• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tạm Biệt VietPet......

9669_9669

Member
Người ta bảo người tốt thì sẽ gặp chuyện tốt.............Thật nực cười...........Mình thì ko nghĩ thế...........Người tốt thì sẽ chỉ chịu thua thiệt.....................

Vân em..............Nếu em biết nghĩ thì em đã ko làm như thế đối với chị.............Hết lần này đến lần khác........Em nhờ chị vay tiền rồi em ko trả để chị phải nai lưng ra trả cho em............em bỏ nhau với chồng vác cái bụng 5 tháng đến nhờ chị giúp đỡ..............Em mang xe đến đặt để lấy tiền lo chuyện riêng của em rồi em lên nhà chị chơi, chị tin em.......chị để em trông nhà chị đi ra ngoài thì em dắt luôn xe đi trả cho người em mượn còn tiền của chị em nợ tiếp............

Đên giờ phút này em nợ chị gần 30tr mà ko có khả năng trả. Chị đã muốn cắt đứt quan hệ với em........nhưng chồng chị bảo để cho em 1 lối thoát...........cũng là do hoàn cảnh đưa đẩy em nên em mới thế. Uh thì thôi chị giúp em thêm lần nữa..........chị đuổi đứa đang ở với chị để cho em đến ở nhà chị...........chị đâu có ngờ ngoài chị em còn nợ biết bao nhiêu người khác.............1 người ko có 1 cái cơ sở j, ko công ăn việc làm mà cũng dám nợ đến 100tr thì chị cảm thấy sợ em thật sự............em ở nhà chị nay người này đến đòi nợ, mai người kia đến dọa nạt.......... Em làm đảo lộn hoàn toàn cuộc sống của chị.............Chị muốn giúp em...........chị mở nước mía ra cho em làm để em kiếm tiền...........điều duy nhất chị cần ở em là mỗi ngày em đóng cửa dọn hàng em phải chú ý mèo vào hết nhà rồi cho chị........Ngày nào chị cũng nhắc em...........nhưng em đã làm mất mèo của chị................

Sau tất cả những j chị làm cho em...........thì việc chú ý mèo cho chị khó khăn với em đến thế sao?????Em thậm chí đi xuống nhà đến 3-4 lần vẫn ko biết là mất 1 con mèo...........trong khi chị vừa đi xuống có 1 phút chị đã biết là thiếu con nào. Có thể bây h em đang nghĩ.........Chị mất mèo........chị tiếc vì nó 2tr........vì thế mà chị trách em............Nhưng nếu em nghĩ thế thì em nhầm rồi em ạ........Chị cho cái Trang thuê 1 tháng 2tr tiền nhà trong khi chị cho em ở lấy có 1tr.Chỉ cần cho nó ở tiếp thì 2 tháng chị cũng dư ra 1 con mèo rồi.........Chỉ cần cho nó ở mà ko phải là em thì cửa nhà chị luôn đóng 24/24 và chị sẽ ko mất mèo,mèo nhà chị đã ko như 1 lũ hủi lúc nào cũng lem nhem bẩn thỉu.........Đối với chị 2tr tuy cũng là rất quý nhưng tiền mất đi có thể làm lại chứ mèo của chị mất đi em có thể tìm lại được ko??????

Từ đêm qua đến giờ chị chỉ biết khóc..........Gía Kem nó vẫn còn bộ lông mượt mà xinh xắn thì ít ra nó có bị bắt cũng sẽ được bán và có 1 số phận tốt đẹp hơn.........nhưng đằng này chị đang cắt trụi lông nó để bôi thuốc nấm như thế. Nhìn nó rất quái dị và xấu xí thì liệu số phận nó sẽ thế nào :(( .Em có biết nuôi 1 con j đấy lâu ngày em sẽ có tình cảm với nó ko??? Huống hồ em thừa biết Kem là con mèo đầu tiên chồng chị thích, kem là con mèo cả ngày ngồi trên lòng chị, được chị vuốt ve và âu yếm............

Chị ko giúp em thì em bảo chị ko tốt............Chị giúp em thì em có tốt lại với chị đâu.............Con mèo đối với em chỉ là con mèo thôi............nhưng đối với chị nó là 1 phần cuộc sống của chị.........1 phần mà nếu mất đi sẽ để lại nỗi đau trong chị.............

Em biết ko.............em làm cho chị mất niềm tin vào con người............Em làm cho chị sợ ko còn dám dang vòng tay ra đối với ai nữa............Em cũng làm chị đi đến quyết định sẽ ko nuôi mèo nữa..........Chị ko có khả năng chăm sóc và nuôi nấng tốt cho chúng nó thì tốt nhất ko nên nuôi nữa. Cảm ơn em vì tất cả những j em đã làm và dành cho chị............

