• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng mèo ở Hà Nội

Linhmu_93

Active Member
Đăng bán thì dễ thôi nhưng cuối năm rồi mà tình hình lại gấp quá, để bé ở nhà bạn chị không chăm được. Bạn chị định tặng cho chị nhưng mà chị không kham được, 4 đứa đã vỡ kế hoạch rồi =((
Hihi, Tại e thấy bán thì mình đỡ đắn đo đau đầu chị ạ! Đúng như chị Sheryl nói, ngta có bỏ nhiều tiền ra mua mới biết xót và chăm sóc tốt! Có người xin em mèo, đến nơi thì miệng toàn mùi thuốc lá, nói chuyện thì cứ như ngta cho mình mèo chứ k phải ngược lại và.....thái độ rất k chấp nhận đx. Xin lỗi chị khi trong topic của chị mà em lại bày tỏ cám xúc quá mạnh mẽ. Vì e thấy bức xuc thay cho những ng tặng mèo mà bị ng đi xin mèo đối xử một cách vô ơn và vô cảm chị ạ! Kiểu " k ăn đc thì đạp đổ". Chắc e cả nghĩ quá chăng? Hihi.....
Chúc Béo về nhà mới ngoan con nhé! :x nhìn cái mặt giống Kira và Đậu đen quá cơ!

lululubu

Active Member
Hihi, Tại e thấy bán thì mình đỡ đắn đo đau đầu chị ạ! Đúng như chị Sheryl nói, ngta có bỏ nhiều tiền ra mua mới biết xót và chăm sóc tốt! Có người xin em mèo, đến nơi thì miệng toàn mùi thuốc lá, nói chuyện thì cứ như ngta cho mình mèo chứ k phải ngược lại và.....thái độ rất k chấp nhận đx. Xin lỗi chị khi trong topic của chị mà em lại bày tỏ cám xúc quá mạnh mẽ. Vì e thấy bức xuc thay cho những ng tặng mèo mà bị ng đi xin mèo đối xử một cách vô ơn và vô cảm chị ạ! Kiểu " k ăn đc thì đạp đổ". Chắc e cả nghĩ quá chăng? Hihi.....
Chúc Béo về nhà mới ngoan con nhé! :x nhìn cái mặt giống Kira và Đậu đen quá cơ!
Ôi bán mèo cũng còn nhiều cảnh hay hơn cơ, kiểu sao bạn lại bán giá đấy giá đấy tớ không mua được đâu fải giá như này tớ mới mua được. Mà không hiểu làm sao mình ngại mấy bạn mặc cả mèo lắm nhá, trước giờ mình mua mèo cứ chủ bảo bao nhiêu mình trả như vậy, vì mình đi mua yêu thương về chứ có đi mua món hàng vê dùng đâu. Dưng mà nhiều đồng chí chắc nghĩ là mày đã cần cho mèo bố rước về hộ chả biết cám ơn thì thôi yêu sách gì, nên tỏ thái độ hơi rõ ràng quá:)).

X

xuka3691

Guest
tự nhiên mình thấy rất là có thiện cảm với bạn xubong. hồi trước mình cũng hơi cực đoan, nhưng h thì nghĩ k nên căng thẳng làm gì. yêu mèo, thích mèo nói chung nhưng ai cũng có 1 sở thích đặc biệt. k thể bắt người ta nuôi mèo ta trong khi người ta ao ước mèo tây được. nói chung là mọi thứ nên đặt vào đúng thời điểm của nó, k nên vội vàng. nếu cảm thấy đủ khả năng, thích mèo tây, mình nghĩ k nên vội. mang 1 bé mèo ta về, riêng tiền tiêm mất 400k, tiền ăn tiền cát...nếu thích mèo tây quá thì tiết kiệm 3 tháng nuôi mèo ta sẽ có được 1 em tây lai. k nên vội

đặt gạch mèo mình thấy là quá trình gian nan. kể cả mất tiền hay không mất tiền. (mình hóng hớt từ việc đặt gạch của những người mình quen). kể thì cũng hơi nản, nhưng mà thôi, cứ nghĩ là càng nhiều thời gian thì mình càng có điều kiện chuẩn bị kinh phí và khẳng định xem mình có thực sự thích em ý không. nghĩ thế cho vui vẻ.

