• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

TŨN hậu duệ của PAO và Cochmong

jumanji

Member
Chào Junmanji, lâu lắm mới thấy xuất hiện. Có dự định đi "tầm cẩu" thì chứng tỏ là vẫn rất khoẻ, không cần hỏi thăm nữa :D.
Dạo này Hưng có thông tin gì về con Đê đu không ? con đấy khung người có vẻ chuẩn nhỉ.
Chào bác Sakhi Viet. Hôm nọ anh Thịnh chủ con Đê đu vừa gọi cho em, nhà anh ý không có điều kiện nuôi tiếp nên định để lại để em nuôi, nhưng em cũng thế, đi suốt ngày nên không dám nhận em nó về. Nếu bác muốn nuôi em nó thì liên lạc với anh ý xem.

HQ-empire

Senior Member
Chúng ta nên kết hợp xem xét, quản lý được các đời ông bà bố mẹ nó thì sẽ chọn được chó con anh à:)
Nhưng đây là nói chó con khi đi bắt nó cơ mà. Ở các làng bản thì chỉ nhìn thấy cho mẹ chứ mấy khi thấy chó cha mà e :)

nguyenducminh63

Active Member
Em biết điều đó chứ anh. Vậy nên mình mới phải sàng lọc, chỉ bằng thời gian nuôi chó nhiều (phải để ý kỹ) + kinh nghiệm tích lũy thì mình mới phán đoán được con chó con đó lớn lên phát triển ntn thôi anh.
Và quan trọng nữa là các anh em tự nhân giống ra rồi chia sẻ, phối chéo thì mình dễ quản lý hơn.

Em lạng quạng vào trao đổi tí xíu thôi:).

Nhưng đây là nói chó con khi đi bắt nó cơ mà. Ở các làng bản thì chỉ nhìn thấy cho mẹ chứ mấy khi thấy chó cha mà e :)

Shakhi Viet

Active Member
Chào bác Sakhi Viet. Hôm nọ anh Thịnh chủ con Đê đu vừa gọi cho em, nhà anh ý không có điều kiện nuôi tiếp nên định để lại để em nuôi, nhưng em cũng thế, đi suốt ngày nên không dám nhận em nó về. Nếu bác muốn nuôi em nó thì liên lạc với anh ý xem.
Cám ơn Hưng và Thịnh, nhưng anh hiện đang nuôi 2 thằng con trai và 2 con chó rồi :D, thích lắm nhưng không dám nuôi thêm nữa:D. Thanh lý con vện cỏ thì không bao giờ. Đang cố gắng để có cái vườn đấy, khi đó thì phải bám càng Hưng làm chuyến Hà Giang tầm cẩu nhé.

Cám ơn Hưng và Thịnh, nhưng anh hiện đang nuôi 2 thằng con trai và 2 con chó rồi :D, thích lắm nhưng không dám nuôi thêm nữa:D. Thanh lý con vện cỏ thì không bao giờ. Đang cố gắng để có cái vườn đấy, khi đó thì phải bám càng Hưng làm chuyến Hà Giang tầm cẩu nhé.
Nếu đi HG thì khu vực nhiều vện nhất là ở cung đường(Du Già, Du Tiến, Minh Sơn, Mậu Duệ, của Huyện Yên Minh- Lũng Phìn, Sủng Là , Phố Cáo, Phố Trồ của Huyện đồng Văn.
Chó cộc đen hung ở khu vực Lùng Tám, Thanh Vân, Tùng Vài - Quản Bạ
Nếu đi được xe máy thì tốt hơn nhé bác, cơ động hơn nhiều là đi o tô.

Shakhi Viet

Active Member
Nếu đi HG thì khu vực nhiều vện nhất là ở cung đường(Du Già, Du Tiến, Minh Sơn, Mậu Duệ, của Huyện Yên Minh- Lũng Phìn, Sủng Là , Phố Cáo, Phố Trồ của Huyện đồng Văn.
Chó cộc đen hung ở khu vực Lùng Tám, Thanh Vân, Tùng Vài - Quản Bạ
Nếu đi được xe máy thì tốt hơn nhé bác, cơ động hơn nhiều là đi o tô.
Bổ sung thêm 1 địa điểm, đó là khoảng lưu không của Thư viện tỉnh Hà Giang :D.
Bắt chó ở đấy, hẳn mấy cô thủ thư sẽ sướng lắm vì giảm tiếng ồn cho người đọc :D.