Xin lỗi mọi người,đây có lẽ là lần cuối cùng em vào VP.Em chỉ là ấm ức mà ko biết xả vào đâu nên đành vào đây lan man cho đỡ buồn.Cũng là để cho mọi người biết là em đã làm mất Kem.Em rất buồn..............

Gửi Gafiel xin lỗi Gafiel và cô Hoa, Bà Hợp...........Mọi người đã tin tưởng giao bé Kem cho mình mà mình lại phụ lòng của mọi người.Mình xin lỗi rất nhiều.

bichdiep

Member
chị ơi, Kem mất bao giờ hả chị, biết đâu em nó loanh quanh đâu rồi về với mẹ thôi, chị đừng quá lo lắng?chị tìm ở những chỗ nào rồi?mà nhà chị ở khu nào?em có người quen ở đấy thì em bảo họ để ý cho chị.
@ntson_91: ngưởi ta mất mèo, người ta tiếc ngẩn ngơ, đã không chia sẻ được thì bạn cũng đừng nói này nọ, vô duyên nó cũng có chừng thôi.Em không có ý vơ đũa cả nắm nhưng dạo này vietpet có mấy thành viên mới có thái độ rất không phải.đã không đóng góp toàn viết linh tinh.chị 9669 đừng để ý

cun0206

Member
đọc vớ vẩn quá chung quy là làm mất mèo của người ta thôi
Nếu bạn để chút thời gian đọc lại từng câu từng chữ và hãy đặt mình vào hoàn cảnh của chủ bải viết ban sẽ thấy không vớ vẩn tý nào. Đối với những người nuôi mèo ( chó ) thì làm mất vật nuôi của mình là chuyện cực kỳ buồn đấy.
Xin được chia buồn cùng 9669. MÌnh cũng rất hiểu tâm trạng của bạn bây giờ nhưng không phải lúc nào mọi thứ cũng theo ý mình được. Nếu bây giờ bạn buông xuôi tất cả vì mất Kem thì theo mình đấy không phải là 1 cách giải quyết đúng. Nếu như bay giờ trong bạn không còn tình yêu với mèo nữa thì nhận lân này cũng từ bỏ luôn sở thích 1 thời của mình. Nếu bạn nghĩ bây giờ không thể có 1 thứ gì thay thế được Kem thì bạn lại càng sai. Còn rất nhiều bé mèo đang không được nuôi dưỡng chăm sóc chu đáo, và chúng cũng rất cần những người có đủ điều kiện, tình yêu, hiểu biết như bạn. Có thể chúng không đẹp bằng Kem nhưng chúng cũng cần được chăm sóc bạn ạ. Biết đâu 1 ngày gần đây Kem lại quay về với bạn thì sao. Quan trọng nhất là đừng có buông xuôi khi vấp ngã hãy đững dậy và nhớ rằng lần sau mình sẽ không vấp ngã nữa. Hy vọng bạn thay đổi lại quyết định của mình. Chúc 1 ngày tốt lành

nguyenthuy

Member
Mất mèo thì là mất mèo, không muốn vào thì là không muốn vào, đây còn lôi cả nào là nợ nần, người này người kia ra kể nữa. Không biết để làm gì??? Ai có mèo cho bạn ý 1 con đi cho bạn ý đỡ buồn
Kìa, sao bạn lại nói thế chứ, đôi khi trong cuộc sống chúng ta có rất nhiều việc khó xử, buồn bã và muốn tâm sự để đỡ buồn. Mất một con mèo đâu chỉ đơn giản là mất, bạn nuôi mèo chắc hiểu rõ điều này chứ, có phải là cứ cho một con mèo mới là hết buồn đc đâu, thực sự nếu ko an ủi đc thì k nên cm như vậy. Gửi chị 9669, tuy nói là chị sẽ ko vào VP nữa nhưg em có lòng tin là ngày nào đó chị sẽ trở lại, e chúc chị mau vui và gặp nhiều may mắn. E rất quý mến chị.

GAFIEL

Member
Be Kem

9669 ơi, hôm nay mới được đọc bức thư của bạn.Mình đã khóc. 9669 ơi, tuy câu chuyện lộn xộn, tâm trạng rối bời, nhưng mình đã hoàn toàn hiểu được tình huống bạn mất Kem, cảm nhận được tình cảm của bạn dành cho bé. Kem bé bỏng tội nghiệp ơi, em có một người chủ tốt, thương yêu em như vậy, mà tại sao em lại dại dột đi ra khỏi nhà để bị lạc và không biết số phận sẽ trôi dạt về đâu.
Chỉ biết cầu mong bé Kem may mắn sẽ được những người láng giềng xung quanh bắt được trả về cho 9669, hoặc nếu bị lạc xa thì gặp được người tốt bụng nuôi nấng em.

