• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tam Sắc Greater Swiss Mountain Dog

LION_2009

Active Member
Hình ảnh chú tam sắc tại Hải Phòng mời ACE vào xem và đánh giá

Hình ảnh chú tam sắc tại Hải Phòng mời ACE vào xem và đánh giá

Nếu không nhầm thì đây là Bernese Mountain Dog, còn GREATER SWISS MOUNTAIN DOG có lông sát:)
Hân hạnh được làm quen với anh, rất vui vì anh cũng thích giống cho này:)

socos

Member
bác lion ơi làm ơi cho mình hỏi đây có phải là em hôm trước bác giới thiệu cho mình qua điện thọai ko ạ ?
em nó đẹp quá, nhưng nghe đâu là 7 tháng tuổi phải không bác ?

liemhitle

Member
anh Thắng lại chịu chơi nữa rồi , anh ơi đằng nào cũng mất công chơi thì hôm này Off giao lưu 3 tỉnh HL HN HP anh mang nó ra HL cho bon em chiêm ngưỡng nhé , ko biết ban liên lạc VP QN đã gửi lời mời tới anh em HP chưa nhưng em cứ mạo muội nói trước :)

dạ đúng như anh king nói thì em này là bernese vì lông dài còn Swiss là em hình trên với lông ngắn (nghe nói em Swiss có kích thước lớn nhất sau đó là bernese) công nhận chú chịu chơi thật toàn hàng độc ko :D Bản thân con thích Bernese hơn vì trong nó quý phái hơn, đẹp hơn :)

LION_2009

Active Member
Cảm ơn

Cảm ơn ACE đã vào xem chú chó của mình . Nhưng có 1 điều mình thấy hơi lạ là mọi người xem xong không ý kiến đánh giá chê bai gì mà chỉ đánh giá chủ topic viết nhầm giữa tên này với tên kia . Còn con chó thì để đó thật là .......................................................

Cảm ơn ACE đã vào xem chú chó của mình . Nhưng có 1 điều mình thấy hơi lạ là mọi người xem xong không ý kiến đánh giá chê bai gì mà chỉ đánh giá chủ topic viết nhầm giữa tên này với tên kia . Còn con chó thì để đó thật là .......................................................
:), xin lỗi a, quên mất phần quan trọng là đánh giá.Theo em thì đây là con đực, nếu nói về màu sắc thì đẹp, nó thuộc hàng đực hiếm ở VN mình, còn tuổi thì bó tay:), còn về ngoại hình thì ko biết là đầu hơi nhỏ hay là do hình chụp??:)

em này chú ấy nói là 5 tuổi :D em này nhìn đúng đẹp thật mà sao ko nhập thêm 1 em cái thì hay biết mấy :)

NguoiRung

Member
Nếu không nhầm thì đây là Bernese Mountain Dog, còn GREATER SWISS MOUNTAIN DOG có lông sát:)
Hân hạnh được làm quen với anh, rất vui vì anh cũng thích giống cho này:)
mình cùng ý kiến với bạn, có thể bạn Lion hơi nhầm 1 chút về tên chú chó. Bernese lông dài hơn và cân nặng nhỏ hơn Greater Swiss

LION_2009

Active Member
Swis

em này chú ấy nói là 5 tuổi :D em này nhìn đúng đẹp thật mà sao ko nhập thêm 1 em cái thì hay biết mấy :)
Em này VIỆT CHÂU nghe nhầm rồi đấy , Nó là đực cỡ trên 18 tháng tuổi hiện nay sức khoẻ của em nó khá tốt đang có ý định tìm người yêu bạn nào có em cái đến giao lưu nhé !

sorry bác Lion nhá vậy em nó vẫn là giai tân à hi vọng nay mai thấy thêm 1 nàng nữa để phát triển giống này :)

Jun0&Be3

Member
:(( Ôi con bernese quá đẹp....em mê giống chó này lâu rồi....mà chưa 1 lần nào được tận tay xờ vào em nó bằng xương bằng thịt :((.Muốn nuôi thêm 1 em này lắm....:( Đời em chỉ mê mệt 2 giống chó là Samoyed với Bernese Mountain thôi...Yêu rất nhiều giống chó nhưng chỉ thực sự tha thiết nuôi 2 giống này....:( mới chỉ có 1 em Samoyed...ước mơ mới chỉ hoàn thành 1 nửa :((

con này của bác đẹp quá, e ở hà nội, vừa mới mua 2 e này giá 7,5 triệu một em về,cộng thuốc thang vào mất thêm mấy triệu nhưng cũng đành tiễn các e ra đi vì còn nhỏ quá mới được có hơn 1 tháng tuổi, e cũng muốn mua 1 e to lắm mà khó tìm quá, mua 2 em bé kia về mà nhìn các e cứ từ từ ra đi đau lòng quá.E có thể hỏi bác mua em bernese này bao nhiêu ko? ko hiểu hỏi vậy có bị phạm qui ko, nếu có thể bác pm vào nick quangchienvu cho em, để e còn học hỏi kinh nghiệm.thanks bác

anh lion ơi,anh cho e xin nick yahoo nha.e muốn nói chuyện với a về giống chó nè ạ
Thanks a à.

andyaus155

Active Member
Cún đẹp quá. Lúc trước mình cũng mê giống này tính nhập về, nhưng sau lưỡng lự giữa Rough Collie và giống này thì lại chọn Rough Collie ^^.
Chúc mừng bạn có cún độc, đẹp và hiếm!