc biệt là của tất cả các thành viên trong diễn đàn. Ca dao VN ta có câu: "Một cây làm chẳng nên non", nên chúng tôi rất mong tất cả các anh chị em trong diễn đàn, bằng lòng nhiệt tình của mình mỗi người hãy góp thêm một "đốm lửa" để chúng ta có thể làm bùng lên "ngọn đuốc". Chúng tôi cũng rất mong được đón nhận sự tham gia nhiệt tình của các anh chị em ở các vùng lân cận như Hà Tây; Hưng Yên; Hải Dương; Thái Bình; Bắc Ninh; Bắc Giang; Hải Phòng; Thái Nguyên; Quảng Ninh...Đối với các bạn ở quá xa về mặt địa lý, anh chị em chúng tôi mong nhận được tràng pháo tay cổ vũ. "Vạn sự khởi đầu nan", chúng tôi tự ý thức được rằng: "Thành lập ra một câu lạc bộ thì đơn giản, nhưng duy trì sự hoạt động và phát triển của nó ngày một chuyên nghiệp thì sẽ khó khăn, vất vả và phức tạp hơn nhiều"! Chính bởi lẽ đó mà chúng tôi rất cần sự "Chung lòng và chung tay" của tất cả các bạn! Chúng tôi thành thật xin cảm ơn Ban Quản trị diễn đàn VP; Cảm ơn các Mod; Cảm ơn tất cả các anh chị em đã, đang và sẽ nhiệt tình cổ vũ, động viên và ủng hộ đối với những ý tưởng của chúng tôi và mong rằng tất cả chúng ta sẽ cùng nhau chung tay biến nó thành hiện thực! Một lần nữa xin chân thành cảm ơn!

nqd123

Member
Anh Quang ơi còn cái mục có chó tham gia hay ko nữa đề nghị bác mang ra đi nhé toàn cất ở nhà chơi 1 mình là sao vậy.
Chị Giang lưu danh sách vào nhé để hôm đó ông nào ko ra thì alô hỏi tội :D:D:D
Cảm ơn Khương!
Đang cố nghĩ cách xem có để kịp mang ra không đây!
Chứ Titty thì đang trong thời kỳ mong đợi! Nên có lẽ cũng không dám mạo hiểm! Có lẽ tới hôm đó cũng sẽ có thể biết kết quả 70% . Hy vọng là sẽ có cái san sẻ cùng anh chị em yêu GSD!
(Mình cũng đang cố xem có thể làm một điều gì đó hết sức cụ thể cho Hội của chúng ta, mỗi người một chút, đồng lòng thì rồi mọi việc sẽ tốt mà!)

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Nhiệt liệt chào đón!

Minh_Germany xin Kính chào tất cả AE Trong BCN CLB Và toàn thể ACE VP.Qua thời gian xẩy ra sự việc.Minh rất buồn và ân hận vì cái tính hấp tấp của mình.Trong đời ai mà không có lỗi phải không các bạn ?Đến như một cựu tổng thống của một siêu cường quốc (Ông Clinton) còn có lỗi huống chi là một người bình thường như Minh.Mỹ và VN trước kia và hôm nay như thế nào thì các bạn đều biết.Còn đối với Minh thì đây là bài học lớn trong đời.
Minh rất cảm động và biết ơn tất cả AE bên nhà đã thông cảm và bỏ qua cho Minh.
Để tỏ lòng biết ơn tất cả ACE bên nhà và cũng là để chứng minh thiện chí và tình cảm của một người con sống xa sứ đối với tổ quốc, quê hương mình.Minh_Germany chính thức xin đăng ký làm thành viên của CLB.Nguyện sẽ đem hết hiểu biết và khả năng của mình để cống hiến cho CLB nói riêng và VP nói chung.Mong cho phong trào GSD Việt Nam mình trong tương lai sẽ không thua kém bất cứ một quốc gia nào trên thế gới.
Kính chúc toàn thể ACE bên nhà sức khoẻ.Chúc cho CLB thành công tốt đẹp !=D>=D>=D>

Tên: Nguyễn Hiền Minh
Nick: Minh_Germany
Quốc tịch : Đức (Germany)
ĐT :00491778483831
E-mail:hienminhnguyen2000@yahoo.de
Tất cả anh chị em bên nhà (đặc biệt là anh chị em trong Ban Chủ nhiệm) dang rộng cánh tay chào đón thành viên tích cực Minh_Germany đến với câu lạc bộ GSD-HN-VP. Bằng tình yêu và lòng nhiệt tình vốn có, cùng với những điều kiện thuận lợi của Minh hiện nay, câu lạc bộ rất mong nhận được sự tham gia đóng góp quý báu của Minh, để phong trào nuôi GSD ở VN ngày càng phát triển và chuyên nghiệp hơn!

trungcs

Member
Theo yêu cầu của ban quản trị đây ạ!
- Họ và tên : Nguyễn Thành Trung
- Nick VP : trungcs
- Điện thoại : 01689940307
Xin cám ơn ban quản trị trước. Hy vọng hôm 12/10 cháu sẽ có mặt để học hỏi và chiêm ngưỡng những chú berger đỉnh của mọi người.

