• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tư vấn dùm e giá rổ alaska nâu đỏ hoặc trắng xám

Nambeo

Muốn nuôi chó Alaska

Em tên là dương em muốn nuôi 1 bé Alaska nhưng kho biết giá cả thế nào mang các bác chỉ dẫn thêm

melon sine

Mình quan điểm k biết các bác bán chó nhà đẻ như thế nào chứ với mình mua con chó nó cũng là cái duyên chứ chẳng phải so đo được đắt rẻ. Nhiều khi mua con chó rẻ về bị bệnh lại đổi tại chó rẻ nên vậy mua con chó đắt về mà cũng bị bệnh thì mang kêu là chó đắt mà cũng bị bệnh. Cái vấn đề sức khỏe ở đây nó còn do nhiều yếu tố đem lại chứ k phải bạn mua con chó đắt là nó sẽ sức khỏe ngon lành cho đến lúc lớn ( k ai dám đảm bảo điều đó ngay kể cả bác sĩ ). Mình cũng là 1 người nuôi chó và có đàn mình vẫn bán thực ra mình nuôi 2 chó cái nhưng mới chỉ cho đẻ 2 lứa ( k phải nuôi kinh doanh mà nuôi chơi ra sản phẩm ) thế nên đàn nào mình ra đều được đặt gạch và bán giá nói thẳng là cao hơn ngoài thị trường. Chẳng phải vì k có lý do gì màng ta chấp nhận mua giá cao hơn thị trường đâu các bạn nhé. Thế nên quan điểm của mình là khi chưa nhìn thấy cún định mua thì k thể bao đồng giá phải thế này phải thế kia. Một lời khuyên cho các bạn đang và sẽ có ý định nuôi alas thì hãy tìm hiểu về dòng chó này trước khi nuôi chứ đừng vội vàng rồi để phải trả giá cho các ông chuyên lái chó linh tinh rồi đủ bài đủ trò....Còn riêng muốn xem cách mình chăm chó con như nào thì luôn sẵn sàng đón tiếp các bạn qua giao lưu nhé...
==> Tiền các bạn mua 1 chú chó sống với mình cả đời k bằng 1 góc tiền chăm sóc chú chó đó trưởng thành khôn lớn thế nên đừng có quá so đo số tiền bỏ ra cho 1 chú chó xứng đáng với giá trị của nó. Thanks cả nhà đọc bài viết mang tính chất xây dưng này còn các bác nào k thấy đúng thì cứ nêu quan điểm của mình thôi nhé đừng gạch đá nhau chi cho mệt.
0985416691 các bác nào cần giao lưu thì cứ call e tiếp ;).