• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng Mèo lai - có ảnh

Status
Không mở trả lời sau này.

Bebky

Member
Mèo nhà bác mình nuôi, sau khi xyz với Hachi nhà mình có 4 bé, 3 bé đã có chủ mới. Còn lại 1 bé màu trắng, hiện đã được 1 tháng 10 ngày, đã biết ăn cơm, hạt, đi vs. Ngoan và rất hiếu động. :x

ĐT: O9O-2O2-3331 - ADD: Văn Quán - Hà Đông

Mình cần tìm chủ cho 3 bé con. Nói là tặng thì ko phải, mình xin lỗi vì không thể cho không để tránh tình trạng xin rồi đem ra chợ bán. Nên mỗi bé mình xin đổi lấy 1 Túi thức ăn 1kg: Royal canin Fit 32 (1kg = 120k) để cho bố mẹ các cháu thôi ;)

Các bạn có thể mua ở đây: Đô Đô Petshop

Còn đây là ảnh các bé:

Mèo bố:

Mèo mẹ

Mèo con có 3 bé - Màu trắng đen, màu trắng, màu tam thể
(bé màu trắng lông xù mắt 2 màu nhìn to hơn 3 bé kia đã có chủ mới)

Cảm ơn các bạn đã quan tâm!;)

luna_ht

Member
Mình cũng đang ở Phùng Khoang nè. Mình vùa hỏi túi to thức ăn là 15 kg mà b :) cho mình hỏi mua 1kg hay là cả túi? :D các bé ăn gì bạn nhỉ. bé tam thể là đực hay cái vậy ạ? :)

Bebky

Member
Mình cũng đang ở Phùng Khoang nè. Mình vùa hỏi túi to thức ăn là 15 kg mà b :) cho mình hỏi mua 1kg hay là cả túi? :D các bé ăn gì bạn nhỉ. bé tam thể là đực hay cái vậy ạ? :)
Mình chỉ đổi 1 bé lấy 1kg hạt Royal thôi. Mấy a/c đó có bán lẻ 1kg đó bạn ạ. Tam thể là cái rồi, bé đó nghịch và lanh lợi lắm bạn ạ:x. Các bé ăn đc cơm cá, hạt royal và uống sữa. ăn uống và nghịch khoẻ lắm
Bạn cứ qua nhà xem và chơi cùng các bé nhé. Nhà mình gần trường Tiểu học Văn Yên.

bena117

E đang tìm 1 em mèo cái, về để chơi với e Bean nhà em. bean e nhặt được ngoài đường cách đây 2 tháng, cho ở nhà 1 mình thấy tủi thân quá :) nhưng mà chủ topic bán vía nh $$ quá ^^

Bebky

Member
E đang tìm 1 em mèo cái, về để chơi với e Bean nhà em. bean e nhặt được ngoài đường cách đây 2 tháng, cho ở nhà 1 mình thấy tủi thân quá :) nhưng mà chủ topic bán vía nh $$ quá ^^
Bạn ơi 1 túi Royal canin loại 1kg lẻ giá 120k, có lẽ là nhiều với bạn. Nhưng so với công chăm và nuôi các bé từ khi sinh ra đến giờ thì có lẽ nó chẳng đáng là bao nhiêu đâu, chừng đó tiền ăn quà vặt cũng hết thôi. Mèo cũng không phải của nhà mình, mình chỉ đăng hộ. Nhà bác hàng xóm có mèo cũng chỉ muốn đổi lấy thức ăn cho mẹ chúng nó hiện đã mang về quê nuôi chứ không phải bán lấy tiền vía. Rất cảm ơn bạn đã quan tâm ;)

Up lên cho các bé có chủ mới!

bena117

Bạn ơi 1 túi Royal canin loại 1kg lẻ giá 120k, có lẽ là nhiều với bạn. Nhưng so với công chăm và nuôi các bé từ khi sinh ra đến giờ thì có lẽ nó chẳng đáng là bao nhiêu đâu, chừng đó tiền ăn quà vặt cũng hết thôi. Mèo cũng không phải của nhà mình, mình chỉ đăng hộ. Nhà bác hàng xóm có mèo cũng chỉ muốn đổi lấy thức ăn cho mẹ chúng nó hiện đã mang về quê nuôi chứ không phải bán lấy tiền vía. Rất cảm ơn bạn đã quan tâm ;)

Up lên cho các bé có chủ mới!
e đang cho mèo nhà em ăn whiskas... e sv vừa mới ra trường, đi làm hơn năm nên khả năng cho mèo ăn ngon hơn chưa có.... e cũng yêu mèo lắm, con mèo bh e đang nuôi là e nhặt đc ngoài đường. ... e cũng up cho mèo sớm tìm đc chủ tốt, yêu thương các em ý ^^

duy.anh

Member
Thằng bố nó mặt dễ thương quá. Có bé nào mắt 2 màu giống bố ko :D
Up cho các bé mau về nhà mới nào :x

phenmaleat

Active Member
Bạn ơi tớ có thấy em mèo nào mắt 2 mầu đâu/ mà bố ẹ trắng sao con lại nhiều màu vậy bạn?

Bebky

Member
e đang cho mèo nhà em ăn whiskas... e sv vừa mới ra trường, đi làm hơn năm nên khả năng cho mèo ăn ngon hơn chưa có.... e cũng yêu mèo lắm, con mèo bh e đang nuôi là e nhặt đc ngoài đường. ... e cũng up cho mèo sớm tìm đc chủ tốt, yêu thương các em ý ^^

Whiskas và Royal chênh lệnh về giá ko nhiều lắm, chỉ vài chục thôi. Nếu như bạn thích bé nào trong 3 bé thì có thể đổi whiskas cũng ko vấn đề gì.

