• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập huấn Xuân Lộc 120km -Phan Thiết 200km (160km)

vuanh

Member
Thứ 3 ngày 19/01/2010 – Tập huấn Xuân Lộc 100km và Phan Thiết 160km.
Tổng cộng có 66 chiến binh của các căn cứ không lực Sài Gòn:
1- Big – Pic: 15 chiến binh trong đó có 1 chiến binh đánh du kích ở Xuân Lộc.
2- Vuanh: 4 chiến binh trong đó cũng có 1 em tham gia trận Xuân Lộc.
3- TranTanTai: 6 chiến binh.
4- Mario Vo: 5 chiến binh.
5- Hainguyen: 6 chiến binh.
6- Hung Osscar: 1 chiến binh.
7- Vayca: 3 chiến binh.
8- Thang-quan5: 9 chiến binh trong đó 6 em cùng oanh tạc khu Xuân Lộc.
9- HoangDuong: 6 chiến binh.
10- Lễ quan8: 7 chiến binh.
11- boyquay676: 4 chiến binh.
Các chiến binh sẽ được giao nhiệm vụ tiêm kích các cứ điểm trên thông qua thiếu tá trẻ tuổi đầy tài năng đó là anh Thang-quan5.
Kết quả sẽ được cập nhật trực tiếp trên sóng phát thanh 99.9.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cấp báo cấp báo nhưng có báo bây giờ chắc cũng muộn rồi :( !

Tình hình thời tiết xấu có mưa vài nơi dọc theo chuyến tập huấn nên tất cả các chiến binh đều tập trung hết ở Phan Thiết :( . Bây giờ mọi dự định đều thay đổi, sau khi alô thông báo và đi đến thống nhất tất cà sẽ cất cánh (được chia ra làm 7 -8 nhóm thả một lượt). Có lẽ chuyến này hơi khó khăn cho chúng nhưng nếu vượt qua thì chúng sẽ tích luỹ thêm một số kinh nghiệm đáng kể khi gặp thời tiết xấu :p !

Trong thời gian post bài thì bạn thắng_Q5 báo đã cho nhóm đầu tiên cất cánh :praying: ! Tội nghiệp mấy chiến binh đi 100km mà phải gồng mình đi 160km. Hi vọng chúng đủ thể lực, đeo bám tốt!

PM: Sorry mọi người, mạng nhà mình mấy ngày nay đang bị cắt, chuyển sang thuê bao mới để hưởng khuyến mãi :D nên còn nhiều bài trưng bày chim chưa post!

trantantai

Active Member
Chửi thì không có nhưng nhiều người lo cho những cậu ấm nhà anh, lâu lâu được đi xa một chuyến mà lại gặp thử thách liệu ông chủ có xót xa thay không?
Chấp nhận thương đau mà lớn lên còn hơn là yêu thương rồi không bao giờ lớn.
Chờ tin vui của mọi người nhé, chuyến này đi đông đủ xôm tụ quá cũng tại tổ chức đi nhiều quá ông trời ổng lo dùm nên mưa .. heh.Em đi làm tới tối mới về nên không biết nó về lúc nào nữa, về là được vì nhiệm vụ trước mắt là Phan Rang và Nha Trang.
Trong 6 em Tài gửi có 3 em của căn cứ Bình Hóc Môn đã đi Ma Đa.
Xin cám ơn Anh Big và Thắng_Q5.

seal203

Member
Cấp báo cấp báo nhưng có báo bây giờ chắc cũng muộn rồi :( !

Tình hình thời tiết xấu có mưa vài nơi dọc theo chuyến tập huấn nên tất cả các chiến binh đều tập trung hết ở Phan Thiết :( . Bây giờ mọi dự định đều thay đổi, sau khi alô thông báo và đi đến thống nhất tất cà sẽ cất cánh (được chia ra làm 7 -8 nhóm thả một lượt). Có lẽ chuyến này hơi khó khăn cho chúng nhưng nếu vượt qua thì chúng sẽ tích luỹ thêm một số kinh nghiệm đáng kể khi gặp thời tiết xấu :p !

