• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng chó con (chó ta) tại Mỹ Tho

chắc không lên Mỹ Tho được rồi chú ơi,tại no monney cho nên mới xin chú 1 con , chú có thể chuyển tới HCM không?
Nếu cháu muốn thì cố gắng tí là được mà. Không tốn kém nhiều lắm đâu. Để chú tính thử cho cháu nhé. Cháu đi xe buýt từ nhà đến bến xe Miền Tây là 3k; Bến xe Miền Tây - Bến xe Mỹ Tho: 24k (xe đò); BX Mỹ Tho - Chợ Cũ (Mỹ Tho): 4k (xe buýt). Tổng cộng: 31k. Chuyến về = chuyến đi. Tổng chi phí 2 chuyến: 62k. Thời gian đi và về khoảng 6 giờ (Tính cả thời gian ghé nhà chú uống nước, nói chuyện....). Nếu cháu thấy phương án này khả thi thì alo cho chú.

Mình nghĩ nếu chủ topic không muốn có thêm nhiều chó thì nên cắt buồng trứng cho em nó.Như vậy thì em nó không phải sinh đẻ nữa,mà mấy puppies ra đời như thế thì khó tìm được chủ thương mấy em ,tội nghiệp lắm.Nhà mình cũng vì vậy mà ôm 12 chú tới bây giờ,không dám cho ai hết.Sau đó thì biết được việc cắt buồng trứng cho mấy em nó là làm ngay.Bây giờ không em nào chữa đẻ được nữa,mình cũng bớt đi phần lo,mà mấy em cũng có sức khỏe hơn.
Cám ơn bạn đã góp ý. Trước đây mình đã dùng phương pháp này để chó không sinh đẻ nữa nhưng không biết do tay nghề của người thực hiện hay sao mà sau đó chó có hiện tượng bài tiết không kiểm soát và sau vài năm thì chết vì bị nhiễn trùng đường tiết niệu, do đó sau này mình không làm vậy nữa.

kimvinh

Member
vậy thôi cháu không cần nữa đâu , chú cho người khác đi , cám ơn chú ạ ! tại xa quá mẹ cháu không cho đi ! thank chú !!!!!!

thang_Q5

Active Member
Chú cho cháu hỏi chú còn chó không ,vì cháu muốn kiếm 1 em về nuôi giữ nhà nếu chú còn thì có thể cho cháu 1 bé về nuôi giữ nhà được không:worried: .Nếu được cháu sẽ xuống bắt .Rất cảm ơn chú nhiều .Thanks :D

hohu0909

Active Member
chó này lai becge hay sao nhìn thấy to quá anh ,định kiếm một bé về canh nhà. em ở tận HCM hơi xa.

chó này lai becge hay sao nhìn thấy to quá anh ,định kiếm một bé về canh nhà. em ở tận HCM hơi xa.
Hiện giờ còn 1 em đực màu vàng 4 chân có đọan trắng, nặng trên 4 kg. Chó ta, không lai bec gie, chó mẹ khá lớn con. Nếu em thích thì đến Mỹ Tho anh sẽ tặng cho em. (thông tin liên lạc em xem các bài phía trên) Thân.

Ng Thanh Huy

@thang_Q5: Chó con vẫn còn, cháu có thể đến Mỹ Tho bắt.
Chú ơi! Cháu mới vào diễn đàn chắc là không đáp ứng được yêu cầu của chú đề ra rồi, nhưng cháu rất thích chó! Mấy hôm nay, cháu lang thang định tìm mua một chú Phú Quốc mà giá cao quá, nay thấy chú bảo còn một con nên định xin chú!
Nhà cháu ở phường 2, Mỹ Tho kế bên Đình Điều Hòa rất mến chó! Nếu được xin chú để dành cho cháu, thứ bảy nghỉ cuối tuần cho cháu xin một con nhé!
Xin cám ơn chú!

Chó của chú đẹp quá. Nhưng tiếc là cháu ở tận Cà Mau chứ không thì cháu đến bắt về nuôi rồi. Úp cho mấy nhóc sớm về với chủ mới.

Chú ơi! Cháu mới vào diễn đàn chắc là không đáp ứng được yêu cầu của chú đề ra rồi, nhưng cháu rất thích chó! Mấy hôm nay, cháu lang thang định tìm mua một chú Phú Quốc mà giá cao quá, nay thấy chú bảo còn một con nên định xin chú!
Nhà cháu ở phường 2, Mỹ Tho kế bên Đình Điều Hòa rất mến chó! Nếu được xin chú để dành cho cháu, thứ bảy nghỉ cuối tuần cho cháu xin một con nhé!
Xin cám ơn chú!
Đúng là còn 1 con nhưng nay nó khôn và lớn lắm rồi Huy, và chú cũng mến nó nên quyết định để lại nuôi. Hiện giờ chú có 1 con chó khác đang mang bầu được 1 tháng, Huy chịu khó đợi vài tháng nữa khi nào chó con biết ăn chú sẽ cho Huy hay.

