• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tư vấn- Xây hồ cá để giữ chồng.

kieumailc

Active Member
Kính thưa quý anh, chị và các bạn !
Em tên Mai, ở Vùng cao ,biên giới Bát xát - Lào cao( hiện có một chồng, 2 con gái)......; Sự việc là gần đây sau khi hai vợ chồng đi ruộng, nương về, chồng em em thường hay đi ăn rượu (uống rượu say) và hay đi cùng các cô gái trẻ....
Sau một thời gian ngâm cứa nay em lập topic này với mong muốn giao lưa học hỏi và mong được các anh, chị, các bạn tư vấn giúp đỡ để em xay một cái hồ bé ở góc sân.trước là nuôi mấy con Koi( nếu có ai đó cho KOI, nếu ko mua vài ký cá thả vào đó vớt nấu dưa dần), hơn nữa là giữ chồng ăn ngủ ở nhà, sau là làm phần thưởng cho kết quả học tập của hai con gái.
Em xin trân trọng cảm ơn.
:-bd

kieumailc

Active Member
em định xây hồ ở chỗ này.

Chỗ này các bác à, ngay cuối sân , trước chuồng chó đó( bên phải của nhà, nều từ trong nhà nhìn ra)

tâm hồ chỗ cái cây trắng kia

Có cần xem phong thủy không vì hình như

Phong thủy bảo xây hồ vào chỗ đó ảnh hưởng tới HP gia đình-... may quá

............................................................................................

KimCuong

Active Member
Sẽ ủng hộ gia đình đồng bào 1 xe hyundai 25 tấn đá đẹp, được lấy từ lòng suối Ngòi Diên chảy qua Dự án Thuỷ điện Minh Lương tại huyện Văn Bàn - Lao Cai để vợ chồng đồng bào xây hồ cá và giữ gìn được hạnh phúc. ;)

Thân mến./.

kieumailc

Active Member
Sẽ ủng hộ gia đình đồng bào 1 xe hyundai 25 tấn đá đẹp, được lấy từ lòng suối Ngòi Diên chảy qua Dự án Thuỷ điện Minh Lương tại huyện Văn Bàn - Lao Cai để vợ chồng đồng bào xây hồ cá và giữ gìn được hạnh phúc. ;)

Thân mến./.

:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd với sự ủng hộ này thì lần sau ĐB vợ không ép KC ăn rượu tới say nữa đâu:))
Mà khi nào lên phải hú cho ĐB trước để đi xem đá nha !=D>=D>=D>=D>

anhthe98

Member
Kính thưa quý anh, chị và các bạn !
Em tên Mai, ở Vùng cao ,biên giới Bát xát - Lào cao( hiện có một chồng, 2 con gái)......; Sự việc là gần đây sau khi hai vợ chồng đi ruộng, nương về, chồng em em thường hay đi ăn rượu (uống rượu say) và hay đi cùng các cô gái trẻ....
Sau một thời gian ngâm cứa nay em lập topic này với mong muốn giao lưa học hỏi và mong được các anh, chị, các bạn tư vấn giúp đỡ để em xay một cái hồ bé ở góc sân.trước là nuôi mấy con Koi( nếu có ai đó cho KOI, nếu ko mua vài ký cá thả vào đó vớt nấu dưa dần), hơn nữa là giữ chồng ăn ngủ ở nhà, sau là làm phần thưởng cho kết quả học tập của hai con gái.
Em xin trân trọng cảm ơn.
:-bd
Hầy già :( Khổ cho nữ đồng bào quá, sao không chọn mấy anh dưới xuôi hiền hiền>:D< lại chọn ngay phải Đồng bao nam thích đủ thứ vậy :p . Đã đẻ con, xây nhà, trồng cây , nuôi chó giữ chồng vẫn không xong giờ còn tính chuyện đào núi làm làm hồ phong thủy nuôi cá hiếm giữ chồng nữa à. Nghe nói đào hồ phong thủy chả phải chuyện chơi đâu, phải có vị trí đắc địa hợp với long mạch, thổ địa, thần thánh, .... tuổi chồng ,vợ .... nói chúng là nhiều thứ cẩm bà giằng lắm nên đồng bào nữ phải xem xét, tính toán nhờ thầy cẩn thận kẻo nó lại có kết quả ngược thì nguy.
Xong vụ bể lại còn phải tính nuôi mấycon cá màu gì nó mới hợp với gia chủ nữa, Nuôi cá hợp màu, hợp tuổi đồng bào nam mới chịu quanh quẩn bể cá cho cá ăn chứ cá không hợp màu là đồng bào nam đi nuôi cá bể khác ngay đấy. :))

Ngồi Tra tuổi đồng bào nam thấy nuôi con cá màu này hợp nhất, nữ đoonfg bào cố gắng bắt về 1 đàn thả vào bể bảo đảm đồng bào nam không chỉ chạy quanh thành bể mà có khi còn hăng hái xuống cọ bể hàng ngày đấy ạ :))