tiếc là mình k có mèo cho bạn. nếu thích thì bạn có thể sang nhà mọi người chơi, cho thỏa cơn thèm trong giây lát ^^. tiếc nữa là nhà mình k có mèo tây. nhưng mà có 1 con gần giống tây ^^ ngoại hình thì phình phường nhưng độ hấp thì giống tây tuyệt đối (thậm chí còn có phần hơn). nếu bạn thích thì welcome

milkygirl6390

Active Member
Góp 1 ý cuối cùng cho topic sắp close của chị Bích Diệp
Cho tất cả các bạn xin mèo: Hãy là chính mình, hãy nói lên ước muốn thật sự của các bạn khi đi xin mèo. Không cần các bạn phải nịnh nọt để đón được 1 bé mèo tây, không cần các bạn phải nói dối để đón được 1 bé mèo tây. Vì giả tạo sẽ không tồn tại được lâu trong một cộng đồng. Cái kim trong bọc cũng sẽ có ngày lòi ra thôi.

xubong

Member
tự nhiên mình thấy rất là có thiện cảm với bạn xubong. hồi trước mình cũng hơi cực đoan, nhưng h thì nghĩ k nên căng thẳng làm gì. yêu mèo, thích mèo nói chung nhưng ai cũng có 1 sở thích đặc biệt. k thể bắt người ta nuôi mèo ta trong khi người ta ao ước mèo tây được. nói chung là mọi thứ nên đặt vào đúng thời điểm của nó, k nên vội vàng. nếu cảm thấy đủ khả năng, thích mèo tây, mình nghĩ k nên vội. mang 1 bé mèo ta về, riêng tiền tiêm mất 400k, tiền ăn tiền cát...nếu thích mèo tây quá thì tiết kiệm 3 tháng nuôi mèo ta sẽ có được 1 em tây lai. k nên vội

đặt gạch mèo mình thấy là quá trình gian nan. kể cả mất tiền hay không mất tiền. (mình hóng hớt từ việc đặt gạch của những người mình quen). kể thì cũng hơi nản, nhưng mà thôi, cứ nghĩ là càng nhiều thời gian thì mình càng có điều kiện chuẩn bị kinh phí và khẳng định xem mình có thực sự thích em ý không. nghĩ thế cho vui vẻ.

tiếc là mình k có mèo cho bạn. nếu thích thì bạn có thể sang nhà mọi người chơi, cho thỏa cơn thèm trong giây lát ^^. tiếc nữa là nhà mình k có mèo tây. nhưng mà có 1 con gần giống tây ^^ ngoại hình thì phình phường nhưng độ hấp thì giống tây tuyệt đối (thậm chí còn có phần hơn). nếu bạn thích thì welcome
Cám ơn bạn đã ủng hộ và đồng cảm với mình. Nếu vậy khi nào bạn rảnh, mình bắt bé mèo ta ở nhà sang chơi vs em mèo nhà bạn nhé. Nhưng bé mèo nhà mình khôn nhà dại chợ. Chỉ sợ sang đấy nó sợ quá thôi ^^

