• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tặng các bạn yêu mèo cuốn sách Hướng dẫn dạy mèo làm trò như chó ^^

andyaus155

Active Member
Trước giờ chắc chưa ai nghĩ đến vấn đề là huấn luyện mèo làm trò như chó nhỉ.
Mình có 1 người bạn tốt bụng bỏ tiền ra mua tặng mình cuốn sách dạy mèo nên muốn chia sẻ với các bạn.
Hy vọng các bạn sẽ thích và huấn luyện được mèo như ý ^^

Train a cat? Yes you can! Easy for you, fun for your cat. Clicker training can improve your cat's health, activity, and attitude, and make your cat happier and more affectionate.
Teach your cat to come when called, play without biting or scratching, stay off the table, walk on a leash, do cute tricks and games, all with a click and a treat. 85 pages.

Link để download: http://www.mediafire.com/?bn3qj5xfjjnx1ve#1

hathu08

Active Member
đang lang thang tìm sách về mèo. Cảm ơn bạn rất nhiều
Quả này quyết tâm ôm từ điển để dịch :D

Sheryl

Active Member
Nhà Sheryl cũng có một cuốn sách là : Clicker training for Clever cats

Mỗi tội là sách in nên phải photo :p.

hathu08

Active Member
í cái clicker này dạy cho chó hiệu quả lắm đúng không chị? chị đã thử dùng để dạy mèo chưa? nếu chị thử rồi thì có hiệu quả không ạ?
ôi giờ em ước có 1 em Anh lông ngắn để huấn luyện thành 1 chú chó ngoan :)) không hiểu sao lúc nào em cũng có ấn tượng giống Anh lông ngắn rất giống chó con, khôn và trung thành.

Boo Boo

Member
Nhà Sheryl cũng có một cuốn sách là : Clicker training for Clever cats
Thế cô đã áp dụng được chiêu nào chưa? Trước hết là dạy bài khách đến chơi không được lấp ló trên cao rình khách :D.

Sheryl

Active Member
í cái clicker này dạy cho chó hiệu quả lắm đúng không chị? chị đã thử dùng để dạy mèo chưa? nếu chị thử rồi thì có hiệu quả không ạ?
ôi giờ em ước có 1 em Anh lông ngắn để huấn luyện thành 1 chú chó ngoan :)) không hiểu sao lúc nào em cũng có ấn tượng giống Anh lông ngắn rất giống chó con, khôn và trung thành.
Quyển sách của chị nó ghi mèo thì dạy được nhưng cũng tùy con, có con nó mất dạy quá thì dạy hơi khó =)). Đợt chị lấy quyển sách này về thì bao nhiêu vụ bệnh tật xảy ra, xong đón chó về cái lại đau đầu với việc WC của nó nên quyển sách mới đọc chứ chưa thực hành =)).

Mimi83

Member
Ồi, ồi, ồi, tóm lại để bé đói, sau đó nhử cho bé làm rồi mới cho ăn, nhưng bọn nhà mình có lúc nào đói đâu cơ chứ, chúng nó ăn no, đuổi nhau chạy ầm ầm rồi lăn ra ngủ tít, làm sao mà dạy được bây giờ ???

andyaus155

Active Member
Ồi, ồi, ồi, tóm lại để bé đói, sau đó nhử cho bé làm rồi mới cho ăn, nhưng bọn nhà mình có lúc nào đói đâu cơ chứ, chúng nó ăn no, đuổi nhau chạy ầm ầm rồi lăn ra ngủ tít, làm sao mà dạy được bây giờ ???
Tụi nó không đói vì lúc nào bạn cũng để đồ ăn sẵn cho nó. Để dạy được nó phải có chế độ ăn và giờ giấc ăn cụ thể, nó ăn xong cất đồ đi luôn.

Sheryl

Active Member
Để dạy được thì phải đi kèm việc ăn có giờ, dạy vào lúc trước khi cho ăn, sau đó cho ăn luôn. Để chúng ta được là chủ chứ không phải người hầu nữa :"> ạ. Vùng lên thôi cô ơi =)).

be_meo

Member
Trước giờ chắc chưa ai nghĩ đến vấn đề là huấn luyện mèo làm trò như chó nhỉ.
Mình có 1 người bạn tốt bụng bỏ tiền ra mua tặng mình cuốn sách dạy mèo nên muốn chia sẻ với các bạn.
Hy vọng các bạn sẽ thích và huấn luyện được mèo như ý ^^

Train a cat? Yes you can! Easy for you, fun for your cat. Clicker training can improve your cat's health, activity, and attitude, and make your cat happier and more affectionate.
Teach your cat to come when called, play without biting or scratching, stay off the table, walk on a leash, do cute tricks and games, all with a click and a treat. 85 pages.

Link để download: http://www.mediafire.com/?bn3qj5xfjjnx1ve#1
Cảm ơn bạn nhé. Tớ cũng vừa down về để thỉnh thoảng "ngâm cứu" xem có thay đổi được tình hình gì mấy đứa ở nhà không. 2 đứa lớn có Con bé già 5 t thì mình chả hy vọng dạy dỗ gì nó vì nó quá...gian và điệu. Có Múc điên hơn 1 t, tớ cũng dạy nó vài trò như nũng nịu ưỡn ẹo, nhặt đồ về hay biết mở cửa trốn khi có ng lạ, tuy nhiên khi được khi không. Còn mấy đứa bé con, mong là có thể làm được điều gì đó.. $-)$-)