• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

THÔNG BÁO : Lady sinh hạ 8 em

Tony_Nghia

Member
Sau gần 2 năm nuôi nấng dạy dỗ từ khi còn bé, đến giờ Lady đã làm mẹ rồi, xúc động quá mọi người ạ !
Đây là lúc em nó hơn 1 năm tuổi

Và bây giờ khi đang bên cạnh đàn con.

Đây là tác giả của bầy puppy Ulko của trại Ảnh H.Y

Bầy GSD này mình dành cho tất cả những ai yêu quý chó và thích tìm hiểu về GSD. Mình ở Nam định
sđt 0125 3468704
Yh: haydeanh_labocuaconem

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng Tony Nghia nhé! Đất Thành Nam lại có thêm nguồn động viên mới! >:D<>:D<>:D<

Tony_Nghia

Member
Chúc mừng Tony Nghia nhé! Đất Thành Nam lại có thêm nguồn động viên mới! >:D<>:D<>:D<
Nam Định cũng có 1 vài người nuôi GSD thuần chủng nhưng vì không dùng internet nên mới kém phát triển phong trào.
Cũng có những đàn con khá đẹp được sinh ra nhưng đều không ở lại Nam định vì nhiều lí do. ví dụ như nhà chú Thanh sở hữu GSD cái rất đẹp sinh bầy con của Cello tuyệt vời luôn, Bác Tiến cũng sở hữu 1 GSD cái sinh sản khá tốt nhưng 2 vị lão thành này của chúng ta đều không tham gia diễn đàn. Híc
Nên lứa này em sẽ cố gắng giữ đàn con ở lại Nam định. Mong là mọi người ở Nam định sẽ có cái nhìn gần gũi hơn về giống chó này

khue-dn

Member
Chúc mừng chú em, mới ngày nào anh rao hộ chú Pha đàn con, chú em bán xe Wave để tậu chó. Thế mà giờ đã thành ông chủ nhỏ của một lô cún con. Chúc mừng chú em lần nữa nhé! Chúc các cún hay ăn chóng lớn!:)

Tony_Nghia

Member
Chúc mừng chú em, mới ngày nào anh rao hộ chú Pha đàn con, chú em bán xe Wave để tậu chó. Thế mà giờ đã thành ông chủ nhỏ của một lô cún con. Chúc mừng chú em lần nữa nhé! Chúc các cún hay ăn chóng lớn!:)
Cảm ơn anh nhiều nhé. Em vẫn còn nhớ anh mà
Em cũng gọi đt để báo tin vui cho bác Pha rồi hihi.
Em nợ anh và bác Pha 1 chầu bia nhé. Ra tết có thời gian em xin phép mời mấy anh em trên đó cốc bia nha

haiauphonoi

Member
Nhìn đàn cún phê quá8->8->8->8->8->8->xin chúc mừng bác chúc bác chăm sóc các em thật tốt...

hoangthuy

Member
Biết tin lâu rồi giờ mới có thời gian vào chúc mừng ông em, hình như quả khay của ông em hơi bé thì phải, cố gằng chăm tốt nhé, quả này Nam Đinh quê mình sắp off to to rồi đây, dob có , rot có, gsd hàng khủng có,................, thế còn gì bằng

Tony_Nghia

Member
cái khay này đúng là hơi bé. Tại vì cái nhô ra của nó hơi nhiều anh ạ. Nhưng em theo dõi thì thấy cũng không quá bé, Lady nhà em nằm khéo lắm. Hihi

Chúc mừng bác.Em thỉnh thoảng có sang nhà bác Ảnh và đã được tận mắt nhìn thấy Ulko và những hậu duệ của nó.Phải nói rằng hậu duệ của Ulko rất tuyệt vời.

Mình cũng thích Ulko ko phải vì Ulko đẹp (so với các con đực giống của a Ảnh)
mà là Gen nó đẹp + thần kinh rất tốt + tính di truyền khá cao
Hy vọng có nhiều cún con có gen của ông nội: VA1 BSZS 2010 Ober von Bad-boll

Chúc mừng và chúc tốt lành !

Tony_Nghia

Member
So với các con giống pro của trại thì Ulko ko phải chú chó có hình thức bắt mắt nhất. Ưu điểm nổi bật của đàn cún là gì có lẽ khó nhìn ra luôn và ngay được. Đàn con trong ảnh là lúc 30 ngày. Bây giờ đã đc 40 ngày tuổi
<<< clicj chuột vào ảnh để xem rõ hơn

Tony_Nghia

Member
Cảm ơn anh Nguyenduc231 đã cung cấp thêm thông tin dùm em. Chúc anh luôn mạnh khỏe!

Chúc mừng bạn nhé!Mình cũng từng có 1 đàn pupies con của Ulko và cũng thấy có vài điểm hay!

khue-dn

Member
Nghĩa à, anh thấy chú chăm đàn này tốt đó, chúc mừng chú em cùng với đam mê nhé! :D. Nhanh nhỉ, vậy là đã 40 ngày tuổi rồi, chuẩn bị tiêm phòng được rồi. Giờ nhìn lại ảnh con mẹ hồi bé mới sinh đến nhìn đàn con mới thấy thời gian trôi nhanh thật. Cố chăm các cháu nó nhé chú em! :))