Bổ sung thêm 1 địa điểm, đó là khoảng lưu không của Thư viện tỉnh Hà Giang :D.
Bắt chó ở đấy, hẳn mấy cô thủ thư sẽ sướng lắm vì giảm tiếng ồn cho người đọc :D.
Chuyển về nhà mới rồi, giờ thoải mái không lo nữa. Ngày Thứ 7 và CN bác có đến vẫn đủ thời gian uống rượu mà chẳng phải lo việc gì.

tuyluy

Member
Đê Đu là đực hay cái vậy? Có phạm tội bắt gà không? Nếu là cái và không bắt gà thì nhà TUyluy nuôi em nó. Nhưng bằng linh cảm thì èm nó là đực phải không? Mà có khi cũng bắt gà giỏi nữa thi mình đành pó tay:(

WOLF-BROS

Member
Đê Đu là đực hay cái vậy? Có phạm tội bắt gà không? Nếu là cái và không bắt gà thì nhà TUyluy nuôi em nó. Nhưng bằng linh cảm thì èm nó là đực phải không? Mà có khi cũng bắt gà giỏi nữa thi mình đành pó tay:(
he he chán con ruột rồi đi nhận thêm con nuôi hả chị :D chuyện chó bắt gà là chuyện bình thường mà chị, em nuôi mấy con chó tây cũng thế mà :)

Shakhi Viet

Active Member
Đúng Đê đu là giống đực, nó đây này. Em cũng không biết là nó có bắt gà hay không.

jumanji

Member
Em nhớ là Đê đu là cái mà, hình như anh Thịnh gõ nhầm thì phải??
Cô Tú thử pm anh ý xem.

tuyluy

Member
Em nhớ là Đê đu là cái mà, hình như anh Thịnh gõ nhầm thì phải??
Cô Tú thử pm anh ý xem.
Cái à, thế em nó được mấy tháng rồi có biết bắt gà không vậy? Hưng úp ảnh Đê Đu lên đi xem nào? Nếu không ai nhận nuôi em ấy một cách nhiệt thành thì cho em về trang trại Tuyluy Hưng à (nhưng nếu em không bắt gà cơ nhé). Nếu phạm tội này thì nên nuôi ở thành phố thôi. :)

tuyluy

Member
he he chán con ruột rồi đi nhận thêm con nuôi hả chị :D chuyện chó bắt gà là chuyện bình thường mà chị, em nuôi mấy con chó tây cũng thế mà :)
Không phải là chán con ruột mà thấy thương em Đê Đu. Nếu Đê Đu ngoan không bắt gà thì chị sẽ nuôi, và vẫn ngóng chờ em BH mầu hung như sư tử giống em cún của HQ-Empire đấy nhé:))

tuyluy

Member
Cái à, thế em nó được mấy tháng rồi có biết bắt gà không vậy? Hưng úp ảnh Đê Đu lên đi xem nào? Nếu không ai nhận nuôi em ấy một cách nhiệt thành thì cho em về trang trại Tuyluy Hưng à (nhưng nếu em không bắt gà cơ nhé). Nếu phạm tội này thì nên nuôi ở thành phố thôi. :)
ĐÊ ĐU là đực Hưng ơi, em nó đây này, đẹp quá!

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=49783

Shakhi Viet

Active Member
Bác cho hỏi em đê đu đc bao nhiêu tháng rồi? Nếu ăn xin em ý có khó ko bác để mình còn bít đường xin em ý?
Bạn Free hỏi trực tiếp bác chủ (Thịnh), mình cũng chỉ biết qua VP forum. Nhưng mình tin là bạn Free sẽ được free, giống như chị Tú tặng con Cộc cho mình.