• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tặng mèo lông xù

bong90

Member
Nếu chị đồng ý thì mong tối liên lạc với em theo số điện thoại và trưa mai mình gặp nhau ^^
cảm ơn e vì đã nhiệt tình, có gì chị sẽ liên lạc với e, chị cũng cần người ở gần nhà để có gì còn qua thăm bé :)

kunluvv1994

Member
Bạn ơi , bạn cho em mèo chưa , nếu chưa mình mạn phép xin em mèo để tặng cho cô chú hàng xóm , nói thật , cô chú ý cũng không có nhiều tiền nhưng đc cái yêu quí động vật , hiện họ đang nuôi 1 em mèo ta gần 4kg , rất muốn tìm thêm 1 em mèo để làm bạn vs nó . Bạn nhắn tin tiền vía vào sđt 0927383937 cho mình nhé , đợi tin nhắn của bạn :) À , mình ở dưới Trương Định , về khoản sau này bạn muốn thăm mèo thì rất thoải mái ạ , cô chú cũng rất mến khách :D

pe_sushi

Member
k phải là bác ý lừa đảo mà là 1 bạn trẻ nhờ bác ý, và mình cúng nói luôn bạn ý sn 93, mình k chê các bạn trẻ k chăm đc mà các bạn còn nhiều thú vui khác nữa, k thể ở nhà để chăm bé mèo cả ngày như những người đứng tuổi
Người đứng tuổi cũng có việc của họ chứ đâu phải chỉ rảnh rỗi cả ngày để chăm 1 bé mèo hả bạn? Đã yêu thương thì dù bận rộn mấy cũng có thời gian chăm sóc thôi. Em Linh có nick Linhmu_93 đấy cũng chỉ sinh năm 93 thôi, nhỏ hơn bạn nhiều và còn đang đi học đại học => theo bạn thì có bận k? nhưng để mà chăm đc mèo như em ấy thì nhiều ng` còn phải học hỏi bạn ah. Mình nghĩ rằng bạn đừng vơ đũa cả nắm mà hãy lắng nghe mọi ng` góp ý. Cũng ko ai là có ác ý với bạn cả đâu. Chúc vui!

hanhjen

Member
Người đứng tuổi cũng có việc của họ chứ đâu phải chỉ rảnh rỗi cả ngày để chăm 1 bé mèo hả bạn? Đã yêu thương thì dù bận rộn mấy cũng có thời gian chăm sóc thôi. Em Linh có nick Linhmu_93 đấy cũng chỉ sinh năm 93 thôi, nhỏ hơn bạn nhiều và còn đang đi học đại học => theo bạn thì có bận k? nhưng để mà chăm đc mèo như em ấy thì nhiều ng` còn phải học hỏi bạn ah. Mình nghĩ rằng bạn đừng vơ đũa cả nắm mà hãy lắng nghe mọi ng` góp ý. Cũng ko ai là có ác ý với bạn cả đâu. Chúc vui!
Bạn cmt rất hay và đúng :D Dạo này Linhmu đc nhiù người khen quá, bạn ấy mắc cỡ bây giờ >:) hjhj

tracy8x

Member
hic,mình có gọi đt xin nhận nuôi bé và cho mẹ bé bít nhà để còn đến thăm mà mẹ bé k muốn cho nữa,bùn quá! :(

anhtuls92

Member
bạn ơi , bạn có thể cho mình em mèo này được ko ? mình ở Minh Khai , bạn có thể qua thăm bất cứ lúc nào cũng được . Nếu được mai bạn sms cho mình 01657 974 446 nhé. mình tên Tú , bây giờ muộn rồi sợ bạn ngủ nên ko dám gọi :)

laixuanhuy

Mod close topic dùm mình, bé đã về nhà mới
Bạn bong90 ơi, có thật là Bé đã về nhà mới không? Mình có cảm giác bạn đem lại cho rất nhiều người yêu mèo hi vọng nhưng lại tước đi cái... rụp! Chủ mới của bé là ai vậy bạn?

