• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tư vấn- Xây hồ cá để giữ chồng.

Phi Anh

Member
Bác này lọ mọ thật. Dạo này thấy quanh quẩn suốt ngày ở mấy cái diễn đàn chim cảnh, cá cảnh...
Công trình của bác có vẻ quy mô nhỉ? Bác làm 1 đàn huyết long hoặc fafulong thả chơi. Đảm bảo bác không dám rời khỏi nhà quá 1 ngày đâu...^_^

kieumailc

Active Member
Bác này lọ mọ thật. Dạo này thấy quanh quẩn suốt ngày ở mấy cái diễn đàn chim cảnh, cá cảnh...
Công trình của bác có vẻ quy mô nhỉ? Bác làm 1 đàn huyết long hoặc fafulong thả chơi. Đảm bảo bác không dám rời khỏi nhà quá 1 ngày đâu...^_^
khớ khớ ! ĐB bán được ít ngô nên lang thang chút :)), mà đang định đi HD đây này.

Shakhi Viet

Active Member
Anh Kiều có nhớ bài thơ "Anh chủ nhiệm" mà thời bé chúng ta phải học thuộc lòng.
Tôi vẫn nhớ lóm bóm vài câu:
"Anh làm chủ nhiệm đã 3 năm
Ba năm vật lộn cùng khó khăn
...
Đứng mũi chịu sào đầu gió ngược
...
Gió rét đường trơn chân bấm đá
...
Nước nổi lo chi bèo chả nổi
... "
Chốt lại là sau khi xây xong bể, bơm nước vào, ĐB trưởng thôn nên cho bèo tấm vào cho thêm đẹp.

hoangtkv

Active Member
Bác kiều lại chuẩn bị bỏ anh em đi theo nàng tiên cá rồi. Công nhận độ chịu chơi của ĐB trên đó làm anh em dướ xuôi ngưỡng mộ rồi.

kieumailc

Active Member
Bác kiều lại chuẩn bị bỏ anh em đi theo nàng tiên cá rồi. Công nhận độ chịu chơi của ĐB trên đó làm anh em dướ xuôi ngưỡng mộ rồi.
hơ hơ ! Sáng ra mở máy thấy có người khen ( mà không biết khen thật hay mát) nên thấy băn khoăn cái bụng quá ?:((
mà Đ/C này không thấy kèm theo cô bạn gái nhỉ ?:))

Phi Anh

Member
khớ khớ ! ĐB bán được ít ngô nên lang thang chút :)), mà đang định đi HD đây này.
Hiiiiiii. Khi nào định đi HD thì alô trước cho em nhé. Xuống đây ăn thử cái rượu HD xem có khác cái rược miền ngược không nhé...:-bd>:D<>:D<>:D<:wel:

kieumailc

Active Member
Bác nào cho ĐB vài nhời quý báu nào.
.....................................

Phi Anh

Member
Công trình có tính khả thi rất cao ^_^ vì chủ đã đầu tư rất nhiều thời gian và đã lục tung các diễn đàn về cá cảnh trong thời gian qua @_@. Hệ thống hồ và bể lọc được nghiên cứu khá công phu, nhưng không biết có phù hợp với diện tích hồ sẽ làm hay không? $_$...

Shakhi Viet

Active Member
Hồi trước, dân nghèo ở HN phải dùng thùng phuy để chứa nước sinh hoạt, em cứ nuôi cá trong đó, thỉnh thoảng thả vài hạt cơm vào mà cá vẫn sông vui, sống khoẻ, sống có ích. Bây giờ nuôi cá quý tộc, toàn phải dùng thuốc, filter, pumper, bio-technology ... rắc rối quá. Trong khi nước sông Hồng đang thiếu để chạy máy phát điện, làm thuỷ lợi, phong trào giờ trái đất đang rầm rộ, ĐB nên thiết kế máy bơm chạy bằng sức chạy của của con Malinois lai và con vện của KimCương gửi, vừa có cơ hội cho chó tập luyện, vừa tiết kiệm nước chạy thuỷ điện cho cộng đồng.
"... Nước nổi lo chi bèo chả nổi ..." :D không cần phải đi tắt đón đầu.

hoangtkv

Active Member
À, cái này người ta gọi là Phú Quý Sinh Lễ Nghĩa mà ShaKhi Viet. ĐB trên đó đẳng cấp tương đương với vua mèo thời xưa đến nơi rồi.

hoangtkv

Active Member
hơ hơ ! Sáng ra mở máy thấy có người khen ( mà không biết khen thật hay mát) nên thấy băn khoăn cái bụng quá ?:((
mà Đ/C này không thấy kèm theo cô bạn gái nhỉ ?:))
Báo cáo ĐB trên đó, vì đường xá xa sôi, thông tin liên lạc còn nhiều hạn chế nên chưa thông báo được, cô bạn gái nay đã là vợ em và vẫn nhắc đến anh Kiều đẹp trai mãi ạ. Giờ mới vỡ lẽ anh là đào hoa nên chị nhà phải đào ao để giữ thế đấy

kieumailc

Active Member
Báo cáo ĐB trên đó, vì đường xá xa sôi, thông tin liên lạc còn nhiều hạn chế nên chưa thông báo được, cô bạn gái nay đã là vợ em và vẫn nhắc đến anh Kiều đẹp trai mãi ạ. Giờ mới vỡ lẽ anh là đào hoa nên chị nhà phải đào ao để giữ thế đấy
trời=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

anhthe98

Member
trời=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))
Mấy hôm không vào mà thấy tiến độ đào NÚI xây BỂ nhà đồng bào nhanh vầy à :)) mà cái vợ đồng bào đã đồng ý chưa? đã xem tuổi cái chồng hợp với Nước, với cá màu vàng đỏ không vây? :)) Đặc biệt các cụ xưa nói theo phong thủy chớ có đào bể bên phải nhà vì nó phạm vào vị trí Bạch Hổ nghe :)) Rồi lại dước con hổ cái lông mượt về cắp mất Cái chồng đồng bào về hang nó chăm sóc thì ;;)

P/s :Đồng bào Chuyển Bắc Hà C ... i ... m dài xuống Hà nội chưa vậy?

Shakhi Viet

Active Member
Hôm nay được đọc về Lớp học vùng cao, nhìn những đôi mắt trẻ thơ vẫn rất trong sáng đáng yêu tuy phải ngồi trong các phòng học mà 5 lớp chung 1 phòng. Nền đất đỡ chân đất. Tự nhiên lại nhớ đến công dụng "giữ chồng: của cái bể cá này, nghĩ mà thương các cháu. Shakhi quen khá nhiều ĐB vùng cao nhưng học ở vùng thấp, nghe họ khoe là các "đày tớ" ở vùng cao, tư dinh ốp kín gỗ pơmu, ốp cả toilet. Chưa hết, để giũ chân con cái đang học ở HN không chơi bời, các đày tớ rủ nhau mua 1 loạt biệt thự ở khu Mỹ Đình. Rồi còn gì nữa đây?