• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tự sự về bé Na và bé Nấm

futurai9x

Member
Cách đây hơn 1 năm bé Na và bé Nấm là thành viên mới về gia định Fu.Cả nhà ai cũng yêu bé Na :D
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=54185
Còn bây giờ bé Na đã lớn và đã làm me còn bé Nấm cũng sắp sửa có tin vui :D.Nhìn lại quãng thời gian đã qua với bao nhiêu chuyện xảy ra thật mệt và cũng nhiều kỉ niệm vui .Không dưới chục lần anh chủ thất thiểu nửa đêm đi tìm 2 bé vì đi chơi mà chẳng báo anh chủ một câu.Sót lòng với những lần 2 bé đi ngao du thiên hạ trả về tàn tã với những vết thương có lớn có nhỏ .Anh chủ chăm sóc 2 bé như những đứa em bé bỏng,sót xa như xót con mình.Rồi lại lật đật đi mua thuốc về bôi và chữa lành những vết thương ấy .Để sớm mai thức dậy thấy 2 bé khỏe mạnh mà đùa nghịch trong ánh nắng ngày mới .Hàng đêm khi bé đi chơi chưa về, anh lại cầu trời cho bé bình an trở về với vòng tay anh. Anh chưa bao giờ dám nghĩ đến viễn tưởng một mai không nghe thấy tiếng 2 bé nheo nhéo đòi ăn,chí chóe đùa nghịch hay thỉnh thoảng làm vỡ cái gì trong nhà .Sợ lắm vài lần 2 bé đùa nghịch làm vỡ đồ chỉ lo mẹ mắng 2 bé,sợ hơn lúc bé chèo lên tủ thờ và có nhỡ may vỡ cái gì trên đó thì cơn thịnh nộ lôi đình papa dáng xuống đầu cả 3 anh em.Cuộc sống của anh có 2 bé thật vui và hạnh phúc .Mẹ vẫn hay trêu Nấm là " gái ngoan " vì bao nhiêu lần đi chơi mà chẳng thấy tin vui còn bé Na thì đi chơi về là có ngay =)).Hơn ai hết trong nhà anh mong 2 bé cho ra đời những thiên thần bé nhỏ đáng yêu như 2 bé vây.

Điều mong chờ đó cũng đã đến,khá bất ngờ với anh.Rạng sáng ngày 20/6/2011 khi anh đang yên giấc thì bé Na cứ đánh thức anh dậy ,không chỉ một mà vài lần .Trong anh linh tính có chuyện gì bé Na muốn nói nên anh bật dây.Anh thấy bụng bé Na co bóp mạnh và anh biết bé sắp vượt cạn rồi .Mắt bé nhìn anh cầu cứu và anh cũng chỉ biết đặt bé vào ổ và vuốt ve chấn tĩnh bé .Đúng 5h15' bé sinh ra một bé mướp xinh xắn đáng yêu.Niềm hạnh phúc lớn lao bao lâu anh mới có đươc.Anh vui sướng nhưng cũng mệt mỏi vì 1 đêm mất ngủ với bé .Sáng sớm tinh mơ anh đã phóng xe đi mua đồ ăn tẩm bổ cho bé, chỉ thiếu nước nấu cháo móng giò cho bé có nhiều sữa mà thội =)).Vì bé mèo con sinh vào thứ 2,ngày mặt trăng nên anh đặt tên bé là Moon.Chúc mẹ con bé khỏe manh.Anh yêu cả 2 mẹ con bé nhiều .
Do bé Moon còn bé nên mình chưa chụp ảnh,chờ bé cứng cáp rồi mình cập nhật ảnh sau.Mong các bạn cùng chia sẻ niềm vui lần đầu được thấy em mèo nhà mình sinh ra những bé mèo đáng yêu.

futurai9x

Member
:)) chắc do đài phát thanh phường suốt ngày cứ nhải đi nhải lại " kế hoạch hóa gia đình " nên bé Na nhà mình vận dụng triệt để phương châm " dù gái hay trai chỉ 2 là đủ " để " nuôi con khoe dậy con ngoan ".

Boo Boo

Member
Bé Moon xinh quá . Các bé được anh yêu chiều thế này thì còn gì bằng . Anh cứ tập chăm mèo con đi, sau này có con thì chăm bé "nghề" phải biết .

Unincoi

Member
:D ôi đáng yêu quá . Hai bé là mèo ta mà futurai 9x cưng quá . Lạ thật hiếm mèo mà đẻ có một bé như thệ Chắc sợ tại anh nó vất vạ Chúc bé con mau ăn chóng lớn nha

milkygirl6390

Active Member
bé Moon được làm model từ lúc 1 ngày tuổi cớ nhé ... :D ... mình nghe nói chó meo mà sinh 1 đưa thôi thì sẽ rất may mắn ... đấy là nghe đồn thế, còn có thật hay không thì chờ bạn xác nhận tin đồn nhé ...:D

futurai9x

Member
:D ôi đáng yêu quá . Hai bé là mèo ta mà futurai 9x cưng quá . Lạ thật hiếm mèo mà đẻ có một bé như thệ Chắc sợ tại anh nó vất vạ Chúc bé con mau ăn chóng lớn nha
Mình lại thích mèo ta hơn vì nó tình cảm và khá thông minh .
p/s: bạn nào đăng kí nhận bé moon khi bé đã cứng cáp không nhỉ :D theo mình thấy hình như bé moon là boy ,dòng mướp máu chiến và siêu lì :D

futurai9x

Member
bé Moon được làm model từ lúc 1 ngày tuổi cớ nhé ... :D ... mình nghe nói chó meo mà sinh 1 đưa thôi thì sẽ rất may mắn ... đấy là nghe đồn thế, còn có thật hay không thì chờ bạn xác nhận tin đồn nhé ...:D
May mắn thì chưa thấy chỉ biết dốc hết xiền túi ra mua đồ ăn tẩm bổ cho 5 bé hết nhẵn :D ( 3 mèo 3 cún)

milkygirl6390

Active Member
May mắn thì chưa thấy chỉ biết dốc hết xiền túi ra mua đồ ăn tẩm bổ cho 5 bé hết nhẵn :D ( 3 mèo 3 cún)
oo6 ... thế chứng tỏ là quá may mắn rồi nhé ... bé nó mà đẻ 5 con không kheo bạn còn phải bán thân nuôi meo rồi ...=))...just kidding...:p

futurai9x

Member
:D Sau một thời gian bận bụi mãi mới quay trở lại diễn đàn,:-ss thấy topic bị dìm hàng ghê quá.
Xin chia sẻ một số pic của bé Moon lúc 24 ngày tuổi:

:x Tình iu của bác,mỗi sáng dậy vẫn phải hát : "Bé con của bác ơi,hôm nay trời nắng tươi,mẹ bé đi tìm mật :D" để chào bé

frily3

hình hơi mờ, mình coi một hồi thấy hơi mỏi mắt, mình nghĩ bạn nên fix lại đôi chút hoặc đừng chụp bằng điện thoại,

futurai9x

Member
sau máy tháng rảnh rỗi vì thất nghiệp nên lại làm phó nháy bất đắc dĩ với máy bé mèo nhà mình.:D :D :D
Đầu tiên là bé Moon :D

Tiếp đến là mẹ con nhà dì Nấm của bé Moon gồm các bé Xuân-Hạ-Thu-Đông :D