Với mình sự nhiệt tình và tình yêu dành cho các bé quan trọng hơn tiền hay vật chất. Có thể khi gặp đc nhau, quen nhau đã là có duyên thì dù bạn ko có gì để trao đổi cũng có thể tặng cho nhau đc.. Đó là đổi lại đc một tình bạn, đổi cho bé một nguời chủ yêu thương thật sự. ;)

Bebky

Member
Bạn ơi tớ có thấy em mèo nào mắt 2 mầu đâu/ mà bố ẹ trắng sao con lại nhiều màu vậy bạn?
Mẹ bé là mèo ta tam thể bạn ạ.

Em lông xù mắt 2 màu đây bạn ạ, nhìn to hơn 3 bé kia nhưng bé có chủ mới rồi. ;) chỉ còn 3 bé kia thôi.

duy.anh

Member
Có bé màu trắng kia trông còi hơn các bé khác thì phải. Mình hiện tại chưa có ý định mua/xin mèo nữa, định nuôi mấy bé ở nhà lớn thêm chút nữa đã. Thấy mèo nhà bạn đẹp nên bon chen 1 chút thôi :p

Bebky

Member
Có bé màu trắng kia trông còi hơn các bé khác thì phải. Mình hiện tại chưa có ý định mua/xin mèo nữa, định nuôi mấy bé ở nhà lớn thêm chút nữa đã. Thấy mèo nhà bạn đẹp nên bon chen 1 chút thôi :p
Thằng bé đó cũng ăn khoẻ lắm, phát triển chiều dài nhưng mà chắc ham chơi nên ko mập đc bạn ạ. Thanks bạn đã up phụ mình nhé ;)

meosusu

mấy em mèo xinh xắn quá, mình muốn nhận nuôi 1 em thì như nào hả bạn? Với mình thì em nào cũng được, nhưng nếu là 1 em mèo đực thì càng tốt vì mình đã có kinh nghiệm nuôi 1 em mèo như thế rồi:)

bena117

Whiskas và Royal chênh lệnh về giá ko nhiều lắm, chỉ vài chục thôi. Nếu như bạn thích bé nào trong 3 bé thì có thể đổi whiskas cũng ko vấn đề gì.

Với mình sự nhiệt tình và tình yêu dành cho các bé quan trọng hơn tiền hay vật chất. Có thể khi gặp đc nhau, quen nhau đã là có duyên thì dù bạn ko có gì để trao đổi cũng có thể tặng cho nhau đc.. Đó là đổi lại đc một tình bạn, đổi cho bé một nguời chủ yêu thương thật sự. ;)
hì, e vừa gọi điện đấy ạ... chưa mò xuống viện 103, tối nay đi xuống để đón e mèo mới đc ^^ chồng e đang giục về sớm để có gì còn đi xem mèo đây ^^ vậy phải mua sẵn canin hả chị

phenmaleat

Active Member
ồ vậy à, tớ thấy em ấy không rõ 2 màu mắt bạn ạ, mắt bên kia vẫn xanh chắc là do còn bé nên không rõ

Bebky

Member
hì, e vừa gọi điện đấy ạ... chưa mò xuống viện 103, tối nay đi xuống để đón e mèo mới đc ^^ chồng e đang giục về sớm để có gì còn đi xem mèo đây ^^ vậy phải mua sẵn canin hả chị
Bé về nhà thế nào rồi bạn? Để vài ngày cho quen rồi tắm cho bé nhé, cảm ơn bạn và ox đã nhiệt tình qua tận nơi đón bé. Chúc bé hay ăn chóng lớn và ngoan!;)

Bebky

Member
ồ vậy à, tớ thấy em ấy không rõ 2 màu mắt bạn ạ, mắt bên kia vẫn xanh chắc là do còn bé nên không rõ
mắt bên kia lúc nhỏ thì màu xanh đá bạn ạ, khi lớn lên thì chuyển thành màu hổ phách, giống mắt của mèo bố. Cảm ơn bạn đã up phụ mình nhé.

bena117

Bé về nhà thế nào rồi bạn? Để vài ngày cho quen rồi tắm cho bé nhé, cảm ơn bạn và ox đã nhiệt tình qua tận nơi đón bé. Chúc bé hay ăn chóng lớn và ngoan!;)
ôi, c ơi, hqua "ma mới" về nhà ko những ko sợ mà còn bắt nạt "ma cũ", em Bean nhà e xù đuôi rồi chạy 1 mạch, đứng từ xa ngó ngó, bỏ cả cơm. e mèo nhỏ thì tưng tửng, chạy quanh nhà rồi ra khay đồ ăn của e bean ăn sạch Whiskas, ăn xong còn uống nc đàng hoàng rồi đi ngủ, coi như chả liên quan gì cả 8->

ảnh của e mèo tối đầu tiên ở nhà em:

Bạn ơi có thể để cho mình em mèo màu trắng không bạn . mình đang muốn nuôi một em mèo cái , hoặc đực nhưng cái là tốt nhất , vì mấy em mèo đực hay bỏ đi chơi lắm ^ ^ co gì bạn nt vào nick hoaithuong2179 cho mình với nha . thanks bạn

Status
Không mở trả lời sau này.