bichdiep

Member
Hi, mọi người cứ bày tỏ cảm nghĩ của mình có sao đâu mà ngại hả Linhmu >:D<
Cái chuyện cho, tặng, xin này có lẽ nói không bao giờ hết chuyện. Đây là bé mèo Tây thứ 3 mà mình tặng nên có lẽ mình không còn xa lạ gì nữa. Mỗi đứa hoàn cảnh mỗi khác nên những người gọi điện cho mình không lần nào giống lần nào. Nhắc chuyện này vì hôm trước có bạn hỏi mình rất ngạc nhiên vì mình tặng nhiều mèo Tây thế, không biết có lý do nào "đặc biệt" không? Hi hi, tặng mèo mà cũng dễ mang tiếng lắm đấy nhé?
Trước mình cũng nghĩ bỏ tiền họ mới thương mèo, yêu mèo. Nhưng đặt vào chính bản thân mình mình mới thấy cũng không hẳn. Khi mình được tặng Mun, hồi đó là sinh viên mình làm sao dám nghĩ bỏ tiền trăm, tiền triệu ra mua 1 bé để ôm ấp chứ, nhìn thích thì thích thế chứ nó vượt quá khả năng của mình khi đó. Nhưng khi được tặng rồi ai dám bảo mình không yêu Mun, không chăm sóc tốt cho nó. Cái chính là cái tâm người nuôi thôi. Để biết điều này thì rất khó, thôi thì đành dựa vào cảm tính, cái giác quan thứ sáu và đành nhờ trời vậy. :)
Sau này, khi CLB chính thức được thành lập, mình mong rằng những topic như thế này sẽ không gấy tranh cãi nhiều nữa. Vì chúng ta đã sinh hoạt chung một câu lạc bộ, đã gặp gỡ nhau, đã hiểu nhau, khi bất cứ có thông tin về mèo cần tìm nhà mới, chủ các bé cũng không cần mất nhiều thời gian để tìm kiếm, chọn lựa và còn rất yên tâm về chủ mới của các bé nữa. Đó là một trong những mục đích thành lập CLB.
Ngày đầu năm mới, chúc các bạn yêu mèo và đại gia đình Vietpet một năm mới an khanh thịnh vượng, CLB ra đời sẽ được các bạn ủng hộ và ngày càng phát triển.
Thân ái.
Bichdiep.

xuanhong01

Mình no comment về việc xin cho mèo, nhưng m thấy hoàn cảnh của mình có tý giống bạn xubong nên có lời chia sẻ với bạn ntnày. Hồi trước mình cũng từng chăm 1 bé mèo ta + 1 bé mèo tây. Sau đó bé mèo tây( mèo nga) bị trộm mất, bé mèo ta của mình rất buồn. Mình cũng nuôi ý định đón 1 bé mèo tây nữa về bầu bạn. Lần đầu tiên và cũng là duy nhất đi xin mèo tây từ trước tới giờ đó là xin Cốm nhà ban Linhmu. Tuy không xin được nhưng cũng khá ấn tượng về ban Linh, mấy bé mèo nhà bạn ý đứa nào cũng mũm mĩm, thơm tho. Sau lần thất bại đi xin mèo m quyết định sẽ đi mua 1 bé. M đã đón được 1 bé 34, bé này khá lớn rồi, đã được hơn 5 tháng. Khi đón bé về cứ nghĩ thế là ước mơ của mình đã được toại nguyện nhưng không như mình mong đợi là bé 34 không thích chơi đùa với bé mèo Còi của mình. Còi chịu khó ra bắt chuyện làm đủ trò để chơi vớí anh 34 nhưng anh ý không thích chơi ( 2 đứa ăn chung, chơi chung không gằm ghè nhưng 1 đứa thì quá hiếu động, 1 đứa thì trái ngược). Nhìn còi cứ lủi thủi chơi 1 mình trong khi anh 34 thì lại hơi khó chịu khi bị Còi làm fiền nên sau 1 tg m quyết định tìm chủ mới cho bé 34 với giá chưa = 1/2 khi m đón bé về. Nên mình nghĩ bạn xubong cũng đừng buồn khi chưa được sở hữu 1 bé mèo tây. Vì mình nghĩ bạn đã có 1 bé rùi đón thêm 1 bé chưa chắc đã là tốt giống như TH của mình ý. May đó là m mua bé 34, nếu như m xin về thì m có giám chuyển giao cho người khác khi mới đón bé về ko? mà giữ lại liệu bé có thật sự thoải mái khi ở nhà m ko? Nói chung " của biếu là của lo, của cho là của nợ" M đã xin về là trách nhiệm nặng lắm bạn ạ. Đến tận bg mèo tây vẫn là niềm ao ước của mình, nhưng m vẫn tạm gác lại vì mình đã có bé Còi, mình không muốn làm Còi bị tổn thương. Còi rất yêu quý mình, mình ngủ là còi trèo lên bụng m nằm ngủ, m dậy là còi cũng vươn vai lóp ngóp bò ra khỏi chăn và dậy, m đi tắm mặc dù trời rất lạnh nhưng còi vẫn chui vào góc nhà tắm ngồi chờ m tắm xong, m ra còi mới chịu ra, m đi chơi còi cũng đòi đi theo.. và đặc biệt bg còi cũng đã quên hết những kỷ niệm với các bạn ngày xưa mà sống hồn nhiên yêu đời trở lại. Mình nghĩ bạn xubong cũng giống như m, chúng m đã được gắn bó với 1 bé mèo thì dù ta hay tây cũng là 1 cái duyên, chỉ cần m yêu thương bé và bé cũng ythương m đó là hp. Đừng buồn làm j bạn ạ. đây là hình ảnh còi nhà mình, bạn thích hôm nào đưa bé nhà bạn qua chơi nhé. Còi nhà m thích giao du và có nhiều trò hay lắm ý.

