• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập huấn Kontum hơn 600km (chim bay 420km)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:D , chiến binh trống thứ 04 sang ngày thứ 03 mới về đây, sau 03 đêm thì sức khoẻ xuống cấp rõ rệt :

Vậy là căn cứ mình về 08/10 chiến binh ( 04 trống + 04 trống ) còn lại 01 con mái và 01 con trống xám thí nghiệm :)

thang_Q5

Active Member
Hết ngày hôm qua rồi mà vẫn không thấy em nó về cũng lo lắng, mặt khác Big gọi điện thoại hỏi thăm và báo tin liên tục làm mình càng bồn chồn lo lắng. Trưa hôm nay sau khi nghe tin căn cứ Big về thêm vài con nữa thì niềm hy vọng của mình lại tăng lên. Lúc 15g30 mình nhận được mật báo ( bà xã ) là em nó về rồi, tôi rất mừng định báo cho Big biết liền, nhưng sợ bà xã mình nhìn lầm. Mình lại tiếp tục gọi điện lại hỏi bà xã cho chắc. Sau khi nghe trả lời xong là mình biết em nó về thật rồi! Gọi cho Big liền, vui quá chỉ biết nói tiếng hoa thôi HU LA, hehehe. Bây giờ mình chỉ biết nói cám ơn 3 người ( vợ mình, Big và Thắng quận 5) rất nhiều.
Cái gì mà có cám ơn mình ở đây vậy trời :D chim về hay không là do người chủ nuôi nó có tốt hay không ,có đối xử với em nó hậu hỉ hay không thôi Vuanh nói làm mình đỏ cả mặt luôn :blusshing: Chúc mừng Vuanh có em đi Kontum ;) làm mình thấy mà :drooling: Chúc mừng :-bd chúc mừng :-bd chúc mừng :-bd

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hình ảnh chiến binh xám trống đi Kontum

Hình em đi Kontum về sáng nay đây:

Nhìn thấy nó đuối như "trái chuối" thật đáng thương :D ! Em này từ nhỏ đến lớn khi đi tập huấn lúc nào cũng về sớm, nhưng đây là lần đầu tiên qua đêm và qua 1 lúc 2 đêm luôn nên chưa có kinh nghiệm ngủ bụi :D ! Nhưng thật vui mừng khi em nó cũng có mặt ở nhà!

Ngoài vitamin tổng hợp, các em còn được ăn các bữa thịnh soạn dành riêng cho "người chiến thắng" :-bd ! Và được một ngày sum hợp gia đình sau đó thì trống ở với trống, mái ở với mái chuẩn bị cho chuyến đi xa hơn nữa trong 1 tháng tới :) !

trantantai

Active Member
He , Chuyến này thành công như thế làm cho anh em tự tin hơn để mà tập huấn, chỉ cần siêng tập hơn nữa thì sẽ đi xa hơn, và quan trọng là sẽ về...
Chúc mừng Anh Big và Vũ Anh , những người đang sở hữu những chú chim đang bay xa nhất

thang_Q5

Active Member
Chúc mừng những chú chim vừa vượt qua chặng đường thử thách Kontum 600km(đường chim bay 420km) ,chúc mừng những ae đang sở hửu nhửng chú chim dũng cảm ,gang dạ vượt qua thử thách và làm cho chủ nó nhửng pha hồi hợp chờ đợi chúng về mong sao những chú chim này đặt chân tời bầu trời Hà Nội và về nhà đầy đủ xin chờ đợi có thể 1 ngày nào đó mình sẽ cầm nhửng em này ra bầu trời Hà Nội :love struck::love struck::love struck: và trên đường về có thể nghe những tiếng alo alo alo Thắng ơi chim đã về

Mình sẽ cố chờ đợi được ăn mừng :beer:beer:beer cho anh em nào có chim đi tới bầu trời Hà Nội :p:p:p

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chưa đâu em ơi, làm gì mà được làm người có những chú chim bay xa nhất ??? Còn nhiều cao thủ không lên tiếng thôi em à! Chim họ bay còn xa hơn nhiều! Chẳng qua là họ không show hàng thôi :D ! Bọn mình và những chú chim còn phải phấn đấu dài dài :) !

