• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tặng mèo lông xù

hanhjen

Member
Vậy thì tùy chủ topic thôi :) Làm thế nào để bé mèo đừng phải bị đăng ảnh lên mạng để bán hoặc để tặng người khác lần nữa là được. Mình thường xuyên vào các topic mua bán và tặng mèo nên đã thấy ảnh em nó bị đăng lên 4,5 lần rồi. Thật tội nghiệp

meoo_97

Member
c ơi cho em nhận bé này nha ^^. SĐT em là: 01262086585. Em có liên lạc vs c nhưng không thấy c nghe máy hay trả lời tin nhắn

bong90

Member
đúng là có những bạn không hề biết trân trọng, mình rất bực mình, nhờ 1 bác đến lấy nhưng thuc ra k phai bác ý nuôi mà bạn ý nuôi, lại còn nói đỡ khỏi mua, may ma xin đc, lừa đảo, mình cũng nói luôn với những người k trân trọng như thế thì đừng mất công đi lừa làm gì, mình tìm người cho nên bất cứ hành động gì của ngday mình đều để ý, cho k có nghĩa là mình mặc kệ, không đủ tiền mua liệu có tiền nuôi không, mình đã có ý định tốt là cho để nuôi chứ không phải cho để bạn đi đánh giá liệu đem bán thì đc bao nhiều, vừa nhận bé mèo xong đã có ý định để bán...không còn gì để nói với những loại người như thế
p/s: e mèo mình đã đòi lại và không cho nữa, nên các bạn đừng nt hỏi mình cho bé nữa, rất bực mình với những người lừa đảo

nero

Member
bạn à ,bạn nói thương mèo thì bạn để mà nuôi .còn ko thương thì đem mà cho.

suki8x

Member
nói chung là thế này
cho nhưng cũng phải mất tiền vía
đừng nghĩ là cho mà đc nhận ko
lừa đảo bây giwof không ít
xin thì dễ bán thì nhanh,tệ với em mèo lắm

bong90

Member
bạn à ,bạn nói thương mèo thì bạn để mà nuôi .còn ko thương thì đem mà cho.
cứ k thương là đem cho à, ăn với cả nói, k suy nghĩ, k thương liệu tớ có vất vả tìm, kén người nuôi thế không. trước khi nói dùng cái đầu suy nghĩ 1 chút đi, là bạn thì bạn có bực mình giống tớ k? ăn nói hàm hồ

nero

Member
cứ k thương là đem cho à, ăn với cả nói, k suy nghĩ, k thương liệu tớ có vất vả tìm, kén người nuôi thế không. trước khi nói dùng cái đầu suy nghĩ 1 chút đi, là bạn thì bạn có bực mình giống tớ k? ăn nói hàm hồ
bạn gì mà điêu vậy.Cái gì mà phải dùng cái đầu suy nghĩ ,gì mà nói hàm hồ. có mà bạn mới là người nói ko biết suy nghĩ ấy.Lúc thích thì đòi nuôi bằng đc ,lúc ko thích thì kiếm đủ lý do để cho nó đi.đã yêu nó thì chăm nó cho tốt ,còn ko thì đừng đem về nuôi ,lại tội nghiệp nó.Vợi lại thấy bạn mãi mà ko tìm đc và toàn gặp phải kiểu ngừơi kinh doanh ,nên mình nghĩ bạn nuôi cho bé nó đỡ buồn tủi và khổ thân bé vì bạn cũng là người rất thương mèo.Có thế thôi mà bạn nói ghê vậy.

bong90

Member
bạn gì mà điêu vậy.Cái gì mà phải dùng cái đầu suy nghĩ ,gì mà nói hàm hồ. có mà bạn mới là người nói ko biết suy nghĩ ấy.Lúc thích thì đòi nuôi bằng đc ,lúc ko thích thì kiếm đủ lý do để cho nó đi.đã yêu nó thì chăm nó cho tốt ,còn ko thì đừng đem về nuôi ,lại tội nghiệp nó.Vợi lại thấy bạn mãi mà ko tìm đc và toàn gặp phải kiểu ngừơi kinh doanh ,nên mình nghĩ bạn nuôi cho bé nó đỡ buồn tủi và khổ thân bé vì bạn cũng là người rất thương mèo.Có thế thôi mà bạn nói ghê vậy.
đòi nuôi bằng được??? bạn nghĩ bạn là ai mà nói như thế, bạn là người biết tôi đến mức thế có à, nói như vậy là hàm hồ đấy, đã hiểu chưa. tôi dã nói rõ lý do k nuôi được vì sắp sinh e bé, chứ k phải k thích nên tống đi, biết tôi ghê thì ghi ra cái gì cũng nên suy nghĩ và xem lại những câu nói của mình, thời gian viết ra vẫn sửa lại đc, liệu bạn có phải trẻ con k mà kiến thức cơ bản như thế mà k biết

