• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tôi yêu Rotweiler & Germanshepherd

Xin chao cac bac, xin chào các bác.
Toi la Tuan Anh o Linh Nam, Hoang Mai. Tôi là Tuấn Anh ở lĩnh Nam. Toi moi tham gia forum Vietpet. Toi tu nghi toi hiem co ai yeu cho nhu toi. Toi co hai chu Rottie rat to 60kg/chu va mot chu German Sherpherd rat dep tat ca deu nhap ngoai. Truoc day toi da tung lap website www.vietnamdoglovers.com (web nay da ngung hoat dong). Cho cua toi da duoc huan luyen. Gan nha toi co mot bai bong nen cho nha toi duoc tap va vui dua nen co bap rat hoanh trang.
Toi viet vai dong xin gio thieu voi cac bac ve mot chut ve ban than,
Xin cam on,
Tuan Anh
0984545599

Ice Man

Member
Viết tiếng việt đi bạn không sẽ bị xóa bài

Mình với bạn hợp gu nhau đó hehe, mình thích GSD rott dobe nhưng nhà bé quá nên hiện tại vẫn đang kiềm hãm sự sung sướng lại ...

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chao cac bac,
Toi la Tuan Anh o Linh Nam, Hoang Mai. Toi moi tham gia forum Vietpet. Toi tu nghi toi hiem co ai yeu cho nhu toi. Toi co hai chu Rottie rat to 60kg/chu va mot chu German Sherpherd rat dep tat ca deu nhap ngoai. Truoc day toi da tung lap website www.vietnamdoglovers.com (web nay da ngung hoat dong). Cho cua toi da duoc huan luyen. Gan nha toi co mot bai bong nen cho nha toi duoc tap va vui dua nen co bap rat hoanh trang.
Xin cam on,
Tuan Anh
0984545599

Xin vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu khi tham gia viết bài . Thân

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Đề nghị a Tuấn Anh lần sau chụp ảnh thì mặc áo vào nhé:))....cấm show hàng:))=))

A fải giới thiệu nốt 2con fox nhà a nữa đi chứ:-bd.....Hẹn gặp a sáng mai ở sân off nhé....Bác Hùng Tình Yêu xem có thích tụ tập hội Rot ở đây k? A Tuấn Anh đang mời OFF ở chỗ này đấy, chân cầu Thanh Trì ....kêu vừa mát vừa rộng đấy....hic.....
Mà anh nên giới thiệu từng em Rot 1 đi....có 3 em mà anh chụp thế không ai biết em nào với em nào cả đâu....Tên từng em rồi bao nhiêu tuổi? rồi bao nhiêu kg nữa nhé.
Chắc hôm nào sẽ xuống thăm quan nhà anh, chỗ sân tập mà tụ tập đc ý a Tuấn Anh nhé:-bd:D:beer:-bd

my_lucky

Active Member
Nhà em ở ngay gần Lĩnh Nam, bác làm ơn cho hỏi chỗ bác chính xác ở chỗ nào??? nếu khó tả quá thì để em alô cho bác cho tiện off , bác nhỉ:d

NamLong

Member
Hàng khủng quá các bác ơi! Chúc mừng bác Tuấn Anh có chó khỏe đẹp, hoành tráng! thêm vài kiểu nữa cho thêm phần thuyết phục bà con đi nhé!

Hung.tinhyeu

Active Member
Xin chao cac bac, xin chào các bác.
Toi la Tuan Anh o Linh Nam, Hoang Mai. Tôi là Tuấn Anh ở lĩnh Nam. Toi moi tham gia forum Vietpet. Toi tu nghi toi hiem co ai yeu cho nhu toi. Toi co hai chu Rottie rat to 60kg/chu va mot chu German Sherpherd rat dep tat ca deu nhap ngoai. Truoc day toi da tung lap website www.vietnamdoglovers.com (web nay da ngung hoat dong). Cho cua toi da duoc huan luyen. Gan nha toi co mot bai bong nen cho nha toi duoc tap va vui dua nen co bap rat hoanh trang.
Xin cam on,
Tuan Anh
0984545599
Thân tặng bác Tran Tuan Anh, yêu thích Rottweiler & GSD tấm hình của Rott & GSD.

Xin cảm ơn

Xin chào các bác,
Tôi và gia đình (bao gồm cả những chú chó đáng yêu của chúng tôi) xin chân thành cảm ơn các bác đã chấp nhận gia đình chúng tôi tham gia vào CLB cũng gửi ảnh và những lời động viên!!!!!!!!!!!!!!!!!
Nhà chúng tôi ở sát đê Nguyễn Khoái - gần gầm cầu Thanh Trì - cạnh công viên Hoàng Mai xanh. Công viên này rộng hơn một hécta do anh hàng xóm quản lý, nếu các bác không ngại xa thì ở đây xin chào mừng để làm nơi offline. Ở đây chúng tôi có rất nhiều sách và tranh ảnh cũng như các tạp chí về chó rất vui lòng được chia sẻ.
Nhân tiện sắp tới khi thời tiết mát hơn chúng tôi sẽ có thày giáo đến nhà dạy cho chú German Sherpherd và ôn lại cho hai chú Rottie nếu ai muốn tham gia thì có thể mang chó đến chia sẻ với nhau. nói nhỏ nhe " chó nhà tôi rất hung dữ nhưng cũng rất kỷ luật"
Trần Tuấn Anh

chào tuấn anh mình tên việt mình ở hạ long mình cũng vừa mua được chú rott được 3 tháng tuổi ,con cái nhìn con rott của bạn thạt đẹp ,mình thích lắm ko biết khi nào con rott nhà mình mới được như nha bạn

G

Gửi Việt- Hạ Long,
Cảm ơn Việt đã động viên,
Tôi nuôi chó Rot từ năm 2003. Tôi đã lựa chọn rất nhiều các chú rot để hợp với mình, và theo tôi biết chó đẹp hoặc nuôi được một chú rot thành công như mong muốn còn phụ thuộc vào giống chó bố mẹ 30%, và 30% phụ thuộc vào cách chăm sóc, và còn lại phụ thuộc vào nội tại thể chất của chính bạn thân con chó đó nữa, nhiều khi bạn muốn cho chó ăn thật nhiều và nhiều thức ăn dinh dưỡng để chó sẽ to và chóng lớn nhưng chú chó của bạn lại lười ăn thì cũng vô ích. Đối với tôi nuôi Rot và Becgiê vì tôi thích tính dũng cảm và thông minh của chúng. Tuy nhiên không phải chú becgiê hoặc rot nào cũng dũng cảm hoặc có khả năng huấn luyện và tiếp thu được một số động tác cơ bản như bảo vệ... có những chú rot rất nhát! Chó nhà tôi chúng là những người bạn, những người bảo vệ trung thành. Mỗi năm một lần tôi đều mời thầy giáo đến nhà ôn lại để cho chúng đỡ quên nhất là động tác tấn công khi cần thiết. Theo tôi những ai muốn nuôi chó hiền thì nên chọn La Brado hoặc toy dogs

Mình thấy bác Tuấn Anh show hàng muốn cho AE biết rằng không phải chỉ có em Rottweiler cơ bắp mà chủ của nó có thân hình rất cơ bắp nữa đấy:D