• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tớ nên dùng sữa tắm gì các bác alas lớn ơi?

thanhki

Member
Nhóc alas của mình được 3 tháng! Hôm nay mình tắm sữa Bobo xanh cho cún, khi sấy xong mình chải lông thì bị rít rất khó chải, lúc bế cún lông vẫn bị dính quá mà cũng không thấy thơm. Cho mình hỏi nên dùng loại sữa tắm gì để cún nhanh sạch, thơm lâu, mượt lông và rễ chải hơn BoBo hả các bạn ơi?

Hung.tinhyeu

Active Member
Nhóc alas của mình được 3 tháng! Hôm nay mình tắm sữa Bobo xanh cho cún, khi sấy xong mình chải lông thì bị rít rất khó chải, lúc bế cún lông vẫn bị dính quá mà cũng không thấy thơm. Cho mình hỏi nên dùng loại sữa tắm gì để cún nhanh sạch, thơm lâu, mượt lông và rễ chải hơn BoBo hả các bạn ơi?
Sunsilk bồ kết không phải lo gì cả nhé....................!

Darkstar

Vietpet sponsor
=)) Sunsilk óng mượt hả anh Hùng ơi? Bạn dùng cái Fay 5 hoặc Fay 4 của Việt Nam sản xuất nhé!

Nabie

Member
husky nhà mình tắm bằng dầu tắm hiệu Long Coat Aloe Shampoo, made in Korea, hương thơm lưu lại rất lâu, cả tuần vẫn còn thơm, đặc biệt ko gây kích ứng da, tắm xong lông cũng rất mượt, mềm mềm giống bông gòn vậy đó, mình nghĩ loại này Alaska dùng cũng đc vì dành cho chó lông dài mà tại con Husky nhà mình quen dùng từ nhỏ nên dùng luôn
Ảnh của loại đó nè bạn

Mà cái này là hàng nhập thì phải, hình như ít chỗ có, phải nhập từ Thái về đó bạn, chắc muốn mua phải tìm, giá khoảng từ 150k - 180k / 1 chai 750 ml (tùy từng chỗ bán)

Sheryl

Active Member
Dầu tắm Longcoat aloe shampoo nếu ở Hn có thể mua tại Đô Đô petshop. Còn trong SG có thể mua tại Mắt Ba Mí.

gsmviet.pro1102

Xem một hồi không hiểu gì luôn.

Chắc phải đọc vài lần may mới hiểu.

P/s: sory cái đầu em hơi bã đậu 1 chút :D