Tất cả anh chị em bên nhà (đặc biệt là anh chị em trong Ban Chủ nhiệm) dang rộng cánh tay chào đón thành viên tích cực Minh_Germany đến với câu lạc bộ GSD-HN-VP. Bằng tình yêu và lòng nhiệt tình vốn có, cùng với những điều kiện thuận lợi của Minh hiện nay, câu lạc bộ rất mong nhận được sự tham gia đóng góp quý báu của Minh, để phong trào nuôi GSD ở VN ngày càng phát triển và chuyên nghiệp hơn!
To: Anh HùngVương1
Xin cám ơn tình cảm của Anh nói riêng . Đặc biệt là của anh,chị em trong BCN và tất cả ACE bên nhà.Minh xin ghi tạ ơn sâu nặng này.Minh nguyện sẽ đem hết sức mình để đóng góp cho phong trào nuôi GSD ở VN ngày càng Phát triển và chuyên nghiệp hơn.
Ý kiến đầu tiên của Minh tham gia với CLB như sau:
1-Về Thành viên trong BCN CLB Minh hoàn toàn nhất trí .
2-CLB cũng cần phải thành lập một ngân quỹ để lo chi tiêu cho những hoạt động sau này.
3-Có đề cương và phương hướng cụ thể rõ ràng trong tương lai (nên đưa ra tất cả trên DĐ để AE bổ xung và đóng góp ý kiến)
4-Về việc chuẩn bị cho buổi ra mắt đầu tiên ở Hà Nội tới.Theo ý kiến cá nhân Minh ngoài việc AE mang Chó của mình tới giao lưu .BCN nên làm thêm một cuộc diễn tập nho nhỏ cho thêm sự hoành tráng và sinh động hơn.(nếu BCN và tất cả AE nhất trí tán thành.Minh sẽ bài viết và hình ảnh thật rõ ràng về đề tài này để AE tham khảo.Rất đơn giản và không hề tốn kém)
5-BCN nên có một món quà nhỏ để tặng cho tất cả những chú chó tham gia ngày hôm đó,Nhằm khích lệ phong trào và đây cũng là một kỷ niệm ra đời của CLB.( CLB mới ra đời,còn nhiều khó khăn vất vả bước đầu.Theo ý kiến của Minh là quà mình sẽ tặng cho mỗi chú chó đến dự hôm đó một lá cờ nhỏ thêu chữ và biểu tượng của CLB)
6-Nếu CLB thành công tốt đẹp.Trong tương lai Minh sẽ cùng với các bạn Minh ở bên Đức sẽ giúp CLB tiếp theo về mặt thủ tục hành chính,cũng như là tổ chức và huấn luyện ,chăn nuôi...Và việc giúp đỡ cho phong trào GSD VN tham gia những cuộc thi GSD lớn (riêng trên nước Đức).
Một lần nữa Minh xin kính chúc Anh chị em trong BCN CLB và ACE bên nhà sức khoẻ.Mọi sự đều như ý.Minh_Germany

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Thưa toàn thể anh chị em thành viên VP ,12 tháng 10 năm 2008 CLB GSD VPHN của chúng ta ra đời ,đây là một bước ngoặt rất lớn về giống chó GSD tại VN,và cũng là những nỗ lực hết khả năng của toàn thể anh chị em trong BCN GSD VPHN,vậy BCN xin được bà con mọi miền ủng hộ để cùng phát triển và đưa giống GSD dần đến chuyên nghiệp tại VN .Vì vậy tất cả những anh chị em nào đã và đang nuôi GSD ( Đức ,Nga,Bỉ và không thuần chủng ) chúng ta vẫn cứ đem cún cưng của mình đến tham gia với sân chơi mới mẻ này VUI LÀ CHÍNH đó là phương trâm hoạt động của BCN GSD chúng tôi.Kycaugo hôm đó cũng góp vui 1 chú GSD nhưng các bạn phải nhìn kĩ mới nhận ra nó là GSD đấy hì....hì bởi vậy đề nghị bà con hãy mạnh dạn đăng ký thành viên của CLB GSD VPHN đi thôi !Thân