Linhmu_93

Active Member
Mình no comment về việc xin cho mèo, nhưng m thấy hoàn cảnh của mình có tý giống bạn xubong nên có lời chia sẻ với bạn ntnày. Hồi trước mình cũng từng chăm 1 bé mèo ta + 1 bé mèo tây. Sau đó bé mèo tây( mèo nga) bị trộm mất, bé mèo ta của mình rất buồn. Mình cũng nuôi ý định đón 1 bé mèo tây nữa về bầu bạn. Lần đầu tiên và cũng là duy nhất đi xin mèo tây từ trước tới giờ đó là xin Cốm nhà ban Linhmu. Tuy không xin được nhưng cũng khá ấn tượng về ban Linh, mấy bé mèo nhà bạn ý đứa nào cũng mũm mĩm, thơm tho. Sau lần thất bại đi xin mèo m quyết định sẽ đi mua 1 bé. M đã đón được 1 bé 34, bé này khá lớn rồi, đã được hơn 5 tháng. Khi đón bé về cứ nghĩ thế là ước mơ của mình đã được toại nguyện nhưng không như mình mong đợi là bé 34 không thích chơi đùa với bé mèo Còi của mình. Còi chịu khó ra bắt chuyện làm đủ trò để chơi vớí anh 34 nhưng anh ý không thích chơi ( 2 đứa ăn chung, chơi chung không gằm ghè nhưng 1 đứa thì quá hiếu động, 1 đứa thì trái ngược). Nhìn còi cứ lủi thủi chơi 1 mình trong khi anh 34 thì lại hơi khó chịu khi bị Còi làm fiền nên sau 1 tg m quyết định tìm chủ mới cho bé 34 với giá chưa = 1/2 khi m đón bé về. Nên mình nghĩ bạn xubong cũng đừng buồn khi chưa được sở hữu 1 bé mèo tây. Vì mình nghĩ bạn đã có 1 bé rùi đón thêm 1 bé chưa chắc đã là tốt giống như TH của mình ý. May đó là m mua bé 34, nếu như m xin về thì m có giám chuyển giao cho người khác khi mới đón bé về ko? mà giữ lại liệu bé có thật sự thoải mái khi ở nhà m ko? Nói chung " của biếu là của lo, của cho là của nợ" M đã xin về là trách nhiệm nặng lắm bạn ạ. Đến tận bg mèo tây vẫn là niềm ao ước của mình, nhưng m vẫn tạm gác lại vì mình đã có bé Còi, mình không muốn làm Còi bị tổn thương. Còi rất yêu quý mình, mình ngủ là còi trèo lên bụng m nằm ngủ, m dậy là còi cũng vươn vai lóp ngóp bò ra khỏi chăn và dậy, m đi tắm mặc dù trời rất lạnh nhưng còi vẫn chui vào góc nhà tắm ngồi chờ m tắm xong, m ra còi mới chịu ra, m đi chơi còi cũng đòi đi theo.. và đặc biệt bg còi cũng đã quên hết những kỷ niệm với các bạn ngày xưa mà sống hồn nhiên yêu đời trở lại. Mình nghĩ bạn xubong cũng giống như m, chúng m đã được gắn bó với 1 bé mèo thì dù ta hay tây cũng là 1 cái duyên, chỉ cần m yêu thương bé và bé cũng ythương m đó là hp. Đừng buồn làm j bạn ạ. đây là hình ảnh còi nhà mình, bạn thích hôm nào đưa bé nhà bạn qua chơi nhé. Còi nhà m thích giao du và có nhiều trò hay lắm ý.
Còi thế nào rồi chị ơi? Nó vẫn bé tí tẹo như thế à? Hix, e nghĩ chị nên tìm 1 em mèo cái làm bạn với Còi. Bọn 34 bt hiền lành, dễ chịu nhưng chúa là mèo lười. Còi nghịch ngợm nên chắc nó k thích đó mà.
Cốm dạo này nghịch lắm! Suốt ngày vật Bơ ra. Mà làm sao nó có cái trò cắn cổ y như mèo đực cắn mèo cái ý!