Trong thời gian post bài thì bạn thắng_Q5 báo đã cho nhóm đầu tiên cất cánh :praying: ! Tội nghiệp mấy chiến binh đi 100km mà phải gồng mình đi 160km. Hi vọng chúng đủ thể lực, đeo bám tốt!

PM: Sorry mọi người, mạng nhà mình mấy ngày nay đang bị cắt, chuyển sang thuê bao mới để hưởng khuyến mãi :D nên còn nhiều bài trưng bày chim chưa post!
Thật ra cũng may mắn hôm qua đi tiệc mình không gửi chim đi chung với anh em nhưng bắt sẵn hết rồi tối qua tài xế đi Tây ninh sớm nó ôm theo luôn thả 8 em.
Kết quả về chậm hơn mọi khi gần 40p. Hậu quả : Mưa có thể không sợ nhưng lạnh quá, áp thấp ngay mùa đông, mình phải chạy mua mấy bóng đèn tròn dây tóc đốt trên chuồng để sưởi ấm và nhét mỗi em 1/4 tép tỏi để chống cúm. Các anh em có chim đi chuyến này về lưu ý vấn đề này nha. Chim mình con nào con nấy mặt mày thất thần (chắc do quá lạnh).
Chúc các chiến binh thành công tốt đẹp.

trantantai

Active Member
Theo như thông báo đã có 3 chiến binh đội áo mưa về tới căn cứ đó là những chiến binh lão luyện của Anh Big và Thắng Q5, theo em những em này chắc đi nhiều ở chặng này nên biết đường cân đẩu vân luôn, đạp mây về nên không ướt át gì. Huấn luyện quá tài

Theo thông tin mới nhận được thì căn cứ TTT có hai chiến binh đã về (HD viết)

Tới giờ này mình vẫn không thấy 3 chiến binh về, trời lại càng mưa to. Mong rằng ngày mai tất cả các chiến binh về hết

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
MM5 Dự Báo cho Phan Thiết -- Từ 13 giờ VN Thứ Ba : Ngày 19/ 1/2010

Ngày Hôm Nay : Có thể có mưa ... Có mây ... Gió 22 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ban Ngày 27 C ...

Đêm Nay : Mưa giông 28 mm ... Mây nhiều ... Gió 25 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Tối Nay 23 C ...

Thứ Tư : Mưa giông 9 mm ... Mây nhiều ... Gió nhẹ 12 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ngày Mai 25 C ...

Đêm Thứ Tư : Mây nhiều ... Gió nhẹ 10 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Ban Đêm Thứ Tư 22 C ...

Thứ Năm : Mây nhiều ... Gió nhẹ 9 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ban Ngày Thứ Năm 27 C ...

Đêm Thứ Năm : Mây nhiều ... Gió nhẹ 12 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Ban Đêm Thứ Năm 23 C ...

MM5 Dự Báo cho TP HỒ CHÍ MINH -- Từ 13 giờ VN Thứ Ba : Ngày 19/ 1/2010

Ngày Hôm Nay : Mưa nhẹ 4 mm ... Mây nhiều ... Gió nhẹ 15 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ban Ngày 26 C ...

Đêm Nay : Mưa giông 11 mm ... Mây nhiều ... Gió nhẹ 14 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Tối Nay 23 C ...

Thứ Tư : Mưa giông 5 mm ... Mây nhiều ... Gió 20 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ngày Mai 27 C ...

Đêm Thứ Tư : Có thể có mưa ... Có mây ... Gió nhẹ 15 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Ban Đêm Thứ Tư 23 C ...

Thứ Năm : Có mây ... Gió nhẹ 12 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ban Ngày Thứ Năm 27 C ...

Đêm Thứ Năm : Mây nhiều ... Gió nhẹ 9 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Ban Đêm Thứ Năm 23 C ...

Đây cũng là một sai lầm của mình -quên vụ dự báo thời tiết! Chuyến đi Kontum thì mình theo dõi thời tiết trước 10 ngày còn chuyến này mình đúng là ỷ y, một phần cũng vì bận việc nên quên luôn, tội nghiệp mấy chiến binh phải "khổ" :(( !

