• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tập đoàn 5 mèo nhà mình đây!

Bully

Member
Mình tham gia Vietpet cũng lâu rồi nhưng chưa giới thiệu mấy thành viên mèo trong gia đình mình. Mình là fan của cả chó và mèo nên nhà mình rất nhiều pets. Tại nhìn e nào cũng thích nên bây giờ pets trong nhà mình nhiều như đi buôn. Và bây giờ mình xin giới thiệu với ACE tập đoàn mèo nhà mình nhé
(chụp bằng điện thoại nên không được rõ, thông cảm nhé)

Đầu tiên là em Meo, em mèo đầu tiên của mình, em ý thuộc giống Vietnamese Shorthair, hay còn gọi là mèo hoang thuần chủng, hồi xưa e là đàn ông nhưng bây giờ em ý đã là thái giám rồi

Ông chủ nhỏ Bossy, em mèo đực Anh lai 34 của mình, nhìn em ý rất ngầu:

Tiếp theo là em 34 đực của mình Grace(gray), em ý rất tình cảm và dễ thương, sở thích là gặm chân chủ

Buma là em mèo 34 cái, hiện tại em ý đang chửa và chắc khoảng hơn 1 tuần nũa là được làm mẹ rồi

Và cuối cùng là Titi, sweet princess, Titi là 34 lai Nga. Em ý được đặc biệt chăm sóc vì em ý là vua Rận và chùm Nấm

Mình nuôi cũng hơi nhiều mèo, thích thì thích thật đấy nhưng nhiều lúc cũng thấy vất vả thật. Thôi có gì chúc cả nhà vui vẻ nhé!!

à méo

Member
Bạn nuôi được cả chó lẫn mèo mà đông như thế này thì quá siêu! Tớ bái phục bạn luôn.
Thế mà hôm offline bạn chỉ cho có em Bossy đi thôi à, không sợ các em kia ở nhà buồn à? :(

HChuong

Member
Hay là bạn cắt "tóc" em ấy ngắn đi. Chứ vừa bị rận vừa bị nấm ngứa ngáy cả ngày làm sao em chịu nổi.

Bully

Member
à méo: Hôm đấy mình mang Grace và Bossy đấy chứ, tại 2 em ý thân thiện, và dễ hoà đồng với mấy em mèo khác. Em Meo của mình thì nặng lắm, với lại nó rất nhát, người thì không sao đâu, nhưng gặp mèo lạ thì con nào nó cũng khè rồi chạy đi mất. Còn em Titi thì dễ thương nhưng bị cái là nghịch như quỉ không chịu ngồi yên một chỗ.
Cún mèo: Titi bây giờ đỡ nấm rồi bạn à, đợt trước nó bị nặng quá đến nỗi hói hết cả 2 bên đầu nhìn như ông xe ôm cạnh nhà tớ khiếp lắm.
Buma của mình sắp đẻ rồi đấy, chắc chỉ vài ngày nũa thôi. Mình làm ổ đẻ cho em ý rồi nhưng nàng cứ thích lên trên giường rồi cào cào nghi lắm, khả năng em ý đòi đẻ trên giường rất cao.
Đợt trước mình đi chơi nhiều quá nên không để ý, làm em mèo ta tuxedo ở nhà ăn vụng mất Buma. Hôm đấy về nhà thấy em Meo cắn cổ Buma rồi hất chân em ý lên nhìn trông rất chuyên nghiệp nên sợ quá hôm sau mang đi thiến luôn nhưng vẫn quá muộn. Không biêt con của Buma sẽ ntn, mong là giống Buma và có mầu lông tuxedo của Meo thì rất là đẹp. Đấy chỉ là hi vọng thôi, nhưng mình cũng đã chuẩn bị tâm lý là khả năng Buma sẽ đẻ ra một đàn mèo ta, hix.
Và đây là ảnh của Meo sau khi Meo đã ăn vụng được Buma, nhìn em ý rẩt thoả mãn:

gaulua

Member
Chụt chụt, thích thế, em nào cũng xinh ghê, hihi. Bạn nuôi được một lũ nhóc thế này thì cũng tài thật đấy. Thế không hiểu các em ý đông đúc thế, có chơi với bạn mà ít gần mình không nhỉ. Tớ đang định đón thêm em mèo nữa về làm bạn với em Chíp ở nhà, nhưng nhỡ bọn nó chơi với nhau rùi bỏ rơi mình thì sao nhỉ, hì hì.

