• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tặng mèo đen xấu xí, gầy còm tương lai rất xinh.

bạn nào yêu mèo ta. mèo màu đen, không ngại dị tật bẩm sinh, không sợ bẩn. thì nuôi hộ tớ nhé. bé mèo này đen thui từ đầu tới chân. người thì gầy toàn xương. ăn thì khỏe. nghịch ít vì chưa béo. cái đuôi thì không ngo ngoe được vì bị xoắn như cái lò xo. nếu bạn nào chưa có mèo và thực sự yêu mèo Đen thì liên lạc cho tớ theo số: 01225333767 rất vui được trả lời điện thoại của bạn nào muốn nuôi Mun. mỘt số hình ảnh của Mun xấu xí nhé:
ôi cái mặt sao mà xấu thế

dáng thì lom khom như cụ già
nhìn mấy cái nảh dìm hàng này thì làm sao ai dám nhận nuôi. HY Vọng:praying::praying::praying::praying::praying:

rùa rùa

em đã lớn chưa bạn????đang muốn nuôi 1 bé đen nhưng sợ bé lớn quá thì hay đi :(

em đã lớn chưa bạn????đang muốn nuôi 1 bé đen nhưng sợ bé lớn quá thì hay đi :(
Em Nga vẫn chưa tìm được mèo à? Em Los thế nào rồi? Hay đón luôn Mun về chơi với Los luôn thể đi. Mun ăn khỏe thì chóng lớn lắm đấy. Còn mấy bệnh vặt vãnh như đau mắt hay xấu xí thì cứ phổng phao lên là hết tuốt. Quan trọng nhất là không bị đường ruột thì nhanh lớn phải biết.

Em đón Mun đi Nga, Mun nhà chị Kim đấy.

moimm

Member
Bạn ơi hình như bé này là đuôi chìa khóa, hiếm đấy chứ không phải dị tật gì đâu, lại còn đen nữa, ôi trời trông yêu quá, tương lai sẽ xinh giống chị Noa rồi ^^ Mà mặt bé bị làm sao thế kia ? nấm hả bạn hay mắt bẩn ? bạn lấy ít bông ướt lau cho bé đi.

@rùa rùa : bé này chắc 2 tháng là cùng

Các em Mun lúc bé em nào trông cũng xấu tướng. Nhưng đến khi lớn thì trông rất cá tính nhé. Em nào cũng có bản năng hoang dại nên khỏe, bắt chuột giỏi, lanh lẹ lắm. Em Mun này còn bé mà Nga. Nuôi mèo chọn được em nào hay ăn thì mát tay lắm, chóng lớn lắm. Em nào khảnh khót nuôi mãi chả nhớn, sốt ruột lắm.

rùa rùa

Em Nga vẫn chưa tìm được mèo à? Em Los thế nào rồi? Hay đón luôn Mun về chơi với Los luôn thể đi. Mun ăn khỏe thì chóng lớn lắm đấy. Còn mấy bệnh vặt vãnh như đau mắt hay xấu xí thì cứ phổng phao lên là hết tuốt. Quan trọng nhất là không bị đường ruột thì nhanh lớn phải biết.

Em đón Mun đi Nga, Mun nhà chị Kim đấy.
Los ngoan r chị ak..hôm qua vừa ngồi nói chuyện với nó..vừa nói xong k hiểu nó đứng lên làm j hóa ra tự động đi vào chậu ị :)) e shock luôn. Bh toàn ngủ với e nên sướng rồi...Em này là em nhà chị Kim á..thế sao đứa e e nó kêu là e này lớn r nhờ..
Thế nấm chột giữ bé lại cho e nhớ..cuối tuần e đón bé được k :D tại tuần này hơi nhiều việc e sợ không chăm bé được tốt :(

Los ngoan r chị ak..hôm qua vừa ngồi nói chuyện với nó..vừa nói xong k hiểu nó đứng lên làm j hóa ra tự động đi vào chậu ị :)) e shock luôn. Bh toàn ngủ với e nên sướng rồi...Em này là em nhà chị Kim á..thế sao đứa e e nó kêu là e này lớn r nhờ..
Thế nấm chột giữ bé lại cho e nhớ..cuối tuần e đón bé được k :D tại tuần này hơi nhiều việc e sợ không chăm bé được tốt :(
Chị Kim, chị Kim đâu??? Có người nhận Mun này:praying:

Los siêu nhỉ? Cô chủ sướng nhé! Chúc mừng!:-bd

NMH2312

Để mình nuôi bé cho.

Mình vốn mát tay nuôi mèo con, đứa nào vào tay mình cũng phổng phao rất nhanh, lông mượt sạch tinh, không có kể cả một tí gỉ mắt :) Hai cháu nhà mình cũng rất yêu mèo, cũng lớn rồi và đã biết chăm sóc mèo (một bạn học lớp 11, một bạn học lớp 4. Hiện tại mình đang có một bé mèo đực khoảng 5 tháng tuổi, rất khỏe, ngoan và thân thiện.

