• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tầm vóc của xoáy Thái

haigadon

Member
mình bị 1 con rồi lcú bé cho ăn hết tóc vận động ít khi lớn hết phim dc 30kg nhưng lùn ìn..đầy là 1 bài học..bặ chó thằng e 1 con nó thả suốt ngày ăn uống bình thường nhưng cao hơn chó mình rất nhiều..này dc tầm 28kg nhưng nó rất ồn về khung xương

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Vậy hả bác? Chắc vì thế nó mới có tên là Đô. Thú thực là em nuôi lần đầu, không có kinh nghiệm như bác, mọi thứ chỉ là phỏng đoán thôi. Trại của bác ở trên Nhổn phải không bác?mà bác có hay ở đó không? hôm nào em phải gặp bác học hỏi kinh nghiệm nuôi mới được, mà bác không được giấu nghề đấy nhé :D.
Trại của mình ở nhổn.Gần như lúc nào cũng ở đấy nhưng lúc nào bạn đến alo trước tránh mình có việc đột suất.Quan điểm của mình nhiều người chơi càng tốt học hỏi lẫn nhau

thanhloc

Member
nếu nói như sau thì vẫn còn thiếu về tầm vóc
Xin chào Đại Gia Đình Anh Em Nuôi Xoáy Thái,
Hôm nay mình lập chủ đề này để anh em có kinh nghiệm nuôi xoáy Thái chia sẻ kinh nghiệm về kích cỡ, cân nặng của các cá thể xoáy Thái đã từng nuôi mong nhận được nhiều kinh nghiệm chia sẻ từ anh em. Mình tra trên mạng thì kích cỡ, cân nặng của xoáy Thái như sau:
Height:
Males 22 - 24 inches (56 - 60 cm)
Females 20 - 22 inches (51 - 56 cm)

Weight: 51 - 75 pounds (23 - 34 kg)
chưa nói lên được điều gì cả

nếu nói như sau thì vẫn còn thiếu về tầm vóc
Xin chào Đại Gia Đình Anh Em Nuôi Xoáy Thái,
Hôm nay mình lập chủ đề này để anh em có kinh nghiệm nuôi xoáy Thái chia sẻ kinh nghiệm về kích cỡ, cân nặng của các cá thể xoáy Thái đã từng nuôi mong nhận được nhiều kinh nghiệm chia sẻ từ anh em. Mình tra trên mạng thì kích cỡ, cân nặng của xoáy Thái như sau:
Height:
Males 22 - 24 inches (56 - 60 cm)
Females 20 - 22 inches (51 - 56 cm)

Weight: 51 - 75 pounds (23 - 34 kg)
chưa nói lên được điều gì cả
Chào bác thanhloc, em biết bác là một Thai Ridgeback Breeder có tiếng trong Nam, chủ đề của em chỉ đơn giản là để anh em trao đổi về kích cỡ, cân nặng của các cá thể xoáy Thái mà anh em đã và đang nuôi thôi. Theo em thì đó là nghĩa đen của từ tầm vóc, còn nghĩa bóng của từ này thì nó rộng lắm bác ạ :D. Hay ý của bác còn là số đo các vòng, chiều dài thân nữa?

mình bị 1 con rồi lcú bé cho ăn hết tóc vận động ít khi lớn hết phim dc 30kg nhưng lùn ìn..đầy là 1 bài học..bặ chó thằng e 1 con nó thả suốt ngày ăn uống bình thường nhưng cao hơn chó mình rất nhiều..này dc tầm 28kg nhưng nó rất ồn về khung xương
Chó của mình được cái ăn thoải mái, chạy nhảy thoải mái nhưng mùa đông miền Bắc hơi thiếu nắng, không biết xương cốt phát triển có tốt không.

thanhloc

Member
Chào bác thanhloc, em biết bác là một Thai Ridgeback Breeder có tiếng trong Nam, chủ đề của em chỉ đơn giản là để anh em trao đổi về kích cỡ, cân nặng của các cá thể xoáy Thái mà anh em đã và đang nuôi thôi. Theo em thì đó là nghĩa đen của từ tầm vóc, còn nghĩa bóng của từ này thì nó rộng lắm bác ạ :D. Hay ý của bác còn là số đo các vòng, chiều dài thân nữa?
đối với tôi kg quan trọng số đo cân năng miễn sao nằm trong bản chuần là chơi nhưng có 1 điều mà mọi người bỏ qua là tỷ lệ khi có tỷ lệ thì bạn nhìn sẻ hài hòa kg bị thô kịch,lùn,cao v.v
chỉ vài lời chỉa sẻ thông cảm