thế bạn có định cho nữa không? mình có đứa bạn nhà nó đang nuôi 1 em mèo nga rồi, nó cũng định nuôi thêm. Nhà nó cũng không khó khăn gì nhưng không cho mèo ăn hạt hay Royal canin đâu. Nó chỉ cho ăn cơm cá, cơm thịt thôi. Mèo thả chơi quanh nhà, không xích. Nó thì chẳng kinh doanh gì đâu vì nó còn chả biết phân biệt giống mèo, chỉ biết mèo lông dài và lông ngắn thôi.

meoo_97

Member
Chị cho em một cơ hội chăm sóc bé đi(đương nhiên em sẽ gửi tiền vía - tránh lừa đảo) nhà e rất rộng. Ba mẹ thì đều ở nhà. C có thể qua xem rồi suy nghĩ cũng đc

Linhmu_93

Active Member
Bạn bong90 nóng tính quá!mình theo dõi những topic bạn bán e này bên ytc, hanhjen góp ý là bạn nổi đóa lên kêu bạn ấy im mồm đi, k mua thì tránh ra cho bạn làm ăn. Rồi này nọ -@£;&@!: nói chung khá nhiều từ khó nghe.
Rồi sang bên này bạn cho mèo, bạn ấy góp ý, cũng chỉ vì tình thương mèo thôi, bạn cũng nói nặng lời. Rồi chị nero, chị ấy cũng từng bị mng ném đá rất nhiều vì "cả gan" xin mèo xù. Nhưng chị ấy rất tiếp thu ý kiến mng và cuối cùng k xin nữa mà bỏ tiền ra mua cu Bông nhà c ấy bjo. Rồi Bông đòi gái, làm đủ trò kinh khủng, chị ấy đau đầu lắm nhưng vẫn cố gắng chăm sóc nó và tìm vợ cho Bông. Mng từng ném đá đều quay lại yêu quý chị ấy và cả Bông. Chị ấy xót mèo thì nói thế, đã chết ai chưa mà bạn nỡ nói vậy @.@ hjx, mình k định cmt đâu nhưng mình nghĩ bạn nên bình tĩnh lại. Chắc bà chửa nóng trong người nên dễ nổi cáu bạn nhỉ?
Nếu bạn k cho mèo nữa thì bạn nên chăm sóc em ấy tốt va yêu thương. Quỹ tg sắp tới se khá eo hẹp và khó khăn cho bạn đấy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông và em mèo luôn đc yêu thương chăm sóc nhé!

hanhjen

Member
đòi nuôi bằng được??? bạn nghĩ bạn là ai mà nói như thế, bạn là người biết tôi đến mức thế có à, nói như vậy là hàm hồ đấy, đã hiểu chưa. tôi dã nói rõ lý do k nuôi được vì sắp sinh e bé, chứ k phải k thích nên tống đi, biết tôi ghê thì ghi ra cái gì cũng nên suy nghĩ và xem lại những câu nói của mình, thời gian viết ra vẫn sửa lại đc, liệu bạn có phải trẻ con k mà kiến thức cơ bản như thế mà k biết
Mình nghĩ chị nero cũng chỉ muốn vào góp ý cho bạn thôi, không phải cứ ít tuổi là ko chăm đc mèo đâu. Đấy, bạn cứ nói là muốn cho người lớn, giờ bạn đem cho đúng người lớn lừa đảo rùi đấy. Mình thấy có rất nhiều bạn yêu mèo, tuy cũng chỉ sinh năm 92,93 cũng gọi là còn nhỏ tuổi nhưng các bạn ấy rất yêu mèo, biết cách chăm sóc mèo. Nhưng bạn chê họ nhỏ tuổi, không chăm đc mèo ? Bạn nghĩ chỉ có trẻ con mới lừa đảo và người lớn không lừa đảo ư ? Nếu bạn không tin ai cả thì bạn nên để bé lại nuôi đi. Bạn sắp sinh em bé thì cách ly mèo ra 1 khu riêng trong 1 thời gian vậy