Ng Thanh Huy

Đúng là còn 1 con nhưng nay nó khôn và lớn lắm rồi Huy, và chú cũng mến nó nên quyết định để lại nuôi. Hiện giờ chú có 1 con chó khác đang mang bầu được 1 tháng, Huy chịu khó đợi vài tháng nữa khi nào chó con biết ăn chú sẽ cho Huy hay.
Cháu cám ơn chú! Cháu rất thích chó nên cháu sẽ đợi tin chú, vậy thì cũng khoảng hai tháng nữa thôi! Ở Mỹ Tho cháu cũng có nuôi một em nhưng cháu đi làm Sài Gòn lâu về một lần nó mừng hết lớn, nên cháu nhớ lắm mới có ý định xin thêm một bé để lên Sài Gòn cho vui, hiện nay cháu đã ổn định chổ ở và việc làm nên cũng tiện chăm sóc! Xin cám ơn chú lần nữa!

Ng Thanh Huy

Huỳnh Trí nói:
Hi Huy, báo cho Huy tin mới. Chó nhà chú mới đẻ 7 con cách đây 3 ngày, nếu Huy vẫn còn ý định xin chó con thì đợi thêm ít tuần nữa nhé, khi nào chó con biết ăn chú sẽ cho Huy hay. Cho chú số đt có gì chú gọi cho nhanh.
Ah ha! Cháu vẫn đang đợi tin chú này, vậy đến nay đã được hai tuần rồi! Chú ơi! Mấy con cún nhà chú đã biết bú thêm sữa bò chưa vậy? Nếu đã bú được thứ bảy tuần này cháu về Mỹ Tho, cháu xin phép chú được góp sữa nuôi mấy bé cho thêm mạnh khỏe mau lớn nha chú!
Số điện thoại của cháu là: 0169.47.14.060.
Mong chú tặng cháu một em về nuôi! Xin cám ơn chú!
Cháu xin copy ra đây vì cháu chưa đủ điều kiện nhắn tin riêng!

kimvinh

Member
cho hỏi nhà Ng Thanh Huy ở đâu HCM vậy? nếu chú Huỳnh Trí cho nữa thì bạn lấy giùm mình 1 con đực được ko? nếu được thì pm mình yahoo w.wing007 thank bạn

Anh Trí, nếu đợt này anh có cho chó con thì tôi có thể xin 1 con chó đực được không? nếu được thì khoảng 2 tuần nữa, tôi sẽ sắp xếp đi công tác về Mỹ tho sẽ alô cho anh và ghé lấy. Cám ơn anh trước.
Tôi tên Bằng thua anh 3 tuổi (45t) số ĐT 0903 033 666

Ah ha! Cháu vẫn đang đợi tin chú này, vậy đến nay đã được hai tuần rồi! Chú ơi! Mấy con cún nhà chú đã biết bú thêm sữa bò chưa vậy?
Chào Huy, mấy bé chó hôm nay ăn được rồi nhưng còn non, chờ khi nào ăn mạnh chú sẽ gọi cho Huy đến bắt.

Anh Trí, nếu đợt này anh có cho chó con thì tôi có thể xin 1 con chó đực được không? nếu được thì khoảng 2 tuần nữa, tôi sẽ sắp xếp đi công tác về Mỹ tho sẽ alô cho anh và ghé lấy. Cám ơn anh trước.
Tôi tên Bằng thua anh 3 tuổi (45t) số ĐT 0903 033 666
Chào Bằng. Nếu Bằng đi được Mỹ Tho thì tôi sẽ gởi tặng Bằng 1 em đực, nhưng chờ khoảng 2-3 tuần nữa cho mấy em nó cứng thêm rồi hãy bắt, vì bây giờ mấy em nó còn non quá.

phan nhat hung

Xin chào Anh Trí!
Nếu anh còn chó con cho em đăng ký xin 1 em đực (màu đen mắt có đốm màu vàng như hình trước) được không?Em quê ở Vĩnh Long-bà xã ở Bến Tre,hiện sinh sống và làm việc tại SG.Hân hạnh được quen biết anh,cảm ơn anh nhiều.
Điện thoại của em: 0918636501,KTS Hòa

Chào Bằng. Nếu Bằng đi được Mỹ Tho thì tôi sẽ gởi tặng Bằng 1 em đực, nhưng chờ khoảng 2-3 tuần nữa cho mấy em nó cứng thêm rồi hãy bắt, vì bây giờ mấy em nó còn non quá.
Chào anh Trí, cám ơn anh trước. Khoảng 8/10 em đi công tác xuống Mỹ Tho sẽ alo cho anh.

thuy_hitv

Member
ui...Người lớn mà cũng yêu động vật vậy nhi? hy vọng cún gặp được chủ tốt, mình là mình ghét bọn lái buôn lắm lắm