• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập Huấn Nha Trang 450km (320km)

seal203

Member
Ngày 11/2/2010 nhằm ngày 28 tết
Căn cứ Seal và 1 vài người bạn sẽ thả chim tại Nha Trang, anh em nào có nhu cầu thì tập huấn bồ câu.
Hiện tại đàn chim của seal 12 em đều đặn mỗi ngày 60km tại Mộc Bài. Hôm nay thì theo người quen đi khánh thành cao tốc Sài Gòn Trung Lương mới về :D. Do sắp xếp điểm rơi bị sai nên đã bỏ lỡ chuyến Phan Rang đợt này.
Ngày 12/02/201 nhằm ngày 29 Tết
Thả chim tại Mũi Cà Mau.
Anh em nào muốn tham gia chung cho vui gửi chim xin báo sớm để seal sắp xếp.

trantantai

Active Member
Căn cứ Seal và 1 vài người bạn sẽ thả chim tại Nha Trang, anh em nào có nhu cầu thì tập huấn bồ câu.
Hiện tại đàn chim của seal 12 em đều đặn mỗi ngày 60km tại Mộc Bài. Hôm nay thì theo người quen đi khánh thành cao tốc Sài Gòn Trung Lương mới về :D. Do sắp xếp điểm rơi bị sai nên đã bỏ lỡ chuyến Phan Rang đợt này.
Thả chim tại Mũi Cà Mau.
Seal ơi cho Tài gởi 1 em nhé, em nó đang đi Phan Rang chưa biết đã về chưa, nếu về thì cho mình gởi bạn luôn nhé:)) mà mình có việc nên về quê hơi sớm lỡ không kịp giao chim thì bạn nuôi giúp mình mấy bữa trước khi đi được không? Cám ơn bạn trước nhe:praying:

thang_Q5

Active Member
Seal ơi cho Tài gởi 1 em nhé, em nó đang đi Phan Rang chưa biết đã về chưa, nếu về thì cho mình gởi bạn luôn nhé:)) mà mình có việc nên về quê hơi sớm lỡ không kịp giao chim thì bạn nuôi giúp mình mấy bữa trước khi đi được không? Cám ơn bạn trước nhe:praying:
Công nhận anh Tài hay gê chim vừa mới đi Phan rang chưa biết về hay không chưa biết nó có khoẻ hay không mà dám hứa gởi thả Nha trang chắc anh tài có bổn hay rồi nếu có giới thiệu cho em với nha anh :))

thang_Q5

Active Member
Thả chim tại Mũi Cà Mau.
seal203 ơi anh và bạn anh thả Nha trang hay Mũi Cà Mau vậy anh :worried: hay là thả luôn 2 chỗ :( ,hỏi kỹ để coi có gì xắp xếp chim thả chứ anh chứ thả 2 ngày liên tiếp chim duối luôn quá :(

seal203

Member
seal203 ơi anh và bạn anh thả Nha trang hay Mũi Cà Mau vậy anh :worried: hay là thả luôn 2 chỗ :( ,hỏi kỹ để coi có gì xắp xếp chim thả chứ anh chứ thả 2 ngày liên tiếp chim duối luôn quá :(
Chia làm 2 nhóm Thắng ơi. Anh chuẩn bị cho chuyến tập huấn này hơi trễ định dợt 14 ngày liên tiếp rồi nghỉ 4-5 ngày đi Nha Trang mới dợt 3 ngày thì tới đợt đi Phan Rang mà nghỉ 2 ngày rồi đi rồi dợt thêm thể lực thì lại không kịp cho Nha Trang nên đành bỏ Phan Rang.

seal203

Member
Ok thôi anh Tài, chỉ sợ anh chê thức ăn chim chổ seal (hoặc lạ thức ăn - thật tế có - ảnh hưởng đến phong độ chú chim thì anh gửi kèm thức ăn).

trantantai

Active Member
Ok thôi anh Tài, chỉ sợ anh chê thức ăn chim chổ seal (hoặc lạ thức ăn - thật tế có - ảnh hưởng đến phong độ chú chim thì anh gửi kèm thức ăn).
Chim mình dễ ăn lắm>:D< nhưng chắc là mình sẽ gởi bạn 1 gói đồ ăn chuyên dùng cho nó. Bạn cho mình gởi 1 em đi Nhan Trang, còn 3 em đi Cà Mau nhe. Trong đợt này bạn có tập huấn Mộc Bài - Tây Ninh cho mình gởi chim tập huấn với. Mình định cho vài em đổi hướng đi miền tây xem sao, những em này mới đi Phan Thiết thôi dự định đi Đà Lạt lại nhưng bạn có chuyến CM thì mình thử hướng đó luôn, nghe nói hướng này dễ đi đúng không??:silly::silly:.
Cám ơn bạn trước nha:-bd:-bd