Linhmu_93

Active Member
Thôi mọi người ạ, cho hay k cho là chuyện của chị bong90, mình cũng từng đăng cho rồi sau lại giữ lại. Chính những người xin meo của mình lại là người khuyên mình giữ bé lại nhiều nhất và bây giờ hầu hết mọi người đều là bạn tốt của mình. Mọ người k nên cmt topic này nữa kẻo bị nói nhiêu chuyện nhé :d
@hanhjen: Hạnh ơi sang nhà t xem mèo con đi :) hihi, từ trang 63 nhé :)

bexiu2811

bạn ơi, bạn đã cho ai chưa? mình thích chú mèo này lắm! vì khuya rồi nên mai mình sẽ liên lạc với bạn nhé! ở TP.HCM phải ko bạn?

Nameow

cứ k thương là đem cho à, ăn với cả nói, k suy nghĩ, k thương liệu tớ có vất vả tìm, kén người nuôi thế không. trước khi nói dùng cái đầu suy nghĩ 1 chút đi, là bạn thì bạn có bực mình giống tớ k? ăn nói hàm hồ
Nhiều khi vì lý do nào đó mình ko thể chăm tốt cho bé nên mới tìm chủ tốt khác , như mình cũng nhận một bé mèo tam thể ~ 6 tháng vì chủ cũ người nhà ko cho nuôi nhiều , mình đem em ý về , em ý rất khôn , lanh , ngoan và cực kỳ quấn chủ ...nhưng có lần em đi khám phá nhà mình ( nhà mình tương đối rộng ) có lẽ ko kiếm dc đường ra sân , thế là e ý đi ị lên bộ áo dài mà mẹ mình mới may chuẩn bị giao khách , mẹ mình cũng thương mèo , chả đánh , nhưng chị giúp việc đánh vào mông bé , vậy là kể từ đó em ý kiếm đường ra đi , trốn ra góc mái hiên trước nhà và núp trong đó, 2,3 ngày , ko thèm vào nhà ăn uống ji , khuya lại ra ngồi nhìn mà đường suốt ...mình vào bắt vào thì bé chỉ quấn mỗi mình mình, nhưng ng khac trong nhà là bõ chạy trốn , cứ ăn xong thì lại trốn lại ị bậy lại ăn đòn , mình buồn quá , cột em ấy vào 1 góc ngoài sân , chứ để em trốn ra sân lại tội hơn , có bữa mưa gió ầm ầm e cũng ko chui ra , sáng ra mình phải ngồi kiêu gần nửa tiếng mới thấy em ấy lảo đảo đi ra , người như tăm ...may mà mình tìm dc 1 gia đình thương mèo chó , họ có 1 nhà vườn nuôi chó mèo ở Thủ Đức đã nhận em giùm mình ...đấy , nhiều khi ko hẳn ko thương mà đem cho đâu ...mấy bữa nay nhớ em ấy nhiều lắm :(

edison.choo

Bong90 ơi! mèo của bạn đã gửi gắm đc cho ai chưa? nhìn nó bị buộc dây thế kia trông cũng tội. Nếu chưa ai nhận thì mình nhận <:p. Sẽ alo để đón em nó về với đàn >:/

HaHang

Mình ở Tây Ninh, nhưng nếu bạn chưa cho chú mèo wa xa cute kia thì cho phép mình đc nhận nuôi nha, mình đi làm suốt tuần, chỉ nghỉ đc ngày chủ nhật, mình sẽ nhờ bạn trai mình chở đến nhà bạn (vì mình ko bik đường đi gi hết ^^).. Nhà mình nuôi 3 chú chó cỏ (1 bà mẹ, 1 "oắc con", 1 "lùn" ^^) và 1 mèo. Mèo nhà mình đã già rồi, nó một mình bùn lắm, mình hi vọng nếu bạn đồng ý tặng mình thì nó có thêm bạn.. Cụ mèo nhà mình rất cứng cỏi, nó ko để chó ăn hiếp đâu, đảm bảo nó sẽ bảo vệ đc pé miu mới về nhà ^^.. àh, mình đảm bảo thà mình đói chứ ko thể để chó mèo đói (mình đói mình còn nhịn đc, còn tự đi kiếm ăn đc, còn chó mèo ko bik đi tìm đồ ăn đâu hết... wa nhà hàng xóm là bi dzi đó hihi);)

ÁmDạ

Các bạn xin lắm thế nhỉ. Bé mèo về nhà mình đc 2 tuần rồi nhé !