Bully

Member
Mấy em mèo nhà mình quấn người lắm, lúc nào cũng lên giường nằm với chủ thôi. Tại mình nuôi tụi nó từ bé nên tụi nó rất tình cảm.
Em mèo 34 của mình mới đẻ được 5 em, chỉ tội là bố nó là mèo ta, chắc là nuôi tụi nó lớn 1 tý rồi mình sẽ đem tặng hết, bạn nào có đăng ký thì đăng ký luôn từ bây giờ nhé. Mình tặng thôi không bán đâu. Có gì mình sẽ up ảnh lên sớm cho mọi người coi nhé

MộcLan

Member
Em 34 bạn mua của bạn Quý phải không. thấy hơi giống em mẹ của bạn ấy :D, mình cũng đang tìm một em mèo 34 cái, mặt mà bự được như em của bạn thì tốt quá :D

snowy87

Member
Anh ơi, cho em xin 1 con mèo ta lai Ba tư nhé, em không xin cho mình, nhà em thừa mèo rồi.

Em xin cho 1 người bạn, em thương bạn ấy ở trọ buồn, gia cảnh bạn ấy cũng không sung sướng gì.

Em hứa bạn ấy sẽ chăm sóc tốt em mèo ( trong trường hợp không tốt, em sẽ mang về nuôi )

Em cũng xin nói rõ là có 2 người dùng nick Snowy87, nếu 1,2 tháng nữa có bạn cần bán mèo thì đó là bạn em ( chứ không phải em )
em nói thể để mọi người biết, ko lại bảo em cũng có mèo đẻ mà lại phải đi xin để cho bạn.

Anh Bully có thể cho em số điện thoại để em nói rõ hơn ( em là BOY nha ) :">

hoặc anh gọi em thì càng tốt ạ hehe :p 0943.888.555

cunyeumeo

Mấy em mèo nhà mình quấn người lắm, lúc nào cũng lên giường nằm với chủ thôi. Tại mình nuôi tụi nó từ bé nên tụi nó rất tình cảm.
Em mèo 34 của mình mới đẻ được 5 em, chỉ tội là bố nó là mèo ta, chắc là nuôi tụi nó lớn 1 tý rồi mình sẽ đem tặng hết, bạn nào có đăng ký thì đăng ký luôn từ bây giờ nhé. Mình tặng thôi không bán đâu. Có gì mình sẽ up ảnh lên sớm cho mọi người coi nhé
Bạn ơi khi nào các em ấy ra riêng được thì cho tớ đăng ký 1 em nhé. Tel của tớ là 0915 571 682
Cảm ơn bạn nhiều.
:love struck::love struck

Bully

Member
Đây là hình 5 puppy mà Buma mới đẻ, mình chưa thay tấm lót nên hơi bẩn :D

Bây giờ hình như vẫn hơi sớm để đăng ký. Mình sẽ nuôi mấy em lớn hơn 1 tý rồi có gì lúc đấy bạn nào thích thì mình tặng nhe. Các bạn lưu ý là mèo mẹ là 34, bố là ta, nên mình không dám chắc mấy em ý mặt sẽ tịt như Buma đâu. Bây giờ thì tụi nó còn bé quá, mình cũng chẳng biết đứa nào lớn lên giống mẹ hay giống bố đâu. Mình có tổng cộng 5 em, 1 em đồi mồi giống mẹ, 1 em tam thể, 2 em vá trắng đen kiểu Tuxedo giống con Meo, bố nó, và một em nâu vá Tuxedo. Vì nhiều ngươi xin nên mình cũng khó quyết định, nhưng mình sẽ ưu tiên ai là thành viên quyên thuộc của Vietpet,và mình sẽ xét theo đóng góp của các bạn cho VP. Mình sẽ update ảnh thường xuyên, có gì các bạn chiu khó đợi nhé

Black Cat

Member
Anh ơi, cho em xin 1 con mèo ta lai Ba tư nhé, em không xin cho mình, nhà em thừa mèo rồi.

