• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tập hợp đàn bully Bboi & Piggy nào

tập hợp đàn bully Bboi & Piggy off 1 buổi ở HN

Danh sách :
1.Janu ( giới tính : Đực , màu : đen trắng [đầu đàn] . chủ : anh Trường )
2.Snoop ( giới tính : Đực , màu : nâu đỏ . chủ : em Hiếu )
3.Bull ( giới tính : cái , màu : blue . chủ : Đức )

Ai có cún trong đàn Bboi & Piggy đăng ký nào .
Trân trọng mời anh Hiệp đến góp vui !

Em còn nhỏ tuổi và chưa có kinh nghiệm mong 1 ai đó có kinh nghiệm đứng ra tổ chức .
Mục đích : trao đổi học hỏi kinh nghiệm và cho anh em chúng nó gặp mặt nhau .
Thời gian và địa điểm do số đông mọi ng` quyết định ( theo ý kiếm em thì off vào tầm thứ 7 hoặc CN )

golden-sr

Member
4.PigBoii ( giới tính : Đực, màu : blue ) Mình tên Cường. Nhưng rất tiếc là em cún nhà mình mới mắc parvo vừa khỏi được mấy ngày, nên chắc không tham dự cùng anh em được. MÌnh xin phép được đi thay. sdt : 0989055861. Có gì mọi người gọi mình với nhé.

Cho anh tham gia cùng cho vui nhé , Mặc dù Pety ở tận SG cơ :D

Cho anh tham gia cùng cho vui nhé , Mặc dù Pety ở tận SG cơ :D

Chào Cường (Golden-sr)
Pety nặng 19.5kg, ăn uống tốt phá phách kinh khủng vì đang mọc răng. Đã biết sủa trông nhà bằng cái giọng oắc oắc :))
Thân.

a e hoi y hop offline ti nhi, de xem hom nao am am troi thi hen o cong vien nhe! ( cho e post bai vi dang o nha ban may khong co vietkey)

a e hoi y hop offline ti nhi, de xem hom nao am am troi thi hen o cong vien nhe! ( cho e post bai vi dang o nha ban may khong co vietkey)

HieuSnoop

Member
:O ôi sao pety nhà a là cái mà nặng thế ạ, off ở vườn bách thú a hiệp ơi cho cắn nhau vs sư tử hổ báo luôn:))

Uh em, Pety hoi map vi no an du lam, an con nhieu hon ca con Bush nha anh nua a
Than.
( Mod thong cam type bang mobile nen khong co dau a )

hehehe ! anh Hiệp đứng ra làm chủ đấy nhá ... tg và địa điểm thì mọi người cứ quyết định rồi thông báo lại cho em sau cũng được ( số em : 0947000708 ) ... parvo là bệnh gì đấy hả anh ??? anh nói rõ về bệnh này và cách chữa để nếu bull nhà em mắc phải em còn biết đường ...
Bull :

anh_8xlx

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
hehe off hàng siêu khủng nhà Bboi hôm nào các bác cho em đi xem với để ngắm và học hỏi chế độ ăn và dinh dưỡng của các bé nha thân

HieuSnoop

Member
:)) uồi e sốc cực đấy pety là cái mà nặng thế snoop bh mới chỉ ngót ngét 15kg

golden-sr

Member
Parvo là bệnh virus bạn ạ, liên quan đến đường ruột, trước đây chó mà mắc bệnh này thì coi như toi, nhưng bây giờ bác sĩ giỏi cũng nhiều nên nếu phát hiện sớm thì không vấn đề gì, thằng cu nhà mình mới nôn và hơi sốt mình đã cho đi viện ngay rồi, bây giờ đã khỏi nhưng gầy lắm, nhìn anh em chăm cún béo tốt mình thấy tủi thân quá :) Theo mình nên off ở hồ Ngọc khánh. CHỗ đấy có bãi cỏ rộng, nếu có nắng thì tuyệt vời. Chỗ để xe thoải mái, không có bảo vệ, lại còn có rất nhiều quán cafe. Xin anh em cho ý kiến. Bạn Hiệp có gắng cho piggy đi nhé. Em xin kêu gọi thêm mấy anh em nuôi bully đi cho vui ạ. Coi như buổi oiff bully luôn. Càng nhiều người càng nhiều kinh nghiệm :D Mong anh chị em ủng hộ.