Chúc đồng bào sớm có bể mới, kiếm đc cá đẹp :p

kieumailc

Active Member
khớ khớ !
BÁC Cường ới ! cái chồng vừa nói thầm vào tai bảo Bác cũng tiên phong ( sau KC) ủng hộ nhà ĐB xây hồ ???? Vậy em cho bác lựa chọn 1 trong b3 nội dung sau nha:
1/ là ủng hộ vật liệ lọc;
2/ máy bơm;
3/ là thức ăn cho cá.( còn cho người thì nhà em có ngô ăn rồi )

????????????????????????????????????????????????

kieumailc

Active Member
khớ khớ !
BÁC Cường ới ! cái chồng vừa nói thầm vào tai bảo Bác cũng tiên phong ( sau KC) ủng hộ nhà ĐB xây hồ ???? Vậy em cho bác lựa chọn 1 trong b3 nội dung sau nha:

mời bác chọn......................................................:((

kieumailc

Active Member
khớ khớ !
PA 2
2/ máy bơm ( 02 c)

HP 25000
25.000 liter/hour
170 Watt
75 mm
3.540.000

HP 30000

30.000 liter/hour
230 Watt
110 mm
3.800.000

HP 45000

40.000 liter/hour
550 Watt
110 mm
5.360.000

KimCuong

Active Member
Theo thông tin vỉa hè, nhà bác Cường đang có 1 con mèo bắt chuột rất giỏi. Đề nghị bác Cường xem xét ủng hộ đồng bào chú mèo này để đuổi chuột giúp nhà đồng bào và để là bạn.............với cá Koi đi. :))

anhthe98

Member
khớ khớ !
2/ máy bơm;
3/ là thức ăn cho cá.( còn cho người thì nhà em có ngô ăn rồi )

Giàng ơi! Nữ đồng bào lo xa quá :)) Cứ lloay hoay lo theo chồng thế này còn thời gian đâu phấn đấu học tập về giúp bà con xây dựng làng bản nữa. Vợ chỉ nên lo việc lớn trong nhà, tìm chỗ hợp để đào bể, kiếm cá hợp cho cái chồng nuôi còn mấy cái phụ kiện nhỏ nhỏ để cái Chồng tự lo lấy :)) Nhưng mình cũng e là nếu đồng bào bắt đúng mấy em cá hợp màu với cái chồng đồng bào thì cái chồng cũng không cần dùng đến vật liệu lọc, bơm, thức ăn cho cá đâu :-bd Nữ đồng bào cứ cho cái chồng ăn ngô là đủ =))

kieumailc

Active Member
Giàng ơi! Nữ đồng bào lo xa quá :)) Cứ lloay hoay lo theo chồng thế này còn thời gian đâu phấn đấu học tập về giúp bà con xây dựng làng bản nữa. Vợ chỉ nên lo việc lớn trong nhà, tìm chỗ hợp để đào bể, kiếm cá hợp cho cái chồng nuôi còn mấy cái phụ kiện nhỏ nhỏ để cái Chồng tự lo lấy :)) Nhưng mình cũng e là nếu đồng bào bắt đúng mấy em cá hợp màu với cái chồng đồng bào thì cái chồng cũng không cần dùng đến vật liệu lọc, bơm, thức ăn cho cá đâu :-bd Nữ đồng bào cứ cho cái chồng ăn ngô là đủ =))
Vậy là bác chạy làng rồi:(( kiểu này thì chỉ nhận được BH nữ chân dài thôi.=))

kieumailc

Active Member
Em dự kiến xây hô hình bán nguyệt dài 6-7m, chỗ rộng nhất 3-3,5m, hẹp 1,5m, ...tạo = 2 cấp, chỗ sâu nhất 1,5m;

nhà em rất gần suối nên có nhiều đá khá đẹp, lấy cát cũng khá tiện ( trừ các vật liệu phải mua còn lại nhờ KC; bác anhthe98 giúp và bà con trong Bản giúp) nên sẽ tiết kiệm được một phần kinh phí.

kieumailc

Active Member

mô hình gần gần kiểu này ah
...........................................

kieumailc

Active Member

cá tham khảo
........................................................................

vanglai213

Active Member
nghệ thuật này, lên làm ngay anh kiều à hehe có cái hồ này dữ gì mà chả được, thả mấy con cá này ai nhìn chả mê mắt em còn thích nữa là, mua cái ro phi nhìn lấp lánh còn đẹp hơn ^^ nữa đấy chứ

KimCuong

Active Member
Cuối năm nay lên nhà đồng bào uống rượu không sợ thiếu mồi rồi. Xây nhanh, xây nhanh....................... :-" =D>

kieumailc

Active Member
Các cụ bảo" của đi xin phải ôm về liền"
Vậy nên sáng nay ĐB vác mấy hòn đá về nhà luôn- chưa biết hồ với cá sao cả, nhưng chơi kiểu chắc ăn đã

khi ở chỗ xin

về Bản