xuanhong01

Còi thế nào rồi chị ơi? Nó vẫn bé tí tẹo như thế à? Hix, e nghĩ chị nên tìm 1 em mèo cái làm bạn với Còi. Bọn 34 bt hiền lành, dễ chịu nhưng chúa là mèo lười. Còi nghịch ngợm nên chắc nó k thích đó mà.
Cốm dạo này nghịch lắm! Suốt ngày vật Bơ ra. Mà làm sao nó có cái trò cắn cổ y như mèo đực cắn mèo cái ý!
Hi e. Nó cũng lớn hơn nhiều rồi em ạ. Nhưng mà mèo ta thì nhìn vẫn bé xíu chữ không như mèo tây được. Hôm nọ chị tìm mãi mới mua được 1 bé đực 34 màu tuxedo đẹp lắm. Nhưng mà 2 đứa chơi không hợp nên lại phải chia tay em ý mất rùi, nhưng Còi cũng nhiều trò hay ghê nên cũng thấy được an ủi. Em giữ lại Cốm là đúng đó, đang yên đang lành chuyển đi không biết ntnao thương lắm. Hum nào có hội offline nào pm cho chị với Còi qua chơi với nha. Dạo này nó như bị nghiện đi chơi ý.

em xin

anh ơi có gì anh liên lạc với em qua số 01652360376 hoặc nik trang_nguyen7477 nhé em nhận nuôi bé nè... em ở Trần Quý Cáp nhé...;):-h:)>:D<8-><:p

pm em qua nik trang_nguyen7477 hoặc là số 01652360376 nhé em nhận nuôi bé nè em ởm Trần Quý Cáp nhé đặc biệt iu động vật...;;):x;)

milkygirl6390

Active Member
anh ơi có gì anh liên lạc với em qua số 01652360376 hoặc nik trang_nguyen7477 nhé em nhận nuôi bé nè... em ở Trần Quý Cáp nhé...;):-h:)>:D<8-><:p
anh nào hả em ơi ... chủ topic là chị Bích Diệp, hiện đang ở Hà Nội, và bé mèo đã tìm được chủ :)) xin mèo chịu khó đọc mấy trang comment đi em vào phang một câu chả ai hiểu gì thế này :D

Linhmu_93

Active Member
Hi e. Nó cũng lớn hơn nhiều rồi em ạ. Nhưng mà mèo ta thì nhìn vẫn bé xíu chữ không như mèo tây được. Hôm nọ chị tìm mãi mới mua được 1 bé đực 34 màu tuxedo đẹp lắm. Nhưng mà 2 đứa chơi không hợp nên lại phải chia tay em ý mất rùi, nhưng Còi cũng nhiều trò hay ghê nên cũng thấy được an ủi. Em giữ lại Cốm là đúng đó, đang yên đang lành chuyển đi không biết ntnao thương lắm. Hum nào có hội offline nào pm cho chị với Còi qua chơi với nha. Dạo này nó như bị nghiện đi chơi ý.
Đợi e thi xong, ra Tết lại đi học quân sự về chắc cũng phải 2,3th nữa mới rảnh chị ạ :) lúc ấy thì tha hồ mà chơi bời nhé! Còi nó lém lỉnh mà, lại bạo nữa, đi chơi mà chẳng lạ nhà gì cả! Mấy đứa nhà em mùa này toàn ngủ dậy là ăn, ăn rồi lại ngủ thôi chị ạ! Hihi..... Bảo tắm cho cno mà chưa có tg và chưa đẹp ngày nữa :)) lạnh quá tắm sợ bị làm sao. Thỉnh thoảng chị ghé thăm nhà của các cháu ở bên mục Bạn và Mèo của bạn nhé! Ở đây dưa lê dưa cà loãng topic của chị bichdiep qua! Nhiều bạn "mèo lười" vào k thèm đọc gì cả phang ngay mấy câu chẳng hiểu gì, lại khổ giống em :))