9669 ơi, bạn đừng đau lòng nhiều nữa. Mình đã kể với bà và dì việc mất bé Kem. Cả nhà mình buồn, thương bé lắm, nhưng đều hiểu rằng 9696 không bao giờ muốn thế. Bạn đã rất thương yêu và chăm sóc bé Kem. Việc mất bé xảy ra chỉ là tai nạn. mà cuộc đời thì ai tránh được chữ ngờ.
9669 đừng bỏ Vietpet nhé. Rất nhiều các bạn trong Vietpet đều đã thân quen và yêu quý 9669. Mỗi lần vào diễn đàn, mình rất thích đọc những topic của bạn. 9669 là người tình cảm và rất yêu các bé mèo.

Nếu sau này mèo nhà bà mình, hoặc nhà Dì có đẻ được một bé mèo màu kem hồng đẹp như bé kem nữa, mà nếu 9669 vẫn còn thích, thì mình sẽ nói với bà và dì để lại cho bạn bằng một nửa tiền thôi, để bạn biết rằng gia đình mình rất yêu quý bạn, và bạn được cảm thấy vẫn còn bé Kem mà bạn yêu quý trên đời. Nhưng lúc đó, chắc bạn sẽ rất đề phòng để không bao giờ bị mất em một lần nữa.

Nhớ thương bé Kem lắm lắm. Cẩu mong Trời phù hộ cho bé Kem may mắn gặp được người tốt bụng sẽ nuôi nấng chăm sóc em được sống và lớn lên mạnh khỏe, bình an nhé.

thuan81

Active Member
Mất bé mèo sẽ rất buồn !nhưng em cứ nghĩ cái duyên giữa nó và mình không còn nữa và nó đi tìm người thật sự có duyên với nó!em cũng trách hờn gì ai hết!hãy cứ để tâm mình yên ổn để làm những việc cần thiết mình nên phải làm!bé là một em mèo Tây ai cũng sẽ nhận ra dù em nó có xấu do bị bôi thuốc!nếu em yêu em ý quá thì hãy cầu chúc em ý gặp được người chủ tốt!có được cuộc sống bình an!
đọc topic của em ,anh thấy em rất buồn và tâm trạng không ổn định viết lên tất cả tâm sự để mọi người chia sẻ! em cần để mọi người chia sẻ mà tại sao lại nói là lần cuối cùng vào vietpet!?vậy mọi người ngồi đây đọc topic và dốc hết tâm trạng để chia sẻ cùng em mà em bảo không vào vietpet nữa thì em có tôn trọng mọi người không?!khi em vào viết tâm sự người ta chia sẻ cùng em mà em lại không đón nhận?!anh nghĩ em nên suy nghĩ lại mà vào đây đón nhân tấm lòng của các thanh viên!

Linhrin

Member
em mà là chị chắc em đánh cho cái con nhỏ đó 1 trận ý x-(

gét cái thể loại vô công dồi nghề...ăn bám .. b-( ... lại còn ý thức không bằng con ruồi x-(

Vì mất 1 em mèo mà quyết định không nuôi mèo nữa? Nhà bạn vẫn còn mấy em mèo nữa cơ mà? Thế chẳng lẽ những chú mèo kia chẳng có tình cảm và ý nghĩa gì với bạn à? Sao k vì mất mèo mà sẽ cố gắng chăm sóc bảo vệ cho những chú mèo còn lại hơn nữa, đằng này lại kêu k nuôi mèo nữa. Đúng là...chả hiểu kiểu gì?? :rolling eyes:

Người ta bảo người tốt thì sẽ gặp chuyện tốt.............Thật nực cười...........Mình thì ko nghĩ thế...........Người tốt thì sẽ chỉ chịu thua thiệt.....................
.
Mình không nghĩ thế đâu bạn ạ. Bạn đối xử tốt với mọi ng, có thể sẽ không được ng bạn giúp đối tốt lại thì cũng sẽ đến lúc bạn được một ng khác đối tốt với mình thôi. Giống như bạn đối xử tốt với mọi người và các chú mèo, mọi người trên vp thấy bạn là người tốt nên quan tâm vào chia sẻ với bạn đó thôi.

