• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tư vấn giúp mình với

thuychi

:(( Tình hình là hôm qua em miu nhà tớ đã ra đi. Đau lòng lắm nhưng giờ lo nhất là em miu còn lại rất buốn không chịu ăn gì cả, chỉ nằm một chỗ thôi . Bạn nào có cách chỉ cho mình với

Chắc phải an ủi dỗ dành bé chứ không biết làm sao nữa. Mà bé miu kia có bệnh gì không hay là đi hoang mất vậy bạn?

thuychi

nó bị ngộ độc thức ăn. Hôm đấy mình không ở nhà về đến nơi thì ....

thuychi

Giờ e ý chỉ ăn cơm ruốc thôi không chịu ăn rau như mọi khi nữa mình phải dỗ mãi mới ăn.

snowy87

Member
mèo mất đi bùn nhỉ bạn nhỉ :(
ko nuôi thì ko biết, mèo tình cảm lắm

thuychi

ava minh để là ảnh e miu mới mất đấy. Mình mới nuôi e ý thôi hix giờ vẫn thấy nhớ quá

bạn ép bé miu kia ăn nhé , thay đổi thức ăn sao cho bé ăn nhiều chứ không bé buồn nhịn là không những sụt cân mà còn đi tìm bé miu cũ nữa đấy nhé , tội các bé nuôi miu mà để bé bị strees nguy hiểm lắm

3-Meo

Bạn ráng cho bé miu ăn đi ,hok thì bạn đút sữa cho bé uống để bé ốm tội lắm.
hic hic hic hic ,xin chia buồn cùng bạn nha
Kiếm cho bé 1 người bạn đi;)

thuychi

mình đã nhận nuôi thêm 1 em miu nữa. Em này là em của bé mới mất giờ phải để ý chăm sóc cẩn thận hơn

thuychi

Giờ hai bé bắt đầu chơi với nhau rồi nhưng vẫn chưa quen lắm. Mình hạn chế cho ăn nhiều và kiểm soát chặt những món có thể cho miu ăn. Có hôm phải dỗ mãi mới chịu ăn chung với nhau đấy. Được cái thằng anh tình cảm lắm rất quí em.