seal203

Member
Chim mình dễ ăn lắm>:D< nhưng chắc là mình sẽ gởi bạn 1 gói đồ ăn chuyên dùng cho nó. Bạn cho mình gởi 1 em đi Nhan Trang, còn 3 em đi Cà Mau nhe. Trong đợt này bạn có tập huấn Mộc Bài - Tây Ninh cho mình gởi chim tập huấn với. Mình định cho vài em đổi hướng đi miền tây xem sao, những em này mới đi Phan Thiết thôi dự định đi Đà Lạt lại nhưng bạn có chuyến CM thì mình thử hướng đó luôn, nghe nói hướng này dễ đi đúng không??:silly::silly:.
Cám ơn bạn trước nha:-bd:-bd
Vâng Miền Tây chim chóc bao la thiên điểu cũng ít hơn (chắc là vì nguồn thức ăn nhiều). một phần gió cũng thuận hơn nên chim đi hướng này rất khoẻ

bang13

Member
Anh Seal cho em gởi 1 em nhé.Khi nào thì gởi được vậy a?Và làm sao để liên lạc với a?Mong anh trả lời sớm dùm em nha,Thanks anh trước hen..!!!!! Bibi anh..

seal203

Member
Anh Seal cho em gởi 1 em nhé.Khi nào thì gởi được vậy a?Và làm sao để liên lạc với a?Mong anh trả lời sớm dùm em nha,Thanks anh trước hen..!!!!! Bibi anh..
Nếu số lượng các bạn thông báo cho mình mình sắp xếp thùng chứa ổn định thì tối 27 Tết mình nhận chim 28 Tết sẽ thả.

thang_Q5

Active Member
Chắc đợt này đăng ký seal203 thả Nha Trang quá nhìn thấy mà ham quá :D để theo dỏi tình hình mấy chú chim coi có đủ sức không đã nếu được cho xin tham gia với nha seal203 :):):)

seal203

Member
Nếu số lượng các bạn thông báo cho mình mình sắp xếp thùng chứa ổn định thì tối 27 Tết mình nhận chim 28 Tết sẽ thả.
đính chính chút 28 tết đi 29 tết mới thả, sẽ để chim tịnh dưỡng 1 đêm ăn uống đầy đủ rồi mới đi

A seal cho e gửi 4 chiến binh,2 đi nha trang,2 đi cà mau nha!A cho e biết địa điểm gửi chim luôn

trantantai

Active Member
Mình sẽ ghi nhận thống kê và sẽ cho bạn điểm gủi chim thuận tiện nhất
Mai sáng mình gởi chim được không? Vì đi làm rồi mang đi luôn chiều về quê rồi, mấy giờ thì tiện cho bạn cho mình biết nhé, nếu thấy không tiện thì mình đợi dịp khác vậy.:-bd
Cám ơn trước nhé

seal203

Member
A seal cho e gửi 4 chiến binh,2 đi nha trang,2 đi cà mau nha!A cho e biết địa điểm gửi chim luôn
Hổm rày cuối năm công việc bên mình nhiều lắm không tâm trí lên forum nên chưa kịp báo bạn. Hiện tại TTT đã gửi mình 4 em 1 đi Nha Trang trưa mai di chuyển sáng 29/12sẽ xuất phát. 3 em Cà Mau chiều mai sẽ lên đường và 29/12 cũng sẽ xuất phát.
Bạn có thể liên lạc với mình, đã PM số DT.

seal203

Member
Như vậy hôm nay lúc 12h 2 xe xuất phát chở 2 phi hành đoàn theo 2 hướng khác nhau :
Nha Trang :
Seal203 : 4 chiến binh
TranTanTai : 1 chiến binh
VinhToanQ.11 : 3 chiến binh

Các chiến binh sau khi tới Nha Trang sẽ nhốt vào chuồng ăn uống ngủ nghỉ 1 đêm(nếu hôm nay không kẹt xe ra tới Nha Trang sớm, còn nếu không seal sẽ cho chim ở lại tịnh dưỡng thêm 1 ngày rồi mới thả).

Cà Mau : sẽ thả vào sáng mùng 29 Tết
Seal : 10 chiến binh
TranTanTai 3 chiến binh

seal203

Member
Như vậy hôm nay lúc 12h 2 xe xuất phát chở 2 phi hành đoàn theo 2 hướng khác nhau :
Nha Trang :
Seal203 : 4 chiến binh
TranTanTai : 1 chiến binh

Các chiến binh sau khi tới Nha Trang sẽ nhốt vào chuồng ăn uống ngủ nghỉ 1 đêm(nếu hôm nay không kẹt xe ra tới Nha Trang sớm, còn nếu không seal sẽ cho chim ở lại tịnh dưỡng thêm 1 ngày rồi mới thả).

Cà Mau : sẽ thả vào sáng mùng 29 Tết
Seal : 10 chiến binh
TranTanTai 3 chiến binh
Sáng nay lúc 6h30 các chiến binh đã lần lượt xuất phát tại Nha Trang. Các căn cứ theo dõi và báo lại tình hình các chiến binh nha.
Riêng các chiến binh cà mau thì rất có thể sẽ được thả ngay sáng mùng 1 Tết :D

seal203

Member
Vào lúc 4h00 thì em 48(đi Đà Lạt chung anh V, cũng về đầu) căn cứ Seal đã về đến thời điểm căn cứ seal đã về 3/4 chiến binh. chờ em còn lại. Các căn cứ khác báo số lượng dùm mình nha