He , Chuyến này thành công như thế làm cho anh em tự tin hơn để mà tập huấn, chỉ cần siêng tập hơn nữa thì sẽ đi xa hơn, và quan trọng là sẽ về...
Chúc mừng Anh Big và Vũ Anh , những người đang sở hữu những chú chim đang bay xa nhất

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Chiều nay vie_pigeon thông báo về 01 chiến binh xitỉm. Vậy là chuyến đi Kontum về 10/13 chiến binh

Chiến binh căn cứ vie_pigeon:

Phi Anh

Member
Ngưỡng mộ các bác quá trời!!! :-bd:-bd:-bd
Mình chỉ đam mê GSD, điều các bác đang làm khiến mình nghĩ nhiều đến mấy chú chiến binh này rồi đấy...Hy vọng sẽ có ngày được tham gia với niềm đam mê của các bác. Có gì mong các bác giúp đỡ. Xin cảm ơn và chúc mừng sự thành công của các bác

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kontum -Saigon

06h30 và 06h50 sáng nay 20/06/2010 12 chiến binh chia làm 2 nhóm cất cánh tại Kontum trong thời tiết nắng đẹp :-bd! Hi vọng thời tiết tiếp tục duy trì dọc đường đi đến tối :praying: !

Chúc các căn cứ thành công tốt đẹp! Các căn cứ theo dõi và cập nhật thông tin nhé!

Các chiến binh đến từ 07 căn cứ:

1. boyquay676:
01 chiến binh (08-011688)​

2. hainguyen:
01 chiến binh (09-527086)​

3. Lễ Q8:
05 chiến binh (08-066935; 07-083097; 07-700150; 78; 94)​

4. Anh Quý:
01 chiến binh (09-868617)​

5. Thắng_Q5:
02 chiến binh (09-600534; 09-5868610)​

6. Vie_pigeon:
01 chiến binh (09-079638)​

7. vuanh:
01 chiến binh (09-012838)​

trantantai

Active Member
Chúc các căn cứ có chim đi mau có tin thắng trận nhé, mong có 1 lần được chinh phục Kontum với mọi người. Hy vọng nhỏ nhoi đó bây giờ hơi xa vời rồi vì chuồng thì chưa làm xong chim đang nằm ổ bao giờ mới bắt đầu chưa biết. Hiện nay có một đường gởi chim Hải Phòng tin cậy mong ngày nàonhững chiến binh miền nam có thề đi tới đó mình sẽ phụ trách nhiệm gởi chim cho mọi ngừoi làm chuyến Bắc tiến ngoạn mục. Hy vọng vẫn còn là hy vọng. Cố lên

thang_Q5

Active Member
Chinh phục KonTum

Hôm nay thời tiết có vẻ như tốt đối với 12 chiến binh chinh phục KonTum hi vọng các chiến binh về sớm ,ae nào có chiến binh tham gia về thì báo mình nhé ;) vì khán giả truyền hình SCTV 14 đang hồi hợp theo dỏi đó :D .Chúc 12 chiến binh chinh phục KonTum thành công :))

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
:D Kết quả xổ số lần quay thứ 1: ... 0 0 0

Ngày đầu tiên, trời khá đẹp nhưng vẫn chưa có chiến binh nào cán đích :( ! Tiếp tục hi vọng ngày thứ 2 vậy :praying: !

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Kết quả ngày thứ 2 chuyến đi Kontum ( Hôm nay trời âm u :( quá không thuận lợi cho các chiến binh):

Căn cứ Thắng_Q5 là căn cứ đầu tiên trong 7 căn cứ có 12 chiến binh tham gia thông báo 01 chiến binh (09-5868610) đã có mặt ở căn cứ :-bd ! Hình ảnh sẽ được cập nhật sau.

Các căn cứ khác theo dõi và cập nhật thông tin nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Cập nhật thông tin

Tiếp theo là căn cứ Lễ Q8 thông báo chiến binh 78 cũng đã có mặt ở nhà!

Vậy là đã có 02/12 chiến binh đi chuyến Kontum -Saigon hơn 600km đã có mặt ở căn cứ !

Các chiến binh đến từ 07 căn cứ:

1. boyquay676:
chiến binh chưa về​

2. hainguyen:
chiến binh chưa về​

3. Lễ Q8:
về 01/05 chiến binh (78)​

4. Anh Quý:
chiến binh chưa về​

5. Thắng_Q5:
về 01/02 chiến binh (09-5868610)​

6. Vie_pigeon:
chiến binh chưa về​

7. vuanh:
chiến binh chưa về​

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thêm 01 chiến binh 07-083097 về đến căn cứ Lễ Q8!

Vậy là đã có 03/12 chiến binh (02/05 chiến binh căn cứ Lễ Q.8) đi chuyến Kontum -Saigon hơn 600km đã có mặt ở căn cứ !

Thời tiết ngày càng xấu hơn :( :worried:, mọi người tiếp tục chờ tin nhé!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Thêm 03 chiến binh 09-527086 đến từ căn cứ hainguyen, 08-011688 đến từ căn cứ boyquay67609-868617 đến từ căn cứ Anh Quý cũng đã cán đích!

Vậy là đã có 06/12 chiến binh đã có mặt ở căn cứ !

Thời tiết xấu nhưng chiến binh vẫn cứ về, mọi người tiếp tục chờ tin nhé!