Theo yêu cầu của ban quản trị đây ạ!
- Họ và tên : Nguyễn Thành Trung
- Nick VP : trungcs
- Điện thoại : 01689940307
Xin cám ơn ban quản trị trước. Hy vọng hôm 12/10 cháu sẽ có mặt để học hỏi và chiêm ngưỡng những chú berger đỉnh của mọi người.
Thực ra đây là buổi giao lưu của những người yêu thích GSD vì vậy cứ có GSD thì mang ra bạn ạ không cứ phải nhất thiết là đỉnh hay đáy gì đâu. Vấn đề là vui là chính mà cố gắng mang chó ra giao lưu bạn nhé.
Rất mong các thành viên chung 1 tay vào clb để clb sẽ ngày được phát triển và nếu có gì xin các ace cứ nêu vấn đề ra để ban chủ nhiệm giải đáp và hoàn chỉnh thêm.

ConChóGiấy

CHÚC MỪNG CLB GSD VPHN ĐÃ ĐƯỢC THÀNH LẬP
với phương châm "vui là chính" thì nhất định CLB sẽ thành công tốt đẹp
ConChóGiấy cũng xin đăng kí làm thành viên ạh
Phạm Huy Đức
MB:0948889971

hoan_nc

Member
Kính gửi: Tất cả các Thành viên đã và đang là thành viên của VIETPET

Có một sân chơi nho nhỏ dành cho các fan yêu quí và đang nuôi GSD Hà nội, hiện nay đã có sự hình thành của GSD Vietpet Hà Nội và đang trên con đường đi đên ngày offline đầu tiên, đã có một số chủ chốt đã và đang nhận nhiệm vụ cao cả và khó nhọc này, đây là những người rất có tâm huyết và luôn mong muốn có một sân chơi bổ ích không vì một l‎í do cá nhân nào, không vì quyền lợi không vì một mục đích riêng, ở đây là mục đích chung cho sân chơi luôn luôn lành mạnh hòa đồng, và sân chơi cũng đã có những người ghánh trọng trách này, A.Trung AC, A. Hoa Hùng Vương, A. Khang VCB, A. Khương Sói Đồng Hoang A. Kỳ Ky Cau Go, và Chị Giang… và một số thành viện khác, trước mắt như vậy là cũng đã cụ thể để chúng ta có thể hình dung ra bộ Khung móng cho một ngôi nhà nho nhỏ trong ngôi nhà lớn VietPet của chúng ta, hy vọng ở đây chúng ta có thể có sân chơi vui, có những người yêu quí chó nói chung và GSD nói riêng, những người đang nuôi và những người chưa nuôi. Sân chơi ở đây không phải là phải offline để đánh giá hay so sanh j ghê gớm mà là dần dần đi đến hoàn thiện, sân chơi hội tụ những người yêu quí dòng chó này, không phân biệt GSD của Đức hay GSD bỉ,..vvv, như các Bác đã nói, sân chơi luôn đón nhận những người có nhiệt huyết về chúng. Cánh của GSD Vietpet Hà Nội luôn luôn rộng mở và qua đây chúng ta có thể thấy được một điều thú vị là chúng ta được vui, được cười, được hiểu sâu hơn, có những cái mà ta chưa biêt, hoặc chưa nghe…vv, thì ở sân chơi có khi ta có được điều đó, thậm trí cách chăm sóc bà chế độ nuôi dưỡng cũng sẽ được bật mí ở sân chơi này. Qua những ngày làm việc trong một tuần, ..ở đây ta chỉ nói về vấn đề khách quan còn về sau chúng ta sẽ nhận được nhiều điều mới, hãy tin tưởng vào đội ngũ BCN của chúng ta :-bd sẽ làm được và không có j là không làm được nếu như chúng ta đã quyết tâm. Có tâm, có tầm, sẽ có cái chúng ta muốn. Và cuối cùng chúc GSD VIETPET HÀ NỘI thành công và thành công. =D>=D>=D>=D>=D>

NPKG6875

Member
Mấy đồng chí đăng kí thành viên mà chưa ghi điện thoại thì bổ sung giùm em nhé ;;)

@ Bocun2006: chú có đăng kí thành viên k thì bảo nào :thingking:

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
Mấy đồng chí đăng kí thành viên mà chưa ghi điện thoại thì bổ sung giùm em nhé ;;)

@ Bocun2006: chú có đăng kí thành viên k thì bảo nào :thingking:
có em đây . cho em đăng ký môt chân nhé..hi..hi...em chưa có chó nhưng cho em tham gia với nhé .
bà chị lặn giỏi hơn em rồi đấy... cháu nó được mấy tháng rồi hả chị ...=))=))=))=))=))=))