Mình chỉ muốn chắc rằng bé Mun này không có bệnh gì nặng cần phải đi BS thú y, thứ nhất là vì mình ở Hải dương, không có bác sĩ thú ý ở đó, thứ hai là mình không muốn con Nhọ nhà mình bị lây. Còn tất nhiên những bệnh gì mình tự chữa được như đau mắt hay có rận... thì yên tâm lớn nhé.

Nếu bạn đồng ý thì mình sẽ hẹn bạn để nhận mèo, tuần này mình sẽ đi làm việc một ngày ở HN (có thể là ngày mai thứ 4 1 Dec).

Cảm ơn bạn.

NMH2312

Ô, vậy là bạn rùa rùa xin trước mình rồi.
Nếu bạn có thể nhường mình được thì cảm ơn bạn nhiều.

rùa rùa

Ô, vậy là bạn rùa rùa xin trước mình rồi.
Nếu bạn có thể nhường mình được thì cảm ơn bạn nhiều.
:( .e ntn cũng được chỉ muốn bé tìm đc chủ tốt thôi..nếu như c thực sự yêu thương bé thì e có thể nhường bé cho c :D

futurai9x

Member
Hình như ảnh này cũ lâu rồi thì phải.Chứ hôm trao trả bé cho chị K bé trông ổn lắm rồi cơ mà nhỉ

Để mình nuôi bé cho.

Mình vốn mát tay nuôi mèo con, đứa nào vào tay mình cũng phổng phao rất nhanh, lông mượt sạch tinh, không có kể cả một tí gỉ mắt :) Hai cháu nhà mình cũng rất yêu mèo, cũng lớn rồi và đã biết chăm sóc mèo (một bạn học lớp 11, một bạn học lớp 4. Hiện tại mình đang có một bé mèo đực khoảng 5 tháng tuổi, rất khỏe, ngoan và thân thiện.

Mình chỉ muốn chắc rằng bé Mun này không có bệnh gì nặng cần phải đi BS thú y, thứ nhất là vì mình ở Hải dương, không có bác sĩ thú ý ở đó, thứ hai là mình không muốn con Nhọ nhà mình bị lây. Còn tất nhiên những bệnh gì mình tự chữa được như đau mắt hay có rận... thì yên tâm lớn nhé.

Nếu bạn đồng ý thì mình sẽ hẹn bạn để nhận mèo, tuần này mình sẽ đi làm việc một ngày ở HN (có thể là ngày mai thứ 4 1 Dec).

Cảm ơn bạn.
Vậy thì tốt cho Mun quá rồi. Chị Kim ơi còn phơm đi xem Mun có bệnh gì không. Em đoán nó chỉ bị gỉ mắt tí thôi chứ sợ nhất là bị đường ruột. Nếu không bị đường ruột thì những bệnh khác chỉ là vặt.

NMH2312

Hì, thôi rùa rùa đưa bé về đi, đừng :( nữa nhé.
Mình sẽ tìm em khác. Thanks

Hix, hai bé chơi với nhau vui thế, sao nấm chột lại cho bé Mun đi???
huuuuuuuuuuu bạn nói vậy chắc mình chẳng muốn cho Mun đi mất huuuuuu. Bạn tưởng mình thật sự muốn cho Mun đi sao? mình chỉ muốn nuôi nó thật lớn vì lớn lên nó rất đẹp hic hic hic hic nhưng vì 2 con đực chung 1 nhà chúng nó chẳng thèm đi vệ sinh vào chậu. để 2 chậu cho 2 con. Con Mun thì chậu nào cũng vào ị và tè. Còn con Nấm thì chỗ nào có nước tè của Mun thì tè chỗ khác hic hic hic vậy làm sao bố mẹ tớ chịu được. sắp tới tớ lại phải về HP đón 5 mẹ con nhà mèo mà tớ gửi Bác tớ . vaayjt hì tổng cộng là 7 con mèo và 2 con chó' hic hic hic hic vậy thì tớ chết với 3 má tớ mất hic hic hic. thế nên đây chính là nguyên nhân mà tớ muốn tặng Mun cho mọi người.
Mun được 2 tháng hay sao ý. Khoảng 1 kg. những bệnh lây lan thì không có. ăn rất khỏe

rùa rùa

Hì, thôi rùa rùa đưa bé về đi, đừng :( nữa nhé.
Mình sẽ tìm em khác. Thanks
hok phải í e là thế :D nếu c muốn nuôi thì e sẽ tìm bé khác cũng đc vì đằng nào e cũng đang nuôi bé Los rồi :D có thêm 1 bé sớm hay muộn cũng k sao :D

rùa rùa

k sao nếu c NMH muốn nuôi cũng đc :D vì đằng nào e cũng nuôi Los r nên có thêm 1 bé nữa sớm hay muộn cũng k sao :D

NMH2312

Vậy để mình contact với nấm chột để xin mèo nhé :) Cảm ơn bạn!
Đây là thằng Nhọ nhà mình, anh tương lai của Mun :)
Thằng này rất buồn cười, lớn đùng rồi mà thích bú tí, toàn bú chăn. Đây là ảnh nó đang bú chăn:

Uploaded with ImageShack.us