• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng mèo cho các anh chị thực sự yêu mèo

Hôm nay 19-5 bố mẹ cháu nghỉ ở nhà cả ngày! Rỗi rãi mời các bác, cô chú qua chơi.
Các bé nhà cháu đang ở chỗ đánh dấu trên bản đồ:

Downcome

Phó nhòm
Dòng giống nhà Ginger trội thật, vẫn phần đông Cháy (đen) và Ginger (vàng)
Cháu được đăng ký thằng nào trong 3 con hổ không bố mẹ Bơ Sữa ới... :x dòm muốn tát cho mỗi thằng 1 phát... :love struck::drooling::D:kiss::day dreaming:>:D<

dongchiquyet

mình không đủ chỉ tiêu
cưng mèo thì có nhưng chưa đủ tuổi
up cho ai đạt tiêu chuẩn nè

Cháu được đăng ký thằng nào trong 3 con hổ không bố mẹ Bơ Sữa ới... :x dòm muốn tát cho mỗi thằng 1 phát... :love struck::drooling::D:kiss::day dreaming:>:D<
Trong đàn chỉ có 1 chàng HỔ thôi, còn lại toàn nữ tướng! Chú cứ đến thăm, nhìn thực tế chuẩn hơn, nhà Bơ Sữa luôn ưu tiên cô chú mà.

Mẹ cháu nói là: tặng chú Downcome và cô Sheryl 1 bé HỔ (tuỳ chọn) để cô chú sáng tác thêm nhiều tác phẩm nữa!

meoja

Cô ơi, con tưởng Ginger là con mẹ Chồn và bố Cháy chứ? Cô có nhầm Ginger sang thằng Bin nhà Cun0206 không ạ? Cái thằng đấy nó cũng giống Ginger y xì ạ. ^^.

Cô ơi, cô cho Bom về nhà chơi tí nhé :">.
uh, nhầm rồi, thằng Bin nhà 0206. Thằng Ginger là lứa trẻ con cuối cùng sinh ra ở nhà cô, bạn của Nhi đón em đó rồi ko nuôi mà lại chạy sang nhà Boo Boo. Bố Cháy sau lứa đó gầy yếu nên đã tịnh thân, giờ em béo ú, làm gối êm êm là. Khói con Nhi đón, Cháy con Thúy đón, Kem con Tùng đón. Welcome cả nhà mèo về chơi, meoja lúc nào cũng có cá hầm trong tủ lạnh để đãi các cháu chắt chút chít :love struck:

meoja

cô ơi cháu cũng đang nuôi một đứa gọi Cháy với Khói nhà cô là ông nì, không biết cháu nó có được qua nhà cô gặp mặt ông Cháy của nó không cô :D
Welcome cả nhà mèo, qua đây bà meoja đãi cá nục hầm nhừ nhé :x

Mẹ cháu nói là: tặng chú Downcome và cô Sheryl 1 bé HỔ (tuỳ chọn) để cô chú sáng tác thêm nhiều tác phẩm nữa!
Từ trước đến giờ nhà meoja mới có 1 em gái hổ thôi, còn lại bọn Hổ toàn con giai :D

bee_loo

Mình mơ ước có 1 em mèo xù, :(. nhà mình ai cũng quý mèo. Ở quê lúc nào cũng nuôi 1,2 em mèo. Nhà mình hiện tại 4 bố con đang ở HN, mẹ vẫn đang làm giáo viên ở Nam Định, ở cùng ông bà nội.
Mọi người hầu như chỉ thích cho mèo vào những nhà có điều kiện kinh tế, cũng đúng thôi, nhà mình thì ko fải là giàu, nhưng chưa có 1 ai chê trách j về con người và tính cách và cũng dám chắc 1 điều ai cũng thương yêu các bé. nghe qua qua thì cũng ko đc tin cậy rùi. Bùn quá.

Lần này bố Ginger có 1 trai 5 gái, tiếp tục thế này thì ... mèo Anh lông dài nguồn gốc nhà CÔ HỒNG đang từ từ chiếm ưu thế nhỉ. Hội mèo HN phải làm gia phả đi!

cô ơi...cháu là Khải hôm qua đến nhà cô đấy ạ...nếu cháu đc nhận nuôi bé thì cô nhắn tin cho cháu với nhé

Downcome

Phó nhòm
Ngại quá đi mất thôi... đành phải nhận một trong số những con hổ này, cuối tuần cô chú sẽ đến chơi với các cháu... sẽ chấm một trong số hehe >:D<

Gemma

Active Member
Ngại quá đi mất thôi... đành phải nhận một trong số những con hổ này, cuối tuần cô chú sẽ đến chơi với các cháu... sẽ chấm một trong số hehe >:D<
Chúc mừng gia đình Ku Tũn gia tăng dân số... hổ nhá! Đúng là người đã có còn được cho thêm, ghen tị, ghen tị quá đi thôi! :(:))):party::love struck:

Gemma

Active Member

Xen kẽ:

Ối giời ơi, có đến ba bé Ginger con thế kia! Đúng là giòng giống Ginger trội thật rồi! Mấy bé Ginger chắc là công chúa cả ạ? Trông yêu quá, giống bé Ginger nhà mình. Mai mốt sẽ thành siêu quậy đây :D Chúc các bé hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn, xinh đẹp hơn mỗi ngày nhá! :kiss::love struck::-bd:angel::angel:

beheoxinhxan

Active Member
Chúc mừng gia đình Ku Tũn gia tăng dân số... hổ nhá! Đúng là người đã có còn được cho thêm, ghen tị, ghen tị quá đi thôi! :(:))):party::love struck:
Ghét cái nhà đấy chị nhỉ? Toàn mà đẹp thôi:angry::angry::angry::angry::))

Beambeam

Active Member

Xen kẽ:

Hihi, sao anh chị không post cái ảnh bé mèo ngủ nằm ngửa cạnh mẹ như trẻ con ấy cho mọi người thèm :love struck:
Mà tụi nhỏ toàn được đặt tên trái cây nghe phát thèm, gì mà Quýt với Nho...:love struck: Giờ nhà Bơ Sữa tăng dân số nhanh quá đề nghị lập topic xây riêng nhà mới gthiệu từng thành viên cho mọi người làm quen dần thôi :)

salem_85

Member
Chúc mừng gia đình Bơ Sữa có thêm 6 thiên thần nhỏ nha. Anh chị đặt tên trái cây cho tụi nhỏ à?
Em thấy bé màu đen (thứ 2 từ trái qua) mắt hi hí rồi thì phải.
Trộm vía chúc cho 5 công chúa và 1 hoàng tử mau ăn chóng lớn nha.

X

xuka3691

Guest
Hihi, sao anh chị không post cái ảnh bé mèo ngủ nằm ngửa cạnh mẹ như trẻ con ấy cho mọi người thèm :love struck:
Mà tụi nhỏ toàn được đặt tên trái cây nghe phát thèm, gì mà Quýt với Nho...:love struck: Giờ nhà Bơ Sữa tăng dân số nhanh quá đề nghị lập topic xây riêng nhà mới gthiệu từng thành viên cho mọi người làm quen dần thôi :)
e chị nhớ được là : Quýt mật, Đào tròn, Nho xinh, Dứa lùn, Táo ngố...còn 1 đứa nữa tên là gì thì chịu. đề nghị anh chị thêm cho các cháu cái bảng tên vào ảnh ạ

Nhà cháu xin phép làm nhà mới rồi mời bà con cô bác ghé thăm. Trả topic này lại cho bạn Kem kẹo với cô meoja ạ. Lấn đất thế này nhà cháu ngại quá.