meoo_97

Member
Nếu chị đồng ý thì mong tối liên lạc với em theo số điện thoại và trưa mai mình gặp nhau ^^

bong90

Member
Bạn bong90 nóng tính quá!mình theo dõi những topic bạn bán e này bên ytc, hanhjen góp ý là bạn nổi đóa lên kêu bạn ấy im mồm đi, k mua thì tránh ra cho bạn làm ăn. Rồi này nọ -@£;&@!: nói chung khá nhiều từ khó nghe.
Rồi sang bên này bạn cho mèo, bạn ấy góp ý, cũng chỉ vì tình thương mèo thôi, bạn cũng nói nặng lời. Rồi chị nero, chị ấy cũng từng bị mng ném đá rất nhiều vì "cả gan" xin mèo xù. Nhưng chị ấy rất tiếp thu ý kiến mng và cuối cùng k xin nữa mà bỏ tiền ra mua cu Bông nhà c ấy bjo. Rồi Bông đòi gái, làm đủ trò kinh khủng, chị ấy đau đầu lắm nhưng vẫn cố gắng chăm sóc nó và tìm vợ cho Bông. Mng từng ném đá đều quay lại yêu quý chị ấy và cả Bông. Chị ấy xót mèo thì nói thế, đã chết ai chưa mà bạn nỡ nói vậy @.@ hjx, mình k định cmt đâu nhưng mình nghĩ bạn nên bình tĩnh lại. Chắc bà chửa nóng trong người nên dễ nổi cáu bạn nhỉ?
Nếu bạn k cho mèo nữa thì bạn nên chăm sóc em ấy tốt va yêu thương. Quỹ tg sắp tới se khá eo hẹp và khó khăn cho bạn đấy. Chúc bạn mẹ tròn con vuông và em mèo luôn đc yêu thương chăm sóc nhé!
đọc kỹ đi rồi hãy nói ra e ạ, chị nói với những người đấy là k biết gì thì đừng pm linh tinh chứ k phải bảo mọi ng` tranh đi chỗ khác để chị làm ăn, nếu nero đã bị ném đá nhiều thì tốt nhất đừng có nói gì thêm nữa, thế thôi, còn mọi người muốn nghĩ về mình ntn mình không quan tâm, vì mình còn nhiếu mối bận tâm khác, diễn đàn này mình tham gia từ lâu rồi, tất cả những thành viên biết và đã tiếp xúc với mình thì sẽ hiểu mình

bong90

Member
Mình nghĩ chị nero cũng chỉ muốn vào góp ý cho bạn thôi, không phải cứ ít tuổi là ko chăm đc mèo đâu. Đấy, bạn cứ nói là muốn cho người lớn, giờ bạn đem cho đúng người lớn lừa đảo rùi đấy. Mình thấy có rất nhiều bạn yêu mèo, tuy cũng chỉ sinh năm 92,93 cũng gọi là còn nhỏ tuổi nhưng các bạn ấy rất yêu mèo, biết cách chăm sóc mèo. Nhưng bạn chê họ nhỏ tuổi, không chăm đc mèo ? Bạn nghĩ chỉ có trẻ con mới lừa đảo và người lớn không lừa đảo ư ? Nếu bạn không tin ai cả thì bạn nên để bé lại nuôi đi. Bạn sắp sinh em bé thì cách ly mèo ra 1 khu riêng trong 1 thời gian vậy
k phải là bác ý lừa đảo mà là 1 bạn trẻ nhờ bác ý, và mình cúng nói luôn bạn ý sn 93, mình k chê các bạn trẻ k chăm đc mà các bạn còn nhiều thú vui khác nữa, k thể ở nhà để chăm bé mèo cả ngày như những người đứng tuổi