piggy thì đợt này không đi được rồi a ơi thế hẹn mọi người sáng 10h ở hồ Ngọc Khánh nhé. A e thấy sao??? để hôm nay e hỏi thêm mấy ông nữa xem có bận gì không thì mang ra luôn
đức ơi con Bull về nhà e trông khác hẳn đợt trước đấy

golden-sr

Member
Sáng chủ nhật hay sáng thứ 7 hả HIệp... Bác nào tiện thì thông báo với anh em không đọc được topic nhé. Mong là thằng cu nhà mình ổn để đi gặp ace, nó bây giờ cũng đỡ rồi nhưng tong teo quá. Sợ gặp ace nó tủi thân :))

cái này tùy theo ý kiến số đông thôi a ơi xem a e đi được ngày nào. Nhưng e thấy sáng chủ nhật hợp lý hơn vì có người còn đi học đi làm. Sáng chủ nhật thì ai cũng rảnh.

cám ơn anh Cường ! vậy cn tuần này nhé mọi người thấy thế nào ... Hồ Ngọc Khánh thì cũng gần nhà em rồi :D nhà em ngay Cầu Giấy ??? cám ơn anh Hiệp ... Bull nhà em chưa cân nhưng chắc cũng phải tầm 15kg hơn 15kg rồi , mà đôi khi còn hơn ... tại em cho đi chạy nhiều lên ng` hơi gọn ...

Mọi ng` cổ vũ cho anh Cường mang cún đi góp vui nào ... chủ yếu là cho chúng nó gặp mặt nhau anh ạ :) chứ Janu nhà anh họ em đầu đàn mà bh nhìn chán lắm :( anh đi đi để janu còn có bạn bè , không đầu đàn lại bị các em bắt nạt :)

Mọi ng` cổ vũ cho anh Cường mang cún đi góp vui nào ... chủ yếu là cho chúng nó gặp mặt nhau anh ạ :) chứ Janu nhà anh họ em đầu đàn mà bh nhìn chán lắm :( anh đi đi để janu còn có bạn bè , không đầu đàn lại bị các em bắt nạt :)

HieuSnoop

Member
tổ chức vào chủ nhật hợp lý nhất rồi t7 e đi học văn hóa ở trường mất rồi mọi người huy động ae có bully mang đi góp vui nhớ:)

:)) uồi e sốc cực đấy pety là cái mà nặng thế snoop bh mới chỉ ngót ngét 15kg
Không vội vàng đâu em, Bully lớn nhanh hay chậm thì rồi đến cữ nó sẽ chững lại thôi à. Petty vào SG thường tranh ăn với con Bush nên lúc nào bụng cũng tròn ủng thành ra nó lớn nhanh thôi, nhưng là chó cái thì anh nghĩ đến cỡ 8,9 tháng tuổi là hết lớn. Kinh gnhiệm rõ ràng là nuôi 2 con thì sẽ mau lớn hơn 1 con :)
Thực đơn hàng ngày của nó là bằng hoặc hơn 2 kg đầu gà (13k/kg) thình thoảng ăn linh tinh thêm các thứ khác.
Chúc các em of vui vẻ.
Thân.
P/s : Tiện các em of gặp mặt đông đủ thử bàn với chú Hiệp làm giấy tờ gia phả cho tụi nó xem nào ???

mời tất cả các anh em chơi bully và yêu thích bully 10h CN tuần này hồ Ngọc Khánh nhé ( mà chỗ nào hồ Ngọc Khánh nhỉ ) ... quan trọng nhất đàn bboiv & piggy phải đi đủ đấy ... anh Hiệp ơi ! có 1 số ng` không tham gia diễn đàn hay ít onli thì anh liên lạc mời mọi ng` anh nhé ... nếu có thay đổi thông báo lại sau :)
Đếm ngược nào mọi ng` : còn 7 hôm nữa :)

a Cường báo lại địa chỉ chính xác đoạn nào Hồ Ngọc Khánh đi a để e còn báo lại a e không lên mạng đồng thời báo a e chơi bully luôn ra đấy chơi cho vui.