Bây giờ mới đọc được bài này... Rất hiểu và thông cảm với chị! Ta tốt với người mà người không xứng thì thôi... Chị gọi con bé thuê 2 triệu về rồi cho mụ Vân té đi... Nếu không tìm được bé Kem thì chờ em bé Kem ra đời rồi ẵm về nuôi vậy!
Chị hi sinh lợi ích của mình cho người khác là rất đáng quý nhưng với hạng người không xứng đáng thì không cần đâu chị ạ !
Rất mong có một ngày chị vô tình đọc được những lời chia sẻ của mọi người và lại tham gia vào ngôi nhà chung của chúng ta! ^^

Bây giờ mới đọc được bài này... Rất hiểu và thông cảm với chị! Ta tốt với người mà người không xứng thì thôi... Chị gọi con bé thuê 2 triệu về rồi cho mụ Vân té đi... Nếu không tìm được bé Kem thì chờ em bé Kem ra đời rồi ẵm về nuôi vậy!
Chị hi sinh lợi ích của mình cho người khác là rất đáng quý nhưng với hạng người không xứng đáng thì không cần đâu chị ạ !
Rất mong có một ngày chị vô tình đọc được những lời chia sẻ của mọi người và lại tham gia vào ngôi nhà chung của chúng ta! ^^
Nghe :-bd thế!
Dù hơi lạnh lùng cái đoạn: "không tìm được bé Kem thì chờ em bé Kem ra đời rồi ẵm về nuôi vậy" Ôi! Không đơn giản được thế!!!!:(

Chiakilee

Member
đọc vớ vẩn quá chung quy là làm mất mèo của người ta thôi
Tại sao vẫn còn những người như thế này trong Vietpet vậy?? Đúng là không biết gì hết, những người như bạn không cần cm

Mất mèo thì là mất mèo, không muốn vào thì là không muốn vào, đây còn lôi cả nào là nợ nần, người này người kia ra kể nữa. Không biết để làm gì??? Ai có mèo cho bạn ý 1 con đi cho bạn ý đỡ buồn
Lại thêm một người kiếm chuyện cho người khác nói, đúng là...

pthieu89

Member
Sao 9669 laị có thể chịu được loại người như vậy nhỉ, riêng hiếu không bao giờ có chuyện như vậy, thông cảm và chia buồn với sự mất mát của 9669

tinicat

Một người yêu mèo!

chỉ những ai yêu mèo mới hiểu hết tâm trạng của bạn!Mình cũng đang nuôi hộ em mèo Keng của Bong90 và cũng đôi khi sợ em ấy bị làm sao thì mình cũng không thanh thản được, đành cố gắng hết sức chăm sóc, bảo vệ bé cho đến ngày bé về lại với chủ thôi. Bạn đừng buồn nữa nhé, chị Hoa đã đọc và hiểu bạn rồi, mình cũng hiểu bạn rồi, và tất cả đều như bạn, thương Kem, mong Kem may mắn thôi! Đừng tự trách mình và tạm biệt VP nhé!

Bi ngố

Member
Em xin chia buồn với chị! Mong rằng một ngày gần đây, bé Kem sẽ trở lại. Nếu bé Kem có đi lạc thì sẽ lạc vào một căn nhà có những người chủ yêu mèo đích thực như chị. Cái bà Vân kia cũng thật quá đáng. Đã nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình thế rồi mà ko tìm cách đền ơn, lại còn làm người ta phiền lòng thêm. Đáng trách thật!
Còn những cái con người thích nói linh tinh, ko có tình yêu động vật thực sự thì chị đừng màng đến những lời nói của người ta nhé! Đó chỉ là những lời nói phù phiếm của những con người vô lương tâm, ko đáng để tôn trọng thôi chị ạ!

thinhla2000

Có mấy bài c.m viết như thế mà không chịu nghĩ gì cả !!
Lúc này đây chị ấy đang suy sụp và cần tìm 1 chỗ dựa tinh thần...
Cứ tưởng tượng mình mất đi người thân đi ... sẽ hiểu được cảm giác của chị ấy ...
Như chị ấy đã nói .. bé mèo đó không phải chỉ đơn giản là mèo .. mà là một phần của cuộc sống chị ấy.
Mình nghĩ các bạn nên đọc thật kĩ đi c.m một cái gì nhé.

Chị ơi ! bé mèo của chị sẽ không bị gì đâu. Em tin nó sẽ quay về với chị mà. Đừng suy sụp nhiều quá chị nhé!

akays1801

Member
tiếc là niềm tin của chị đã đặt nhầm chỗ.
Bé Kem là nhóc ở chữ ký của chị đúng không ạ?
Nhìn bé yêu quá... Mong rằng bé sẽ gặp được người tốt ...
Chúc chị sớm thoát khỏi cái cục nợ kia nhé

Bạn đừng buồn và bi quan như thế, chắc chắn bé Kem sẽ gặp được người chủ tốt như bạn vậy.

SheraLinh

Member
chị ấy không vào diễn đàn nữa thật sao???
đọc những dòng tâm sự mà cảm nhận được rõ chị ấy đã phải kìm nén như thế nào....
giúp đờ người khác đã không được gì còn bị mất đi tình yêu lớn thì ai mà không buồn cho được
dù sao vẫn mong có 1 ngày được thấy chị trên diễn đàn...hết mưa trời lại nắng mà... chúc cho chị được hạnh phúc sau ngần ấy khổ đau