Linhmu_93

Active Member
Ui, các bạn ấy gọi luôn vào sđt của chị em ạ. Nhiều mà chưa biết chọn ai, mệt đầu ghê.
Nhân tiên xin chia sẻ một tin nhắn mà mình nhận được. Xin lỗi bạn có số điện thoại 0165236xx6 vì mình không trả lời, vì đọc xong tin nhắn của bạn mình bó tay, không biết trả lời như thế nào luôn:
"Tặng mèo 34 à? Đã tặng chưa? Em xin bé ý nhé nếu ok thì phiền bác gửi bé cho em ở Trần Quý Cáp nhé."
Mình viết lên đây để bạn nào có ý định muộn nhận nuôi mèo nhà ai thì rút kinh nghiệm.
pm em qua nik trang_nguyen7477 hoặc là số 01652360376 nhé em nhận nuôi bé nè em ởm Trần Quý Cáp nhé đặc biệt iu động vật... Hôm nay 14:49 trangnguyen7477
Haiz, k biết nói gì hơn với bạn này,..............(ngàn chấm)

xubong

Member
Ok bạn, khi nào rảnh báo mình, bọn mình giao lưu nha :x:x:x:x:x

bichdiep

Member
Em Béo và chủ mới. Hình chụp ngày 31/12/2011 sau khi mình "áp giải" cả chủ cả mèo về nơi định cư mới :)

Beo_311211

hỳ nhìn Béo xinh quá, mình thật may mắn vì được chị BichDiep tin tưởng. Hiện tại thì sức khỏe của Béo rất tốt, mỗi tội hơi nhút nhát khi về nhà mới thui. "nhát lắm ý" lúc nào cũng rúc trong chăn trốn thôi. Được cái là Béo để cho cô chủ ôm ấp thoải mái không cào cấu gì ...hihi . Hy vọng bé sớm làm quen với cuộc sống mới. Em sẽ úp ảnh bé sau. 1 lần nữa em xin cám ơn chị BichDiep vì sự nhiệt tình và tốt bụng của chị, em sẽ giữ liên lạc với chị thường xuyên, chị yên tâm chị nhá!:x:x:x

Linhmu_93

Active Member
Hihi, chủ có cái áo lông giống mèo thế :) chúc mừng Béo tìm đc chủ tốt nhé!

nguyenthuy

Member
Ôi cái sự xin, cho, tặng, bán mèo luôn là chủ đề khó có thể nói hết. Ng cho thì xót ruột lo lắng sợ mèo ko đc chăm sóc tốt. Ng xin thì đợi chờ, mong ngóng,... Nhưng suốt nhiều năm nuôi mèo, mình cảm thấy, tất cả đã là cái DUYÊN rồi. Nhiều lúc muốn xin chả ai cho, có khi cho mình lại chẳng lấy. Mình tin là những bạn có TÂM, có lòng KIÊN NHẪN và quan trọng là có đủ ĐIỀU KIỆN NUÔI thì trước sau cũng sẽ tìm thấy được đứa con ưng ý cho mình. Mèo cũng đã tìm được chủ, sao chúng ta ko close topic ở đây để chuyển sang nói chuyện trong 1 topic mới nhỉ. ^ ^ . Đầu năm con rồng, chúc các bạn yêu mèo năm mới gặp nhiều may mắn và thành công trong cuộc sống! Hy vọng là trong năm nay, Hội yêu mèo HN sẽ có nhiều hoạt động of ẹp hơn để chúng ta được gặp gỡ và giao lưu nhiều hơn nữa! :)