• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tấm lót sàn cho chuồng inox ( Diện tích nhỏ )

V-kool

Member
Tình hình là e kiếm tấm lót sàn cho cún nhưng mãi ko được ... vì e nuôi trong chuồng inox mà diện tích thì nhỏ : 40x60
Mà các tấm lót bán sẵn thì lớn và ko thể nhét vừa qua cửa chuồng
Vì thế nên e đi tìm và mua được loại này
Nó là tấm để lót chống trơn trong nhà vệ sinh ... bằng cao su , ghép từ các miếng nhỏ với nhau 30x30 ... và cũng có lỗ
E mua về ghép với nhau và cắt cho vừa với chuồng
Chuồng mua sẵn thường thì nan sắt cách nhau cũng khá to ... nên coi như làm đế ... dùng miếng ghép cao su này đặt lên rất tốt

Mọi người xem rồi cho em ý kiến

V-kool

Member
Hàng lúc nào cũng có sẵn quan tâm alo cho mình 40x57 vào là vừa khít luôn giá 80k
Cám ơn anh ... nhưng e nuối cún bé nên e cảm giác nan vẫn to ... và cửa chuồng bé thì sợ không nhét vừa qua đấy
E rất vừa ý với tấm lót này rồi ạ :D

HieuHp

Member
Rất hay, một sản phẩm handmade tuyệt vời
Mình nuôi chihuahua, chuồng chó nhà mình giống hệt của nhà bạn, mình sẽ học tập kinh nghiệm
Thanks.:)

V-kool

Member
Chắc là bé hơn a ạ ... Pug con mà
Với cả cái cửa chuồng inox nó bé tí nên e sợ là không nhét vừa qua đó được

_eDisoN_

Bác V-kool mua tấm lót sàn ở đoạn Ngô Văn Sở hay ở đâu vậy bác ? Cái chuồng inox tầm 300k phải ko bác...e cũng mới có 1 bé pug nên đang muốn làm kiểu chuồng giống bác. Thân.

V-kool

Member
Bác V-kool mua tấm lót sàn ở đoạn Ngô Văn Sở hay ở đâu vậy bác ? Cái chuồng inox tầm 300k phải ko bác...e cũng mới có 1 bé pug nên đang muốn làm kiểu chuồng giống bác. Thân.
Đúng rồi a ạh
Thế Pug a mua ở đâu ... ko hiểu có phải ae ko nhỉ ... hehe

V-kool

Member
Cám ơn anh ... nếu e chưa có cái ảnh này để post lên đây thì chắc là e sẽ nhận lòng tốt của a

_eDisoN_

Không biết có phải bác bắt nhà a.sơn ko ? Nếu đúng thì là anh em rồi đấy...heh. Nhân tiện cho e hỏi cái chuồng inox bác mua mấy tiền ? E ra Tăng Bạt Hổ hỏi mà nói thách quá toàn >350k.

V-kool

Member
Hehe ... hoá ra đúng là cún nhà e với a là anh em rồi :D
E bắt con màu trắng tinh í ... e bắt về từ hôm 38 ngày tuổi ... mấy hôm nữa là tròn 2 tháng rồi
Hôm nào ae mình giao lưu xem cún của e có bị còi hay ko nhé
Chuồng là bố e mua cho ... cũng 380k hay sao í ... loại 40x60
Nếu a có điều kiện thì đặt cái chuồng dài tầm 90 - 1m í ... vì sợ nó lớn là chật ... chắc ít nữa e cũng phải đổi
Có gì a cho e xin số dt ... em có mấy cái muốn hỏi a nhé

_eDisoN_

Hah...thế đúng rồi...cũng có nghe nhà a.sơn để 1 bé trắng mà lúc đến ko thấy đâu...e bắt bé đầu đàn mới về được có 1 tuần. Bác bắt sớm thế à...thế e nó có quen ko bác...bé nhà e thì lúc e đến bắt là thấy to béo nhất trong đàn...về nhà nghịch như quỷ...ngứa răng cắn tùm lum à. E cũng mới nuôi nên cũng chưa biết nhiều kinh nghiệm toàn đọc trên diễn đàn thui...Lúc nào rảnh mình sắp xếp cho anh em nó gặp nhau tí nhỉ ...heh...Số e đây bác lưu vào : 01219081349

V-kool

Member
E chờ lâu quá ... ko chịu được nên bắt về luôn :D
Cũng may là e nó về nhà khoẻ mạnh ... về được 4 ngày xong thì cũng bị đi ngoài mất 2 hôm ... nhưng bây h thì tốt rồi
Có gì e sẽ alo cho a

Chau linh_HP

các bác ơi ,ai có địa chỉ để có thể mua tấm lát sàn bàng nhựa dùng cho chuồng trại nuôi chó lớn được không ạ .em thấy tấm lát sàn của nhà bác long em fê luôn ,em tim mua mà không thấy.ai biết chỉ giúp e với........01282243883

moonlife

Em cũng lót chuồng kiểu này, rẻ tiền, hiệu quả chả kém :D nhưng chỉ thích hợp cho chó nhỏ chuồng nhỏ

moonlife

Còn mua ở đâu thì ra Ngô văn sở nhé, ngay đầu Bà triệu rẽ phải vào. Có 2 loại 30x30 hoặc 25x35 đủ màu khác nhau. 10k/tấm