Lúc trưa 12h00 lên căn cứ thì chưa thấy em nào về căn cứ :(. Mở cửa chuồng tập thể cho tất cả bay đánh vòng trong mưa để chúng khổ luyện :p vì trong tương lai biết đâu sẽ gặp những lúc thời tiết xấu!

Chiều hơn 16h00 ghé lên căn cứ thì nhìn thấy 02 em Fo bông mái Fo đỏ mái. Khoảng 17h00 lên căn cứ lần nữa thì nhìn thấy 01 Fo đỏ trống Kỳ lân cha có mặt trong chuồng. Trong khi mình cho chúng ăn thì nhìn thấy 01 em xám con mặt ngựa hạ cánh.

Vậy là căn cứ mình về 05/15 chiến binh :(. Còn bên thắng_Q.5 thì có 02/08 chiến binh về căn cứ rồi. Các căn cứ khác báo cáo đi nhé! Hi vọng ngày mai sẽ có chiến binh về tiếp :praying:!

Xin chia sẻ sự lo lắng của các Tư lệnh Không quân, tình hình là cả buổi sáng ngày mai trời vẫn mưa (do ảnh hưởng áp thấp nhiệt đới), cụ thể anh em coi dự báo thời tiết từng theo giờ... nhưng cũng rất hy vọng các chiến binh vượt qua khó khăn chứng tỏ được năng lực bản thân!

ps. Dự báo thời tiết này đã được mình nhiều lần kiểm chứng, rất đáng tin cậy (ít nhất thì cũng hơn các bản tin dự báo thời tiết trên tivi)

cường nhỏ

Ngày hôm nay đúng là mưa không dứt, mưa nhỏ nhưng nguy hiểm vì chim cố bay và ướt cánh, còn mưa to hơn thì chim sẽ trú lại và không bay, đợi hết mưa rồi, rỉa lông cánh khô rồi chim mới bay.

Cũng may là trời tối nay quang đãng và có sao nữa, hi vọng sáng mai nắng ráo chim sẽ bay về đến các căn cứ. Các em còn lang bạt ở ngoài thì chủ chim còn ăn ngủ không yên. Xin chia sẻ với anh em nha. Chúc các chiến binh mau chóng về đến căn cứ.

Ngày hôm nay đúng là mưa không dứt, mưa nhỏ nhưng nguy hiểm vì chim cố bay và ướt cánh, còn mưa to hơn thì chim sẽ trú lại và không bay, đợi hết mưa rồi, rỉa lông cánh khô rồi chim mới bay.

Cũng may là trời tối nay quang đãng và có sao nữa, hi vọng sáng mai nắng ráo chim sẽ bay về đến các căn cứ. Các em còn lang bạt ở ngoài thì chủ chim còn ăn ngủ không yên. Xin chia sẻ với anh em nha. Chúc các chiến binh mau chóng về đến căn cứ.
Theo dự báo thời tiết mình vừa coi, tối nay mưa kg lớn nhưng nguyên đêm, sáng mai 6:16 mặt trời mới mọc, và tỉếp tục mưa tới 10:00 nên khó khả năng chim về sớm, trừ những con dày dạn kinh nghiệm chịu 'mặc áo mưa'. Nhưng cũng khá may mắn là cả ngày mai có gió thuận (chủ yếu gió Tây-Tây Nam-Nam) nên hy vọng các chiến binh cũng kg quá nhọc sức khi bay trong mưa. Lets fingers cross!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chúc mừng các chiến binh can đảm :-bd ! Căn cứ Mario Vo cũng về 01 em mái lúc 07h30 sáng nay! Vậy là được 11/61 chiến binh về căn cứ :p :( !

seal203

Member
Hôm nay mưa càng dữ dội nhiệt độ cũng lạnh hơn rất nhiều sáng nay lên sân thượng cho chim ăn mà gió thổi qua cái là run lập cập, chuyến bay này quả thật là chuyến bay bảo táp. Cũng may không có chiến binh nào nếu có chắc đọc kinh Koran sám hối quá. Chúc các chiến binh thượng lộ bình an.