Em xin cho 1 người bạn, em thương bạn ấy ở trọ buồn, gia cảnh bạn ấy cũng không sung sướng gì.

Em hứa bạn ấy sẽ chăm sóc tốt em mèo ( trong trường hợp không tốt, em sẽ mang về nuôi )

Em cũng xin nói rõ là có 2 người dùng nick Snowy87, nếu 1,2 tháng nữa có bạn cần bán mèo thì đó là bạn em ( chứ không phải em )
em nói thể để mọi người biết, ko lại bảo em cũng có mèo đẻ mà lại phải đi xin để cho bạn.

Anh Bully có thể cho em số điện thoại để em nói rõ hơn ( em là BOY nha ) :">

hoặc anh gọi em thì càng tốt ạ hehe :p 0943.888.555
Có Chúa mới biết được là 2 người 1 nick.Mà đã đi xin 1 đồng điện thoại cũng không muốn mất.Hic:angry:

snowy87

Member
bản thân người chủ nick này là Girl ( rất nhiều bạn biết, vì đã mua mèo của bạn í ròi ), tôi là Boy, thế không là 2 người thì là 2 chục người ah?

còn về câu nói "anh gọi em thì càng tốt" thì tôi nói cho vui thôi, không nhìn thấy kí tự yahoo :p tôi để lại hả anh?

Rinnie

Đây là hình 5 puppy mà Buma mới đẻ, mình chưa thay tấm lót nên hơi bẩn :D

Bây giờ hình như vẫn hơi sớm để đăng ký. Mình sẽ nuôi mấy em lớn hơn 1 tý rồi có gì lúc đấy bạn nào thích thì mình tặng nhe. Các bạn lưu ý là mèo mẹ là 34, bố là ta, nên mình không dám chắc mấy em ý mặt sẽ tịt như Buma đâu. Bây giờ thì tụi nó còn bé quá, mình cũng chẳng biết đứa nào lớn lên giống mẹ hay giống bố đâu. Mình có tổng cộng 5 em, 1 em đồi mồi giống mẹ, 1 em tam thể, 2 em vá trắng đen kiểu Tuxedo giống con Meo, bố nó, và một em nâu vá Tuxedo. Vì nhiều ngươi xin nên mình cũng khó quyết định, nhưng mình sẽ ưu tiên ai là thành viên quyên thuộc của Vietpet,và mình sẽ xét theo đóng góp của các bạn cho VP. Mình sẽ update ảnh thường xuyên, có gì các bạn chiu khó đợi nhé
Các em đáng yêu quá anh Bully ơi :love struck::love struck::love struck: Em cũng đang nuôi 1 bé British Shorthair, tội cái là bé hơi ốm yếu :( em muốn xin 1 bạn nhà anh về làm bạn với bé Đần nhà em, khổ thân bé, lười vận động nên bị mềm xương, giờ có thêm bạn mới chắc sẽ năng động hoạt bát hơn :D

chjpbong

Member
cho mình đăng ký 1 em được ko,nhà mình có 2 em rồi nhưng vẫn muốn đông vui như nhà bạn...hìhì...mà tặng chứ ko phải mua đúng ko? vì nuôi các em ý cũng tốn lắm rồi...có gì liên lạc với mình nhé: Y!M:chjpbong141.. Phone:01687733136...

Bully

Member
Sory mọi người nhes, dạo này mình bận quá nên không có thời gian online để trả lời hết cho các bạn. Mefo nhà mình mới được 4 ngày tuổi thôi, khi nào các em ý mở mắt thì mình sẽ update ảnh cho mọi người nhé. Về những ai đã có lời nhắn với mình trước mình sẽ yêu tiên và khi nào các em í đủ lớn mình sẽ gọi

chjpbong

Member
anh ơi nhà anh ở đâu hôm nào em quà xem mèo được không, em thichcs xem các em ý lúc mới đẻ...hìhì

Bully

Member
Nhà anh ở 42 Tăng Bạt Hổ, mấy em ý chưa mở mắt đâu, bây giờ nhìn như mấy con chuột í, chưa rõ mặt mũi đâu đấy