• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tội ác đã Bị Trừng Trị ...

Cún Mèo

Member
Chỉ nên đánh nó gẫy tay què cẳng thôi, chứ đánh chết nó như thế là hơi dã man tàn bạo... Lại là cả làng lao vào đánh nữa mới sợ chứ...

Mình yêu mèo, mình cũng nghĩ đến việc nếu thấy thằng nào bắt trộm mèo đem thịt, thì mình sẽ đánh nó... Nhưng nếu đánh, mình đánh nó "liệt một số thứ" thôi, chứ đánh nó chết để làm gì, mang vạ vào thận í...

Ra pháp luật, thì giết người sẽ phải đền tội, còn đánh nó liệt một số thứ trong cơn giận dữ thì chắc sẽ giảm án treo thôi, hề hề... Đi tù thì ai chăm mèo cho mình được...

hehe, chiêu này cao đây. Chỉ dùm mình với được không - 1 thứ thôi =)) =)) =))

Vì mình thử chiêu đó, nhẹ thì không ăn thua, mà nặng thì hỏng cả người. Đánh sao cho không nặng không nhẹ, chỉ liệt thôi bây giờ?

Chỉ nên đánh nó gẫy tay què cẳng thôi, chứ đánh chết nó như thế là hơi dã man tàn bạo... Lại là cả làng lao vào đánh nữa mới sợ chứ...

Mình yêu mèo, mình cũng nghĩ đến việc nếu thấy thằng nào bắt trộm mèo đem thịt, thì mình sẽ đánh nó... Nhưng nếu đánh, mình đánh nó "liệt một số thứ" thôi, chứ đánh nó chết để làm gì, mang vạ vào thận í...

Ra pháp luật, thì giết người sẽ phải đền tội, còn đánh nó liệt một số thứ trong cơn giận dữ thì chắc sẽ giảm án treo thôi, hề hề... Đi tù thì ai chăm mèo cho mình được...

Vladavia

Member
Đánh trộm chả ai đánh dọa đâu, toàn nện thật lực thôi. Mà tội gì, mỗi người 1 tay 1 chân xả stress cho nó đỡ ức chế. Mấy khi được đánh người. :)) Đánh xong nó lăn ra chết thì lại có người đi tù.

Nhảm tí: Học viện KTQS cũng có dạy cách đánh người kiểu này đấy, xin học đi ;)) Hay ko thích thì để hôm nào tớ sang tớ dạy cho.

tuan237

Cũng chả xử được đâu, nhiều người đánh, nó lăn ra chết. Chẳng nhẽ nhiều người đi tù. Đánh hội đồng thì ai mà biết cú đấm của ai của đạp của ai.

cherry.pongpong

Khi tôi đọc xong bài viết trên và tôi cũng đọc qua ý kiến của bạn, tôi có nhận xét như sau:
_ Những tên trộm chó hay thuốc chó chết đã hoành hành khắp nơi và gây khốn khổ cho đời sống người dân rất nhiều. hầu hết mọi người đều cho chúng là những tên tội phạm, tội ác và là những tên “sát nhân”. Chỉ riêng một mình bạn cho chúng là việc làm đúng thì thật là đáng tiếc!
Lấy một thí dụ ở Nghệ An, đám đông người dân đã bao vây những tên trộm chó khi chúng chạy vào UBNN xã cho tới 10h đêm, thì thử hỏi long dân căm phẫn đến mức nào. Nếu lúc đó bạn có mặt tại hiện trường mà phát biểu câu nói trên thì không biết tính mạng của bạn lúc đó ra sao?
_ Người thuê những tên trộm chó để trộm những con chó trên theo tôi nghĩ là: người đó không có một chút tình cảm nào đối với chó hay có thể là những kẻ chuyên tiêu thụ thịt chó! Đại đa số người dân VN của chúng ta rất thương mến chó, nếu là con người không vì bã phân chó mà làm những việc sát nhân trên
_ Bạn có biết: chó có trí thông minh, nhất là long trung thành, những đặc tính tốt đó đã làm vang danh cho loài chó trên khắp thế giới mà những loài vật khác ít khi có được. Chó còn đóng vai trò quan trọng về mặt tinh thần cho đời sống con người. Trong đó bạn đã từng nuôi tới 4 con chó nhưng tôi nghĩ bạn chẳng có một chút tình cảm nào đó đối với chúng ( xài tiền triệu để nuôi chó mà không có tình thương thì cũng như không ). Bạn thữ nuôi một nghèo khổ để giúp đỡ đồng loại đi, rồi mới thấy sự nhân ở đời: con người có thể phản bội nhau chứ con chó thì không ( Nhà nước ta đã có chế độ xóa đói giảm nghèo).
_ Nếu nhà nước có luật xữ phạt đv những tên trộm chó thì sẽ có luật đv người nuôi chó( hướng dẫn cách nuôi và xữ phạt đv việc sai phạm của ng nuôi chó, trong đó có cả chế độ sinh sản của loài chó)
_ Những con chó vô thừa nhận sẽ bị bắt, tập trung và bị xữ lý ( người nghèo khổ không phải chỉ có ăn thịt chó mới hết nghèo hết khổ, có người thà chịu đói chứ nhất định không ăn thịt chó, chỉ có những người thích ăn thịt chó mua vui mới ăn mà thôi)
_ Trên thế giới này không phải chỉ có nghề bán thịt chó mới sống được, chỉ cần đôi bàn tay và khôi óc sẽ làm nên tất cả.
Chào bạn

smalbacba

Member
Chỉ trộm chó thôi mà bị đánh chết thì cũng thấy hơi quá...vả lại chết như vậy có phần...... lãng xẹt !!.nhưng nếu có mặt lúc đó chắc chắn Tớ cũng thêm vào mấy đấm mấy đá nữa.....thù nhất bọm trộm chó ....

pynngoz

Member
trời tối đâm ra các bác ý hăng quá ý mà :)) người này thấy người kia đánh ... thích thú nhảy vào đánh vài ba cái ... cộng dồn lại thì voi cũng chết huống chi là người :))

vits2be

Member
trời tối đâm ra các bác ý hăng quá ý mà :)) người này thấy người kia đánh ... thích thú nhảy vào đánh vài ba cái ... cộng dồn lại thì voi cũng chết huống chi là người :))
Chuẩn không cần chỉnh bọn trộm này đen đủi :D bị hội đồng. Vào làng xóm là chết rồi:)) lần sau thì tránh xa ra nhé