• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Sự

Francesco

Thực sự là mình chưa nuôi mèo hoặc chó bao giờ cả >"<~ bạn nào có thể giúp mình cách nuôi mèo cảnh và đồ ăn như thế nào được không. Mình dự định nuôi mấy em mèo lông dài. Mong mọi người giúp đỡ :(

bdlinh87

Member
Cứ nuôi đi rồi tìm hiểu dần dần. Nuôi đến đâu, gặp trục trặc gì thì tìm hiểu đến đó. Chứ giờ mà nói ra thì cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu cả bạn ạ ;)
Thi thoảng ngó qua mục hỏi đáp về mèo í

ngoc tram

Member
Nuôi mèo con thì chịu khó chăm một chút, đổi bữa ăn cho các bé đủ dinh dưỡng , nếu không có thời giân thì 1 ngày có thể cho bé ăn đồ khô hạt 1 lần, có rất nhiều loại trên thị trường, bạn có thể tìm hiểu, mình nghĩ là không khó nuôi hơn mèo ta lắm đâu, chú ý đến sức khỏe của các bé chút là được, chúc bạn nuôi mèo tốt nhé :)