trantantai

Active Member
Mình cũng hiểu được tấm lòng của các bác, lo lắng là phải vì bỏ bao công sức chăm sóc hở tí thì sợ nó ốm, sợ nó đói thế mà giờ lại chính tay mình đẩy nó vào điều đó. Cũng may tới giờ này chim mình đã về đủ 2 em về từ hôm qua, một xi tỉm cánh trắng và một trống xám, mái xám kiềng xanh sáng nay về ướt tả tơi.
Chờ mong những chiến binh còn lại và cầu cho .......trời tan cơn mưa...(các )em sẽ ... quay .......................về......ề

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Lại chúc mừng các chiến binh can đảm vừa về:-bd !

- Căn cứ Vayca về 01/03 em.

- Căn cứ Hainguyen về 05/06 em.

- Căn cứ thắng Q5 về thêm 01 em. 03/09 em.

- Căn cứ big-pic về thêm 02 em. 07/15 em.

- Căn cứ Hoàng Dương về 01/06 em.

Vậy là được 22/66 chiến binh về căn cứ :p :( !

thang_Q5

Active Member
Vài hình ảnh thả chim mốc Phan thiết trong tình hình mưa bão :( đây là sự cố mà không ai muốn mong mấy ae đừng buồn vì ai cũng có thất thoát :worried: cầu cho mấy chiến binh về đủ ^:)^

Địa điểm thả mốc Xuân lộc 100km ,địa điểm dừng chân của tài xế xe khách :D

Địa điểm thả mốc Phan thiết ngay trước cổng trường Chính trị gần bãi biển Phan thiết vừa tới địa điểm thì trời đang mưa nên mình không thể thả được đành đợi cho hết mưa :worried:

Những chiến binh nằm trú mưa trong 1 mái nhà lụp xụp :(

Sau thời gian trú mưa chờ cho mưa tạnh các chiến binh bắt đầu chuẩn bị xuất phát :D

Sau khi thả xong dọn đẹp chiến trường bắt đầu lên xe về TPHCM

Đây đúng là 1 chuyến đi gian nan ,vất vả cho những chiến binh của những ae .Mong sao cho các chiến binh về căn cứ an lành :) A men

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả ngày thứ 2 chuyến Phan Thiết trong Bão

=D> =D> =D> Chúc mừng các chiến binh can đảm vừa về:-bd !

- Căn cứ big-pic về 11/15 em. Chiều về thêm 04 em.

- Căn cứ boyquay676 về 01/04 em.

- Căn cứ Hainguyen về 05/06 em.

- Căn cứ Hoàng Dương về 01/06 em.

- Căn cứ mario vo về 01/05 chiến binh.

- Căn cứ Lễ Q.8 về 04/07 em.

- Căn cứ thắng Q5 về 05/09 em. Chiều thêm 02 em.

- Căn cứ trantantai về 03/03 em.

- Căn cứ Vayca về 01/03 em.

- Căn cứ vuanh về 02/04 em.

Vậy là được 34/66 chiến binh về căn cứ :( ! Ngày mai có lẽ là ngày hi vọng cuối cùng :praying: !

thang_Q5

Active Member
Vì thời thiết lạnh quá nên các chiến binh về có vẻ như mệt mỏi và ủ rủ ae chụi khó chăm chúng cho kỷ vào những ngày lạnh này nha ae có thể cho chúng uống Vitamin C ,để tiếp tục cho chuyến đi Phan Rang sắp tới nha :)):)):))

bach hac

Member
chúc mừng các chiến binh? nhưng em còn lại se vè sớm thôi anh em cứ yên tâm

Mario Vo

Member
- Lúc chiều về mình lên xem thì về thêm được 2 em nữa vậy là về tất cả là 3 em hy vọng váo ngày mai

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Sáng nay căn cứ Lễ Q.8 báo cáo về thêm 02 chiến binh =D> =D> =D>. Vậy là tính đến giờ này về 38/66 chiến binh.