• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn

cuonglchh

Member
Chào các bạn, các bạn có kinh nghiệm về tập huấn cho bồ câu cho mình hỏi thăm 1 tí nha! Mình có vài chú bồ câu độ khoảng 9, 10 lông kỳ này mình dự định gửi tập huấn Vũng tàu nhưng mình hơi lo vì từ trước tới giờ mình chưa đi thả ở đâu hết không (ko) biết nó có về nổi không (ko)? Cám ơn các bạn...

@bạn cuonglchh: Bài của bạn không hiển thị với lý do chương trình tự động phát hiện bạn sử dụng ngôn ngữ chat: ko = không.

Bocaubinhtrieu

nếu bạn muốn chắc chắn bồ câu về thì nên thả ở ngả 3 vủng Tàu trước coi chim có về được không,rồi mới đem ra vủng Tàu thả.Làm như vậy sẻ ít mạo hiểm hơn.chúc bạn có chim tập huấn về đủ.

cuonglchh

Member
Cám ơn bạn Bocaubinhtrieu rất nhiều! Bạn có thể cho mình biết bồ câu bạn thả xa nhất ở đâu rồi... Ban có thường xuyên tập huấn không?

Bocaubinhtrieu

Mình mới thả tới Phan thiếc thôi.Và củng nuôi được khoảng 8tháng.Mình củng có gởi chim cho bạn Thắng thả dủm.ở nhà chỉ nuôi 15 con.

baoanh92

nhà mình cũng nuôi ít chỉ 8 con mình cũng ít tập huấn nhưng lễ 2/9 mình thả thử con thái đen đầu đàn ! không ngờ nó về 1h45'

nhà mình cũng nuôi ít chỉ 8 con mình cũng ít tập huấn nhưng lễ 2/9 mình thả thử con thái đen đầu đàn ! không ngờ nó về 1h45'
Thả ở đâu ma về 1h45 vậy bạn :D:D:D, theo thông tin mình biết chính xác anh Trinh Việt thả vũng tàu về 15f :D:D:D:D có chim ai về nhanh vậy không :)):)):))

Thả ở đâu ma về 1h45 vậy bạn :D:D:D, theo thông tin mình biết chính xác anh Trinh Việt thả vũng tàu về 15f :D:D:D:D có chim ai về nhanh vậy không :)):)):))
Chim anh Trinh Việt thả Vũng Tàu như vậy cũng tàm tạm thôi chứ chưa gọi là nhanh... mình thả Long Khánh chưa tới 5 phút là chim về căn cứ rồi hehehe :D

baoanh92

mình thả ở biển vũng tàu ! vậy chắc do chim mình thả lần đầu nên về tới 1h45' ! mà không biết chính xác không nữa vì mình thả lúc 9h30 mà ba mình làm về 11h30 gọi điện báo mình là về rồi ! chim anh trinh việt thật là xuất sắc

He he he nhà anh Trịnh Việt đi vũng tàu mà về 15 phút là chậm rồi nếu đúng chắc khoảng 5 phút thôi.

dangthanh

Member
He he he (đơn giãn) vậy anh tài tuyển vài cặp chim con của anh trinhviet71 về nuôi rồi huấn luyện ra vũng tàu coi có về được 15 phúc o? nếu được thì chim này bay tốc độ hơn chim ở căn cứ bồ câu .(đang giỡn)