• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng mấy bác thích C.O nhé :)

Con Lợn Lòi

Active Member
2 ảnh Zudas post cuối là SO mà, CO mặc dù lông dài nhưng có một đặc điểm rất hay hơn các dòng lông dài khác như Ngao Tạng, Samoy, SBNa, Alaska ... là chúng thích nghi rất tốt với điều kiện thay đổi khí hậu. Nếu sống ở vùng khí hậu nóng nực, lông chúng tự lược đi tương đối nhanh hì :D
Nếu chọn mua ở những nơi nuôi "công nghiệp" thì nên chọn đàn đẻ thường, đừng nên chọn đàn mổ đẻ nhé! >:D<

WOLF-BROS

Member
2 ảnh Zudas post cuối là SO mà, CO mặc dù lông dài nhưng có một đặc điểm rất hay hơn các dòng lông dài khác như Ngao Tạng, Samoy, SBNa, Alaska ... là chúng thích nghi rất tốt với điều kiện thay đổi khí hậu. Nếu sống ở vùng khí hậu nóng nực, lông chúng tự lược đi tương đối nhanh hì :D
Nếu chọn mua ở những nơi nuôi "công nghiệp" thì nên chọn đàn đẻ thường, đừng nên chọn đàn mổ đẻ nhé! >:D<
em là em rất thích các thông tin của bác Lòi đấy :D

Leo

Member
em thấy kangal và alibai khá giống nhau,kangal to hơn thường được chọi tại trung đông,ngoài ra theo em biết là có một giống chó có thể hơn cả kangal đó là bully kutta,nhưng thấy em nó hiếm hoi quá, ngay cả các bản xế hạng đều không thấy sự nguy hiểm,khả năng chiến đấu,phải chăng ng ta đã quên tồn tại một giống chó khgủng

WOLF-BROS

Member
bác Leo chia sẻ thêm thông tin, hình ảnh về cái bọn kutta đi, để mọi người có thêm nguồn tham khảo :)

dnn123

Member
Chiều nay em đón em Chuột nhà em đi du học ở Lâm Gia Thôn về. Sẽ có ảnh để các bác bình luận nhé :D

copden

CO nhà em đây ợ...cắt tai và lông cũng dài, mùa này em nó đang thay lông lên không được đẹp lắm. Em nó 1 tuổi rưỡi và nặng 70kg, cơ bắp chắc khỏe và rất nhanh nhẹn, thông minh, học nhanh hiểu và đặc biệt rất giữ. Thành tích còn được đưa đi công tác 1 chuyến Tam Đảo trong 4 ngày và hoàn thành nhiệm vụ thực tập xuất sắc.

WOLF-BROS

Member
quái đản thật, up ảnh ở forum này nó cứ khác với các forum kia >.<
hẹn anh Tâm mấy hôm nữa em qua chơi nhé, sẽ alo trước ạ :)

LVkennel

Member
Nhà mình đang có 1 đôi cực đẹp

trưởng thành các bé ntn

mình không có ý gì đâu nhưng có chút góp ý như vầy:
thứ nhất là bạn không nên ví chó của bạn sau này lớn lên sẽ giống mấy con trên ảnh, trong số đó có những con champion của thế giới đó. Từ lúc nhỏ đến lúc lớn nó khác nhau nhiều lắm, không nên để mọi người bị ảo tưởng quá nhiều.
thứ hai là topic này là do mình tức nick cũ là wolf-bros mở ra để mọi người vào giao lưu chia sẻ thông tin, sở thích với dòng chó này, bạn cần bán cún thì đã có topic rao bán rồi, không nên tranh thủ vào market ở đây, e không hay lắm.